Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Cho em hỏi thêm là làm sao để nhập được số âm ở chỉ tiêu 431 "Quỹ khen thưởng, phúc lợi" với ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Bạn sử dụng bản cài đặt của TCT uh? vậy thì sẽ không nhập được, vậy nên bạn có thể Down bản Portable của cả HTKK1.3.1 và HTKK2.0 mình đều đã bổ sung cho nhập âm rồi.

Thân chào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bạn ơi, mình mở song song 2 phần mềm 1.3.1 va 2.0 (các dữ liệu mình đã sao lưu và phục hồi đầy đủ bên 2.0). Khi in thử, thì 2.0 báo: 'không kết nối được với máy in", nhưng đồng thời bên 1.3.1 thì in tốt, vậy là sao nhỉ?
Bản này của bạn có ưu điểm là có thể nhập các số âm trong BCTC, rất mừng và cảm ơn bạn. Bây giờ thì chỉ còn "trục trặc nhỏ" này thôi, mong chỉ giáo giúp.

Bạn ơi, bản Portable vẫn kết nối máy in bình thường mà bạn! Bạn kiểm tra lại mục chọn trong hộp lựa chọn máy in khi bạn chọn in ở HTKK2.0 đó. hoặc thử sang máy khác test xem sao!

Thân.

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
Cho mình hỏi này, không biết cục thuế có cập nhật phần mềm portable của anh nghimaikora chưa, giả sử họ không cập nhật và dùng luôn cả công cụ quét mã vạch vậy thì có đảm bảo cục thuế sẽ lấy được thông tin từ phần mềm modified này không. Nếu mình dùng soft của anh nmkr thì in ra có thể là đẹp thật do thể hiện luôn mã vạch và theo mẫu của cục thuế, nhưng mình thấy có thể có rủi ro là bắt phải làm lại :D. Nên BC LCTT mình vẫn in từ êxcel cho chắc ăn vậy. Vì cái này ko cấm. Như một số trường hợp mình báo cáo điều chỉnh thuế theo mẫu tờ khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS nhưng chi cục thuế nhất quyết không chịu à nha, bắt phải làm tờ khai điều chỉnh chứ không cho bổ sung. Bó tay.cum luôn. Tổng cục thuế ban hành chung là vậy nhưng đơn vị quản lý lại hướng dẫn khác nè bắt tui chỉnh tới chỉnh lui làm bằng ẽxcel khổ gê

K

kinhcoong

Guest
ủa, mình tải đc PM HTKK 2.0 này về nhưng ko thể đáng đc chữ việt, chữ đánh đc chữ ko đánh đc( VD: từ Hà Nội thì lại thành :Hà N?i) mình vẫn xài font unicode mừ. PM 1.3.1 thì vẫn xài đc bt, tự dưng PM 2.0 lại zầy là sao hả các bạn?:015:

B

binh272

Trung cấp
31/10/07
86
0
6
tphcm
cái HKKT này bực mình lắm, bạn thử xài cả 2 phần mềm gõ unikey và vietkey
cái này gõ ko dc thì cài cái kia vào, mình bị nhìu lần cứ chuyển wa lại là gõ được. HKKT dùng mã unicode

K

kinhcoong

Guest
chài. xài cả 2 đc sao? mình down cái 2.0 về nên ko xài đc cái 1.3.1 nữa. nên phải xài cái ông 2.0 nì. dùng font unicode là chuẩn trong đó có hướng dẫn sử dụng font trong 2.0. nó hơi khác so với 1.3.1 chút. mình mò cũng đã ra rùi nì. hihi.........dùng unikey 4.0 RC1 rùi chọn: "luôn chọn clipboard cho unicode" là ok rùi.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Cho mình hỏi này, không biết cục thuế có cập nhật phần mềm portable của anh nghimaikora chưa, giả sử họ không cập nhật và dùng luôn cả công cụ quét mã vạch vậy thì có đảm bảo cục thuế sẽ lấy được thông tin từ phần mềm modified này không.

Chú ý: HTKK Thuế 2.0 Portable là 1 hình thức đóng gói phần mềm khác nhưng nguồn vẫn lấy từ TCThuế (nguyên bản) chứ ko phải do nghimaikora làm ra.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Trước hết minh xin cảm ơn bạn vì bạn đã đưa phần mềm sửa lỗi 2.0 lên mạng giúp mọi người nhập số âm miễm phí. Nhưng phần mềm của bạn quá nhiều virus. Tôi đã vào download thử về thì không mở được mà lại kéo theo rất nhiều virus về máy. Rất mong bạn quét virus trước khi gửi để bảo đảm an toàn cho mọi người.
Chân thành cảm ơn bạn.

G

gaygo

Guest
24/2/09
12
0
0
Hà Nội
Chào các bạn!
Có bạn nào biết trên BCLC TT ( QĐ 48)_Trực tiếp bị lỗi. Chỉ tiêu [70] khi in ra không có số liệu. Có bạn nào biết sửa không. Chỉ tôi với
Chân thành cảm ơn trước nhé!

G

gaygo

Guest
24/2/09
12
0
0
Hà Nội
Chào bạn NGHIMAIKHONGRA!
Cho mình hỏi chút là Bản HTKK2.0 Pro của bạn khi in ra thì bên cơ quan Thuế khi nhận có Quét số liệu được không? Mình cũng chưa thử, nên không dám in và đi nộp.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Chào bạn NGHIMAIKHONGRA!
Cho mình hỏi chút là Bản HTKK2.0 Pro của bạn khi in ra thì bên cơ quan Thuế khi nhận có Quét số liệu được không? Mình cũng chưa thử, nên không dám in và đi nộp.

Hihi...chào bạn, bản Porrtable HTKK1.3.1 hay HTKK2.0 thì vẫn là phần mềm của TCT ban hành mà thôi, mình chỉ là bổ sung nhưng thắc mắc của các bạn về phần mềm và muốn làm sao để phần mềm sẽ thân thiện và tiện dụng trong sử dụng mà thôi. Vậy nên các bạn cứ sử dụng bình thường, và chẳng có cơ quan thuế nào từ chối tờ khai của bạn cả !

Thân chào.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Trước hết minh xin cảm ơn bạn vì bạn đã đưa phần mềm sửa lỗi 2.0 lên mạng giúp mọi người nhập số âm miễm phí. Nhưng phần mềm của bạn quá nhiều virus. Tôi đã vào download thử về thì không mở được mà lại kéo theo rất nhiều virus về máy. Rất mong bạn quét virus trước khi gửi để bảo đảm an toàn cho mọi người.
Chân thành cảm ơn bạn.

Cảm ơn bạn, mình đã kiểm tra trước khi đưa lên, phần mềm của mình không có Virus, vậy nên bạn và mọi người hãy kiểm tra lại nhé.

Thân chào.

Sửa lần cuối:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Chân thành cảm ơn bạn.

Chào chị Nhung,

Em đã quét bằng KasperskyBit defender, NAV (3 phần mềm nổi tiếng nhất hiện nay) thì đều không phát hiện ra Virus. PM Diệt VR thông báo trên máy của chị là PM nào? BKAV chăng?

L

lexthien

Trung cấp
14/10/05
77
1
8
TPHCM
Chào các bạn TCT vừa mới nâng cấp phần mềm HTKK2.0. Phần mềm này sẽ được áp dụng từ tháng 03/2009. Để chi tiết hơn các bạn có thể vào ĐÂY để xem nội dung. phiên bản 2.0 này cơ bản là bổ sung thêm một số biểu mẫu về thuế TNCN và cập nhật thêm danh mục thuế Tài nguyên theo Nghị định số 05/2009/NĐ-CP ngày 19/1/2009, và một số chi tiêu cho phép nhập âm (-). Tuy nhiên còn nhiều chỉ tiêu mà các bạn thắc mắc vẫn chưa được cập nhật, do vậy mình đưa lên đây bản HTKK2.0 dạng Portable được bổ sung từ bản HTKK1.3.1 để các bạn có thời gian tìm hiểu và áp dụng kê khai từ tháng 3/2009 trở đi.

Direct Download: HTKK 2.0.rar

Link download HTKK2.0

Thân chào

Mình đã cảnh báo dùng phần mềm diệt viủt AVG internet security phát hiện HTKK2.0.rar có chứa "Trojan horse Constructor.CQH" mà bạn và cả hai2hai cũng không phát hiện ra nữa.

Bạn xem lại hộ nha.

Thân

G

gaygo

Guest
24/2/09
12
0
0
Hà Nội
Các bạn đã làm kế hoạch chuyển lỗ năm 2008 chưa?
Năm 2007 mình lỗ 14 triệu, năm 2008 mình lỗ 10 triệu. Nhưng mình làm Đăng ký chuyển lỗ 24 triệu đó từ năm 2008 sang năm 2009, 2010, 2011, 2012, 2013 nhưng không được trên HTKK2.0 . Có ai biết làm ntn K?
Thank nhé!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Mình đã cảnh báo dùng phần mềm diệt viủt AVG internet security phát hiện HTKK2.0.rar có chứa "Trojan horse Constructor.CQH" mà bạn và cả hai2hai cũng không phát hiện ra nữa.

Bạn xem lại hộ nha.

Thân

Hiện thời thì NAV, KAS, BIT đều không phát hiện ra. Mình ko dùng AVG nên ko rõ. (Nhưng mà kế toán bên mình đang dùng rồi, mãi mà Bit ko cảnh báo gì cả)

Sau khi google "Trojan horse Constructor.CQH" thì thấy đa số các phần mềm dạng Portable đều chỉ bị mỗi AVG chỉ ra là có Trojan thôi. Nếu thế thì ko có máy nào cài AVG có thể chạy được các phần mềm dạng Portable cả.

Có thể đây là câu trả lời:

It might be a false-positive. They are far more common than the anti-malware industry cares to admit.

I would submit it to Grisoft as a suspected false-positive detection. The procedure should be in your AVG "Help".

Good luck.

TROJAN HORSE CONSTRUCTOR.CJA

It has shown 3 times in the following files:

C:\DELL\MEDIAEXE\ONDRVMED.BIN
then
C:\DELL\MEDIAEXE\ONDRVMED.BIN\Media\SUPPORT\TOOLS\ SUPPORT.CAB
then
same as above but with :\bitsadmin.exe on the end

Can anyone tell me what these are & what I should do.

Thanks

Trả lời:

bitsadmin is part of Windows SP2
it's a support tool

suspect a false positive

Somebody else is reporting it on the AVG forums so it looks like Browntoa is correct:

http://freeforum.avg.com/read.php?4,...,backpage=,sv=

What is the best way to deal with suspected FP's ? I see AVG has a procedure but there are a few negative responses to it

Xem chi tiết tại đây

Nhận dạng VR là nhận dạng 1 đoạn mã nào đó và so với các đoạn đã định nghĩa, nhiều khi việc nhận dạng chỉ là false-positive mà thôi (virus cũng là phần mềm mà). (Rất nhiều công cụ nén ứng dụng phần mềm mà mình hay dùng cũng bị một số công cụ Anti Virus nhận nhầm và khi tác giả công cụ đó gửi đến thông số kỹ thuật tới các nhà phát triển Anti Virus đó thì mới nhận dạng được đó ko phải là Virus.

Không rõ nghimaikhongra dùng công cụ tên là gì để làm Portable. Mình sẽ tìm hiểu "conflict" đó xem có liên quan tới AVG hay không.

Sửa lần cuối:
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông

Bạn xem lại hộ nha.

Thân

Cho mình hỏi bạn dùng bản AVG internet security bao nhiêu? vì mình không dùng AVG nên không biết, nếu có thể cho mình xin key mình test thử xem sao? cảm ơn nhiều !

Thân.

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Dùng AVG8 quét là thấy con này, mà sao Norton2009 của tui hông thấy ... Thấy sao giờ mọi người xài soft dạng portable nhiều thế. Ngay cả IE8 portable cũng có Trojan horse Constructor.CQH

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Dùng AVG8 quét là thấy con này, mà sao Norton2009 của tui hông thấy ... Thấy sao giờ mọi người xài soft dạng portable nhiều thế. Ngay cả IE8 portable cũng có Trojan horse Constructor.CQH

Mời bạn đọc bài tôi vừa viết ở trên. 99% đó là VG8 báo nhầm.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Chào chị Nhung,

Em đã quét bằng KasperskyBit defender, NAV (3 phần mềm nổi tiếng nhất hiện nay) thì đều không phát hiện ra Virus. PM Diệt VR thông báo trên máy của chị là PM nào? BKAV chăng?

Phần mềm diệt virus của chi là AVG quét thường trực trên máy. Máy mình báo virus không sai đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA