Mất hoá đơn GTGT đầu ra liên 2 phạt bao nhiêu

• Thread starter trinhthily
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mjnhkoy

Guest
11/12/10
0
0
0
35
vinh lai lam thao phu tho
cả nhà ơi giúp mình với
Công ty mình xuất hoá đơn cho khách hàng nhưng kế toán viết sai, hoá đơn sai đã gửi cho khách hàng rùi. Sau đó mình kiểm tra phát hiện ra và mình liên lạc với bên công ty đó. Mình đã làm biên bản huỷ hoá đơn và xuất cho công ty đó hoá đơn mới và yêu cầu họ xuất trả hoá đơn sai cho mình. Một thời gian sau mình có gọi lại cho công ty đó thì bên đó bảo đã gửi trả hoá đơn cho bên mình rồi nhưng bên mình vẫn ko nhận được. Giờ mình không biết phải làm thế nào. Hoá đơn thì xuất rồi mà hoá đơn cũ không thu hồi được. Liệu có kiểm tra được dịch vụ chuyển phát nhanh không mọi người vì bên đó chuyển phát nhanh hoá đơn cho công ty mình mà. Nếu không thì mọi người xem có cách nào tư vấn hộ mình với.
Mình cảm ơn mọi người . ( Sô điện thoại của mình : 01668589559)
Mọi người giúp mình với nhé

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bạn lưu ý thời điểm post bài khi đọc bài viết. Vì luật có thay đổi nhiều theo thời gian nên khi đọc cần phải coi kỹ thời gian, kẻo không lại làm sai thì chết.
Các bài viết của năm 2010 áp dụng TT120 về chế độ hoá đơn chứng từ không còn hiêu lực nữa, hiện tại là áp dụng TT153 & NĐ51. Số tiền phạt khi mất hoá đơn không còn là 200.000/ liên nữa. Mà là phạt từ 1.000.000 đến 5.000.000 cho hành vi mất hoá đơn

N

nguyenhasr

Guest
19/9/11
1
0
0
hà nội
anh chị cho em hỏi: công ty em làm mất hoá đơn GTGT liên 2 giao cho khách hàng thì bây giờ cần phải giải quyết như thế nào?

N

nguyenxuanxiu

Guest
6/6/08
21
0
3
42
Vinh - Nghe An
Mất hóa đơn 2011

1. Bên mình làm mất hóa đơn đầu ra, liên 2, do trên đường chuyển cho khách hàng nhưng người vận chuyển đánh mất. Bên mình làm như sau:
1. Báo cáo mất cháy hỏng hóa đơn ( Mẫu số : BC21/AC ban hành theo thông tư 153/2010)
2. Biên bản xác nhận mất hóa đơn ( lập với bên mua)
Ngày hóa đơn là 30/9/2011 nhưng ngày trình báo mất, ngày phát hiện ra mất hóa đơn là: 13/10/2011
Mình lên nộp cục thuế và mang theo công văn số 1267/TCT-CS ngày 13/4/2011 của tổng cục thuế để tranh cãi về việc ngày mình lên trình báo là ngày 13/10 trùng với ngày mất hóa đơn, tức là chưa quá 5 ngày kể từ ngày phát hiện mất hóa đơn nên không bị xử phạt hành chính nhưng họ không chấp nhận, vẫn bắt bị phạt . các bác nào biết về vấn đề này tư vấn cho mình với
2. Với lại mình có việc này nữa muốn hỏi: Bên mình buôn bán nút cao su y tế thì đây có phải là mặt hàng kinh doanh có điều kiện không, bên mình chỉ kinh doanh như hàng hóa thông thường, hóa đơn đầu vào mình lấy của các cơ sở y tế là hóa đơn không thuế, mình xuất ra VAt 10%.không biết có ổn không nhỉ?

minhcao

minhcao

Trung cấp
24/8/08
101
1
0
Hà nội
Căn cứ vào ngày lập biên bản với người mua về mất hoá đơn và ngày báo cáo mất hoá đơn gửi CQ thuế, nếu trong 5 ngày thì không bị xử phạt, ngoài 5 ngày thì phạt hơi nặng (coi như mất không báo cáo):

điều 33, nghị định 51, điểm 6: "Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với các hành vi:
a) Lập hóa đơn có sai lệch nội dung giữa các liên;
b) Không báo cáo việc mất hóa đơn đã phát hành nhưng chưa lập, hoặc hóa đơn đã lập nhưng chưa giao cho khách hàng."

do vậy cần phân tích rõ với CQT để tránh thiệt hại

C

Cophat

Guest
11/3/11
1
0
0
bac ninh
Ðề: Mất hoá đơn GTGT đầu ra liên 2 phạt bao nhiêu

Các anh chị ơi, cho em hỏi với!
Khách hàng phát hiện hoá đơn ngày 30/10/2011 bên em viết sai đã gọi điện báo hỏng và thống nhất huỷ số đó, không kê khai vào tháng 10, KH đã làm biên bản huỷ và nói sẽ chuyển qua bưu điện trả bên em. Bên em đã huỷ số HĐ đó và không kê khai tháng 10. Nhưng đến bây giờ vẫn không thấy họ chuyển trả HĐ, em gọi điện hỏi mấy lần thì họ lại nói là họ làm mất rồi. Các anh chị giúp em với, trường hợp này phải xử lý thế nào bây giờ ạ!

buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An
Ðề: Phạt mất HĐ

Đã mất liên 2 rồi , nếu cô ấy mà nhận được liên 2 đã bị mất... thì cô ấy... cũng bị ...mất theo luôn. Hihihi
Liên 2 đã sử dụng thì chỉ bị phạt 200.000 đồng (TT 120, NĐ 89). Còn Cục thuế chỗ bạn phạt 500.000 đ thì nên xem lại. Bạn có thể khiếu nại Quyết định phạt trong thời hạn 90 ngày.
Chào

Khi bên Thuế phạt họ sẽ ghi rõ phạt theo điều nào, khoản mấy theo thông tư hay nghị định nào, bạn xem lại quyết định nha, vừa rồi mình suýt bị phạt làm mất hóa đơn theo ND 185 đó bạn

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng

Mình cũng gửi cho khách hàng 3 hoá đơn liên 2 ngày 30/12/2011, giờ khách hàng nói vẫn chưa nhận được, mình đang xác minh chỗ CPN. Mình muốn hỏi trường hợp mất hẳn luôn thì mình phải làm gì (mình chưa kê khai thuế tháng 12). Giờ nóng ruột như ngồi trên đống lửa, vẫn chưa dám làm BCT tháng 12 đây. Cả nhà giúp mình với nhé.
Lại còn tờ khai Hải quan và 1 số hoá đơn chi hộ (bản gốc) nữa chứ, lo quá.

D

danynguyen

Guest
13/10/12
1
0
0
34
HN

Anh chị ơi cho em hởi với, em lính mới ra trường, vào làm cty xây dựng. Trong quá trình làm em phát hiện bị mất 1 HĐ GTGT t8/2012 thuế suất 0% của ngân hàng giao cho. HĐ đã kê khai thuế. Vậy cty em có phải lãử phạt là bao nhiêu ạ...em đang cần gấp ạ, anh chị chỉ giúp em vs...Giá trị của tờ hóa đơn này là 1triệu ạ

H

hoihop

Sơ cấp
21/4/10
15
0
1
41
buôn ma thuột

Bác nào có mẫu báo cáo mất hóa đơn không cho em xin với, gấp nhé. Em đang điên hết cả lên đây , kiếm mãi không thấy. email của em là: leduyengdc@gmail.com. Cảm ơn các bác nhé
Gấp.......................

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Bác nào có mẫu báo cáo mất hóa đơn không cho em xin với, gấp nhé. Em đang điên hết cả lên đây , kiếm mãi không thấy. email của em là: leduyengdc@gmail.com. Cảm ơn các bác nhé
Gửi bạn tham khảo mẫu này nhé,
Mà cần mẫu làm gì thế bạn, trên HTKK có mà :004:

Đính kèm

• BaoMatHoaDon.doc
    33.5 KB · Lượt xem: 121
P

phphuonghang

Guest
7/3/13
1
0
0
dong nai

giống minh quá đi.mình cũng bị mất liên 2 nhưng mình là đầu vào.nhưng khổ là liên 2 mình bị sai, đã đề nghị xuất lại hđơn mới, nhận được rối.nhửng bên bán y61u cầu làm cơ mất hóa đơn vì mình ko có hđ liên 2 bị sai xuất trả cho họ.khổ thiệt.khộng tìm ra hướng giải quyết.kh?ống biết giờ làm biên bản báo mất thì bị phạt như thế nao.mức phạt là bao nhiêu?

K

ketoananz

Guest

Bạn vào phần mềm hỗ trợ kê khai 3.1.7. vào mục hóa dơn tìm đến phần báo cáo mất,cháy hỏng hóa đơn và kê khai là ok mà.
Nếu mất hóa đơn đầu ra thì bạn còn phải làm biên bản về việc mất hóa đơn gửi cho cơ quan thuế trong vòng 5 ngày nhé. Nếu ko là bị xử phạt nặng lắm đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA