Làm kế toán trưởng nhiều nơi

• Thread starter phi_yen
  • Ngày gửi
P

phi_yen

Trung cấp
15/1/05
110
0
0
Web Kế Toán
Nếu mình đang làm kế toán trưởng ở một DN ngoài QD, nhưng có những DN ngoài QD khác mời về thì mình có thể làm cùng lúc nhiều nơi như vậy không nhỉ?

Nếu có văn bản nào liên quan đến vấn đề này các bạn cho mình xin.

Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Theo mình thì được, miễn sao các đơn vị bạn đang làm không có mối quan hệ tài chính với nhau theo điều 45, nghị định 129 của Chính phủ.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Không được đâu
Bạn phải xem xét lại Luật kế toán và Nghị định hướng dẫn thi hành.
Nếu bạn đã dăng ký làm KTT một doanh nghiệp thì bạn chỉ được làm KTT (Tức bạn ký tên KTT) ở tại Công ty đó mà thôi.
Nếu bạn cũng làm KTT cho một doanhn nghiệp khác mà Bạn không có Chứng chỉ hành nghề kế toán thì DN đó nếu bị phát hiện . Bị phạt 20 triệu

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Nhân tiện cho em hỏi: ở Cục thuế TPHCM yêu cầu khi có thay đổi về đăng ký kinh doanh thì phải nộp bảng đăng ký thay đổi theo mẫu. Nhưng thay đổi kế toán trưởng thì em chưa nghe là phải đăng ký. Em chỉ thấy Cty mới thành lập thì mới đký KTT thôi, vậy bgiờ em có phải đi đký không và đký như thế nào nhỉ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi thay đổi KTT bạn làm công văn Bổ nhiệm KTT mới và bãi nhiệm KTT cũ, gửi đến Cơ quan quản lý thuế của mình, nhớ lưu lại bản ký nhận của họ. Ngoài ra bạn cũng phải thông báo thay đổi này cho ngân hàng mà công ty có tài khoản nữa.

Hãy làm ngay đi nhé! "Cẩn tắc vô ưu".

Hoang Thu Chau nói:
Nhân tiện cho em hỏi: ở Cục thuế TPHCM yêu cầu khi có thay đổi về đăng ký kinh doanh thì phải nộp bảng đăng ký thay đổi theo mẫu. Nhưng thay đổi kế toán trưởng thì em chưa nghe là phải đăng ký. Em chỉ thấy Cty mới thành lập thì mới đký KTT thôi, vậy bgiờ em có phải đi đký không và đký như thế nào nhỉ?

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Sao cán bộ quản lý thuế của mình không thắc mắc gì nhỉ. Mình sẽ bổ sung ngay. Cám ơn Tú Anh nhé! :banana:

mysterman

mysterman

Guest
Alô, alô.
Tui nghe nói quy định mới ai làm kế tóan trưởng ở 2 nơi khác nhau là bị phạt cắm đầu đó, dù anh có chứng chỉ hay ko. (Làm KTT dĩ nhiên phải có Chứng chỉ rồi, ko có là bị phạt đó, hình như cái vụ này ân hạn đến 2006 thì phải).
Còn các cty kiểm tóan thì họ ký hợp đồng tư vấn thì họ làm bình thường. Nếu mình muốn làm KTT ở nhiều chỗ thì fải có chứng chỉ hành nghề và ký hợp đồng tư vấn với cty mình sẽ làm thêm.
(nghe người ta nói vậy)

T

Tran Hong Van

Guest
5/7/05
13
0
0
Ha Noi
Lam Ke Toan Truong

Anh chị ơi ! công ty em mới thành lập được khoảng 4 tháng , mô hình hoạt động nhỏ , thế nên Giám đốc bổ nhiệm em làm KTT (xin lưu ý em không có chứng chỉ gì về kế toán cả , em chỉ học thôi nhưng ngày đó trường em không cấp chứng chỉ ) . như vậy thì có vấn đề gì không. để giải quyết em phải làm gì ? em vô cùng lo lắng anh chị a .........???? mong các anh chị giúp em với

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Đừng có mà liều bạn ơi! không nên chút nào cả! Lương bạn của bạn được bao nhiều mà đòi liều như thế!
Để có thể làm KTT bạn phải có chứng chỉ KTT
Để có chứng chỉ KTT bạn phải: Hoặc tốt nghiệp đại học + 2 năm kinh nghiệm + thi 12 môn hoặc Tốt nghiệp trung cấp + 3 năm kinh nghiệm + thi 12 môn.
(thi dể òm hà)

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
mình có người bạn làm kế tóan trưởng ở 2 công ty TNHH nè, bạn đó đang định làm KTT cho 1 cty thứ 3 nữa nhưng nhường lại cho mình, mình k làm nên giới thiệu lại cho 1 người khác nữa. Mình nghĩ k sao cả.

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
OverAC nói:
Đừng có mà liều bạn ơi! không nên chút nào cả! Lương bạn của bạn được bao nhiều mà đòi liều như thế!
Để có thể làm KTT bạn phải có chứng chỉ KTT
Để có chứng chỉ KTT bạn phải: Hoặc tốt nghiệp đại học + 2 năm kinh nghiệm + thi 12 môn hoặc Tốt nghiệp trung cấp + 3 năm kinh nghiệm + thi 12 môn.
(thi dể òm hà)

bạn biết ở Bình Dương lương của KTT làm bán thời gian ( 1 tuần làm 2 ngày ) bao nhiêu k?cũng gần 3tr đấy, mình thấy như vậy cũng được. Nếu làm cả tuần thì được 5tr. Bạn có muốn về Bình Dương làm việc k? :biggrin:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
E đăng ký 2 suất đi, cái loại mà chỉ làm 2 ngày một tuần mà lương gần 3 triệu đó, \ làm 2 Cty tháng cũng được hơn 5 triệu rồi, mà lại chỉ làm 4 ngày nghỉ 3 ngày sướng thế còn gì, bác midu79 nhé nhớ có là báo E liền E chuyển về TDM sống luôn cho ...phẻ, thỉnh thoảng rủ bác đi ún cafe chơi.

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Nghe bác midu79 nói sao mà hấp dẫn thế nhỉ?Mình làm chính thức cả tháng còn chưa được bao nhiêu lương đó nữa, thôi bác giới thiệu cho một chỗ đi nhe. Cái kiễu này chắc cũng bắt chước như Ziczac nói quá chuyển ở BD cho....sướng nhỉ?

mysterman

mysterman

Guest
KTT 2 nơi

midu79 nói:
mình có người bạn làm kế tóan trưởng ở 2 công ty TNHH nè, bạn đó đang định làm KTT cho 1 cty thứ 3 nữa nhưng nhường lại cho mình, mình k làm nên giới thiệu lại cho 1 người khác nữa. Mình nghĩ k sao cả.

Đó là bạn chưa bị mấy ổng rờ đó thôi, tới chừng đó rồi nhớ tới tui nha. "Sống và làm việc theo pháp luật" đi bạn ơi.
Giống như bạn vượt đèn đỏ vậy, nhiều người vượt như bạn ko bị bắt nhưng có khi công an nó thấy mặt bạn ghét wá nó lại bắt một mình bạn thôi. Người ta gọi là "trời kêu ai nấy dạ" đó!
Hẹn gặp tại Chí Hòa. :rocker:

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
midu79 nói:
bạn biết ở Bình Dương lương của KTT làm bán thời gian ( 1 tuần làm 2 ngày ) bao nhiêu k?cũng gần 3tr đấy, mình thấy như vậy cũng được. Nếu làm cả tuần thì được 5tr. Bạn có muốn về Bình Dương làm việc k? :biggrin:
Trời!!! hấp dẫn quá zậy midu79, chắc tui cũng chuyển về BD quá, nhớ xí giùm một chỗ nghe!!
SG mình tui làm 1 cty, làm tất tần tật, tuốt tuồn tuột mệt muốn chết luôn mà còn không được như vậy đó ( nhờ midu79 kiếm cho 2 jobs thì sống phẻ??) :dzo:

anhoanh

anhoanh

Guest
25/3/04
105
1
0
45
Đà Nẵng
Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng & Chứng chỉ KTT!

Các Bác vui lòng giúp mình phân biệt Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng & Chứng chỉ KTT khác nhau như thế nào với! Nếu mình làm kế toán trưởng không có chứng chỉ KTT mà chỉ có Chứng chỉ bồi dưỡng KTT thì có được không?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
anhoanh nói:
Các Bác vui lòng giúp mình phân biệt Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng & Chứng chỉ KTT khác nhau như thế nào với! Nếu mình làm kế toán trưởng không có chứng chỉ KTT mà chỉ có Chứng chỉ bồi dưỡng KTT thì có được không?
Chứng chỉ KTT chỉ là cách gọi tắt của chứng chỉ bồi dưỡng KTT thôi bạn ạ.

B

BaoNgoc01

Guest
17/6/05
39
0
0
50
HCM city
Trần Hồng Vân ơi, để có thể đứng tên chức danh kế tóan trưởng thì bạn phải có tối thiểu là bằng trung cấp về kế tóan + 3 năm kinh nghiệm + chứng chỉ chứng nhận bạn đã qua khóa bồi dưỡng kế toán trưởng. Còn làm được ở vị trí kế toán trưởng hay không là do khả năng xử lý công việc cũng như nghiệp vụ của bạn

Theo mình biết thì không có chứng chỉ kế toán trưởng mà chỉ có chứng chỉ chứng nhận đã qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng.

Mình chưa thấy qui định nào khống chế người làm kế toán chỉ có thể làm kế toán trưởng cho một công ty cả (Doanh nghiệp ngoài quốc doanh thôi nhé), mà có thể làm cho hai hoặc ba cty tùy theo khả năng. Như mình hiện đang làm kế toán trưởng cho 2 cty, nếu bạn nào giới thiệu thêm cho mình 1 cty nữa mình vẫn có thể đảm trách được đấy.

hoangnhan28274@yahoo.com
DD : 0903 847 527

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
Các bác thấy chưa, bạn baoNgoc01 đang làm cho 2 công ty đấy, tui thì đang làm kế tóan trong DNNN, bạn tui mới làm 2 công ty, tui k thích bị gò ép hay ràng buộc, tui thích thỏai mái, làm ở đâu thỏai mái là tui khóai à. lương bổng thì biết bao nhiêu cho đủ, phải k các bác?quan trọng là hỏai mái tinh thần thì mới làm việc tốt, làm việc tốt thì mới được thăng chức, tăng lương. Bây giờ các DN đi thuê KTT nhiều lắm, nhưng chổ ngon ngon như mình nói thì hiếm lắm, cty bạn mình làm là cty Đài Loan, mới thành lập nên cần 1 kế tóan lành nghề có kinh nghiệm, mình thấy không đủ tiêu chuẩn nên giới thiệu cho bạn mình làm thôi. Nếu có chổ nào thì mình sẽ thông báo lên đây cho các bác nhé. Chúc các bác thành công và nhớ làm việc ít ít thôi, quan trọng là chất lượng, tranh thủ chôi thêm để khỏi phải hối tiếc sau này , hìhìhì. mà nhớ chơi lành mạnh nhé các bác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA