Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bạn có thể sử dụng bộ Fix lỗi trước đây của bản 1.3.1 để Fix lỗi cho bản 2.0 ( dùng cho bản Install). Thực ra những files để Fix lỗi của bản 1.3.1 mình cũng đã đưa vào bản 2.0 rồi nên không nhất thiết phải dùng mấy files đó để Fix nữa, tuy nhiên bạn muốn dùng như thế nào là do bạn lựa chọn !

Thân chào.

Hôm nay tôi nộp BCTC Cục thuế nói sao ko lập BC lưu chuyên rtiền tệ trên PM HTKK tôi nói bản 2.0 cũng ko đánh được số âm nên tôi ko lập với lại trong các quy định của Nhà nước ko có luật nào quy định là bắt buộc phải lập trên PM HTKK cả, Họ bảo đúng vậy nhưng các bên nên tạo điều kiện cho nhau làm việc được thuận lợi, rồi họ cũng thử nhập nhưng cũng có nhập được số âm đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntv187

Sơ cấp
26/3/08
28
0
1
Ha Noi
Chào các bạn TCT vừa mới nâng cấp phần mềm HTKK2.0. Phần mềm này sẽ được áp dụng từ tháng 03/2009. Để chi tiết hơn các bạn có thể vào ĐÂY để xem nội dung. phiên bản 2.0 này cơ bản là bổ sung thêm một số biểu mẫu về thuế TNCN và cập nhật thêm danh mục thuế Tài nguyên theo Nghị định số 05/2009/NĐ-CP ngày 19/1/2009, và một số chi tiêu cho phép nhập âm (-). Tuy nhiên còn nhiều chỉ tiêu mà các bạn thắc mắc vẫn chưa được cập nhật, do vậy mình đưa lên đây bản HTKK2.0 dạng Portable được bổ sung từ bản HTKK1.3.1 để các bạn có thời gian tìm hiểu và áp dụng kê khai từ tháng 3/2009 trở đi.

Direct Download: HTKK 2.0.rar

Link download HTKK2.0

Thân chào

Chào bác "nghi mai khong ra"
Hôm qua em có dowload phiên bản 2.0.rar của bác (trước đó em đã dowload bản 2.0_full của ban tranvanhung - nhưng không nhập được số âm )và thấy nhập được số âm, em mừng quá!! Thế mà hôm nay em mở ra thấy số liệu mất hết, bác có cách nào chỉ giúp em với, sắp đến ngày hết hạn nộp rồi. Có gì bác mail vào ntv187@yahoo.com hoặc @gmail.com hộ em với nhé. tks

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hôm qua em có dowload phiên bản 2.0.rar của bác (trước đó em đã dowload bản 2.0_full của ban tranvanhung - nhưng không nhập được số âm )và thấy nhập được số âm, em mừng quá!! Thế mà hôm nay em mở ra thấy số liệu mất hết, bác có cách nào chỉ giúp em với, sắp đến ngày hết hạn nộp rồi. Có gì bác mail vào ntv187@yahoo.com hoặc @gmail.com hộ em với nhé. tks

Chào bạn, thường thì khi bạn chạy bản không cài đặt thì chương trình sinh ra 1 thư mục có tên là HTKK 2.0 và khi bạn làm số liệu thì số liệu sẽ được sinh ra và lưu trữ ở thư mục HTKK2.0\HTKK2.0\%drive_C%\HTKK2.0\DataFiles\xxxxxxxxxx (xxxxxxxxxx là MST của cty bạn) vậy nên khi bị mất có thể bạn đã vô tình xoá thư mục HTKK2.0 hoặc máy bạn có vấn đề gì đó, bạn nên kiểm tra lại máy. còn phần mềm vẫn lưu trữ bình thường.

Thân chào.

G

gypgroc

Sơ cấp
31/12/08
9
0
0
Tiền Giang
Doanh nghiệp em vừa được miễn thuế TNDN vừa được giảm 30% thuế TNDN quý 4 mục 4 phục lục 03-4A khai báo ra sao. Ví dụ cả năm em miễn thuế TNDN là 20.000.000đ; quý 4 giảm 30% thuế TNDN là 2.000.000đ. Xin giúp với.

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Phần mềm diệt virus của chi là AVG quét thường trực trên máy. Máy mình báo virus không sai đâu.

Con trojan này hầu như chỉ được phát hiện đối với máy cài AVG, em đã quét thử 4 phần mềm diệt virus khác mà tin tưởng nhất là Norton Antivirus và Trojan Remover nhưng không thấy con này.

Tốt nhất là xài phần mềm dạng portable thì nên chép sang cục USB rồi xài, nên hạn chế xài trực tiếp trên máy vi tính (đặt biệt là những máy đang xài phần mềm kế toán và có nối mạng nội bộ).

Thân!

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
em mù tịt về Virus.
Cho em hỏi con virus này gây hại gì đến máy tính của ta vậy.

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Trojan nếu bản thân nó nếu chỉ có 1 mình thì ít bị hại. Nếu máy bị nhiễm nhẹ thì có thể bị thay đổi màn hình deskop hoặc máy có thêm 1 số biểu tượng lạ), nhưng nếu máy bị nhiễm thêm 1 số virus và worm khác thì có thể bị xoá mất dữ liệu trên ổ cứng, nặng hơn nữa là thay ổ cứng mới và có thể bị dump ram ở một số máy laptop.

H

hahudon

Guest
22/12/08
18
0
0
53
Hà Nội
Doanh nghiệp em vừa được miễn thuế TNDN vừa được giảm 30% thuế TNDN quý 4 mục 4 phục lục 03-4A khai báo ra sao. Ví dụ cả năm em miễn thuế TNDN là 20.000.000đ; quý 4 giảm 30% thuế TNDN là 2.000.000đ. Xin giúp với.

Nếu đơn vị bạn còn trong thời hạn được miễn hoàn toàn thuế TNDN thì không cần phải điều chỉnh giảm 30% quý 4 làm gì nữa. Còn nếu được miễn giảm 50% thì kê khai như sau:
Bạn mở phụ lục 03-4A:
A. Xác định điều kiện và mức độ ưu đãi thuế:
1. Điều kiện ưu đãi: Tích vào mục ưu đãi khác theo các quy định còn đang được hưởng
2. Mức độ ưu đãi thuế: Nhập số năm được giảm 50% và từ năm nào VD như đơn vị bạn được giảm 3 năm và từ năm 2008 bạn nhập như sau:
- Thời gian giảm 50% số thuế phải nộp: 3 năm, kể từ năm 2008
B. Xác định số thuế được ưu đãi:
4. Xác định số thuế được miễn, giảm trong kỳ tính thuế: Nhập số liệu vào các chỉ tiêu tương ứng như tổng thu nhập chịu thuế được miễn giảm, thuế suất 28%, tỷ lệ miễn giảm 50%
Kết quả ở chỉ tiêu 4.5 là số thuế được miễn, giảm trong kỳ.
Tương tự để nhập số thuế được miễn, giảm 30% của quý 4 bạn ấn F5 thì phụ lục 03-4A sẽ mở thêm 1 trang mới giống như trang trước. Bạn chỉ cần tích vào mục ưu đãi khác theo các quy định còn đang được hưởng sau đó nhập số liệu của quý 4 vào mục 4. Xác định số thuế được miễn, giảm với chỉ tiêu 4.4 là 30%.
Lấy tổng chỉ tiêu 4.5 của 2 trang nhập vào chỉ tiêu C4 trên tờ khai quyết toán thuế TNDN

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Phần mềm diệt virus của chi là AVG quét thường trực trên máy. Máy mình báo virus không sai đâu.

Hình như chị ko đọc được tiếng anh, thôi chỉ dùng bản gốc trên trang của TCT chị ạh. Như thế cho nó yên tâm. (Nhưng mà chị ơi, AVG còn xưa mới là No 1 trong lĩnh vực đó)

Chú ý: Hiện nay có rất nhiều phần mềm được tạo thành Portable (dạng 1 file chạy duy nhất) bị AVG nhận nhầm là có Virus. Vấn đề này đã có nhiều người thông báo tới AVG rồi.

Sửa lần cuối:
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Mình thấy mọi người nói bản 2.0 của nghimaikhongra có virus mình đã down về quét thì không có con virus nào cả.
Các bạn yên tâm mà dùng

B

Brand

Guest
20/12/04
25
0
1
45
Ho Chi Minh city
Mình tải về bản 2.0.rar của bác Nghĩ mãi không ra nhập được số âm rùi nhưng sao ko kết nối được máy in?? Help me!

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Chào bạn, thường thì khi bạn chạy bản không cài đặt thì chương trình sinh ra 1 thư mục có tên là HTKK 2.0 và khi bạn làm số liệu thì số liệu sẽ được sinh ra và lưu trữ ở thư mục HTKK2.0\HTKK2.0\%drive_C%\HTKK2.0\DataFiles\xxxxxxxxxx (xxxxxxxxxx là MST của cty bạn) vậy nên khi bị mất có thể bạn đã vô tình xoá thư mục HTKK2.0 hoặc máy bạn có vấn đề gì đó, bạn nên kiểm tra lại máy. còn phần mềm vẫn lưu trữ bình thường.

Thân chào.

Cái này không hẳn là bị xóa đâu bác, có thể do khi đang xài bản HTKK 1.3.1 hoặc bản HTKK 2.0 (bản cài đặt) thì khi chuyển qua sử dụng bản HTKK Portable, nếu user copy phần MST trong thư mục Datafile (bản cài đặt) vào thư mục lưu của Portable thì khi sử dụng HTKK Portable đều phải nhập lại toàn bộ dữ liệu (tức dữ liệu trống trơn, chỉ có lưu cái MST thuế thôi).

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Cái này không hẳn là bị xóa đâu bác, có thể do khi đang xài bản HTKK 1.3.1 hoặc bản HTKK 2.0 (bản cài đặt) thì khi chuyển qua sử dụng bản HTKK Portable, nếu user copy phần MST trong thư mục Datafile (bản cài đặt) vào thư mục lưu của Portable thì khi sử dụng HTKK Portable đều phải nhập lại toàn bộ dữ liệu (tức dữ liệu trống trơn, chỉ có lưu cái MST thuế thôi).

*********​

Bạn không đọc kỹ hay sao? bạn ntv187 có nói là khi down bản portable về và nhập (vậy là nhập trực tiếp) chứ không phải copy phần MST trong thư mục Datafile (bản cài đặt) vào thư mục lưu của Portable. Vậy nên mới hiểu có thể là do xoá hoặc có thể kiểm tra lại máy tính xem có vấn đề gì không?. Và một điều nữa mà bạn và một số người nên hiểu, bản thân bản Portable chỉ và sẽ nhận dữ liệu và lưu trữ dữ liệu trực tiếp khi sử dụng phần mềm chứ không thể lấy dữ liệu từ nguồn phần mềm HTKK cài đặt dạng C:\Program Files\HTKK130 được. Vậy nên sử dụng Portable sẽ không ảnh hưởng gì tới dữ liệu cũ, còn việc để lấy dữ liệu cũ ra làm việc mình nghĩ có nhiều cách chứ không nhất thiết lúc nào cũng phụ thuộc vào phần mềm. Cá nhân mình thì có cách làm việc và lưu trữ dữ liệu tờ khai hàng tháng không giống ai, và vì mình không phụ thuộc vào phần mềm nên mình không lo mấy vụ mất dữ liệu, phần mềm mình chỉ sử dụng để in mã vạch mà thôi.

Thân chào.

C

caingot

Guest
26/2/06
3
0
1
thanh pho ho chi minh
Chào mọi người,
Mình đã cài bản portable của nghimaikhongra. Trong báo cáo LCTT đã nhập được số âm nhưng trong CĐKT phần quỹ khen thưởng phúc lợi vẫn không nhập được số âm. Có ai biết không chỉ mình với.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Chào mọi người,
Mình đã cài bản portable của nghimaikhongra. Trong báo cáo LCTT đã nhập được số âm nhưng trong CĐKT phần quỹ khen thưởng phúc lợi vẫn không nhập được số âm. Có ai biết không chỉ mình với.

Chào bạn, để có thể nhập được thì bạn có thể phải Fix lỗi thôi và phương pháp này dùng cho bản cài đặt (Setup) !
Vậy nên bạn có thể Download mấy files mà mình gửi đính kèm này về và copy vào theo đường dẫn:
C:\Program Files\HTKK130\InterfaceIni sau đó bạn chạy chương trình bình thường. Kể cả những bạn thắc mắc không nhập được số âm ở bảng CĐKT và BCLCTT QĐ15 & QĐ48. Thay vì Download bản Portable các bạn có thể dùng cách này cũng được.

Thân chào.

Đính kèm

• Fix loi nhap am.zip
    4.9 KB · Lượt xem: 148
M

maihoatt

Guest
14/3/09
3
0
0
Thụy Khuê, Hà nội
Chào mọi người và nghimaikhongra,
Mình xin được hỏi là mình đã cài HTKK 2.0 của TCT (và đã không nhập được số âm trong BCLCTT) nay mình muốn update phần đó (tức là nhập được số âm) của nghimaikhongra thì mình phải làm thế nào?
Mình có thể download HTKK 2.0 mà nghimaikhongra đã đưa chèn vào HTKK 2.0 mình đã cài trong máy được hay không ?
Hay là mình phải uninstall HTKK2.0 đã cài rồi mới cài được cái mới?
Vui lòng chỉ giúp, xin cảm ơn trước.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Hay là mình phải uninstall HTKK2.0 đã cài rồi mới cài được cái mới?
Vui lòng chỉ giúp, xin cảm ơn trước.

Portable là gì? Là copy không cần cài đặt bạn ạ.

Vậy bạn chỉ cần copy chương trình vào 1 thư mục nào đó, sau đó chạy file exe để sử dụng. Không liên quan gì tới bản đã download từ TCT cả.

D

dieuthuy80

Guest
30/12/07
6
0
0
43
Hà Nội
Chào mọi người
mọi người giúp mình với, mình không thể nhập được vào chỉ tiêu Lỗ từ hoạt động sx kinh doanh ( B27) bạn nào biết chỉ cho mình với.cám ơn mọi người.

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Chào mọi người
mọi người giúp mình với, mình không thể nhập được vào chỉ tiêu Lỗ từ hoạt động sx kinh doanh ( B27) bạn nào biết chỉ cho mình với.cám ơn mọi người.

Giống mình wa, năm 2007 lỗ, năm 2008 lỗ tiếp, k nhập đc chỉ tiêu B27 mặc dù đã làm phụ lục 03 - 2A/TNDN. Biết là lỗ thì sẽ k chuyển lỗ nữa, nhưng nếu k nhập đc chỉ tiêu B27 thì phần mềm k cho ghi số liệu. Bạn nào có thể giải đáp đc cho mình phải làm thế nào k nhỉ. Mình cảm ơn nhiều

N

nvthanhtri999

Guest
24/9/07
1
0
0
BRVT
Giống mình wa, năm 2007 lỗ, năm 2008 lỗ tiếp, k nhập đc chỉ tiêu B27 mặc dù đã làm phụ lục 03 - 2A/TNDN. Biết là lỗ thì sẽ k chuyển lỗ nữa, nhưng nếu k nhập đc chỉ tiêu B27 thì phần mềm k cho ghi số liệu. Bạn nào có thể giải đáp đc cho mình phải làm thế nào k nhỉ. Mình cảm ơn nhiều
Giống mình wa. help !!! SOS Thanks

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA