Tổng hợp các câu hỏi về thai sản

• Thread starter myhanhnguyen
  • Ngày gửi
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Ðề: Thủ tục làm trợ cấp khám thai

Các anh chị cho e hỏi chút ạ?
bên e có lao động đang trong thời gian mang thai được 7 tháng, xin thanh toán tiền trợ cấp khám thai thì e phải làm những thủ tục gì và khi nào thì phải nộp cho cơ quan bhxh.thời gian xin nghỉ khám thai là 5 ngày nhưng rời rạc theo các tháng vậy e phải làm từng tháng hay làm gộp 1 lần rồi gửi cơ quan bhxh a?
ai bít chỉ zùm e với,
e cảm ơn!!!!

Bạn tham khảo bài này nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
Ðề: Thủ tục làm trợ cấp khám thai

Đúng rồi, nếu đến 01/05/2013 mà vẫn đang trong time nghỉ thai sản thì được hưởng chế độ nghỉ 6 tháng.
chỉ là nghỉ 6 tháng nhưng tiền thì vẫn chỉ tính 4 tháng và trợ cấp 2 tháng lương tối thiểu thôi.

Các anh chị cho e hỏi chút ạ?
bên e có lao động đang trong thời gian mang thai được 7 tháng, xin thanh toán tiền trợ cấp khám thai thì e phải làm những thủ tục gì và khi nào thì phải nộp cho cơ quan bhxh.thời gian xin nghỉ khám thai là 5 ngày nhưng rời rạc theo các tháng vậy e phải làm từng tháng hay làm gộp 1 lần rồi gửi cơ quan bhxh a?
ai bít chỉ zùm e với,
e cảm ơn!!!!
bạn làm cùng vào một biểu (thai sản) nhưng mỗi lần khám là một dòng. nộp kèm với giấy cn nghỉ ốm hưởng bhxh và sổ khám thai.

Sửa lần cuối:
E

Eugene.huo

Sơ cấp
24/4/17
8
1
3
34
Mọi người ơi,
Em là nhân viên mới thế chỗ cho chị nhân sự, mình đang gặp phải trường hợp sau:
Em đã gửi hết giấy khám thai (5 lần) và hồ so hưởng chế độ thai sản + khai sinh. Thì bên BHXH gọi qua báo em là phải bổ sung giấy giải trình lý do báo hưởng chế độ khám thai trễ ( vì có 1 số phiếu khám thai vượt quá 60 ngày), thì em cho hỏi có anh/chị nào có mẫu đó thì cho em xin được không ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mọi người ơi,
Em là nhân viên mới thế chỗ cho chị nhân sự, mình đang gặp phải trường hợp sau:
Em đã gửi hết giấy khám thai (5 lần) và hồ so hưởng chế độ thai sản + khai sinh. Thì bên BHXH gọi qua báo em là phải bổ sung giấy giải trình lý do báo hưởng chế độ khám thai trễ ( vì có 1 số phiếu khám thai vượt quá 60 ngày), thì em cho hỏi có anh/chị nào có mẫu đó thì cho em xin được không ạ?
Bạn lên google tìm mẫu giải trình với BHXH, sau đó sửa lại nội dung cho phù hợp rồi nộp là đc.

• Like
Reactions: Eugene.huo
E

Eugene.huo

Sơ cấp
24/4/17
8
1
3
34
Bạn lên google tìm mẫu giải trình với BHXH, sau đó sửa lại nội dung cho phù hợp rồi nộp là đc.
Cám ơn bạn,
Vậy cho mình hỏi ngoài bản giải trình này ra có cần kèm thêm phiếu nào nữa hay không, phiếu giao nhận chẳng hạn?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cám ơn bạn,
Vậy cho mình hỏi ngoài bản giải trình này ra có cần kèm thêm phiếu nào nữa hay không, phiếu giao nhận chẳng hạn?
Loại Phiếu GNHS mà bạn muốn làm thủ tục, ví dụ như t/s thì 601 (02 bản)

• Like
Reactions: Eugene.huo
E

Eugene.huo

Sơ cấp
24/4/17
8
1
3
34
Loại Phiếu GNHS mà bạn muốn làm thủ tục, ví dụ như t/s thì 601 (02 bản)
Chào chị,
Em đã nhận được Kết quả giải quyết hưởng chế độ thai sản rồi, vậy thì bây giờ mình làm gì tiếp theo ạ?

• Like
Reactions: ngố tàu1993
N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
@Eugene.huo bhxh tra tiền qua TK hay CK cho cty, nếu CK qua cty bạn làm phiếu chi chi tiền cho người ta

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA