Tổng hợp các câu hỏi về "Thuế nhà thầu"

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
T

tranminh12

Guest
Chào các bạn!
Bên cty mình chuẩn bị nhập bản quyền và phim truyền hình
Các bạn cho mình hỏi tí về vấn đề thuế nhà thầu và thuế nhập khẩu phim truyền hình
Bên cty chịu thuế nhập khẩu và thuế nhà thầu là bao nhiêu %?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vothan

Guest
21/7/09
25
2
3
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi vấn đề này với
Bên mình có thuê 1 nhà thầu nước ngoài và thực hiện đăng ký mã số thuế cho họ.
Hiện nay, Nhà thầu đó thực hiện 3 hợp đồng như vậy mình có phải đăng ký cho nhà thầu đó 3 mã số thuế không hay chỉ cần 1 mã số thuế là đủ.
Khi quyết toán thuế nhà thầu thì cứ hết hợp đồng nào thì chỉ phải làm quyết toán thôi.
Mọi người chỉ giúp và đưa ra dẫn chứng thông tư về việc phải đăng ký mã số thuế nhà thầu cho mình với nhé.

D

dungmitec

Guest
16/4/11
1
0
1
Hà Nội
Xin các anh chị hướng dẫn và chỉ giáo:
Công ty em có mua bản quyền phần mềm (license) kèm dịch vụ hỗ trợ của hãng phần mềm nước ngoài từ một công ty phân phối/ đại lý có trụ sở ở nước ngoài và có văn phòng đại diện tại Việt Nam.
Sau đó Công ty em bán lại cho đơn vị khác (người dùng cuối).

Hỏi:
- Công ty em phải đóng các khoản thuế nào? giá trị tính thuế như thế nào?
- Nếu đơn vị phân phối / đại lý là công ty trong nước (ko có vốn nước ngoài) thì phải đóng khoản thuế nào và giá trị ra sao?
Ví dụ: License có giá USD 1000 và Dịch vụ hỗ trợ có giá USD 700.

Xin cám ơn.

T

thuhang0701

Guest
11/3/16
3
0
1
33
Các bậc tiền bối cho em hỏi nhờ với ạ. !!!!
Công ty em mua hàng về thiết bị Nha khoa từ một công ty bên nước ngoài, có Hóa đơn GTGT thuế suất 0%. Trong hợp đồng Hai bên có thỏa thuận các khoản chi phí sau khi hàng về Việt Nam, cty em sẽ chi trả hết, kể cả thuế nhà thầu cho cơ quan thuế.
Như vậy, công ty em phải nộp thuế nhà thầu thay bên nước ngoài đúng ko ạ ? Cty phải làm như thế nào để nộp thuế nhà thầu và thuế TNDN ạ ( Thuế TNDN, cty em có phải đóng ko ạ và đóng ntn ? )
Ngoài ra, với hóa đơn đầu vào thuế suất 0%, cty em có được vào chi phí hợp lý của DN hay ko ? và đưa như thế nào ạ ? Vì hiện tại công ty đang cho vào chi phí nội bộ chứ chưa đưa vào thuế.

Các ac tư vấn giúp em nhé
Em cảm ơn ạ !!! ^^

H

Huyền Yo

Guest
15/6/16
4
0
1
31
Cả nhà cho mình hỏi vấn đề này với
Bên mình có thuê 1 nhà thầu nước ngoài và thực hiện đăng ký mã số thuế cho họ.
Hiện nay, Nhà thầu đó thực hiện 3 hợp đồng như vậy mình có phải đăng ký cho nhà thầu đó 3 mã số thuế không hay chỉ cần 1 mã số thuế là đủ.
Khi quyết toán thuế nhà thầu thì cứ hết hợp đồng nào thì chỉ phải làm quyết toán thôi.
Mọi người chỉ giúp và đưa ra dẫn chứng thông tư về việc phải đăng ký mã số thuế nhà thầu cho mình với nhé.
Bạn chỉ cần đăng ký 1 mã số thuế cho 1 nhà thầu nước ngoài thôi nhé.
Khi quyết toán thuế nhà thầu thì hết hđ nào thì làm quyết toán cho hợp đồng đó thôi.

C

chauchau1308

Guest
7/7/16
1
0
1
34
Dear all,

Mình mua máy (thanh) dò kim từ Nhật (kích thước khá nhỏ), được người bán ship bằng đường hàng không qua dịch vụ chuyển phát nhanh FedEx, và giao tại nhà máy người mua, không bao gồm phí các dịc vụ khác. Vậy có phải bị đóng phí nhà thầu không?

Vui lòng tư vấn cho mình với.

Nguyễn Văn Toản_301

Nguyễn Văn Toản_301

Ktoán - người giúp các con số trở nên mềm mại hơn!
20/5/16
264
86
28
33
Hà Nội
Dear all,

Mình mua máy (thanh) dò kim từ Nhật (kích thước khá nhỏ), được người bán ship bằng đường hàng không qua dịch vụ chuyển phát nhanh FedEx, và giao tại nhà máy người mua, không bao gồm phí các dịc vụ khác. Vậy có phải bị đóng phí nhà thầu không?

Vui lòng tư vấn cho mình với.
Do hàng hóa người bán vẫn phải chịu rủi ro từ sân bay về tại kho của người mua nên vẫn chịu thuế nhà thầu nhá

K

Kế Toán Thôn

Sơ cấp
25/8/16
7
0
1
39
Công ty tôi có ký Hợp đồng với một công ty ở Singapo để tổ chức hội thảo tại Singapo. Giá hợp đồng là giá NET. Vậy khi thanh toán công ty tôi có phải tính thuế Nhà thầu để nộp cho Cơ quan thuế Việt Nam không ạ? Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ. Thanks!

Nguyễn Văn Toản_301

Nguyễn Văn Toản_301

Ktoán - người giúp các con số trở nên mềm mại hơn!
20/5/16
264
86
28
33
Hà Nội
Công ty tôi có ký Hợp đồng với một công ty ở Singapo để tổ chức hội thảo tại Singapo. Giá hợp đồng là giá NET. Vậy khi thanh toán công ty tôi có phải tính thuế Nhà thầu để nộp cho Cơ quan thuế Việt Nam không ạ? Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ. Thanks!
Trường hợp của bạn là công ty nước ngoài có thu nhập phát sinh tại ngoài VN nên ko chịu điều chỉnh của thuế nhà thầu

H

Huyền Yo

Guest
15/6/16
4
0
1
31
Theo mình là ko. Vì phạm vi thực hiện dịch vụ ở ngoài lãnh thổ Việt Nam.

H

Huyền Yo

Guest
15/6/16
4
0
1
31
Theo mình là ko. Vì phạm vi thực hiện dịch vụ ở ngoài lãnh thổ Việt Nam.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA