Cách lập hệ thống sổ sách của công ty mới

• Thread starter zimbong_dh
  • Ngày gửi
H

huynhthiloan

Sơ cấp
18/6/11
5
0
0
36
tphochiminh
Thân chào cả nhà!
Mình làm kế toán cho dntn cũng có quy mô rất nhỏ,nên không có mua phần mềm,vậy a chị nào có phần mềm kế toán excel hình thức nhật ký chung,qd 15.a chị cho e xin e phần mềm đơn giản thôi ạ.mail của e là trucloan057@gmail.com .e cảm ơn a chị ah

chào các a chị
e nhờ a chị tư vấn giúp e với ạ.e làm kế toán cho dntn được hai tháng rồi nhưng vì cty rất nhỏ mà ko có ai hướng dẫn nên e chỉ theo dõi nhập xuất tồn hàng hóa.ngoài ra e ko làm bất kỳ sổ sách nào hết.e đang rất lo lắng vì nếu e làm như vậy có gây ra hậu quả gì nghiêm trọng ko.vì e chỉ nắm ít thông tin nên khó có thể làm hệ thống sổ sách hoàn chỉnh.mong nhận được nhiều lời khuyên từ các a chị có kinh nghiệm.e cảm ơn nhiều ạ.

cho mình gửi lời xin lỗi vì mình gửi lời cảm ơn hơi trễ.cảm ơn bạn nhungmuadauyeu rất nhiều,bạn đã trả lời rất chi tiết.mình có thể an tâm tiếp tục làm việc.chúc nhungmuadauyeu và các a chị trên diễn đàn thật nhiều hạnh phúc và thành công hơn nữa.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levanbinh38

Sơ cấp
18/10/10
3
0
0
36
cần thơ
hic hic.....minh cug đag cân file đó......pac nào co up lên dien đàn cho pà kon voi...........giúp dùm đi mâý pác.........pác nào có hảo ý nữa thì gửi vào mail dùm e nhá........levanbinh38@gmail.com..........thank!!!!!!!!!

N

ngoisaomai

Sơ cấp
12/8/11
6
0
0
33
ha noi
Chào cả nhà!e cũng là 1 kt mới ra trường ,chưa có kinh nghiệm làm kt .E chua biết lập hệ thống sổ sách ntn .Cty e la cty nhỏ A C ạ.A C nào có file excel hệ thống sổ sách thi mail lại cho e xin với.ĐC mail của e : luongmai@giamoc.com
E cảm ơn a c nhiều!

T

thuphuong267

Sơ cấp
18/1/10
18
0
0
đông anh hà nội
Mình mới làm kế toán cho ksan nhỏ thôi, bạn nào có sổ sách về kế toán công ty du lịch và khách sạn cho mình tham khảo với.Thanks trước nha!hòm thư của mình là thuphuong267@gmail.com

M

mytuyet85

Guest
30/9/11
3
0
0
38
thanh pho da nang
các anh chị ơi,em vào làm kế toán từ đầu của một công ty thương mại và dịch vụ mới thành lập,công ty em rất nhỏ,chỉ có 5 thành viên em nghĩ là công việc kế toán đơn giản vì liên quan ít nghiệp vụ nhưng giờ em mới bắt đầu em rất lung túng vì không có ai hướng dẫn.Các anh chị giúp em với nhé.Em làm kế toán máy nhưng không có phần mềm ,em vào mạng tìm hiểu thì nên áp dụng hình thức nhật kí chung,vậy bây giờ em phải làm gì nữa ạ? công việc tiếp theo là em phải tự thiết kế mẫu sổ phải không.vậy hình thức NKC có bao nhiêu sổ là em phải tạo hết trên Excel phải không ạ?em không giỏi tin học lắm ,hu hu .anh chị ơi hiến kế cho em với............
E hỏi nữa: vậy khi mình vào sổ thì có phải định khoản ko vì em thấy khi bán hàng hoặc mua hàng mình đều ghi vào sổ rồi...,và định khoản vào sổ giấy hay trên Excel,em vào cty nhưng mới chỉ bán hàng chưa phải làm kt nên em ...em xin lỗi mọi người vì mất công trả lời em nhé nhưng em mong nhận được sự giúp đỡ !
E công ty em vốn chỉ có 300 triệu.em bối rối lắm vì không biết làm hệ thống sổ sách ntn cho hợp lý và dễ sử dụng về sau.
cũng với câu hỏi trên, anh chị nào giúp đỡ em với ah?

mail của em: mytuyet85@gmail.com
Mới được tuyển dụng cho công ty sắp thành lập,nên hơi bối rối trong việc thành lập hệ thống sô sách kế toán. Công ty em là đại lý cấp 1 cho sản phẩm Bao Bì Tự Huỷ Tại Đà Nẵng

Sửa lần cuối:
C

canhchimtudo

Sơ cấp
7/9/11
13
0
1
Binh Duong
Mình không hiểu lắm về các công ty nhỏ nhưng mình nghĩ những người bỏ vốn đã có khả năng mở cty thì nên đấu tư mua 1 phần mềm kế toán, các phần mềm kế toán dành cho cty nhỏ khá rẻ, chỉ vài triệu mà thôi. Làm phần mềm rất lợi: 1 là sẽ đỡ tốn thời gian, 2 là muốn tra cứu các hình thức báo cáo đều được( các biểu mẫu thông dụng), dễ kiểm tra, phát hiện ra sai sót, in chứng từ, sổ sách cũng dễ.
Mình thấy nếu có thể thì các bạn thuyết phục sếp mua phần mềm kế toán vì không mua phần mềm đôi khi lợi bất cập hại. Đỡ tốn vài triệu mà bất lợi về sau.

B

buithilung

Sơ cấp
5/5/09
4
0
0
37
Haiduong
Bạn ơi gửi cho minh xin file excel nhat ký chung và chứng từ ghi sổ với. thanks bạn nhìu nhé
mail của mình là lungbui@gmail.com

C

canhchimtudo

Sơ cấp
7/9/11
13
0
1
Binh Duong
To: nguyenthi16
Bạn ơi gửi cho minh xin file excel nhat ký chung và chứng từ ghi sổ với. thanks bạn nhìu nhé
mail của mình là lungbui@gmail.com
Mình không hiểu ý bạn. bạn muốn file excel có công thức sẵn của NKC (của kiểu làm kế toán bằng excel) thì mình không có vì mình làm bằng phần mềm. còn nếu là mẫu thì bạn download ở đây
Nhat_ky_chung

Còn chứng từ ghi sổ có công thức sẵn thì các bạn download ở đây
Chung_tu_ghi_so

Sửa lần cuối:
A

anhtheu

Guest
6/10/11
3
0
0
34
Q7, TPHCM
Nhờ anh giúp em với....anh ơi, em cũng giống bạn ý ,anh cho em xin file mẫu với nhé, em là thành viên mới nên vòn bỡ ngỡ quá. hichic....

Anh gửi cho nhóc rồi đó. Check mail nhé. Cần gì cứ mail lại cho anh, rảnh anh trả lời được sẽ trả lời hỗ trợ. Chúc làm việc tốt.
anh ơi, em cũng giống bạn ý ,anh cho em xin file mẫu với nhé, em là thành viên mới nên vòn bỡ ngỡ quá. hichic....mail của em la nguyentheu89.vnn@gmail.com. Thanks anh nhiu.

M

minhthuy8991

Guest
5/6/12
2
0
0
34
hải dương
Ðề: Cách lập hệ thống sổ sách của công ty mới

E cũng là kế toán mới ra trường. e đang làm cho công ty tư vấn thiết kế nhỏ. mà chẳng có ai hướng dẫn e fai làm thế nào, giờ e đang bối rối quá a c ơi. Có ai có hệ thống sổ sách kế toán theo qđ 48 cho e xin 1 bản tham khảo với. E cảm ơn mọi ng. Mail của e là: minhthuy8991@gmail.com

Q

quoctieppq

Guest
6/6/12
1
0
0
kiên giang

anh Lamhic oi, lam on gui cho em mot ban duoc khong anh, em cung moi vao lam o cong ty, cong ty e cung vua thanh lap vao ngay 08/05/2012. linh vuc hoat dong chinh là nhà hàng và khách sạn. em khong biet bat dau lap chung tu ghi so nhu the nao. anh lam ơn chi dum em voi. thanks anh rat nhieu

N

nguyenanhktt

Guest
23/8/10
2
0
0
38
ý yên, nam định

Anh. Cảm ơn anh vì bài viết , anh có thể guỉ em xin file excel Nhat ký chung (và chứng từ ghi sổ nếu có) được ko anh? thank a lam'.
Email: nguyenanhktt@gmail.com

N

nguyenbinh3001

Guest
2/6/12
3
0
1
38
Đà Nẵng

mình cũng có file Nhật ký chung do ông anh làm cho, bạn nào có nhu cầu thì mail cho tớ ở địa chỉ huyennguyen.aof@gmail.com. Tớ không biết post lên kiểu gì cả

Bạn ơi gởi cho mình với nhé. Mình đang rất cần. Mail mình là nguyenbinh3001@gmail.com. Cty mình ít nghiệp vụ bạn nào có file exel ko phải phần mềm thì gởi cho mình với nhé. Cảm ơn các bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA