Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Chào các bạn TCT vừa mới nâng cấp phần mềm HTKK2.0. Phần mềm này sẽ được áp dụng từ tháng 03/2009. Để chi tiết hơn các bạn có thể vào ĐÂY để xem nội dung. phiên bản 2.0 này cơ bản là bổ sung thêm một số biểu mẫu về thuế TNCN và cập nhật thêm danh mục thuế Tài nguyên theo Nghị định số 05/2009/NĐ-CP ngày 19/1/2009, và một số chi tiêu cho phép nhập âm (-). Tuy nhiên còn nhiều chỉ tiêu mà các bạn thắc mắc vẫn chưa được cập nhật, do vậy mình đưa lên đây bản HTKK2.0 dạng Portable được bổ sung từ bản HTKK1.3.1 để các bạn có thời gian tìm hiểu và áp dụng kê khai từ tháng 3/2009 trở đi.

Direct Download: HTKK 2.0.rar

Link download HTKK2.0

Thân chào

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dieuhuyen73

Guest
6/3/08
33
0
0
TP HCM
Em chào bác nghimaikhongra !
Em tải bộ 2.0 này xuống rồi sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bác để sử dụng cho bản install có được không ạ ?

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Em chào bác nghimaikhongra !
Em tải bộ 2.0 này xuống rồi sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bác để sử dụng cho bản install có được không ạ ?

Bạn có thể sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bản 1.3.1 để Fix lỗi cho bản 2.0 ( dùng cho bản Install). Thực ra những files để Fix lỗi của bản 1.3.1 mình cũng đã đưa vào bản 2.0 rồi nên không nhất thiết phải dùng mấy files đó để Fix nữa, tuy nhiên bạn muốn dùng như thế nào là do bạn lựa chọn !

Thân chào.

Sửa lần cuối:
T

TIT2007

Guest
27/12/07
40
0
0
45
Hà Nội
Chào các bạn
Mình đã down phần mềm hỗ trợ 2.0 nhưng trên báo cáolưu chuyển tiền tệ vẫn ko gõ được số âm. Bạn nào biết xin trả lời giúp mình. Mình làm mấy lần mà ko được. (mìnhcó update vào phiên bản 1.3.1 để ko bị mấtdữ liệu)

V

vu_anh_duc

Guest
7/11/03
39
2
8
49
Hà Nội
Chào các bạn
Mình đã down phần mềm hỗ trợ 2.0 nhưng trên báo cáolưu chuyển tiền tệ vẫn ko gõ được số âm. Bạn nào biết xin trả lời giúp mình. Mình làm mấy lần mà ko được. (mìnhcó update vào phiên bản 1.3.1 để ko bị mấtdữ liệu)

Bạn cứ load file fix lỗi và file sửa lỗi LCTT của nghimaikhongra gửi từ lần trước, bạn copy đè vào thư mục theo đường dẫn này C:\Program Files\HTKK130\InterfaceIni là nhập được số âm vào báo cáo LCTT của bản 1.3.1 và cả bản 2.0.

Đính kèm

• utf-8__15_03_LCTTTT.zip
    683 bytes · Lượt xem: 797
  • utf-8__Fix loi.zip
    2.6 KB · Lượt xem: 853
B

banhmy23

Guest
12/9/07
30
0
0
TP Hải Dương
Bạn nào đã dùng 2.0 chưa?
trong bản quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp đó pần số thuế TNDN được miễn giảm trong kỳ tính thuế mình cho vào sao vẫn báo lỗi do kê khai sai. và ko in được ra vậy thế là thế nào.
-Mình cho phần giảm 30% thuế thu nhập doanh nghiệp giảm quý 4 vào nhưng sao pần mềm ko chấp nhận.

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Bạn nào đã dùng 2.0 chưa?
trong bản quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp đó pần số thuế TNDN được miễn giảm trong kỳ tính thuế mình cho vào sao vẫn báo lỗi do kê khai sai. và ko in được ra vậy thế là thế nào.
-Mình cho phần giảm 30% thuế thu nhập doanh nghiệp giảm quý 4 vào nhưng sao pần mềm ko chấp nhận.
Vẫn nhập được bạn mà bạn. Bạn phải điền vào mục 4 của phụ lục 03-4A/TNDN phần giảm này nhé. Sau đó ghi số liệu này vào mục C4.
Nếu không được cài lại phần mềm xem sao nhé.

Sửa lần cuối:
M

meocon154

Guest
12/12/07
0
0
0
35
ULSA
em downl phần mềm HTKK 2.0 về được nhưng đến khi cài đặt máy hỏi mã số thuế là sao? Nhờ anh chị giải thích em hiểu với???

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
em downl phần mềm HTKK 2.0 về được nhưng đến khi cài đặt máy hỏi mã số thuế là sao? Nhờ anh chị giải thích em hiểu với???

Thì bạn nhập MST chứ sao? cty nào mà chẳng có MST. chắc bạn mới làm phần mềm HTKK lần đầu uh ?

Thân.

C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Mã số thuế của công ty đó bạn, sau đó bạn nhập thông tin của doanh nghiệp vào giống như mấy phần mềm HTKK trước vậy đó, bạn dừng nói với mình là bạn chưa bao giờ khai báo thuế trên phần mềm nha???

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Phần mềm HTKK là để kê khai thuế thì tất nhiên là DN có MST rồi thì mới kê khai thuế chứ. Bạn cứ nhập MST của DN mình vào, tuy nhiên nếu muốn lập hồ sơ khai thuế cho nhiều DN khác nữa thì vẫn làm được trong 1 PC đã cài đặt HTKK (theo lý thuyết thì làm được cho n MST, khi nào PC hết chỗ chứa thì thôi).

L

LeonLe

Guest
20/11/07
3
0
1
47
ha Noi
Mình dùng thử Postable nhưng không in ra được, báo lỗi không kết nối được với máy in. hix

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Mình dùng thử Postable nhưng không in ra được, báo lỗi không kết nối được với máy in. hix

Chào bạn, trước tiên bạn có thể xoá (Delete) máy in đi, sau đó bạn cài lại (Driver) của máy in, và nhớ chọn kiểu giấy in la A4 sau đó bạn vào phần mềm và xem lại, bản Portable vẫn kết nối máy in bình thường bạn ah!

Thân chào.

G

gaygo

Guest
24/2/09
12
0
0
Hà Nội
Bạn có thể sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bản 1.3.1 để Fix lỗi cho bản 2.0 ( dùng cho bản Install). Thực ra những files để Fix lỗi của bản 1.3.1 mình cũng đã đưa vào bản 2.0 rồi nên không nhất thiết phải dùng mấy files đó để Fix nữa, tuy nhiên bạn muốn dùng như thế nào là do bạn lựa chọn !

Thân chào.

G

gaygo

Guest
24/2/09
12
0
0
Hà Nội
Chao ban nghimaikhỏnga!
Minh co tai ban Fix lỗi về nhưng trên BCLT TT theo QĐ 48 không có chỉ tiêu [22] là sao vậy? Bạn có cách nào chỉ cho mình với
Cảm ơn trước nhé!

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
Chao ban nghimaikhỏnga!
Minh co tai ban Fix lỗi về nhưng trên BCLT TT theo QĐ 48 không có chỉ tiêu [22] là sao vậy? Bạn có cách nào chỉ cho mình với
Cảm ơn trước nhé!

Nói chung là phần mềm chưa chuẩn. Viết cho cả đất nước xài mà lỗi thấy sợ luôn, đề nghị TCT thuê chuyên viên tin học từ webketoan về tư vấn phần mềm cho ;))
Phần lCTT chắc nên in từ excel thì hay hơn, thật ra thì thuế cũng chẵng thèm xem bảng này làm gì.

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
Chào bạn, trước tiên bạn có thể xoá (Delete) máy in đi, sau đó bạn cài lại (Driver) của máy in, và nhớ chọn kiểu giấy in la A4 sau đó bạn vào phần mềm và xem lại, bản Portable vẫn kết nối máy in bình thường bạn ah!

Thân chào.

anh nghimaikora đổi chữ ký đi kìa, chậm cập nhật quá đi. Lên 2.0 lầu rồi muh còn để 1.3 cỗ lỗ sĩ :D

J

jusesduc

Guest
21/7/05
17
0
1
61
TP.HCM

Thân chào.

Bạn ơi, mình mở song song 2 phần mềm 1.3.1 va 2.0 (các dữ liệu mình đã sao lưu và phục hồi đầy đủ bên 2.0). Khi in thử, thì 2.0 báo: 'không kết nối được với máy in", nhưng đồng thời bên 1.3.1 thì in tốt, vậy là sao nhỉ?
Bản này của bạn có ưu điểm là có thể nhập các số âm trong BCTC, rất mừng và cảm ơn bạn. Bây giờ thì chỉ còn "trục trặc nhỏ" này thôi, mong chỉ giáo giúp.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Cho em hỏi thêm là làm sao để nhập được số âm ở chỉ tiêu 431 "Quỹ khen thưởng, phúc lợi" với ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA