Mất hoá đơn GTGT

• Thread starter chuonggio613
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Sẵn tiện cho mình hỏi xuất 02 hóa đơn cho 1 cty trong cùng 1 ngày mà co cùng thuế suất thuế GTGT thi co seo ko dzay?Các anh chị làm ơn giúp mình với!thanks các anh chị nhiều!

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Sẵn tiện cho mình hỏi xuất 02 hóa đơn cho 1 cty trong cùng 1 ngày mà co cùng thuế suất thuế GTGT thi co seo ko dzay?Các anh chị làm ơn giúp mình với!thanks các anh chị nhiều!

Đừng làm trái với luật thì xuất bao nhiêu cũng được hết bận ơi!!

linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
Hix bên mình cũng gửi hóa đơn theo xe này, mất cả mấy liên luôn, h làm thế nào các pác nhỉ ! nếu phạt thì bị phạt bao nhiêu tiền 1 số vậy !? thanks các pac

- Chào bạn, theo kinh nghiem sử lý mất hoá đơn của mình thì không nhất thiết là bạn phải xin công an chứng đâu, trong biên bản mất hoá đơn cần nêu rõ lý do là ok rồi, bên thuế không nhất thiết là cần biên bản xác nhận của công an là bạn đã bị mất hoá đơn đó đâu,vì khi mất hoá đơn đó, nếu bạn báo cho thuế thì hoá đơn bạn làm mất sẽ không còn tác dụng j nữa vì nó bị cơ quan thuế huỷ rồi. vì thế bạn cứ nộp biên bản lên thuế và chờ nộp phạt là được rồi :004:
Thân chào!

M

maithim18

Guest
27/12/08
4
0
1
ha noi
Cảm ơn các anh chị! Bên Thuế đã phạt em 200N/1HĐ đó ạ. Nhưng bây giờ em phải làm thế nào đây nếu xuất hoá đơn mới cho khách hàng. Vì hoá đơn mất là hoá đơn tháng 3, em sẽ phải điều chỉnh doanh thu và thuế của tháng 7 này ntn ạ. Mong các anh chị giúp đỡ!

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Cảm ơn các anh chị! Bên Thuế đã phạt em 200N/1HĐ đó ạ. Nhưng bây giờ em phải làm thế nào đây nếu xuất hoá đơn mới cho khách hàng. Vì hoá đơn mất là hoá đơn tháng 3, em sẽ phải điều chỉnh doanh thu và thuế của tháng 7 này ntn ạ. Mong các anh chị giúp đỡ!

Xuất lại hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn mất. Còn trong khai thuế thì khai âm số thuế của hóa đơn bị mất, khai hóa đơn thay thế bình thường.
Thân

N

nnthanhdat

Guest
11/7/09
28
0
0
quận 5, tp. HCM
Trả lời câu của chau ruby: có sao không. Cộng 2 hoá đơn đó xem có tổng từ 20 triệu trở lên không để xét điều kiện để kê khai khấu trừ, hoàn thuế của người mua hàng.

P

phuonghoaivy

Guest
25/9/07
1
0
0
36
viet yen, bac giang
Các anh chị ơi,
Nếu hoá đơn bị mất do chuyển phát nhanh, thì phải xử lý thế nào ạh?

H

hongduyen206

Guest
13/5/08
22
0
0
37
Thái Bình
Em cũng vừa bị mất hoá đơn GTGT đây, chán quá cơ. Mọi lần thì em giao tận nơi và bắt ký nhận, nhưng lần này do quá bận em ko có thời gian đi giao hoá đơn nên đã gọi chuyển phát nhanh. Không hiểu sao cùng trong 1 thư gửi ( em nhớ rõ là gửi TKHQ cùng với hoá đơn rồi ) mà khách hàng chỉ nhận được TKHQ thôi. Em lo lắm, giờ hoá đơn mất xử lý làm sao ạ? anh chị cho em lời khuyên với

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội
Hix bên mình cũng gửi hóa đơn theo xe này, mất cả mấy liên luôn, h làm thế nào các pác nhỉ ! nếu phạt thì bị phạt bao nhiêu tiền 1 số vậy !? thanks các pac

Bên mình cũng vừa bị mất hoá đơn xong, nhưng chỉ bị mất liên đỏ thôi. Mình làm thông báo mất với cơ quan thuế và nộp phạt 200k đó.

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội

bạn xuất hoá đơn thay thế bình thường. Còn trong kỳ kê khai thuế tháng 7 thì dùng tờ khai bổ sung Mẫu 01/KHBS để giảm thuế GTGT của tờ hoá đơn đã kê khai trong tháng 3 bị hủy đó.còn tờ hoá đơn thay thế thì kê khai bình thường trong tháng 7.

C

cool air

Guest
6/8/09
10
0
0
Ha noi
Trường hợp của em thì lại mất hoá đơn liên tím( gốc lưu) thì phải làm sao đây ạ. Hóa đơn đỏ em vẫn gửi cho khách hàng rồi, còn liên xanh kế toán nhà em vẫn kê thuế bình thường. Chỉ có liên tím lưu là mất thôi. Vậy em phải làm gì bây giờ ạ. Cuối tháng khi làm báo cáo hoá đơn em mới biết là bị mất, em đã là công văn báo cáo cục thuế về lý do mất hoá đơn kèm theo báo cáo sử dụng hoá đơntháng đó. Nhưng sau đó em cũng chả thấy thuế nói gì, và họ vẫn nhận BC của em bình thường, cũng không thấy thông báo phạt. hihi, đến nay đã mấy tháng rồi, không biết em có thoát án phạt không đây.Vẫn sống trong lo lắng wá.

D

dangtranhiep

Guest
28/2/08
2
0
0
tp.hcm

Ít có công ty nào lại xuất HD GTGT cho cùng một doanh nghiệp có giá trị 2 HD đó bằng nhau đâu...Nhưng nếu xuất cũng không sao mà,vì trong một ngày có thể có cùng một khác hàng mua hàng của cty mình nhiều lần...Vì thế mỗi lần họ mua hàng thì mình xuất một HD..Bạn yên tâm nhé,không có cơ quan thuế nào bắt bạn phải giải trình vấn đề này đâu...:015:

D

duonghuonghuong

Guest
9/11/06
1
0
0
ha dong ha tay
Xuất lại hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn mất. Còn trong khai thuế thì khai âm số thuế của hóa đơn bị mất, khai hóa đơn thay thế bình thường.
Thân
bạn ơi cho mình hỏi,nếu làm thủ tục xong rồi đưa lên CB quản lý hay chỉ vào chỗ phạt thôi? Cám ơn nhiều,mình cũng bị mất HĐ từ T6,đã kê khai và bên mua bây gio mới thông báo mất.

V

vvndl

Guest
21/7/09
1
0
0
Đà Lạt
Oái bên mình cũng mất tương tự như thế mà bị phạt những 3.500K đấy
Bên cty em cũng bị mất hóa đơn. Và mức phạt thuế dự tính là 3.500K.
Mức phạt này quy định ở điều nào, khoản nào của luật vậy? Các anh chị chỉ giúp em với. Tại em đọc thấy phạt có 200K à.

N

ngthtuongvan

Guest
28/8/09
2
0
0
tphcm
Nếu mất hoá đơn đầu vào mà đã khai báo thuế thi chỉ phạt có 200k một tờ, còn mất hoá đơn chưa sử dụng thì mức phạt sẽ nặng hơn. căn cứ vào Khoản 1;2 điều 11,16 nghị định89/2002/NĐ-CP NGÀY 07/11/2002.

H

huoucao

Sơ cấp
13/8/09
14
0
0
36
Hà Nội
Oái, các Pác ơi: mình báo cáo mất hóa đơn có phải lưu lại bên mình 1 bản ko? mất hóa đơn và xin đơn vị bán poto(có đóng dấu đỏ lại) hóa đơn đó rùi vẫn bị phạt sao??

N

nhungsmile

Guest
4/6/09
4
0
0
Hanoi
To cung bi mat hoa don GTGT, va to la nguoi mua, bay gio to can lam gi the ha cac ban.

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
To cung bi mat hoa don GTGT, va to la nguoi mua, bay gio to can lam gi the ha cac ban.

Bạn làm báo cáo mất, xin lại bản sao y từ khách hàng để ghi nhận hàng hóa bạn đã mua, và bạn sẽ bị phạt về vấn đề lưu trữ chứng từ, nhưng hóa đơn bị mất bạn không được khấu trừ thuế VAT đầu vào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA