Tổng cục thuế thông báo nâng cấp phần mềm HTKK 2.0

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
1 vấn đề liên quan đến tờ khai TNCN trong HTKK (trong tcả phiên bản), đó là TỔNG THU NHẬP TRẢ CHO NLĐ, mình ko biết fải hiểu sao cho đúng ý nghĩa của từ này??!
1, là tổng tn phải trả cho nlđ (chưa trừ các khoản giảm trừ BHXH+ BHYT+ BHTN+ KPCĐ+ TNCN) ?
2, hay là tổng tn thực tế đã chi trả cho nlđ (sau khi đã giảm trừ)?
3, hay là tổng tn còn lại trước khi tính thuế tncn?
4, hay ý khác?...
thân.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyho

Guest
9/11/07
33
0
0
37
tp hcm
Ghi số âm trên bảng cân đối kế toán!

Chào các thành viên của web kế toán.
Các bạn cho mình hỏi một chút về báo cáo quyết toán năm. Trên bảng cân đối kế toán mục: Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối mã số 420 của mình là lỗ vậy thì mình phản ánh vào chỉ tiêu đó như thế nào cho đúng. Tại mình ghi khoản lỗ đó trong ngoặc hoặc ghi số âm nhưng đều ko được ( mình làm trực tiếp trên phần mềm luôn). Vậy bạn nào biết thì trả lời cho mình với nhé.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc và các bạn nữ tràn ngập hạnh phúc trong ngày 08/03.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Chào các thành viên của web kế toán.
Các bạn cho mình hỏi một chút về báo cáo quyết toán năm. Trên bảng cân đối kế toán mục: Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối mã số 420 của mình là lỗ vậy thì mình phản ánh vào chỉ tiêu đó như thế nào cho đúng. Tại mình ghi khoản lỗ đó trong ngoặc hoặc ghi số âm nhưng đều ko được ( mình làm trực tiếp trên phần mềm luôn). Vậy bạn nào biết thì trả lời cho mình với nhé.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc và các bạn nữ tràn ngập hạnh phúc trong ngày 08/03.

Để phản ảnh chỉ tiêu 420 là lỗ mời bạn vào đây ! http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=59647#Scene_1

Thân chào.

A

anhthang169

Sơ cấp
25/2/09
7
0
1
36
Phan Thiết
Mình tải phẩn mền HTKK 2.0 về máy và cài đặt nâng cấp ứng dụng. Sau khi cài đặt xong mình vào PL01-2GTGT và nhận dữ liệu từ file Excel thì thông báo là kiểm tra lại file Import. Có bác nào biết bệnh chữa giùm em với. mail cho em nha : thangnhaque63@yahoo.com

B

bongbi290907

Guest
15/5/08
6
0
1
Hà Nội
1 vấn đề liên quan đến tờ khai TNCN trong HTKK (trong tcả phiên bản), đó là TỔNG THU NHẬP TRẢ CHO NLĐ, mình ko biết fải hiểu sao cho đúng ý nghĩa của từ này??!
1, là tổng thu nhập phải trả cho nlđ (chưa trừ các khoản giảm trừ BHXH+ BHYT+ BHTN+ KPCĐ+ TNCN) ?
2, hay là tổng thu nhập thực tế đã chi trả cho nlđ (sau khi đã giảm trừ)?
3, hay là tổng thu nhập còn lại trước khi tính thuế tncn?
4, hay ý khác?...
thân.

Em cũng có thắc mắc y như vậy đó. Mấy hum nữa hết hạn nộp tờ khai rồi mà em vẫn loay hoay chưa biết cách khai ah. Xem ở phần trợ giúp trong HTKK thì thấy nói rất chung chung. Các bác có cáo kiến gì ko ạ?

N

ntv187

Sơ cấp
26/3/08
28
0
1
Ha Noi
bản 2.0-Full không nhập được số âm

Xin lỗi các bạn, các bạn vui lòng cập nhật bản download mới nhất tại đây .

Do có sự trục trặc khi gửi phần mềm nên bản mà các bạn download từ sáng nay đến thời điểm bài viết này đăng tải (22g22p ngày 20/2/2009) vẫn còn lỗi của phần BCTC từ bản 1.3.1 vì vậy TCT đã gửi lại bản khác để thành viên webketoan cập nhật lại. Đây là bản chính thức cuối cùng và sẽ được công bố trên website của TCT vào đầu tuần sau. Mong các bạn thông cảm vì sự sơ sót này.

Việc cập nhật, nâng cấp phiên bản mới sẽ không làm mất đi data cũ của các bạn vì vậy các bạn cứ yên tâm mà nâng cấp. Tuy vậy trong 1 số trường hợp như các bạn phản ánh là khi nâng cấp bản này sẽ làm mất hết data cũ và điều này cũng đã từng xảy ra từ các phiên bản trước đây. Nguyên nhân thì cũng có nhiều nên hiện không thể phán đóan chính xác là thế nào vì vậy trước khi nâng cấp bản 2.0 các bạn nên copy nguyên thư mục HKKK130 trong thư mục gốc C:\Program Files ra 1 nơi khác, khi nào cài đặt ok rồi thì bạn mới nên xóa thư mục này đi.

Cũng giống như các lần phát hành trước, lần này webketoan cũng được TCT tín nhiệm giao cho là 1 trong 2 kênh chính thức để phân phối đến người sử dụng tại Việt Nam bên cạnh website chính thức của TCT vì vậy các bạn hãy nên sử dụng thông tin từ 1 trong 2 website này mà thôi; tuy nhiên có 1 số cục thuế cũng cho đăng tải và các bạn cũng có thể lấy thông tin từ các cục thuế địa phương ngòai trang web của TCT và webketoan.

Mọi thắc mắc các bạn tiếp tục đăng tải trong box dành riêng cho phiên bản 2.0 để tránh nhầm lần với các phiên bản khác.
Mình đã tải bản 2.0 - Full nhưng không nhập được số âm.
Hôm qua mình có vào trang web và có dowload bản cài được số âm, vậy mà hôm nay mình mở ra thì số liệu hôm trước lập bị mất hết, làm thế nào đây!! hic

V

VAN TBHN0708

Trung cấp
28/7/08
68
0
6
Ha noi
Còn mình thì gặp lỗi rất lạ: Khi nhập dữ liệu xong --> nhấn nút [ghi] phần mềm ko báo: [đã ghi dữ liệu thành công], khi nhấn nút [đóng] --> thì thông báo [bạn có muốn ghi lại thông tin thay đổi ko] --> nếu nhấn [có] thì phần mềm ko đóng lại được. Nếu nhấn [không] thì dữ liệu vừa nhập bị mất hết. Có bạn nào biết xử lý lỗi này như thế nào ko? giúp mình với!!!!!! thanks much

Note: Phần mềm ko báo lỗi, ko báo đỏ cũng ko báo vàng

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Do phiên bản đã công bố trong tháng 2 vẫn còn lỗi trong phần lập BCTC (đặc biệt là phần nhập só âm cho phần báo cáo LCTT cũng như phần in ấn số liệu vì vậy TCT đã cập nhật lại bản mới nhất khắc phục các lỗi trên nên các bạn buộc phải tải lại bản mới nhất này về để làm quyết toán thuế năm 2008 cũng như phục vụ cho việc lập BCTC của mình. Link download mình đã cập nhật phía dưới, các bạn tranh thủ download để làm báo cáo chứ không đã sắp hết hạn nộp rồi.

Việc update được tiến hành bình thường như các phiên bản trước đây tuy nhiên các bạn cũng cần cẩn thận backup lại data trước khi cập nhật bản này để tránh điều đáng tiếc xảy ra (nhiều lý do mà không biết tại sao :wall::wall::wall:)
T
ải file cài đặt phần mềm HTKK 2.0 tại đây:

T

tranhieult

Sơ cấp
9/10/08
10
0
1
hcm
Em cài phần mềm HTKK 2.0 mà sao nó cứ báo lỗi font, máy em xài win vista. Cũng phiên bản này em cài em cài trên pc chạy win xp sp3 thì lại ngon lành. Em có biết HTKK 1.3.x thì không xài dược trên win vista, còn ko bít bản 2.0 này thì thế nào. rất mong các anh chị giúp đỡ.

Trần Hiếu
---------------------------------------------------------------------------
Tranhieu.dhkt@gmail.com/ www.hieu-dhkt.co.cc

0

0italy0

Guest
18/3/09
3
0
1
36
HCM
minh cung dao ve` va` caj` dat oy ma muc them dong k dc hjx hjx

O

ohGod

Guest
20/12/07
13
0
0
Tp Ho Chi Minh
các bác cho em hỏi sao em down về cài đặt xong nhập số liệu thì ok nhưng không in được vậy? in thì có mỗi tờ khai là in được còn phụ lục thì hok được! giúp em gấp gấp nha các bác . cám ơn trước nha

D

duongchau

Guest
11/8/06
17
0
0
TP HCM
chào quý bác! Qua mấy giờ xoay xở thì cũng đao được cái HTKK 2.0 nhưng không gõ tiếng được tiếng việt trong phần khai báo thông tin doanh nghiệp. vì gõ dấu cứ chuyển sang chử gì đâu, không đọc được. nhờ mấy Bác tư vấn giúp nhé. thanks

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
em cài font vietky sẽ gõ được chữ có dấu

V

vinhi01

Trung cấp
30/9/08
55
0
0
43
ho chi minh
Tôi cũng bị như vậy từ khi sdụng 1.3.1, nhưng sao khi chuyển sang bảg mã Unicode, kiểu gõ tiếng việt Vni thì mọi việc ổn cả, và bậy giờ sdụng 2.0 cũng k gặp rắc rối gì.
VÀ thêm một điều nũa lúc nhập liệu ở ngoài excel tôi để Regional options ( trong control panel) là English united Kingdom.
Các bạn thử xem, hy vọng sẽ giúp được cho các bạn

T

themask210

Sơ cấp
19/2/09
9
0
0
39
da
sao mình in tờ khai thuế GTGT nó in thành 2 trang không mấy bác. Hic, sao canh lề được thế.

M

maiemvn

Guest
27/1/08
1
0
0
Tp. HCM
Chào các bạn,

Tôi là dân mới, không mấy rành về phần mềm hỗ trợ kê khai thuế này, nhưng cũng muốn có kiến thức về nó.

Khi tải về phần mềm hỗ trợ về, cài vào máy tôi gặp lỗi như sau:

System error: - 216697210

Tôi sử dụng Windows XP SP3.

Khắc phục lỗi này ra sau, xin nhờ các bạn giúp đỡ.

Lương Mai Em

X

xuanvy1977

Guest
16/9/09
1
0
0
nham
Chào các bạn,

Tôi là dân mới, không mấy rành về phần mềm hỗ trợ kê khai thuế này, nhưng cũng muốn có kiến thức về nó.

Khi tải về phần mềm hỗ trợ về, cài vào máy tôi gặp lỗi như sau:

System error: - 216697210

Tôi sử dụng Windows XP SP3.

Khắc phục lỗi này ra sau, xin nhờ các bạn giúp đỡ.

Lương Mai Em

G

gscledinh

Guest
22/8/09
4
0
0
hai phong
Mình cũng tải phiên bản 2.1.0 htkk về mà lúc in ra vẫn không được . pm vẫn báo lỗi kê khai không đúng ở phần thuế đầu vào. mình đã kiểm tra rất kỹ bằng tay các số liệu đuề chính xác, không biết phần mềm bị lỗi hay trong khi tải bị lỗi. Rất mong các vị tiền bối có kinh nghiệm chỉ giáo giúp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA