Mỗi tuần một chuyên đề

Cách lập hệ thống sổ sách của công ty mới

• Thread starter zimbong_dh
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
em cũng là kế toán mới ra trường, làm ở một công ty máy tính nhỏ mới thành lập, mình không biết nên phải lập những sổ sách gì, vì mình cũng là kế toán đầu tiên của công ty, chẳng có ai hướng dẫn cả nên mình cũng đang rối bời. Các bạn, anh, chị gửi tài liệu cho mình xin 1 bản tham khảo với.Tks mọi người nhiều nhiều.
Mail của mình là hoadahuong29986@gmail.com

Danh mục các loại sổ theo qui định (File kèm theo)

Đính kèm

• Danh muc so QD 15.doc
    97.5 KB · Lượt xem: 357
  • Danh muc so theo QD 48.doc
    97 KB · Lượt xem: 417
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dakdak

Guest
15/12/07
4
0
0
41
Thanh Hóa
Giúp em với các bác ơi. Em ra trường lâu rồi nhưng đây là lần đầu tiên em làm kế toán thuế . Cty em thành lập lâu rồi ( nhưng là công ty nhỏ thôi ), hạch toán theo phương pháp chứng từ ghi sổ. Em bây giờ tiếp nhận lại của người khác mà em ko biết phải bắt đầu từ đâu. Các bác giúp em với nhé
Mail của em là : itc_th@vnn.vn

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi
A Lamhic a? a có thể gửi cho e file NKC dc ko a?em thấy a giup đỡ người khác rất nhiệt tình, em cũng mun a cóp thể giúp dỡ e một số vấnđề về ktoán đc ko a? hic.e cũng la lính mới mừ. cảm ơn a nhiu.
í wen, mail của e la dinhlienkt222@gmail.com

Sửa lần cuối:
K

kobui

Sơ cấp
8/2/10
5
0
0
HCMC
cho địa chỉ mail đi, mình sẽ gởi cho bạn để tham khảo nhé
c cho e mẫu tất cả các mẫu sổ 'chứng từ ghi sổ" theo QĐ 15 nhé (kobui@yahoo.com). Em là dân mới nên không biết phải bắt đầu từ đâu, vào sổ nào trước rùi đến sổ nào sau. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của chị.
Cám ơn chị nhìu nhìu :015:

T

thuyphatdat

Guest
27/11/09
3
0
0
F7, Quan 11
Anh chị ah!
Anh chị nào trong Webketoan có biểu mẫu kế toán theo hình thức ghi sổ cho em với.
Vì cty em mới thành lập chưa có biểu mẩu mà em về phần tin học em thì dỡ lắm.
Thiệt sự em rất cần biểu mẩu này.
Xin gửi cho em qua Email: thuykthcm2009@yahoo.com.vn

L

longnick

Guest
2/3/09
4
0
0
35
TP HCM
Khai báo sử dụng lao động

sẵn cho mình hỏi luôn>
Khi mình khai báo tình hình sử dụng lao động thì số tiền lương mình khai báo có ảnh hương gí đến thuế TNCN ko nhỉ?

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
37
lao cai
cách lựa chọn hình thức ghi sổ và lên sổ sách báo cáo cho công ty TNHH mới thành lập

em la kế toán vừa ra trường lại vừa vào làm cho 1 công ty mới thành lập, công ty em chuyên về tư vấn các công trình giao thông có khảo sát và thiết kế, la công ty TNHH, em đang lúng túng chưa biết bước đầu mình phải làm những già, phải bắt đầu từ đâu, công ty em nhỏ thôi, vốn điều lệ là 1tỷ, hiện chưa có phần mềm kế toán,giờ đã bắt đầu có hoá đơn đầu vào rồi, em phải làm sao đây?mong các anh chị có kinh nghiẹm chỉ giùm em với, em cảm ơn nhièu nha.các anh chị có tài liệu gì liên quan tới vấn đề đó gửi giùm vào mail cho em với nhe.nphuongnhung41@yahoo.com.vn.em cảm on anh chị.

K

khong gian xanh

Guest
4/1/10
6
0
0
36
ha noi
Em là kế toán mới của công ty trước em chị KT cũ ko làm sổ sách gì trong máy cả nên giờ em ko biết làm thế nao?cty em vừa sx vừa KD mà xưởng Sx ở dưới Phùng còn vp ở cầu giấy,em ở vp nên ko biết nhiều về xưởng sx.anh chị nào biết chỉ giùm em về cách lạp sổ sách hợp lý được ko?

T

thachthaokhocnhe

Sơ cấp
3/3/10
20
1
0
hà nội
Em mới làm kế toán, có tìm thấy file excel về hình thức ghi sổ NKC theo QD15 trên mạng. Em rất cảm ơn nhưng trong file em còn có một sô vấn đề không hiểu.
Trong sheet phát sinh khi có liên quan đến khách hàng có phải khi nào cũng phải đánh lại tên và địa chỉ của khách không ạ?
Vì theo em biết có thể có công thức đặt tự động để có thể quản lý danh mục khách hàng trong sheet THno, rùi đặt tự động khi sử dụng trong sheet phát sinh chỉ phải nhập mã khách hàng thui ạ.
Anh, chị chỉ dùm em công thức đó với ạ!

T

Tieu ho mimi

Sơ cấp
15/3/10
9
0
0
37
Hoà Bình
sổ sách kế toán cho công ty mới thành lập

Các anh chị ơi cho em xin biểu mẫu kế toán bằng excel của hình thức Nhật ký sổ cái với. cảm ơn các anh chị nhiều nha.

F

funnygirl1604

Guest
9/9/08
2
1
0
HCM
em cũng mới ra trường , vào làm công ty môi giới bất động sản , cty mới thành lập hoàn toàn không có sổ sách giấy tờ gì , em khá lúng túng không biết mình nên làm thế nào?có phải đầu tiên là phải ghi N 111 C 411 von gop ko a? moi ng chi em voi

• Like
Reactions: My Miêu Miêu
F

fan xue mei

Sơ cấp
18/5/10
9
0
0
34
hà nội
Anh gửi cho nhóc rồi đó. Check mail nhé. Cần gì cứ mail lại cho anh, rảnh anh trả lời được sẽ trả lời hỗ trợ. Chúc làm việc tốt.

anh zi zì ơi!anh gửi cho em xin 1 bản nhé.Em cũng giống như bạn ý mừ!Mong hồi âm của anh.Thanks a nhìu nhìu!!!:angel:
mail của em nỉ: maiphamtuyet.tb@gmail.com

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
em cũng mới ra trường , vào làm công ty môi giới bất động sản , cty mới thành lập hoàn toàn không có sổ sách giấy tờ gì , em khá lúng túng không biết mình nên làm thế nào?có phải đầu tiên là phải ghi N 111 C 411 von gop ko a? moi ng chi em voi

theo mình thì bạn làm thế là đúng rồi. Vì có một lần mình xin số liệu thực tập, anh chị mình in trong máy tính ra là vậy.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
anh chị nào có mẫu biểu excel kế toán theo hình thức NKC k cho e xin với, công ty e làm theo quyết định 48, e mới ra trừơng, mong các bác chỉ giáo. Mail của e là : nguyentam210588@gmail.com. Thanks các bác nhiều nhé!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA