em nhỏ xin mắt các bậc tiền bối cũng như hậu bối :)

• Thread starter pipi257
  • Ngày gửi
P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
Hôm nay em mới lò dò bon chen vô forum này,may ghê đó , rất mong được làm quen với các bác, các anh ,các chị...các em...bà con cô bác ...thân hữu gần xa
Em xin tự giới thiệu xíu nha
Em tên là pipi, hiện đang là sinh viên năm 3 trường ĐH Kinh Tế TPHCM khoa kế toán kiểm toán...hichic ...vậy mà môn học em sợ nhất lại là môn kế toán..hichic thế mới khổ chứ...Hy vọng khi tham gia vào forum này em sẽ được học hỏi thêm nhiều kiến thức bổ ích ---> em chẳng thèm sợ môn kế toán nữa ( oai chưa .... hihihi) ---> chảnh quá chảnh quá không chịu nổi hichic... Rất mong nhận được sự chỉ giáo của mọi người
I'm a little girl .... in a big big world.... :):):)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Chào em, pipi!
Chúc em thực hiện được ý muốn của mình khi tham gia vào Webketoan nhé.
(Hix, anh đây lúc bằng em cũng sợ kế toán lắm đấy... hi hi hi...)

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Bac Overac ơi bàc phải dặn dò nhỏ Pipi nhà ta nhẹ nhàng thôi chứ,... bác nói thế nhỏ pipi sẽ sợ đấy, môn kế toán mà còn sợ nữa huống chi là bác,.... smile, ... nhỏ pipi ơi bác overac nhà ta hiền lắm đó,... đừng nghĩ bác ấy lạnh lùng mà sợ nhé!!
Chúc pipi vui vẻ và học hỏi được nhiều khi tham gia diễn đàn.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
van_accvn nói:
Bac Overac ơi bàc phải dặn dò nhỏ Pipi nhà ta nhẹ nhàng thôi chứ,... bác nói thế nhỏ pipi sẽ sợ đấy, môn kế toán mà còn sợ nữa huống chi là bác,.... smile, ... nhỏ pipi ơi bác overac nhà ta hiền lắm đó,... đừng nghĩ bác ấy lạnh lùng mà sợ nhé!!
Chúc pipi vui vẻ và học hỏi được nhiều khi tham gia diễn đàn.
Phải chơi phủ đầu chứ!
Này van_accvn ơi! chưa nói chuyện với bạn bao giờ sao biết tui hiền! cho YM đi! Chat cái nào!

H

hongan

Guest
20/12/04
20
0
1
Lang thang
Người ta mới "lò dò" vô chơi mà các bác hù ghê quá.

P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
oái oái .... pác overAC uiiii.... pipi nào có tội chi đâu .... chỉ có mỗi tội post 2 bài cùng lúc thôi mà ... hichic.... sự cố mà.... hichic.... pipi xin chừa từ nay mà... hichic .... bác đừng bắt nạt nhỏ pipi nữa mà.... năn nỉ đó .... Bắt tay làm quen pác overAC cái nào :)
2 anh cothant : hồi đó anh cũng sợ môn kế toán à... hihihi... nhưng bây giờ thì anh đâu còn phải sợ nữa đâu.... chỉ còn mỗi mình em .... hichic .... rất mong được anh chỉ giáo :) À mà hồi đó anh cũng học trường kinh tế TPHCM hay trường nào vậy anh?
to van accvn: cám ơn anh (chị đã đứng ra cứu nhỏ pipi .... chắc chắn nhỏ pipi sẽ rất vui khi được tham gia diễn đàn này ....và được làm quen với bác van accvn :)

Sửa lần cuối:
V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Smile, van_accvn ở miền bắc,... thật sự là thành viên trung thành của Webketoan... nhưng đợt vừa rồi bận nên chỉ có thể vào diễn đàn đọc thôi chứ không post bài nào lên cả,.. bac Whoami ơi,... trong Webketoan cua chung ta có ai dữ đâu phải ko? cả bác cũng vậy nữa mà,... smile,... Pipi thông cảm cho các old members này nhé,... họ chào Pipi đó... vanaccvn cũng rất vui khi Pipi tham gia diễn đàn, Pipi đảm bảo sẽ thích và vui hơn nhiều khi gặp được nhiều người tốt và sẵn sàng giúp đỡ Pipi chứ không riêng gì vanaccvn đâu!

W

WhoamI

Cao cấp
van_accvn nói:
bac Whoami ơi,... trong Webketoan cua chung ta có ai dữ đâu phải ko? cả bác cũng vậy nữa mà,... smile,...
Thấy chưa anh Maica! Có người nói WhoamI hiền đây này! là lá la! Cảm ơn van_accvn nhé!
Mọi người đùa cho vui đó mà! à quên chưa chúc mừng bạn pipi tham gia diễn đàn nhé! Hồi xưa đi học mình không sợ nhưng mà ...ghét môn kế toán lắm, nhưng từ khi có WKT, có EFC mình hết ghét kế toán liền!

P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
bác van accvn ơi, nhỏ pipi nói đùa chút thôi mà... nhỏ pipi biết trong dd này ai cũng gần gũi và dễ mến hết.... nhất là bác overAC.... ấn tượng khó phai .... hihi , mà sao bác lại nói là các old members vậy? Nếu có thì chắc chỉ mỗi mình bác là old member :) , bác không sợ bác overAC giận bác khi kêu bác ấy là old à ( người "old" dễ giận lắm đó nha bác) . Mấy bác lúc nào cũng trẻ...cũng khỏe và đáng yêu hết mà:)
2 bác Whoami : nhỏ pipi xin chào bác , cám ơn lời chúc của bác nha, cũng hy vọng sau này nhờ sự chỉ giáo của các bác, nhỏ pipi sẽ yêu ngành của mình như các bác bi giờ nhỉ

Sửa lần cuối:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hi hi, nhỏ pipi nảy...láu táu quá đấy, nhưng cũng dễ thương lắm, hi hi...
Ừh, anh học Kinh tế đó em, chắc em K28?
Anh OverAC cũng thế, là đàn anh của em đấy. Thật ra anh ý ở ngoài hiền lắm, trong đây thì làm bộ "bặm trợn" vậy thôi, đừng sợ nhé em (nói nhỏ: chứ thỉnh thoảng anh ý vẫn hay bị 1 cô bé nhỏ hơn 2 tuổi ăn hiếp hoài đấy.... hi hi hi hi...)

H

highland

Guest
To Cothant:
Lúc bằng pipi thì sợ kế toán lắm hả, vậy bây giờ sợ nhất là cái gì nào. Lăn lộn trên tất cả, chỗ nào cũng có trong web này mà. Có bí quyết gì chỉ cho phonuicao này đi. Muốn trên từng cây số như em lắm nhưng mà sợ quá. Kinh nghiệm dày dặn chỉ cho chị này với. Thấy mọi người nói chuyện cũng xôm tụ nên cho vô nói vài câu được chứ.
To OverAC!
Chị thấy em cũng đâu có dễ bị ăn hiếp đâu mà để cothant bảo bị người khác ăn hiếp thế.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
To Phonuicao: Ối, toàn spam bài không chị à... ko hay ho gì đâu.
hi hi, em thấy chị gần đây post bài tự tin lắm mà, cứ như thế nhé chị.

P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
oaí... nhỏ pipi lại bị mắng là láu táu nữa rồi kìa... hichic... nhưng ko sao ... câu sau nghe cũng đỡ tủi thân ... hichic ...hihi . Anh conthant ơi, vậy hóa ra anh + bác overAC với nhỏ pipi là đồng môn rồi nhỉ ? Nhưng mà anh ơi, bác overAC ghét nhỏ pipi rồi ... hichic ... nhờ mấy bác nói bác ấy đừng ghét pipi mà tội nghiệp nhỏ ... hichic
Chị phonuicao ơi, bác overAC hay bắt nạt mấy nhóc như pipi thì cũng phải có 1 người bắt nạt được bác ấy chứ, phải không chị? Biết đâu bác ấy thích vậy nữa là khác ấy chứ :)
bác overAC ơi, bác là đàn anh của nhỏ pipi thì đừng giận...đừng ghét nhỏ pipi nha bác... hichic... nhỏ pipi ngoan lắm mà :) ..

Sửa lần cuối:
pipi257 nói:
oái oái .... pác overAC uiiii.... pipi nào có tội chi đâu muh.... chỉ có mỗi tội post 2 bài cùng lúc thôi muh ... hixhix.... sự cố muh.... hixhix.... pác nì dữ rứa .... hixhix.... pipi xin chừa từ nay muh... hixhix .... hehehe .... pác đừng bắt nạt nhỏ pipi nữa muh.... năn nỉ đó ... hehehe .... Bắt tay làm quen pác overAC cái nèo :)
2 anh cothant : hồi đó anh cũng sợ môn kế toán à... hihihi... nhưng bây giờ thì anh đâu còn phải sợ nữa đâu.... chỉ còn mỗi mình em .... hixhix .... rất mong được anh chỉ giáo :) À mà hồi đó anh cũng học trường kinh tế TPHCM hay trường nào vậy anh?
to van accvn: cám ơn anh (chị)...hehe...(em) đã đứng ra cíu nhỏ pipi .... chắc chắn nhỏ pipi sẽ rất vui khi được tham gia diễn đàn nì ....và được làm quen với van accvn :)

Yêu cầu bạn pipi viết bài đàng hoàng, không dùng những từ địa phương như vậy vào diễn đàn. Nên nhớ đây là diễn đàn của cả 3 miền. Có rất nhiều các mems lớn tuổi.

P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
Chị Khanhdoan ơi, em xin lỗi chị cũng như các thành viên khác trong dd nếu em có nói gì sai, sau này em sẽ cẩn thận hơn... em cám ơn chị đã nhắc nhở em.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Ở SG phải không???
Vậy thì phải phạt như sau:
1. Phải tham dự buổi họp mặt sắp tới của CFC hoặc của WKT nói chung tổ chức ở SG
2. Phải đọc thuộc nội qui trước toàn thể anh chị trong WKT!

20 tuổi là tuổi út của diển đàn đấy (bằng tuổi bé Mai, nhưng có lẻ nhỏ tháng hơn bé Mai nửa).

Điều 3 trong chương 2 của nội qui WKT
• Bài viết không được viết hoàn toàn bằng chữ in hoa; chỉ có biểu tượng cảm xúc mà không có nội dung hay có những từ làm méo mó tiếng Việt như: wé, lém, wan, v.v...

P

pipi257

Guest
18/3/05
3
0
0
39
HCM
OverAC nói:
Ở SG phải không???
Vậy thì phải phạt như sau:
1. Phải tham dự buổi họp mặt sắp tới của CFC hoặc của WKT nói chung tổ chức ở SG
2. Phải đọc thuộc nội qui trước toàn thể anh chị trong WKT!

20 tuổi là tuổi út của diển đàn đấy (bằng tuổi bé Mai, nhưng có lẻ nhỏ tháng hơn bé Mai nửa).
Anh overAC làm em vui quá, có hình phạt--> chấp hành tốt sẽ được tha tội ... oh là la... Hình phạt là phải tham dự buổi họp mặt sắp tới của WKT ... vinh dự quá ... nếu không phải thi cử ... hay trở bệnh đột xuất thì chắc chắn nhỏ pipi sẽ có dịp được gặp các anh các chị rồi ... hi hi
Mà anh overAC ơi, đừng bắt em đọc thuộc nội quy trước toàn thể anh chị trong WKT nha anh... em nhát lắm ... nhờ anh giảm hình phạt giúp em anh nhé ... em năn nỉ mà... cho em đọc nội quy ngay bây giờ nha anh.... em xin hứa sẽ không bao giờ dám vi phạm nội quy nữa , nếu nói là em đã thuộc làu nội quy của dd thì hoá ra em nói xạo... nhưng em đã đọc rất kỹ rồi, và chắc chắn em sẽ là một trong những công dân chấp hành nội quy nghiêm chỉnh nhất :)... em xin hứa! Nếu sau này em có vi phạm thì các anh chị cứ thẳng tay trừng trị ... ( cũng hy vọng là không có lần sau )
( anh ơi, em nói nhỏ với anh chuyện này... anh cothant cũng vi phạm nội quy đó anh...ảnh viết là "anh ý"--> phải là "anh ấy" mới đúng phải không anh? phạt ảnh luôn đi anh... hihihi...)

NỘI QUY DIỄN ĐÀN

NỘI DUNG BÀI VIẾT:
• Bài viết không được có nội dung hay hình ảnh đề cập đến những vấn đề nhạy cảm như chính trị, tôn giáo, tình dục (từ ngữ tục tĩu, bậy bạ, hay các biến thể của nó có ý nghĩa tương tự), … hoặc những nội dung gây mất đòan kết như chê bai, bài xích, công kích lẫn nhau, …

• Bài viết phải được gửi vào diễn đàn phù hợp với nội dung được đề cập và tuân thủ những quy định riêng cho từng diễn đàn nếu có.

• Bài viết phải có nội dung không được trùng lắp với những vấn đề đã được thảo luận trên diễn đàn. Những bài viết tiếp theo một chủ đề đang thảo luận phải có nội dung phù hợp với chủ đề đó.

HÌNH THỨC
• Những yêu cầu giúp đỡ trực tiếp tới cá nhân thành viên phải được gửi qua hệ thống nhắn tin.

• Bài viết phải được gõ tiếng Việt có dấu. (Xem phần Trợ giúp và tại đây).

• Bài viết không được viết hoàn toàn bằng chữ in hoa; chỉ có biểu tượng cảm xúc mà không có nội dung hay có những từ làm méo mó tiếng Việt như: wé, lém, wan, v.v...

BIỆN PHÁP XỬ LÝ
• Những bài viết vi phạm quy định sẽ bị chỉnh sửa, di chuyển đến diễn đàn phù hợp, bỏ vô thùng rác hoặc xóa bỏ tuỳ theo mức độ vi phạm. Bài viết để trong thùng rác sẽ không được quan tâm trả lời và sẽ bị xóa định kỳ mà không cần thông báo trước.

• Quản lý box sẽ nhắc nhở những thành viên vi phạm nội quy. Những thành viên cố tình gây rối, gửi những bài viết không đúng quy định, sau khi nhắc nhở mà vẫn tiếp tục sẽ bị xóa tên thành viên khỏi diễn đàn.

Ban quản trị mong muốn các thành viên tham gia diễn đàn tự giác chấp hành những quy định trên, chủ động thông báo những vi phạm phát sinh và tích cực hợp tác với chúng tôi để xây dựng diễn đàn ngày càng tốt hơn đem lại lợi ích cho chính các thành viên.

Nội quy này có hiệu lực từ ngày công bố và có thể được điều chỉnh bổ sung cho phù hợp với yêu cầu quản trị điễn đàn trong từng giai đọan.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA