Mỗi tuần một chuyên đề

"Biển hát chiều nay"

• Thread starter SweetNovember
  • Ngày gửi
S

SweetNovember

Guest
Em thây yêu!
Sáng nay trước khi nhận quà đã được nghe em dặn là phải ngắm kỹ món quà trước khi mở, chị hồi hộp đợi CC mang đến. Ui trời, món quà đúng là tác phẩm vĩ đại nhất mà mấy mươi năm qua chị mới thấy!
Cảm giác chị: Vui và thật xúc động.. Chị lật mở từng trang, từng trang, đi từ ngạc nhiên này đến bất ngờ kia (hihi.. chị qc thế này khối kẻ tò mò em nhỉ). "Xương" em wá!!!
Chị muốn chia sẻ, muốn khoe nó với một người nhưng vì trong đó có những câu chuyện về quá khứ của chị nên chị lại thôi. Quá khứ của mình, nếu ko có dính líu đến hiện tại thì nên để nó ngủ yên, em có đồng ý với chị ko?!
Em bảo thời gian này ko chia sẻ cùng chị. Ko sao em ạ, chỉ cần trong lòng mấy chị em mình luôn hướng về nhau là được. Em bit ko, những lúc chị hạnh phúc, chị luôn nghĩ đến các em, luôn muốn chia sẻ cùng tụi em và nhất là luôn nghĩ làm thế nào để "cải tạo được tư tưởng" tụi em, để chị em nhà mình được hạnh phúc?! Chị ko dám chia sẻ nhiều vì chị sợ tụi em "ganh tị" với người ấy. Ước mơ lớn nhất của chị trong tháng 11 ngọt ngào này là: vết thương cũ của mọi người sẽ lành và làn gió mới sẽ thổi đến, mang tụi em bay cao, bay xa...kéo theo chị và hạnh phúc của chị, chúng ta sẽ offline cùng biển.
Em còn nhớ có một câu nói rằng, khi một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra, con người ta thường thhì cứ mãi nhìn và luyến tiếc cánh cửa đã đóng mà bỏ lỡ cơ hội khám phá cánh cửa mở đang chờ đón mình đến chân trời mới. Đây là câu nói chị rất tâm đắc, và rất muốn tụi em cảm nhận và áp dụng nó một cách triệt để nhất. Có như vậy thì chị mới yên tâm lên xe bông chứ nhỉ? :biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Người ta cũng hay tặng hoa cẩm chướng vào ngày lễ tình nhân vì:

Hoa Cẩm Chướng: Em quyến rũ vô cùng. Tình yêu chúng mình rất thiêng liêng và cao đẹp.
Cẩm chướng nhạt: Dù cùng trời cuối đất Anh sẽ không bao giờ quên Em.
Cẩm chướng đỏ: Trái tim Anh luôn xao động vì Em. Em là một cô gái rất thông minh và khéo léo.
Cẩm chướng sọc vằn: Anh xin lỗi, Anh không thể đến với Em. Giá như Anh có thể ở bên Em lúc này. Em thấy không, Thượng đế cũng buồn trong một ngày mình không ở bên nhau.
Cẩm chướng trắng: Em thật là đáng yêu biết chừng nào. Ngây thơ. Tình yêu trong trắng. Chúc Em nhiều may mắn (trong công việc mới, trong mùa thi sắp tới…).
( Stầm)

Hì, mấy bà chị yêu dấu của em, hiểu vì sao em thích hoa này chưa nhỉ?

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
camchuong nói:
Người ta cũng hay tặng hoa cẩm chướng vào ngày lễ tình nhân vì:

Hoa Cẩm Chướng: Em quyến rũ vô cùng. Tình yêu chúng mình rất thiêng liêng và cao đẹp.
Cẩm chướng nhạt: Dù cùng trời cuối đất Anh sẽ không bao giờ quên Em.
Cẩm chướng đỏ: Trái tim Anh luôn xao động vì Em. Em là một cô gái rất thông minh và khéo léo.
Cẩm chướng sọc vằn: Anh xin lỗi, Anh không thể đến với Em. Giá như Anh có thể ở bên Em lúc này. Em thấy không, Thượng đế cũng buồn trong một ngày mình không ở bên nhau.
Cẩm chướng trắng: Em thật là đáng yêu biết chừng nào. Ngây thơ. Tình yêu trong trắng. Chúc Em nhiều may mắn (trong công việc mới, trong mùa thi sắp tới…).
( Stầm)

Hì, mấy bà chị yêu dấu của em, hiểu vì sao em thích hoa này chưa nhỉ?
hè hè. thế thì ngày 14/2 năm tới, ta sẽ dùng "camchuong" để tặng thôi.:biggthump

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Quangteo nói:
hè hè. thế thì ngày 14/2 năm tới, ta sẽ dùng "camchuong" để tặng thôi.:biggthump

Ối, Quangteo ơi tặng tớ nhé! Tớ thích lắm,..Hic hic

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đang ngồi nghe tiếng biển hát rì rào, tiếng sóng xô xôn xao... tiếng người ào ào bên tai....Hic......Còn 2 tiếng nữa phải lên xe........chui về......rừng rồi!

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
camchuong nói:
Người ta cũng hay tặng hoa cẩm chướng vào ngày lễ tình nhân
Đó là ở nước ngoài hay ở đâu đó thôi chứ ở VN, hoa Cẩm Chướng chỉ mang ý nghĩa là tình bạn đẹp. Nàng mà được chàng tặng hoa Cẩm Chướng vào ngày đó chắc là cảm thấy vỡ mộng lắm đấy!

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Katherine nói:
camchuong nói:
Người ta cũng hay tặng hoa cẩm chướng vào ngày lễ tình nhân
Đó là ở nước ngoài hay ở đâu đó thôi chứ ở VN, hoa Cẩm Chướng chỉ mang ý nghĩa là tình bạn đẹp. Nàng mà được chàng tặng hoa Cẩm Chướng vào ngày đó chắc là cảm thấy vỡ mộng lắm đấy!

Sao em lại không thấy vỡ mộng nhỉ? !

Chắc có mỗi mình em là ngoại lệ.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
hungh123 nói:
Ối, Quangteo ơi tặng tớ nhé! Tớ thích lắm,..Hic hic
tớ không có ý kiến. tớ sẽ tặng camchuong cho hungh123 (nếu Camchuong đồng ý,:biggrinda )

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Quangteo nói:
tớ không có ý kiến. tớ sẽ tặng camchuong cho hungh123 (nếu Camchuong đồng ý,:biggrinda )

Quangteo à, QT thông minh đó, khi còn biết viết cái câu mờ mờ ở phía sau, nếu không thì... :wall: (tự làm cái này trước), sau khi làm cái đó xong, tính tiếp...

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
camchuong nói:
Quangteo à, QT thông minh đó, khi còn biết viết cái câu mờ mờ ở phía sau, nếu không thì... :wall: (tự làm cái này trước), sau khi làm cái đó xong, tính tiếp...
làm cái đó!?! làm làm cái gì nhỉ????:biggrinda :biggrinda :biggrinda

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Quangteo nói:
CC là của em à mà em tặng?
Làm như em í là "món đồ" của em ko bằng...
CC ơi chị mà như thế là...hèhè, cho chít lun! :lol:

be_xinh

be_xinh

Guest
Quangteo nói:
Thế là thế lào nhỉ??Còn cái dzụ năn nỉ xin được "làm rể" NT thì sao nhẩy??Chắc em phải về NT, họp bàn xét xử lại dzụ này mới được!!!:biggrinda

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
SweetNovember nói:
Chị muốn chia sẻ, muốn khoe nó với một người nhưng vì trong đó có những câu chuyện về quá khứ của chị nên chị lại thôi. Quá khứ của mình, nếu ko có dính líu đến hiện tại thì nên để nó ngủ yên, em có đồng ý với chị ko?!
:imwithstu Em xin lỗi, vì không để ý đến điều đó, chỉ chăm chút làm cho món quà thêm phần sinh động và hấp dẫn thui.

Chị ko dám chia sẻ nhiều vì chị sợ tụi em "ganh tị" với người ấy. Ước mơ lớn nhất của chị trong tháng 11 ngọt ngào này là: vết thương cũ của mọi người sẽ lành và làn gió mới sẽ thổi đến, mang tụi em bay cao, bay xa...kéo theo chị và hạnh phúc của chị, chúng ta sẽ offline cùng biển.

Hihi, chị ui, em ko có ganh tị với chị đâu. Em còn muốn có người rước chị càng sớm càng tốt.:inlove:. Cám ơn lời chúc của chị. Nhưng trước khi offline cùng biển phải kiếm đc cho nhỏ kia.........................:biggrinda đã!!!!

Có như vậy thì chị mới yên tâm lên xe bông chứ nhỉ? :biggrinda

Chị cứ yên tâm mà lên xe.................:biggthump. Mấy đứa nhỏ, mong chờ điều này lém. hì hì......:cheesebur

@CC: Nhưng người tặng ta có thật lòng như vậy ko?. Chị còn nhớ đọc câu chuyện cười, câu chuyện kể rằng: Có một chàng trai vô 1 tiệm quà tặng hỏi ông chủ rằng: "Chú ơi chú có thiệp ghi chứ " Anh chỉ có mình em không?"-"Có"-Ông chủ trả lời. Anh ta nói tiếp " Vậy chú bán cho cháu 10 tấm thiệp như vậy nhé!". :lol: :sad:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Chị ơi, khi mình nhận hoa của ai ,thì mình cũng phải biết chứ chị. Lớn rồi, nên ai thật lòng hay không là em biết à.

À, đôi khi, nhận hoa của một ai đó vào ngày 14/2, thì cũng phải hỏi lòng, là mình có thích nhận của người đó hay không đã á.

Hì, đợi nhỏ này có người yêu... thì đến tết năm nảo năm nào mới được đi biển à. Vì... nhỏ này mà có... nó đi với... người yêu nó thui. hihi

Đùa chút cho cuối tuần nó vui vẻ , đời nó bớt mệt mỏi . Chứ lòng em...

Sorry chị chuyện tối qua nhé. Mấy nhóc về quê vui , chị xin lỗi nhiều. Hiểu cho chị nhé.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
be_xinh nói:
Thế là thế lào nhỉ??Còn cái dzụ năn nỉ xin được "làm rể" NT thì sao nhẩy??Chắc em phải về NT, họp bàn xét xử lại dzụ này mới được!!!:biggrinda
bé ơi. bé hiểu lầm rôì bé ơi. anh chỉ tăng hoa camchuong cho anh chàng hungh113 thôi. :biggthump
bé đừng có làm thế thì khổ cho anh lém

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chị hỏi Út, có giận các chị không? Ừ, Út không giận, không giận thật mà.
Chị bảo, chị thấy các chị với Út cứ có một khoảng cách, chị em không được thân thiện như trên web.
Ừ, Út ở ngoài không như trên web thật. Út ít nói, Út không sôi nổi như trên diễn đàn. Chắc tại chưa quen, và chưa có thời gian nói chuyện đấy chị.

Khi quen rồi, các chị sẽ rất nhớ Út, khi phải xa Út đấy.

Út cũng mong "chị em nhà mình" tình cảm thật gắn bó và thân thiết.

Một mình với SG rộng lớn và xa lạ quả là một thử thách đối với Út. Nhiều lúc thấy sợ và mong được quay về.

Hạnh phúc sẽ luôn mỉm cười với các chị.rùi sẽ đến lúc, chị hai, chị ba, cc đi cùng với một nửa của mình, sẽ nhanh thôi mà phải không?

Hai bé về quê vui nhé, 2 bé nhớ mang "nước biển" và "cát" làm quà đấy hi hi

be_xinh

be_xinh

Guest
Tigon-ETC nói:
Một mình với SG rộng lớn và xa lạ quả là một thử thách đối với Út. Nhiều lúc thấy sợ và mong được quay về.

Hai bé về quê vui nhé, 2 bé nhớ mang "nước biển" và "cát" làm quà đấy hi hi
Ko sao đâu chị, đừng sợ muh.Có thấy sợ thì cứ nhắn tin cho bé, bé lại chở chị đi lòng vòng, nói chuyện...nhảm nhí (chỉ 2 chị em mình hiểu như lúc tối hôm qua ý:rotfl: ).Rùi đến lúc ...chị ko mong quay về nữa mà mong được ..ở cạnh...bé hoài thì chít!!:lol:
Mấy chị cứ yên tâm, bé sẽ mang vào 1 túi cát thật lớn cho mấy chị tha hồ nghịch cát!!:rotfl:

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Tigon-ETC nói:
Đúng là SG rộng lớn thật ấy, nhưng quanh em còn có nhiều người ấy mà!Hãy tự tin lên nhé!Hy vọng rằng môi trường mới này sẽ giúp cho em trở nên cứng rắn hơn, mạnh mẽ hơn em nhé!

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Nhat Dieu nói:
Đúng là SG rộng lớn thật ấy, nhưng quanh em còn có nhiều người ấy mà!Hãy tự tin lên nhé!Hy vọng rằng môi trường mới này sẽ giúp cho em trở nên cứng rắn hơn, mạnh mẽ hơn em nhé!

Cảm ơn chị, em cũng mong em sẽ cứng rắn hơn, mạnh mẽ hơn. Tự dưng em thấy mình yếu đuối quá.

@be_xinh: cảm ơn bé, ừ hôm nào lên lại SG lại đi lòng vòng nói chuyện nhảm nhí mà chỉ 2 chị em mình hiểu hì hì.

@"chị em nhà mình" : Út xài tạm nick này một thời gian nhé

S

SweetNovember

Guest
Đỗ Hoàng Nhi nói:
Cảm ơn chị, em cũng mong em sẽ cứng rắn hơn, mạnh mẽ hơn. Tự dưng em thấy mình yếu đuối quá.

@"chị em nhà mình" : Út xài tạm nick này một thời gian nhé
Uh, nick này là thuê, mua, hay mượn, mướn thế em? :biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA