Báo cáo tài chính năm nay..

• Thread starter Nguyen Thi Hue
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Hue

Guest
Các bác ơi! cho em hỏi có phải báo cáo tài chính năm nay bắt buộc phải nộp cả Báo cáo lưu chuyển tiền tệ phải không ạ?
Bác nào biết trả lời giúp em với nhé!
Xin cảm ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Theo quy định thì bạn phải nộp Bảng cân đối kế toán, Báo cáo thu nhập (lãi, lỗ), báo cáo lưu chuyển tiền tệ và thuyết minh báo cáo tài chính. Tuy nhiên do thực tế ít có doanh nghiệp làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ nên có 1 số cục thuế địa phương miễn cho các doanh nghiệp không phải nộp báo cáo này. Tốt nhất là bạn cứ hỏi cán bộ quản lý thuế của công ty bạn nhé (vì mỗi nơi làm mỗi khác).

H

hoangtrinh

Guest
5/1/04
21
0
0
Trong bộ cáo cáo tài chính năm nay bắt buộc có báo cáo lưu chuyển tiền tệ đấy các bác ạ. Và năm nay báo cáo tài chính không nộp lên sở kế hoạch đầu tư nữa mà nộp lên phòng Thống kê quận - nơi công ty đặt trụ sở.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ơ thế em tưởng là nộp cho cả Sở kế hoạch đầu tư, phòng Thống kê mỗi nơi một bản? Cơ quan thuế hai bản, mình lưu lại một bản.
Bác xem văn bản nào vậy, chỉ giùm em cái!
hoangtrinh nói:
Trong bộ cáo cáo tài chính năm nay bắt buộc có báo cáo lưu chuyển tiền tệ đấy các bác ạ. Và năm nay báo cáo tài chính không nộp lên sở kế hoạch đầu tư nữa mà nộp lên phòng Thống kê quận - nơi công ty đặt trụ sở.

H

hoangphuc

Guest
26/8/04
46
0
6
42
Hà Nội
www.masvic.com
Theo mình biết thì vẫn phải nộp lên Sở kế hoạch đầu tư (Cụ thể là nộp ở phòng Đăng ký kinh doanh) một bộ, nộp cho Phòng Thống kê quận một bộ và nộp cho Cục thuế quản lý mình 2 bộ (nhớ là phải đem lên 3 bộ để họ ký nhận cho, các bác quản lý thuế là hay đánh mất tờ khai và báo cáo lắm, mình dính chưởng mấy lần rùi).
Báo cáo tài chính năm nay quy định bắt buộc phải có Báo cáo lưu chuyển tiền tệ đấy

W

WhoamI

Cao cấp
Thêm nữa này. Các bạn nộp ở chỗ naò thì nhớ lấy Biên bản nộp đang hoàng và lưu cẩn thận. Vì rút kinh nghiệm mình năm ngoái đầu năm nộp BCTC cho Sở KHĐT về chẳng để ý lưu cẩn thận nên đến giữa năm có nhu cầu làm Thay đổi đăng ký kinh doanh mà không có cái biên bản đó là mệt đấy!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Các mem KT ở TPHCM chú ý là đối với công ty TNHH và DNTN (nói chung là ngòai quốc doanh) năm nay chỉ nộp cho phòng thống kê Quận Huyện nơi công ty đặt trụ sở chứ không nộp lên sở KHDT nữa đâu.!!!!

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Cho hỏi thêm là đ/v Cty được Bộ KH+ĐT cấp phép thì có phải nộp 1 bộ cho Bộ không?

Cảm ơn các bạn trước.

V

virutgirl83

Guest
cac ban oi cho minh hoi cty minh la cty co phan moi thanh lap thang 8 nam 2004 nhung den thang 11/2004 moi lay ma so thue va bat dau hoat dong tu khi do. tuy nhien cty minh ko co doanh thu, chi co chi phi luong cong nhan vien. minh muon xin cuc thue hoan nop BCTC nhung ben cuc thue noi minh van fai lap BCTC nhu binh thuong, theo cac ban nhu vay co dung ko? (neu tinh tu thang 11 co ma so thue thi ben minh moi chi hoat dong dc hon 1 thang). Cam on nhieu.
Bài phạm qui, Bạn đánh bài phải có dấu, nếu không bài của bạn sẽ bị xóa mà không cần báo.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hoangtrinh

Guest
5/1/04
21
0
0
Đúng rồi, vẫn làm BCTC bình thường chứ bạn, không hoãn được đâu.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Mình đọc được ở đâu đó là nếu doanh nghiệp chỉ mới hoạt động dưới ba tháng trước khi kết thúc năm tài chính thì có thể gộp vào báo cáo năm sau. Già cả rồi không nhớ chính xác lắm! Phải vậy không Mina?

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
ketoancon nói:
Mình đọc được ở đâu đó là nếu doanh nghiệp chỉ mới hoạt động dưới ba tháng trước khi kết thúc năm tài chính thì có thể gộp vào báo cáo năm sau. Già cả rồi không nhớ chính xác lắm! Phải vậy không Mina?
Nếu muốn làm báo cáo gộp chắc là phải làm công văn "xin" theo chế độ "xin-cho" hiện hành. Hic!

To Ketoancon, nếu bạn cảm thấy già rồi thì nhớ đổi nick lại cho phù hợp, sau này đỡ phải nhầm. He he!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đúng như bác ketoancon nói đó. Công ty bạn chưa phải nộp BCTC đâu, hãy để cộng dồn nó sang năm sau.
Bạn vào mã Unicode sẽ đánh được tiếng Việt đó!
virutgirl83 nói:
cac ban oi cho minh hoi cty minh la cty co phan moi thanh lap thang 8 nam 2004 nhung den thang 11/2004 moi lay ma so thue va bat dau hoat dong tu khi do. tuy nhien cty minh ko co doanh thu, chi co chi phi luong cong nhan vien. minh muon xin cuc thue hoan nop BCTC nhung ben cuc thue noi minh van fai lap BCTC nhu binh thuong, theo cac ban nhu vay co dung ko? (neu tinh tu thang 11 co ma so thue thi ben minh moi chi hoat dong dc hon 1 thang). Cam on nhieu.
Bài phạm qui, Bạn đánh bài phải có dấu, nếu không bài của bạn sẽ bị xóa mà không cần báo.

N

Nguyen Thi Hue

Guest
Các bác làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ chưa, em chưa làm bao giờ nhưng thấy nó có vẻ đơn giản, nên đang lo là mình làm sai ... mà đọc lại sách thì thấy lười quá. Hi hi

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn ơi, nó không đơn giản như bạn tưởng đâu. Có lẽ nhiều người thấy mới và khó quá mà không làm đấy. Phải xem hướng dẫn thì mới làm chính xác được.

Nguyen Thi Hue nói:
Các bác làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ chưa, em chưa làm bao giờ nhưng thấy nó có vẻ đơn giản, nên đang lo là mình làm sai ... mà đọc lại sách thì thấy lười quá. Hi hi

N

nhugiao

Guest
20/1/05
2
0
0
44
HCMC
tính từ ngày cấp giấy phép đến ngày 31 tháng 12, neu dưới 3 tháng thì công ty bạn mới được công dồn vào năm sau. Công ty bạn được cấp phép từ tháng 8, cho dù đến tháng 11 mới hoạt động thì vẫn phải lập BCTC. Công ty minh cung giống công ty ban, minh vừa làm xong.:)

K

kttruong

Guest
4/12/03
1
0
1
mua phần mềm kt về là làm đc hết mà

T

thuat

Guest
30/9/04
8
0
0
42
HoChiMinh city
theo luật thì hàng tháng phãi lập bảng thuế giá trị gia tăng ,trường hợp doanh nghiệp bạn không có doanh thu nhưng chi phí vẫn có như vậy thỉ lỗ vẫn phải nộp báo cáo tái chính.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA