Yêu, ko yêu, vớ vẩn!?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
nguyen nga nói:
Ngườ yêu của ta là ai ?
Là người mà có thể làm cho ta vui vẻ và hạnh phúc nhất hay người có thể làm cho ta cảm thấy đau khổ và buồn chán nhất.
là cả hai đòng chí ạ. Cuộc đời thế mới thú vị chú.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
Buồn vui cái gì chứ? Tôi chỉ thấy lúc yêu thì anh em ngọt ngào, lấy nhau rồi cơm áo gạo tiền quát nhau chán chết. Mà sao tôi lại ghét những bà phụ nữ chuyên lục túi áo chồng thế không biết. Tôi không chắc nhưng đa số là như thế thì phải. Mà tôi cũng ghét những người đàn ông ra đường không một xu (vì bị vợ lục hết rồi còn đâu). Hihi

Nói như you thì ai giám lập gia đình nữa chứ (hic.... ) :food-smil

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Thế mới sinh ra người theo chủ nghĩa độc thân chứ bạn. Tớ ủng hộ hathu.

N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
xungdanhanhhung nói:
Thế mới sinh ra người theo chủ nghĩa độc thân chứ bạn. Tớ ủng hộ hathu.
Bạn cũng theo chủ nghĩa độc thân à.
Đừng nhé ............( hic ... )

I

Ira

Guest
A! Thì ra ở đây có một trang bàn về tình cảm mùi mẫn, ướt át đến thế.
Vậy là Anh Xứng dân hành hung và chị Hạ Thủ đều tôn vinh chủ nghĩa độc thân. Xem ra 2 người hợp nhau rồi đó. (Có còn độc thân nữa chăng?)

T

trumketoan

Guest
tinh yeu

chao may chu !
may chu cho con tham gia voi nhe'
con hoi gio chua yeu , nhung con nghe nguoi lon noi y kho lam nen con ko dam yeu dzay co duoc ko ho may chu
theo may chu con co nen y thu ko ha. :cheesebur :dzo:

I

Ira

Guest
To trùm kết oán: Ô hay, lần đầu tiên mới thấy có anh chàng xưng hô "chú chú con con" nghe ngộ ngộ! Nhưng mà lần sau nhớ gõ dấu nghe trùm, không khéo mấy chú xóa mất bài của con đó!
Con ơi, yêu là yêu, không phải do con diều khiển đâu mà yêu thử. Nhưng mà nếu con có điều kiện thì cứ thử đi cho biết. Con chỉ có một mạng, không thử thì mai mốt lại hối hận làm sao!

Lostly

Lostly

Trung cấp
Choi oi.
Ai noi khong ieu nguoi ay dieu
Ai noi rang ieu nguoi ay lieu
Ai ma chua ieu thi nen thu
Thu roi biet the dech them ieu

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Trời ơi sao Lostly đúng thế, nhưng đúng với số người trong đó có em thôi. Hình như còn nhiều người hạnh phúc lắm thì phải. Hay là nhiều khi mình không trong cuộc nên cũng không biết. Thế đấy, chắc một phần ảnh hưởng của nghề làm kế toán nên cứ suy nghĩ tới suy nghĩa lui, rồi suy nghĩ lùi suy nghĩ tới...Rốt cuộc cũng hết dám yêu nữa giống Lostly nói đấy.

C

conan77

Trung cấp
4/5/05
91
1
8
47
VN
www.d32tckt.com
Này các bác đồng nghiệp ơi!
Phải yêu, yêu nhiều đi chứ. Ai lại tôn thờ độc thân hay lại sợ chính tình yêu như thế. Theo em có 2 lý do để mình nên yêu:
Thứ nhất, là phải yêu để cân bằng môi trường sinh thái. Hàng ngày làm việc toàn nhìn thấy số là số, chứng từ là chứng từ lại còn chế độ nữa chứ. Khô khan tình cảm quá, phải tìm đối trọng mà cân bằng nó đi không lại mắc bệnh nghề nghiệp thì khốn. (cái này chắc là Hoang thu Chau vướng rồi, nhưng chắc đang nhẹ)
Thứ hai, đó là nhiệm vụ với bậc tiền bối chứ, không yêu thì không thể lấy vợ gả chồng, thế thì lại phải xem lại lý do thứ nhất mất thôi.

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
conan77 nói:
Này các bác đồng nghiệp ơi!
Phải yêu, yêu nhiều đi chứ. Ai lại tôn thờ độc thân hay lại sợ chính tình yêu như thế. Theo em có 2 lý do để mình nên yêu:
không lại mắc bệnh nghề nghiệp thì khốn. (cái này chắc là Hoang thu Chau vướng rồi, nhưng chắc đang nhẹ)
Này Conan77, sao chỉ đích thị mình thế! ít ra mình cũng đã có bằng chứng là có người cảm thấy hạnh phúc khi yêu như conan77 đây. Nhưng chắc gì conan77 hạnh phúc mà mình được hạnh phúc khi yêu đâu. Vậy có nên yêu không nhỉ? Ôi, nhức đầu quá! :wall:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Theo mình thì cứ yêu đi, lúc ấy rùi sẽ tự kết luận được là có nên Yêu hay không? ( chẳng biết rồi có muộn quá không nhỉ?)

I

Ira

Guest
Chẳng cần thử. Kết luận cuối cùng: Nên yêu.
Vì sao? Vì sống ở đời, đừng làm những việc mà sau này mình sẽ cảm thấy hối hận. Không yêu thì sau này chắc chắn là sẽ hối hận rồi!

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Sao cothant vẫn nghe nhiều người yêu rồi họ nói: biết thế thì thà đừng gặp nhau, đừng yêu nhau thì hơn, vậy là sao cà???!!

H

hiendan

Guest
8/3/05
3
0
0
HCM
Đơn giản thôi Cothant!
Vì khi yêu người ta chỉ có hai cách lựa chọn:
1. Lên Thiên đàng
2. Xuống địa ngục
Cả hai điều đó con người đều không muốn. Và họ kêu ca, vậy thôi

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Tại sao lại phải yêu chứ? Nhức đầu lắm. Tự nhiên phải ôm đồm thêm một đống việc nữa, lại phải quan tâm thêm nhiều người nữa, lại cả mất tự do nữa. Không yêu ai cũng đâu có chết ai. Không có người yêu thì chỉ thiếu một chút thôi, còn có thì lại thừa quá nhiều, mà quan điểm của tớ lại là thà thiếu một chút còn hơn thừa quá nhiều. Không biết có bác nào có cùng quan điểm với tớ không nhỉ?

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
18001260 nói:
Không biết có bác nào có cùng quan điểm với tớ không nhỉ?
Mình cũng không biết nữa. Có tiền bối phát biểu rằng: Khi họ lập gia đình, đương nhiên phải trãi qua buồn vui, đau khổ và hạnh phúc. Như vậy mới nếm trãi hết mọi thứ ở đời. Vì tình yêu nên chấp nhận nhiều cái khổ sở như ngoài giờ làm việc, phải nấu nướng chăm sóc chồng con, con học tới đâu thì mẹ học tới đó..., nhưng vẫn thấy vui. Có người lấy đau khổ và cực nhọc để làm niềm vui??? Thế mới ghê chứ!
tiền bối khác nói: Này, đừng lập gia đình, khi nào nhắm mình sẽ có cuộc sống hạnh phúc và sung sướng thì hãy lập gia đình v.v..
Túm lại, tình yêu là Trung Tâm của mọi sự rắc rối trong hiện tại và đặc biệt là Tương lai. He.he.. :lol:

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Hoang Thu Chau nói:
Mình cũng không biết nữa. Có tiền bối phát biểu rằng: Khi họ lập gia đình, đương nhiên phải trãi qua buồn vui, đau khổ và hạnh phúc. .. :lol:

bạn nói đúng, nhưng trật tự các trạng từ chỉ trạng thái tình cảm theo diễn biến thời gian lại được sắp xếp theo thứ tự khác:

HẠNH PHÚC - VUI - BUỒN và ĐAU KỔ.
Đó đích thực mới là là trật tự đúng theo dòng đời xô đẩy bạn ạ. :wall:

Lostly

Lostly

Trung cấp
TY cũng như biển cả có lúc hiền hoà, có lúc dậy sóng nhưng nó vẫn tồn tại vĩnh hằng. Chẳng có ai mà khi yêu lại không đau khổ không hạnh phúc nhưng cuộc sống mà không có tình yêu thì như trái đất không có ánh mặt trời.( Nhưng điều quan trọng là ta có thể tìm được mặt trời cho mình hay không và khi nào thôi )

I

Ira

Guest
"Đời là bể khổ, tình là dây oan."
Nắm được vào dây oan, leo lên khỏi bể khổ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA