Báo cáo tài chính năm nay..

• Thread starter Nguyen Thi Hue
  • Ngày gửi
T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Vẫn phải nộp đấy bạn a, theo quy định thì bạn cứ hoạt động trong năm bất kể là bao nhiêu tháng thì bạn vẫn phải làm báo cáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Kế toán nội bộ

Bạn nào biết về kế toán nội bộ cho mình hỏi chút, công ty mình có một đơn vị phụ thuộc hoạt động theo phương thức tự trang trải chi phi, đơn vị này hạch toán phụ thuộc hoàn toàn vì không có con dấu riêng, không có mã số thuế, không có đăng ký kinh doanh. Vậy việc hạch toán giữa công ty và đơn vị nội bộ này như thế nào cho phù hợp. Nếu bạn nào có tài liệu về hạch toán này cho mình xin với. Cảm ơn các bạn nhiều

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Xin lỗi vì mình post bài vào chủ đề này vì mình không biết gửi chủ đề mới ở đâu

T

thuynguyen

Guest
Mình đang rất cần bộ biểu mẫu báo cáo tài chính năm cho doanh nghiệp. Các bác nào có , xin gửi cho em út nhé. Em út cám ơn trước các lão ca
Email : thuy0210nguyen@yahoo.com

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
thachthao nói:
Bạn nào biết về kế toán nội bộ cho mình hỏi chút, công ty mình có một đơn vị phụ thuộc hoạt động theo phương thức tự trang trải chi phi, đơn vị này hạch toán phụ thuộc hoàn toàn vì không có con dấu riêng, không có mã số thuế, không có đăng ký kinh doanh. Vậy việc hạch toán giữa công ty và đơn vị nội bộ này như thế nào cho phù hợp. Nếu bạn nào có tài liệu về hạch toán này cho mình xin với. Cảm ơn các bạn nhiều
To thachthao : Đơn vị hạch toán phụ thuộc hoàn toàn lại không có con dấu mã số thuế thì họ mã số, tài khoản, con dấu của công ty để hoạt động thì họ đâu cần phải hạch toán kế toán tài khoản đâu. Hàng tháng họ tập hợp toàn bộ doanh thu + bảng kê, chi phí + bảng kê ...gửi về cho bạn, để bạn hạch toán đấy chứ. Còn tại công ty bạn có mở chi tiết tài khoản để bạn có thể theo dõi cho tiện.
Vấn đề là bạn hướng dẫn họ mở sổ theo dõi, lập các bảng kê sao cho dễ kiểm tra, kiểm soát thôi mà.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
thuynguyen nói:
Mình đang rất cần bộ biểu mẫu báo cáo tài chính năm cho doanh nghiệp. Các bác nào có , xin gửi cho em út nhé. Em út cám ơn trước các lão ca
Email : thuy0210nguyen@yahoo.com
Bạn ơi lên chi cục thuế người ta phát cho, ủng hộ cho chi cục 15000/bộ x 5 bộ :D
Không bắt buộc nộp báo cáo lưu chuyển tiền tệ.

N

Nguyen Thi Hue

Guest
Các bác ở HN ơi cho em hỏi gấp với, Sở KHĐT có 2 nơi thì mình nộp BCTC ở Kim Mã hay ở Trần Nguyên Hãn.
Cảm ơn các bác nhé!

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
"To thachthao : Đơn vị hạch toán phụ thuộc hoàn toàn lại không có con dấu mã số thuế thì họ mã số, tài khoản, con dấu của công ty để hoạt động thì họ đâu cần phải hạch toán kế toán tài khoản đâu. Hàng tháng họ tập hợp toàn bộ doanh thu + bảng kê, chi phí + bảng kê ...gửi về cho bạn, để bạn hạch toán đấy chứ. Còn tại công ty bạn có mở chi tiết tài khoản để bạn có thể theo dõi cho tiện.
Vấn đề là bạn hướng dẫn họ mở sổ theo dõi, lập các bảng kê sao cho dễ kiểm tra, kiểm soát thôi mà."

To Vo Vinh Nam: cảm ơn bạn đã trả lời mình. Cho mình hỏi thêm một chút, đơn vị này hoạt động theo hình thức khoán tự trang trải thu chi, chia lãi về cho công ty theo từng hợp đồng kinh tế cụ thể. Hiện tại công ty chưa cấp vốn vậy những khoản chi phí đơn vị này chi ra khi họ kê bảng kê về mình phải hạch toán thế nào? Trong trường hợp này khi đơn vị vay vốn của công ty thì hạch toán thế nào? bạn giúp mình với

G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
Lò dò vào đây mới biết năm nay bắt buộc phải nộp Báo cáo lưu chuyển tiền tệ!
Lại còn phải nộp BCTC cho cả Sở kế hoạch đầu tư, phòng Thống kê Quận nữa chứ!
Thế mà làm xong mấy cái biểu mẫu thuế mới trước tết đã tung tăng rùi!
Híc! Đoảng quá!

Các bạn ơi! bây giờ mới đem BCLCTT lên thuế nộp thì bị xử lý thế nào nhỉ?
Còn Sở kế hoạch đầu tư và phòng Thống kê Quận thì có hạn nộp BCTC là bao giờ nhỉ?
Ai biết mách giùm một tẹo với!

N

Nguyen Thi Hue

Guest
90 ngày mà bạn. Hôm nay ngày cuối cùng đấy . Hiiihi

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
thachthao nói:
" Cho mình hỏi thêm một chút, đơn vị này hoạt động theo hình thức khoán tự trang trải thu chi, chia lãi về cho công ty theo từng hợp đồng kinh tế cụ thể. Hiện tại công ty chưa cấp vốn vậy những khoản chi phí đơn vị này chi ra khi họ kê bảng kê về mình phải hạch toán thế nào? Trong trường hợp này khi đơn vị vay vốn của công ty thì hạch toán thế nào? bạn giúp mình với
Thực ra vấn đề lớn ở đây không phải là hạch toán đâu vì đối với các khoản chi khi có bảng kê tập hợp chi phí thì bạn chỉ kiểm tra xem có chấp nhận các khoản chi đó không( có đủ thủ tục, đủ chứng từ hợp pháp, hợp lệ chưa) rồi hạch toán các TK chi phí của công ty (nên mở chi tiết đến tiết khoản để theo dõi). Cái chính ở đây là tuỳ theo hình thức kế toán bạn đang áp dụng mà hướng dẫn lập bảng kê theo đó cho phù hợp
VD : Bảng kê tổng hợp chí phí
- Bảng kê tập hợp chi phí trực tiếp
- Bảng kê tập hợp chi quản lý
- Bảng tính khấu hao ( riêng cái này thì tuỳ theo cấp độ phân cấp quản lý TSCĐ của đơn vị- nếu tại cty vẫn theo dõi số TSCD này thì đơn cị phụ thuộc của bạn không phải làm).
Còn về chia lãi khi có lãi theo từng hợp đồng tôi chưa rõ lắm qui định của cty bạn về chia lãi này. Nếu theo từng hợp đồng nghĩa là cty được hưởng 1 phần lợi nhuận từ hợp đồng (vậy thuế TNDN ai nộp- và chi phí quản lý chung chưa tính được khi hoàn thành hợp đồng ai chịu) thì khi hạch toán bạn tự động tách ra thôi ( vì bạn có thể tách quản lý chi tiết TK lợi nhuận mà)
Do không nắm được chi tiết về sự phân cấp ở cơ quan bạn bên tôi chỉ nêu lên một số ý kiến chung thế thôi không cụ thể được.

G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
Có ai ở đó biết có văn bản pháp quy nào hướng dẫn lập BCLCTT chỉ luôn cho tớ với!!!

A` ! Tớ tìm ra rồi! Ở trong 6 chuẩn mực kế toán đợt 2: 165/2002/QÐ-BTC ngày 30/12/2002

To Nguyen Thi Hue: Ơ nhưng báo cáo thống kê là cái gì thế??? (Tớ cũng ở Hà Nội như bạn đó!)

Sửa lần cuối:
N

Nguyen Thi Hue

Guest
Mình vừa đi nộp BCTC về, vẫn chưa bắt buộc BCLCTT đâu. Nhưng báo cáo thống kê thì chưa hiểu như thế nào (hôm nay thấy mọi người nộp tới tấp, mà mình chẳng có thông tin gì) có ai đã làm thì chỉ giúp mình với.

M

mom131

Guest
12/8/04
24
0
0
Báo cáo lưu chuyển tiền tệ năm nay phải nộp rồi bạn ơi! Làm thêm 1 cái thi co vấn đề gì,Còn báo cáo thống kê thi có phải là cái phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp của Tổng cục thông kê không? cái đó thì sang đầu tháng 4 này nộp cũng được mà

N

Nguyen Thi Hue

Guest
Hôm qua mình lên Thống kê quận Đống Đa nộp BCTC, nhưng chưa có bộ BC Thống kê nên họ chưa nhận BCTC, BC thống kê đấy phải mua 40N/bộ (và có 1 lớp bồi dưỡng do họ tổ chức), nhưng tại họ chưa tra đc DN mình là loại A hay B lên hẹn hôm khác lên mua và hạn cuối cùng nộp là 15/4.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn không cần phải mua đâu, bạn mượn công ty nào có mẫu điều tra thông tin doanh nghiệp rồi photo ra và làm cũng được. Đó chỉ là mẫu quy định chứ cơ quan thống kê không thể bắt buộc mình phải mua. Khi nộp nhớ nộp kèm BCTC và cả báo cáo kiểm toán nếu là doanh nghiệp bắt buộc phải kiểm toán.
Họ thu 40,000 của bạn để bán cuốn luật thống kê, một cuốn các văn bản hướng dẫn về thống kê và cái phiếu điều tra thông tin thôi nên bạn có thể mua và cũng có thể không mua.

N

Nguyen Thi Hue

Guest
Hi hi....
Mình hỏi các chị thống kê là tại sao DN mình ko có thông tin gì về vụ thống kê này thì các chị bảo tại Bưu điện.
Mình hỏi thế bây giờ mình phải làm như thế nào - Các chị bảo: Bỏ 40N ra mua rồi về nghiên cứu tự khai ...
Cảm ơn bác TrầnVanHung nhé!

M

muadong

Guest
16/9/04
12
0
0
Ha Noi
Ngày 31/03/05 Mình cũng đi nộp BCTC lên Cục Thống Kê ở Hàng Trống - Hoàn Kiếm. Khi đến nộp có một Cô đưa cho mình 02 bộ điều tra thông tin. 01 - của Cục Thông Kê, 01 - của Bộ Kế Hoạch Đầu Tư. Nói chung là Cty bạn mà lập BCTC rồi thì bạn làm khoảng 20" là xong. à mà khi gặp mấy cô Thống Kê ở Hàng Trống dễ chịu lắm giá mà lên gặp Cán Bộ Thuế cũng dễ chịu như thế thì ngày nào cũng muốn đến thăm.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA