Tại sao bạn lại chọn nick như vậy???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Ngồi rỗi quá, thế là lập toppic này buôn với mọi người. Ai chẳng có lí do của mình phải không nhỉ.

Lí do của mình thật đơn giản, phải chọn nick chẳng giống ai thì mới không bị trùng lặp. Lần lấy cái nick này phải lấy đến lần thứ 6 mới được đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tilun

Guest
21/2/05
0
0
0
38
The last horizon
hehehhe chon nick cần phải dễ nhớ và thích hợp với mình nên em chọn là Tilun
hông biết có người nào đoán ra hông, nó có nghĩa là Ti lùn đó hehehe
ở nhà ai cũng gọi em là Ti dzới lại hơi bị lùn nên bị bà chị gọi là Ti lùn hoài riết thấy thích tên đó!
vậy thui ^___________^

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nick sao cũng được, miễn là dễ nhận biết giới tính. Vì mấy lần offline mình thấy các mem cũng hay nói về vđề này

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
ketoan4mat nói:
Nick sao cũng được, miễn là dễ nhận biết giới tính. Vì mấy lần offline mình thấy các mem cũng hay nói về vđề này

Vậy cái nick 4 mắt này sẽ được nhận diện giới tính sao đây, hỡi 4 mắt ơi?
Lẽ ra 2 mắt hoặc 3 mắt thì còn nhận diện được.
Đằng này 4 mắt thì các mem khác bó tay đấy.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To Gialinh: 4 mắt tức là cận đấy, nhưng bạn ấy hơi bi xinh đấy. Cẩn thận "hoa hồng có gai".

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
anhlaanh nói:
To Gialinh: 4 mắt tức là cận đấy, nhưng bạn ấy hơi bi xinh đấy. Cẩn thận "hoa hồng có gai".
Ui ui, đúng là Web nhà mình nên có mục ghi rõ giới tính, chứ kiểu này lộn tùng phèo hết cả... Các bác gọi Xiangqiang nhà em là anh thì không sao, chớ ví von bác Ketoan4mat nhà ta là "Hoa hồng có gai" thì... hết biết....

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Choa Chao, thành thật xin lỗi quý vị. À này "giang còi" định chơi xỏ mình à.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Theo PHL thì chẳng cần phải phân biệt giới tính đâu, vì biết đâu người ta khai không thật ( giống như khai tuổi ý). Mà những nhầm lẫn thế cũng hay đấy chứ? Biêt thế ngày trước lấy nick khác để "họ" không biết ngay mình là ai?! Tiếc thật!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Công nhận wkt hay thật, lên mạng 1 tí là có thể chuyển đổi giới tính miễn fí, hihiih. Bên Thái Lan chi phí này cao lắm đó,

B

BinhLeClick007

Guest
Ô hay ! Pác nào cũng nói lý do tại sao chọn nick của mình thì tui đây cũng "lên tiếng" được chứ bộ

Là thế này trong quá trình lập nick WKT cứ bảo địa chỉ mail này đã có người dùng mà mình lại ko hiểu đâm ra cứ thêm mãi vào cho nó dài lè thè ra như bây giờ mà vẫn ko được. Đếnkhi anh bạn mình lại xem và bảo hãy thử đổi địa chỉ E.mail có được ko?
Khi send đi thì trang WKT lại thông báo là được rùi. Thế nên nick mình như vậy đó : BinhLeClick007

T

thuy_mup

Guest
Nghe anh chị bàn chuyện về nick ,em cũng xin mạn phép giới thiệu sơ về nick của emnghe :Có cái nick này nhờ công của con bạn trong đội SVTN đặt hộ khi mới vào đội TN
Mặc dù nick là thế nhưng đối nghịch với thuy_múp và đây cũng là nick trên diễn đàn trường em :www.dhthanglong.com/forum
www.dhthanglong.com
Nên khi biết,tham gia diễn đàn webketoan cũng lấy nick này nuôn....

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Nhiều người cứ thắc mắc khi mình giới thiệu nick của mình và còn nhầm lẫn GEEK thành GREEK, có lẽ từ geek này hơi lạ ?

Thời gian đầu webketoan có sử dụng công cụ tên là Geeklog, mình tra từ điển để tìm hiểu ý nghĩa cái tên của nó. Tra Lạc Việt từ điển các bạn sẽ thấy từ này.
Geek phiên âm là [gi:k]
Nghĩa của nó:
- Người đam mê các hoạt động trí não (đối đáp chữ nghĩa, lập trình máy tính, sử dụng Internet chẳng hạn)
- Chuyên viên máy tính; chuyên viên tin học
- Người biểu diễn những trò quái gở trong các dịp lễ hội

Mình thấy thích với nghĩa thứ nhất của nó và vì là người Việt Nam nên mình thêm VN vào đầu là thành VNGEEK

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Còn với tôi, chỉ vì bạn tôi tự nhận là "người cá sấu", tức là cayman, thấy cũng hay hay nên lấy luôn làm nick chứ không phải hiểu cây mận đâu, nhưng cũng vì thế mà có chuyện đấy.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Hehe, chủ đề này hay quá mà không thấy ai tiếp tục nhẩy? Thế thì em vào đây quậy một chút.
Hồi em học lớp 11 thì phải em có xem một bộ phim TQ có tên là "Xứng danh anh hùng" làm em mê tít (mê tít cái anh chàng trong phim đó). Điều này theo em đã 8,9 năm rồi đấy; nó sinh ra rất nhiều chuyện đáng nhớ cho em nữa. Và chắc là theo em suốt đời vì bây giờ tất cả những gì quan trọng đều mang hơi hướng của nó cả như là: chữ ký này, mã pin và...nick trên webketoan nữa chứ. Trời ơi, em lại sắp khóc bây giờ vì nó cũng gợi nhớ bao nhiêu nỗi buồn của một thời ...tuổi trẻ.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
xungdanhanhhung nói:
Hehe, chủ đề này hay quá mà không thấy ai tiếp tục nhẩy? Thế thì em vào đây quậy một chút.
Hồi em học lớp 11 thì phải em có xem một bộ phim TQ có tên là "Xứng danh anh hùng" làm em mê tít (mê tít cái anh chàng trong phim đó). Điều này theo em đã 8,9 năm rồi đấy; nó sinh ra rất nhiều chuyện đáng nhớ cho em nữa. Và chắc là theo em suốt đời vì bây giờ tất cả những gì quan trọng đều mang hơi hướng của nó cả như là: chữ ký này, mã pin và...nick trên webketoan nữa chứ. Trời ơi, em lại sắp khóc bây giờ vì nó cũng gợi nhớ bao nhiêu nỗi buồn của một thời ...tuổi trẻ.
thế mà em tưởng nick của bác là XÚNG ĐẠN HÀNH HUNG làm em sợ phát khiếp.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Gia Linh nói:
thế mà em tưởng nick của bác là XÚNG ĐẠN HÀNH HUNG làm em sợ phát khiếp.
Gia Linh nói mình mới nhìn lại, đúng là nghe ghê quá. Nhưng mà như thế thì đâu đúng chính tả. Hehe, thế Gia Linh nghĩa là zì zậy?

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
xungdanhanhhung nói:
Gia Linh nói mình mới nhìn lại, đúng là nghe ghê quá. Nhưng mà như thế thì đâu đúng chính tả. Hehe, thế Gia Linh nghĩa là zì zậy?

ờ! Đúng thế thật!
Gia Linh nghĩa là gì nhỉ?
em là gì nhỉ?
các bác giúp em với. EM LÀ GÌ NHỈ?

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
xungdanhanhhung nói:
Thế còn "Xứng dân hành hung " thì sao nhỉ ? Cũng ghê ghê !

H

highland

Guest
Thấy mọi người nói về nick, thi mình cũng ham vui ma tham gia đây.

Cái nick của mình ấy à, "phonuicao" - Chỉ đơn giản là mình ở Cao Nguyên cho nên lấy tên là thế thôi. Hơn nửa ở đó thì đúng là núi cao thật nên...
Chắc tất cả biết bài hát "Còn chút gì để nhớ" rồi chứ?
"Phố núi cao phố núi đầy sương..."

Nhưng với cái tên này thì chẳng hiểu sao có nhiều người gọi mình bằng anh đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA