Đăng ký kinh doanh internet

• Thread starter mapdethuong
  • Ngày gửi
M

mapdethuong

Guest
7/12/04
3
0
0
40
hue
Em đang là một sinh viên ngành kế toán năm cuối . Em đang muốn mở một quán internet .Vậy cho em hỏi các anh chị kế toán em được đăng kí kinh doanh ko a , nếu được dăng kí thì đăng kí ở đâu ạ . Nếu ko được đăng kí thì làm cách nào đăng kí kinh doanh đươck ko.
Đang còn sinh viên có được vay tiền ngân hàng trên 50 triệu ko ạ
Mong các anh chi kế toán giãi thích hay hướng dẫn giùm em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
mapdethuong nói:
Em đang là một sinh viên ngành kế toán năm cuối . Em đang muốn mở một quán internet .Vậy cho em hỏi các anh chị kế toán em được đăng kí kinh doanh ko a , nếu được dăng kí thì đăng kí ở đâu ạ . Nếu ko được đăng kí thì làm cách nào đăng kí kinh doanh đươck ko.
Đang còn sinh viên có được vay tiền ngân hàng trên 50 triệu ko ạ
Mong các anh chi kế toán giãi thích hay hướng dẫn giùm em với.
Bạn hỏi sai chỗ rồi, nhưng thôi, tôi cứ trình bày câu trả lời, MOD sẽ giúp chúng ta chuyển bài về đúng chỗ.
- Việc tiến hành đăng ký kinh doanh, nếu bình thường thì có trình tự theo luật định. Trong trường hợp này, bạn là SV năm cuối, tôi cũng ko biết bạn có hộ khẩu, địa chỉ xác định để đáp ứng tiêu chuẩn thực hiện đăng ký kinh doanh hay không.
- Nhưng vì bạn là SV, có 1 cách làm ko đúng trình tự pháp lý, nhưng lại được chấp thuận, đó là bạn cứ tiến hành mở cửa hàng, và tiến hành kinh doanh, sẽ có cán bộ quản lý địa bàn tới hướng dẫn cụ thể. chẳng ai nỡ làm khó sinh viên làm thêm kiếm tiền để học tập đâu bạn ạ. Cách này là cách ngắn nhất và hiệu quả nhất.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ấy chớ làm thế. Bạn đến bộ phận thuế của phường bạn định mở kinh doanh mà gặp và xin mở để kinh doanh.

H

hueuni

Guest
"Tức là đợi cháy nhà rồi mới đi dập lửa hả bạn" , tại sao ko trực tiếp lên hỏi mấy ông quản lý địa bàn để là thủ tục đăng ký kinh doanh luôn nhỉ, "tuy chậm mà chắc", bởi vì kinh doanh dịch vụ Internet là một loại hình rất phức tạp, nó không đơn giản đâu, ngòai cácthủ tục đang ký kinh doanh bạn cần phải đăng ký thuê bao dịch vụ Internet nữa và một số cam kết kinh doanh mà bạn phải thực hiện bởi vì hiện nay có quy định rằng các dịch vụ kinh doanh internet phải quản lý được khách hàng của mình mà điều này thì rất khó đó bạn.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Gia Linh nói:
- Nhưng vì bạn là SV, có 1 cách làm ko đúng trình tự pháp lý, nhưng lại được chấp thuận, đó là bạn cứ tiến hành mở cửa hàng, và tiến hành kinh doanh, sẽ có cán bộ quản lý địa bàn tới hướng dẫn cụ thể. chẳng ai nỡ làm khó sinh viên làm thêm kiếm tiền để học tập đâu bạn ạ. Cách này là cách ngắn nhất và hiệu quả nhất.
Vậy thì mọi người cứ mở Internet đi, khi nào CA tới hỏi thăm thì muớn 1 người SV ra nói chuyện

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Mình cũng biết là thông lệ thì ko nên như thế.
Nhưng là SV, cán bộ sẽ tạo điều kiện. bằng chính những phát sinh trong quá trình triển khai.
Chứ ko phải là ko đăng ký. Mong các cao tăng hiểu cho cái thành ý này.
Bởi, SV ko có tiền nhiều, thời gian cũng ít, thuê cửa hàng mà ko vận hành ngay thì e thiệt thòi.
ý là như vậy. các anh chị quản lý thuế cũng hiểu tình này mà.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn cứ lên thẳng phường nơi bạn định mở tiệm net mà hỏi, họ sẽ hướng dẫn chi tiết mà (vì mỗi nơi mỗi khác).
Việc vay vốn thì phải tuân theo quy định của ngân hàng chẳng hạn như tư cách pháp nhân, phương án kinh doanh và quan trọng nhất là tài sản thế chấp.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Theo mình:
- Bạn đến phòng kinh tế quận nơi bạn định mở để hỏi chi tiết. Hình như việc mở tiệm net ở một số địa phương hơi khó klhăn đấy.
- Bạn còn phải đến nhà cung cấp dịch vụ (ISP: VDC, FPT, ...) để làm thủ tục ký hợp đồng đại lý.
Hypervn đâu rồi truyền đạt kinh nghiệm cho đàn em đi.

G

get_curr

Guest
14/1/05
12
0
0
47
HA NOI
Vậy xin kính nhờ các cao thủ chỉ giùm các đia chỉ đăng ký dịch vụ ở đâu với tại Hà nội, các phương thức quản lý ở địa bàn tỉnh thành phố, nếu tôi phải đi thuê địa điểm kinh doanh thì, nên đăng ký với ISP trước hay nên thuê đia diểm trước? Vì nếu thuê nhà mà để không thì "Đa tốn lắm". Nêú đăng ký mà không có địa điểm kinh doanh thì k biết có đăng ký được không?
Xin hỏi có ai đã làm có nhiều kinh nghiệm chỉ giùm nhé?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Theo chổ tôi biết bạn muốn ký hợp đồng đại lý với bên VDC (Netsoft HCM) bạn phải có địa chỉ, đã trang bị máy móc bởi vì trong hồ sơ họ sẽ bắt phải chụp hình tiệm net của bạn có thấy máy móc trang bị (không biết họ có tới khảo sát thực tế hay không).

Vì thế theo mình nghĩ chắc là phải hỏi chi tiết xin giấy phép trước nếu thỏa mãn điều kiện mở thì đi thuê nhà và xúc tiến các công việc tiếp theo.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Không biết ở Hà Nội thì sao, chứ nếu bạn ở TPHCM, theo tôi, nếu bạn muốn mở phòng Net, bạn cứ tìm chỗ nào sang lại phòng Net mà làm, vừa mua được máy rẻ, vừa có sẵn giấy phép kinh doanh, vừa có sẵn đường Line ADSL, mà những điều này, khi cần những thủ tục để cho hợp lệ và đồng bộ, không phải dễ dàng đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA