Yêu, ko yêu, vớ vẩn!?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
xuantham nói:
Hi hi! Hôm nay tình cớ đọc lại cái thread này mới thấy mình thật ẩu. Xin lổi đã làm mọi người mất hứng. Tôi nhầm, đoc tâm sự mà tôi lại nhầm là trang thư giản. Sorry mọi người nha!
Không sao đâu chị Xuan tham ạ!
Tâm sự gì cũng quanh đi quẩn lại: Yêu: vớ vẩn; Không yêu vớ vẩn ... Tâm sự: Vớ vẩn; không tâm sự: vớ vẩn......
Đời là một chuỗi những sự vớ vẩn và không vớ vẩn mà chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Ha Phi nói:
Thấy mọi người bàn luận sôi nổi quá, nhân tiện mình đọc được bài viết này ở đâu đấy ( không nhớ nữa) post lên cho mọi người đọc chơi....

Meet Joe Black
Câu chuyện của bạn mình cũng đã được xem bộ phim truyện Joe Black về khuya mình thấy nó rất hay. Mình vốn rất ít xem nhưng tối hôm đó thật tình cờ ở nhà 1 mình buồn và sợ ma nên mở tivi thấy phim hay nên xem luôn.

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
workman nói:
Tôi cổ lỗ rồi nên không hiểu lắm về thời các bạn. Thời của bọn tôi khi chia tay rồi vẫn để lại những cảm xúc rất đặc biệt. Mỗi khi gặp lại nhiều khi vẫn đỏ mặt.
Bác Worman nói thế thì thời 8X của bọn em mất những cảm xúc đặc biệt rồi ạ?Mà bác ơi ,bác có thể nói một vài ví dụ về những cảm xúc đặc biệt của bác cho bọn em kiểm tra lại xem thật sự nó có bị mất không ????????Kể đi bác............:banana:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Ha Phi nói:
.
Tình yêu là một câu chuyện cũ xưa, nó cũ xưa như chính cuộc sống hàng ngày của bạn. Nhưng những nhớ nhung, trăn trở, suy tư của nó vẫn không ngừng dằn vặt con người. Đơn giản, vì tình yêu là điều hoàn toàn thuộc về trái tim, còn đa số chúng ta lại đã sống-hay muốn sống bằng lý trí. Chúng ta đi và mải nhìn ngó dưới chân xem có tảng đá nào chắn ngang, có cạm bẫy nào trực sẵn hay không. Chúng ta luôn bám chặt vào mặt đất, nhưng lại quên nhìn lên bầu trời
. Trong khi đó, con người lại thường dè dặt và toan tính qua nhiều. Chúng ta luôn mải đi kiếm những giá trị được cho là cần thiết và an toàn cho cuộc sống: tiền tài, danh vọng, những mối quan hệ xã hội.. Chúng ta dễ dàng chấp nhận những thứ tương tự như tình yêu, nhưng lại e sợ tình yêu thật sự. Khi cố sống với lý trí và phớt lờ con tim, người ta có cảm giác mình mạnh mẽ hơn, khó bị đánh gục hơn...mà không biết hoặc là quên mất mình chỉ có duy nhất một cuộc đời để sống, để yêu.
Cuộc sống và tình yêu luôn đòi hỏi lòng can đảm. Vì cần phải can đảm mới có thể sống một cuộc đời với tất cả niềm say mê, mãnh liệt của mình. hãy mở rộng lòng mình các bạn ạ, vì bản thân cuộc sống là một điều kỳ diệu. Và ai có thể biết được "Ánh chớp có thể loé lên bất cứ lúc nào”

Tất cả chỉ là mớ lý thuyết.! Tôi đã muốn thốt lên như thế, muốn cay nghiệt với tình yêu, với thứ tình cảm làm trái tim con người mạnh mẽ hơn khi yêu và mềm yếu, khổ đau , dằn vặt khi chia tay. Lý thuyết!

Nhưng rồi, hãy hỏi xem, tại sao có những cuốn sách xuất hiện cho chúng ta đọc? đó là vì phải có thực tế, nó phải có sự thực như thế nào người ta mới có thể viết được, chứ không thể chỉ là ngồi một chỗ và tưởng tưởng ra, như thế cuốn sách đó là sách của mơ tưởng.

Đừng có trăn trở, yêu hay không yêu nữa. Bạn không biết câu trả lời cho điều này, đó là khi bạn chưa yêu thực sự. Trong đời, có thể có những người mãi đến cuối đời mới cảm nhận được mình yêu thực sự một người và thế nào là tình yêu,. Cứ để đến một ngày, tia chớp loé lên, và bạn sẽ biết thế nào là yêu, khi tia chớp ấy đi qua? bạn sẽ có ngay được cảm giác thế nào là đau đớn hoặc có khi bạn lại thấy, cuộc sống là thiên đường cũng nên, nhưng sẽ không lâu đâu.

Để yêu được một người chỉ cần đôi khi là một phút, một giây, nhưng quên đi một người có thể bạn sẽ mất cả một đời. Đó là bạn yêu thực sự. Suy cho cùng, mọi thứ cũng chỉ là "có thể" mà thôi, nên chúng ta cũng chẳng nên sợ gì mà không yêu cả.

Cuối cùng tôi dám chắc một điều, khi tình yêu gõ cửa, chẳng ai lại không ra mở cửa cả. Đó là vì chúng ta là con người.!

T

thuytienxanh

Guest
Khi yêu người ta trở nên yếu mềm, thiếu ý chí, lý trí thua trái tim. Bạn vốn là một người lạnh lùng, kiêu ngạo nhưng khi con tim bạn tìm thấy nhịp rung đồng điệu, bạn sẽ thấy mình không còn có thể lạnh lùng như trước, sợ người ta giận, sợ người ta không hài lòng. Khi yêu bạn không còn là bạn, bạn hành động như một nhân vật mà trước đây trong mắt bạn đó đúng là một kẻ ngốc. Vậy theo bạn có nên yêu không?

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Nhưng nếu bạn không yêu, bạn có biết cảm giác đó không? bạn chỉ muốn có hạnh phúc, không bao giờ biết đến những tổn thương mình có thể sẽ có sao?

Một con đường luôn luôn bằng phẳng? ta luôn luôn là bản thân ta, không hề có bất kì sự thay đổi nào cả? Cũng không sao, nếu bạn chọn lựa vậy.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
thuytienxanh nói:
Vậy theo bạn có nên yêu không?
Không! Yêu làm gì vớ vẩn lắm...................
Trả lời như thế có đúng không nhỉ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
green_field nói:
Vớ vẩn ở chỗ nào hả anh?:biggrin:
Lấy 1 ví dụ nhé:
Khi Yêu rất hay xảy ra tình trạng: "Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn" này....
và cả ...... nữa!

N

Nguyen Phuong Thao

Guest
10/11/05
9
0
0
42
Lac Long Quan
Yêu thì khổ, không yêu thì cổ
Thà chịu khổ còn hơn làm đồ cổ.

M

mysterious_girl

Guest
tranchan79 nói:
Lấy 1 ví dụ nhé:
Khi Yêu rất hay xảy ra tình trạng: "Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn" này....
Đâu chỉ yêu mới xảy ra chuyện đó hả anh?

tranchan79 nói:
và cả ...... nữa!

Anh tranchan79 hay nói kiểu lấp la lấp lửng nhỉ. Tiếp cái ba chấm(...) đi anh.

P

phuongthanh_8384

Guest
Người ta cứ nói dân Kế toán như chúng ta khô khan, nhưng đâu phải thế bởi vì ai cũng có một trái tim để yêu thương mà, chẳng qua là chưa đến lúc thôi phải không?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Vậy thì làm thế nào để biết đã đến lúc yêu???
Làm thế nào để yêu mà ko thấy ..." vớ vẩn "???

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phuonghoanglua nói:
Vậy thì làm thế nào để biết đã đến lúc yêu???
Làm thế nào để yêu mà ko thấy ..." vớ vẩn "???
Không thể nào biết được khi nào mình yêu đâu em ạ!
Còn khi yêu rồi thì mọi thứ đều vớ vẩn ngoài tình yêu.
Nói đúng hơn là người ngoài thì thấy vớ vẩn còn người trong cuộc thì không vớ vẩn.
Yêu vớ vẩn: kẻ ngoài cuộc(có thể là kẻ thứ 3, thứ 4 hay là thứ ...)
Không yêu vớ vẩn: Người trong cuộc(2 người yêu nhau còn biết giăng sao gì nữa đâu mà vớ vẩn)
To Lannhu: cái (...) kỳ diệu lắm em ạ! khi gặp khó khăn gì đó nó là lối thoát hiểm, khi không nói hết câu nó là ...

P

phuongthanh_8384

Guest
Chẳng có tình yêu nào là vớ vẩn cả, chỉ có những tình yêu lợi dụng toan tính mới là vớ vẩn thôi các bác ạ, còn khi nào thì đến lúc ư? Thì " đến một lúc nào đó" có một người làm trái tim mình rung động thì lúc đó là iu thôi mà

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
tranchan79 nói:
Lấy 1 ví dụ nhé:
và cả ...... nữa!
Và.... "Yêu là mất ở trong nhà 1 chút này"

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
Tigon-ETC nói:
Không biết có giống cái kiểu: ngày anh ra đi mang theo cái ti vi của nhà em... không nhỉ?

Không đúng sao khi iêu là chấp nhận đầu tư dài hạn. Mà khi đã đầu tư thì tất nhiên là phải mất rồi... mất tiền trong túi hay trong nhà cũng thế mà thôi... :banana:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nhưng yêu cũng được nhiều thứ lắm đấy:
+ Yêu được yêu
+ Yêu được sự quan tâm
+ Yêu được sự sẻ chia
+ Yêu được .....

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
tranchan79 nói:
Nhưng yêu cũng được nhiều thứ lắm đấy:
+ Yêu được yêu
+ Yêu được sự quan tâm
+ Yêu được sự sẻ chia
+ Yêu được .....

Đúng đó iêu được nhiều thứ lắm đấy. Bạn cứ iêu đi sẽ thấy mình được những gì và mất những gì.
"Sầu muốn bán ai mua mà bán
Vui muốn mua ai bán mà mua" :dzo:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA