Tại sao bạn lại chọn nick như vậy???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
I

Ira

Guest
To anh cam to: Em chẳng hiểu gì cả! Sao anh lại bị mấy chị em chửi vậy, anh bưởi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ngày nảy ngày nay, có một cô (không còn) bé nữa, ngáo ngáo ngơ ngơ đi vào trang WEBKETOAN (thông qua một bài báo giới thiệu). Muốn nhảy vào xem các bài viết trong đó (chứ không phải trang Web trông bắt mắt đâu nha!) thì đụng ngay khung nhắn yêu cầu phải đăng ký thành viên.

Thì đăng ký thành viên vậy! Nói chính xác thì cô bé ấy thật thà lắm, chưa đăng ký làm thành viên ở đâu cả nên cứ thấy người ta hỏi gì thì trả lời đúng y như vậy, chẳng gian dối điều gì cả.

Chỉ sau mấy giây là cô bé đã được chấp nhận. Chắc các bác quản trị mạng thấy thật thà quá nên cũng thương tình mà cho ghé vào chơi.

Sau này cô bé vào trong diễn đàn thấy có nhiều người mang nick nghe thật kêu, địa chỉ thật bí ẩn... Cô bé cũng định thay đổi hồ sơ nhưng nghĩ rằng "cái buổi ban đầu ấy" nó có ý nghĩa nhiều lắm nên lại thôi. Vả lại, sau vài lần đi offline, thấy mọi người nhớ mình hơn vì gọi tên một cái là biết nick liền. Hóa ra sự "dại dột" này cũng không uổng, phải không?

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
I was born on a beautiful day in November (hehehehe) and there is a famous English song that I like very much: November rain , so as all you see my nick name is November_rain, a good combination, isn't it?
To Nguyen Tu Anh: Not only in this topic but also in others, I realized ur honest characteristic, that's one of characteristics I like the most, be urself forever!

Sửa lần cuối:
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
To: ngày mưa tháng 11: sao cứ đánh tiếng Anh thế ? location của bạn ở Việt Nam cơ mà ?

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
Ira nói:
To anh cam to: Em chẳng hiểu gì cả! Sao anh lại bị mấy chị em chửi vậy, anh bưởi?
To bác Ira: Bác Ira đã đủ 18 tuổi chưa ạ? Nếu chưa đủ 18 tuổi thì ko hiểu cũng ko có vấn đề gì đâu bác thân mến ạ!(hì hì)
To bác phuonghoanglua: Dạ vâng, em xin viết tiếng Việt cho nó Vietnamese đây ạ (hì hì hì), tại lúc ấy em ngại chuyển font chữ ấy mà, bác xá tội cho em.

I

Ira

Guest
To November_rain: Đó không phải là câu trả lời, November_rain ơi!
To anh cằm to: anh cằm to ơi, anh đâu mất rồi? Trả lời em đi, anh!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Ông này kể chuyện vui thật.Thôi nick của anh được phân tích kĩ rồi thôi không phân tích nữa.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Anh camto_80 đã nhắc đến tiếng việt không dấu mà còn không hiểu. Ngơ ngác thế khôngbnói chuyện được với camto_80 láu lỉnh đâu.

I

Ira

Guest
To anh Hà Mã Béo: Vậy là anh hiểu phải không anh Hà Mã Béo? Anh giải thích giùm em với! Bưởi mà không có dấu thì cũng đâu có gì xấu đâu!

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
November-rain nói:
To bác Ira: Bác Ira đã đủ 18 tuổi chưa ạ? Nếu chưa đủ 18 tuổi thì ko hiểu cũng ko có vấn đề gì đâu bác thân mến ạ!(hì hì)
Thú thật với bác em đây 28 mà cũng không hiểu luôn chứ đừng nói 18.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Ira nói:
To anh Hà Mã Béo: Vậy là anh hiểu phải không anh Hà Mã Béo? Anh giải thích giùm em với! Bưởi mà không có dấu thì cũng đâu có gì xấu đâu!
ối trời IRA mà cũng phải hỏi sao, anh VD cho chú tự luận nhé.
em muon lam roi
dịch là:
em muộn lắm rồi
rồi có thể dịch
em muốn lắm rồi.

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
các bác đang nói về chuyện gì ấy nhỉ ??? em chả hiểi gì cả. hix

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Lý do chọn nick? Chỉ đơn giản đấy là tên của mình thôi!

V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
Tên hay nhỉ. Chắc có lẽ tên của bác ấy là Cụ Đỗ Thế đấy chứ thoạt nhìn em nghĩ là ....
ha ha ha

midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
Nói chung cái gì thì cũng có cái lý của nó, sống trên đời này các bác có đồng ý với tui là bất cứ cái gì cũng có 2 mặt k?

T

Thu Hương

Guest
sao bạn lại chọ nick như vậy???

midu79 nói:
Nói chung cái gì thì cũng có cái lý của nó, sống trên đời này các bác có đồng ý với tui là bất cứ cái gì cũng có 2 mặt k?
mình không đồng ý cho mấy về chuyện trên đời cái gì cũng có 2 mặt đó.:1luvu:
thế mình hỏi bạn nhe, khi bạn có người yêu bạn cũng có tâm trang hai mặt đó sao.........:friend:

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Mặc dù th/gi wkt đã lâu nhưng bây giờ SG mới chú ý đến mục này.SG tạo nick này chỉ với mục đích kiểm tra sự tồn tại mối quan hệ giữa SG và 1 người bạn. Cho đến bây giờ SG và người bạn đó vẫn liên lạc với nhau nhưng người bạn đó vẫn chưa biết thật sự SG là ai? Nhiều lúc muốn nói ra sự thật nhưng lại thôi không nói!!!

Sửa lần cuối:
S

SweetNovember

Guest
Secret_grasses nói:
Mặc dù th/gi wkt đã lâu nhưng bây giờ SG mới chú ý đến mục này.SG tạo nick này chỉ với mục đích kiểm tra sự tồn tại mối quan hệ giữa SG và 1 người bạn. Cho đến bây giờ SG và người bạn đó vẫn liên lạc với nhau nhưng người bạn đó vẫn chưa biết thật sự SG là ai? Nhiều lúc muốn nói ra sự thật nhưng lại thôi không nói!!!
Hơhơ..hình như mình cũng là bà chị của Secre_grasses thì phải??!!! :1luvu:

N

newflower

Guest
25/10/05
26
0
0
TP.HCM
SweetNovember nói:
Hơhơ..hình như mình cũng là bà chị của Secre_grasses thì phải??!!! :1luvu:
Câu này hay nhứt trong topic này a.