Yêu, ko yêu, vớ vẩn!?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tớ thấy mất mát về phe cánh mày râu là hơi bị nhiều, trong khi đó thì thu lại thì ... :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

voitoigiadinhlatatca

Guest
5/12/05
0
0
0
38
ha tinh
"
tình yêu là mầm mống của sự sung sướng và là nguyên nhân của đau khổ"

V

voitoigiadinhlatatca

Guest
5/12/05
0
0
0
38
ha tinh
"yêu là mầm mống của sự sung sướng và là nguyên nhân của đau khổ "

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Nghiêm túc hay không nghiêm túc đó tuỳ thuộc vào mỗi con người,
Đời con người không biết yêu sẽ thành khổ.

B

bluerose

Guest
30/11/05
17
0
0
Đại Dương Xanh
"Iu Iu Iu" đề tài muôn thủa !!!

Tình Yêu là nhẫn nhục, hiền hậu, không ghen tuông, không vênh vang, không tự đắc, không làm điều bất chính, không tìm tư lợi, không nóng giận, không nuôi hận thù, không mừng khi thấy sự gian ác, nhưng vui khi thấy điều chân thật. Tình Yêu tha thứ tất cả, tin tưởng tất cả, chịu đựng tất cả. Tình Yêu không bao giờ mất được.

Bằng sự cảm nhận của con tim Xuân Diệu đã viết :

Yêu là chết ở trong lòng một ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu .
Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu ;
Người ta phụ, hoặc thờ ơ, chẳng biết ...

Phút gần gũi cũng như giờ chia biệt.
Tưởng trăng tàn , hoa tạ với hồn tiêu,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu!
Yêu , là chết ở trong lòng một ít.

Họ lạc lối giữa u sầu mù mịt,
Những người ai theo dõi dấu chân yêu;
Và cảnh đời là sa mạc cô liêu.
Và tình ái là sợi dây vấn vít.
Yêu, là chết ở trong lòng một ít.

Tình yêu mang đến một sức mạnh bão táp cho nhân loại, biến kẻ mạnh thành yếu, biến những cái không hoàn hảo trở nên hoàn hảo hơn, biến mọi cái xấu thành đẹp, biến sự khô khan thành lãng mạn. Ôi tình yêu mới tuyệt làm sao !!! , hay "iu" đi rùi bạn sẽ cảm nhận được những điều huyền diệu từ nó.

Sửa lần cuối:
V

voitoigiadinhlatatca

Guest
5/12/05
0
0
0
38
ha tinh
mấy anh chị nói về tình yêu hay quá đó .Người cho yêu là hạnh phúc người cho yêu là đau khổ , nhưng chắc chắn là phải co cả hai hương vị đó thi mới là tình yêu phải không nhỉ?????????????????????

V

voitoigiadinhlatatca

Guest
5/12/05
0
0
0
38
ha tinh
TO mysteriousworld : nếu minh khong nhâm thì bạn đang là người rất hạnh phúc phải không? nhưng .............

O

only

Guest
21/10/05
4
0
0
41
Tp.HCM
iu la gi ???? Có mấy ai định nghĩa được tình yêu.
rắc rối quá, chắc tôn thờ chủ nghĩa độc thân thôi

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
Hoadonbanle nói:
Tớ thấy mất mát về phe cánh mày râu là hơi bị nhiều, trong khi đó thì thu lại thì ... :wall:

Thu lại cũng được rất nhiều... :two:

H

hong hue

Guest
9/12/05
0
0
0
38
govap
em ko biet tai sao khi nguoi ta yeu thi kho the ,ban than em cung dang don phuong yeu mot nguoi.Nguoi ta noi "dau khi yeu ma ko dc nguoi yeu lai ,nhung dau hon khi yeu ma ko dam noi ra", cho den bay gio em van chua co du dung khi de noi voi nguoi ay

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Hoadonbanle nói:
Thu lại thì ....QUÁ NHIỀU...!!!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
hong hue nói:
em ko biet tai sao khi nguoi ta yeu thi kho the ,ban than em cung dang don phuong yeu mot nguoi.Nguoi ta noi "dau khi yeu ma ko dc nguoi yeu lai ,nhung dau hon khi yeu ma ko dam noi ra", cho den bay gio em van chua co du dung khi de noi voi nguoi ay

Bạn ơi, bạn thân của bạn yêu đơn phương chứ có phải bạn đâu mà bạn "đủ dũng khí để nói với người ấy". Yêu đơn phương thì có gì đâu mà phải giấu chứ. Mình yêu đơn phương thì còn chịu được chứ tự nhiên có người nhẵng nhẵng theo mình thì đúng là chịu không nổi, hihi

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
xin chào các bác , em là lan nguyễn em chẳng biết nên bàn luận về vvấn đề này như thế nào cả , đây là chuyện của em
em vừa trải qua mối tình đầu tiên, sau hai năm yêu nhau , vẫn biết là phải cố gắng nhưng khó quá các bác ạ , em thấy thất vọng bời vì thật lòng em vẫn yêu người ta , nhưng yêu tiếp thì em không dám , em chỉ sợ rằng đến một lúc nào đó trái tim của mình nó bị trai lỳ , vô hồn và không cảm xúc , nhưng em sẽ cố gắng bởi vì em nghĩ "hạnh phúc sẽ đến với ai biết hy vọng và kiếm tìm" có phải không các bac nhỉ
chúc cho nhưng ai đã yêu , đang yêu và sẽ yêu luôn vui vẻ va hạnh phúc

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
xungdanhanhhung nói:
Bạn ơi, bạn thân của bạn yêu đơn phương chứ có phải bạn đâu mà bạn "đủ dũng khí để nói với người ấy". Yêu đơn phương thì có gì đâu mà phải giấu chứ. Mình yêu đơn phương thì còn chịu được chứ tự nhiên có người nhẵng nhẵng theo mình thì đúng là chịu không nổi, hihi
Hic, bác ơi, theo em thì yêu đơn phương là bạn ây đấy, nhưng mà nhận là mình thì ngại nên phải nói là " bạn em " ấy mà. Bác đã đọc Azit Nexin chưa?
Mà hình như " giấu " nên đơn phương vẫn hoàn đơn phương thì phải nhỉ? Theo em thì cứ song phương ( đa phương càng tốt ) cho nó ....máu!
:banana:

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ làTHÍCH.

Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi họ?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

Phải chăng là bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?
Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngòai của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?
Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới?
Bạn không yêu họ rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.
Phải chăng là bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG THẢO.

Thế nhưng…

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn...
Đó mới là YÊU.
Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận…
Đó mới là YÊU.
Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ…
Đó mới là YÊU.
Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…
Đó mới là YÊU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…
Đó mới là YÊU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ?
Nếu có thì đó là YÊU.

TÌNH YÊU CÓ MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU và trong MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU CÓ TÌNH YÊU.

I

Ira

Guest
thuhang81 nói:
Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ làTHÍCH.

Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi họ?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

Phải chăng là bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?
Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngòai của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?
Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới?
Bạn không yêu họ rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.
Phải chăng là bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG THẢO.

Thế nhưng…

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn...
Đó mới là YÊU.
Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận…
Đó mới là YÊU.
Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ…
Đó mới là YÊU.
Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…
Đó mới là YÊU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…
Đó mới là YÊU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ?
Nếu có thì đó là YÊU.

TÌNH YÊU CÓ MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU và trong MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU CÓ TÌNH YÊU.
Tóm lại: Mấy cái THÍCH, THÈM MUỐN, MÊ MUỘI, TRUNG THÀNH,... kia không phải là YÊU, nhưng mà trong YÊU thì có hết mấy cái đó, phải không chị Thù hằn g81?

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Ira nói:
Tóm lại: Mấy cái THÍCH, THÈM MUỐN, MÊ MUỘI, TRUNG THÀNH,... kia không phải là YÊU, nhưng mà trong YÊU thì có hết mấy cái đó, phải không chị Thù hằn g81?
Chị không muốn "thù hằn" gì ai đâu. Nếu thế thì làm sao biết được YÊU là gì. ^^

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Tình yêu và lý trí !

Tình yêu và lý trí
Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, các tính cách sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm. Một ngày nọ, chúng tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó.

Thông minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý trí la lớn "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!"

Lý trí tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm :"Một, hai, ba...", Đức hạnh Thói xấu cuống cuồng đi kiếm chỗ để nấp. Dịu dàng nấp sau mặt trăng. Phản bội nấp sau những vườn bắp cải. Yêu mến cuộn tròn giữa những đám mây. Nồng nàn trốn ngay giữa trung tâm trái đất. Nói dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới một hồ lớn. Tham lam trốn trong một bao tải... Và Lý trí đã đếm đến bảy mươi, tám mươi... chín mươi. Lúc này tất cả đều tìm được chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình yêu trong trái tim mình.

Khi Lý trí đếm tới một trăm, Tình yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hoa hồng ...

Lý trí bắt đầu tìm kiếm. Lười biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt. Sau đó lần lượt Dịu dàng, Nói dối, Nồng nàn, Yêu mến... cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình yêu. Ghen ghét với Tình yêu, Ghen tỵ đã thì thầm vào tai Lý trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình yêu đấy".

Lý trí bước lại gần và bắt đầu tìm kiếm. Lý trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm và dừng lại khi trái tim của Lý trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu. Tình yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình yêu. Lý trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"
Tình yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý trí

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
18001260 nói:
Tại sao lại phải yêu chứ? Nhức đầu lắm. Tự nhiên phải ôm đồm thêm một đống việc nữa, lại phải quan tâm thêm nhiều người nữa, lại cả mất tự do nữa. Không yêu ai cũng đâu có chết ai. Không có người yêu thì chỉ thiếu một chút thôi, còn có thì lại thừa quá nhiều, mà quan điểm của tớ lại là thà thiếu một chút còn hơn thừa quá nhiều. Không biết có bác nào có cùng quan điểm với tớ không nhỉ?
Bạn có hối hận không nhỉ?Bạn cứ yêu đi rồi bạn sẽ thấy cuộc sống không có tình yêu thì nó trở nên vô vị lắm bạn à.

P

pussycat

Guest
8/4/06
15
0
0
Da Nang
iu thì khổ
ko iu thì lỗ
thà chịu khổ hơn là chịu lỗ

Xem nhiều