Kế toán xã phường

• Thread starter kien777
  • Ngày gửi
L

Loanketoanxathuonglan

Guest
30/1/15
1
0
1
36
Xin chào mọi người! Mình mới làm KT và bị giao việc QL XDCB.
Mình muốn hỏi về việc lập HS cho 1 CT XDCB quy trình của nó bắt đầu ntn ạ?
Bây giờ có Luật đấu thầu, luật XD mới, mình càng thấy khó hiểu.các nhà thầu họ chỉ lập các hồ sơ để có thể thanh toán KB như/; BCKTKT; DT, HS TVTK, QĐ chỉ thầu, QĐ thành lập BGS, HĐ xây lắp.còn các thủ tục khác mình phải làm thế nào?
Khi nào thì được Ad chỉ định thầu, khi nào thì phải đấu thầu...?
Bạn nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này giúp mình với.
mail của mình thanhloanlin@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tia Nắng

Guest
5/5/15
4
0
1
31
Xin Chào Mọi Người! Em mới làm kế toàn phường phụ trách mảng kế toán thu. Có anh chị cô gì chú bác nào có kinh nghiệm về mảng này thì chia sẽ cho em với ạ.
Em Cảm ơn!

Sửa lần cuối:
T

Tia Nắng

Guest
5/5/15
4
0
1
31
Ðề: Kế toán xã phường

Đi làm 3 tháng rồi,đang tập sự nên kế tóan trưởng phân cho phần thu.Công việc k có mấy,chơi là chủ yếu.Mình muốn học hỏi thêm phần chi,hay muốn chị kế tóan trửởng san sẻ công việc,cho mình làm quen với công việc chi cho biết mà khó quá.thấy chị bận mình rảnh chịu k nổi.Mà tự tìm hiểu công việc thấy thật khó và rộng k biết bắt đầu từ đâu.Làm sao đây cả nhà:018:
phần thu đơn giản vậy bạn làm những gì thế @@~

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Bạn nhận xét về phần mềm KTXA4.3 không sai, mình cũng đã nhận thấy được điều đó. Các biểu mẫu giao dịch với Kho bạc thật bất cập, gần như muốn rút dự toán phải làm thủ công toàn bộ, sau đó nhập lại vào phần mềm sau. Mình nghĩ trong tương lai gần, Cục tin học Thống kê Bộ Tài chính sẽ sớm điều chỉnh những hạn chế này. Hiện tại đã có bản KTXA4.4, bạn có thể tải về tại đây.
trời! xã mình dùng pm của 1 công ty, hoạch toán 1 lần, in đc tất cả chứng từ: giấy rút dt, đề nghị thanh toán tạm ứng..., rồi tự động tạo đc tất cả các báo cáo, sổ sách lun. ngoài ra còn rất nhieu tính năng khác, quản lý tiền mặt, tiền gửi theo từng loại quỹ riêng thông qa phần mềm, báo cáo TSCĐ,...

C

colendungnan

Guest
6/5/15
1
0
1
40
Chao ban minh la tvien moi gia nhap
Minh moi lam kt phuong 3thang
Co ai chi gium minh can pai xem van ban gi de biet ve chuyen mon voi

Sửa lần cuối:
T

Tia Nắng

Guest
5/5/15
4
0
1
31
Chao ban minh la tvien moi gia nhap
Minh moi lam kt phuong 3thang
Co ai chi gium minh can pai xem van ban gi de biet ve chuyen mon voi
bạn ở đâu thế? giống mình cũng mới đi làm. có gì trao đổi qua face đi

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Ðề: Kế toán xã phường

có anh chị nào dung misa baboo.net.2012 ko vậy! em mới dung chưa quen lắm ai có kinh nghiệm em hỏi với
:051:
có gì k bít thì hỏi mình nhé

P

phamhadangkhoa

Guest
26/5/15
1
0
1
32
Chủ đề Kế toán xây dựng cơ bản cấp xã
Chào các a chị! e mới vào làm kế toán xây dựng cơ bản cấp xã nên con nhiều điều mới mẽ mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em!
các a chị nào làm bên kế toán xây dựng cơ bản cho em hỏi: Khi có 1 công trình thì mình cần làm những gì.Các a chị có thể khái quát từ lúc bắt đầu đến kết thúc 1 công trình.e cám ơn ạ!
Các a chị nào biết trong giấy chuyển tiền nộp kho bạc có mã nguồn có thể nói rõ mình hiểu với!

ngocvan230589

ngocvan230589

Guest
28/5/15
3
0
1
34
Mình là kế toán xã, trước đây mình đã dùng KTXA 3.0 còn hiện nay thì đang sử dụng bản 5.0. Tuy nhiên bản 3.0 lại die nên các dữ liệu của năm 2008 trở về trước không thể xem được. Vậy mem nào có bản 3.0 thì up lên cho mình tí. Cảm ơn nhiều.
ban co ban ktxa 3.0 chua cho m xin voi .ngocvan230589@gmail.com

ngocvan230589

ngocvan230589

Guest
28/5/15
3
0
1
34
Mình là kế toán xã, trước đây mình đã dùng KTXA 3.0 còn hiện nay thì đang sử dụng bản 5.0. Tuy nhiên bản 3.0 lại die nên các dữ liệu của năm 2008 trở về trước không thể xem được. Vậy mem nào có bản 3.0 thì up lên cho mình tí. Cảm ơn nhiều.

ngocvan230589

ngocvan230589

Guest
28/5/15
3
0
1
34

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
add nich facebook của mình nè: dangvanhunggialai@gmail.com Mình đang thanh lập hội kế toán xã trên facebook: rất hân hạnh đc kết bạn với mọi người (chỉ kết bạn với kế toán xã)

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Hội những người làm kế toán xã phường (chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm, cách sử dụng phần mềm kt xã,... cùng trao đổi sẻ chia nghề kế toán NS xã mới thú vị đc) nich facebook: dangvanhunggialai@gmail.com

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Xin Chào Mọi Người! Em mới làm kế toàn phường phụ trách mảng kế toán thu. Có anh chị cô gì chú bác nào có kinh nghiệm về mảng này thì chia sẽ cho em với ạ.
Em Cảm ơn!
Vào facebook "kế toán NS xã - Việt Nam" trao đổi là giỏi liền he

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
tôi đang chuẩn bị về làm kế toán ở xã, thấy có rất nhiều khác biệt. trong phần mềm misa có giống như trong dn ko? thanhks nhé
vào face " Kế toán NS xã - Việt Nam" là rõ

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Em Cảm ơn!
Vào facebook: tham gia vào nhóm : "Kế toán NS xã - Việt Nam" có nhiều cao thủ kế toán thu sẽ giúp bạn nhé! hoặc kết bạn với: dangvanhunggialai@gmail.com

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
nhom
Chủ đề Kế toán xây dựng cơ bản cấp xã
Chào các a chị! e mới vào làm kế toán xây dựng cơ bản cấp xã nên con nhiều điều mới mẽ mong các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em!
các a chị nào làm bên kế toán xây dựng cơ bản cho em hỏi: Khi có 1 công trình thì mình cần làm những gì.Các a chị có thể khái quát từ lúc bắt đầu đến kết thúc 1 công trình.e cám ơn ạ!
Các a chị nào biết trong giấy chuyển tiền nộp kho bạc có mã nguồn có thể nói rõ mình hiểu với![/QUOTEóm
vào nhóm facebook " Kế toán NS xã - Việt Nam" sẽ được trao đổi nhìu hơn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA