Gặp vấn đề khi kê khai DKT TNCN trên HTKK 2.1

• Thread starter HoacomayBBC
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

newvase

Sơ cấp
28/3/09
6
0
0
tp.hcm
chào!
cả nhà cho mình hỏi chút nha. mình vào trang web http://tncnonline.com.vn để down phần mềm HTKK2.1 về, nhưng mà ko thể nhập thông tin vào được. mình đã remove mấy lần rùi nhưng cũng ko xong, nhấn F5 hay F6 gì cũng potay lun.
Ai bik giúp mình với

N

newvase

Sơ cấp
28/3/09
6
0
0
tp.hcm
mình cài phần mềm HTKK2.2 nhưng mà ko thể bỏ dấu đc. Mình đã thử dùng các font chữ như Unicode, vini và telex nhưng đều potay. Còn HTKK2.1 thì ko nhập thông tin được.
Thật là rắc rối wá đi pakon ơi

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
chào!
cả nhà cho mình hỏi chút nha. mình vào trang web http://tncnonline.com.vn để down phần mềm HTKK2.1 về, nhưng mà ko thể nhập thông tin vào được. mình đã remove mấy lần rùi nhưng cũng ko xong, nhấn F5 hay F6 gì cũng potay lun.
Ai bik giúp mình với

Bạn gỡ cái cũ ra và trước khi cài lại cái mới thì xoá file TNCN trong ổ C/program file ra nhé!

N

NghiaLoan

Guest
Vando lại vấn đề khác về font chữ: khi nhập thì hiển thị bình thường, nhưng khi in tờ khai 01/ĐK-TNCN và Bảng kê thì chữ in hoa của họ tên bị thiếu dấu hoặc chuyển thành chữ thường.
Đã thử nhập cả bằng Unikey và Vietkey đều bị như vậy.
Mình cũng đã làm và bị giống như vậy đó. Lẽ ra ở dòng ghi họ tên của mọi người phải ghi bằng chữ in hoa nét đều nhưng do bị lỗi phông chữ vậy nên mình đanh phải sửa lại bằng cách viết hoa chữ đầu tiên thôi (VD: Nguyễn Văn A) thì mới được.

L

lam ha

Sơ cấp
31/12/08
11
0
0
ha noi
Vẫn là vấn đề TNCN: ở ĐV các bạn có thấy một chi ở phòng hỗ trợ kê khai- Cục thuế HN- 187 Giang võ gọi tới nói phải mua sách hướng dẫn kê khai, quyết toán thuế TNCN ko? Quyển sách này có giá 295.000 đồng. Mình đang bối rối chưa biết xử lý thế nào, thông tin trên là thực hay hư. Các bạn giúp mình ngay nhé.
Mình cảm ơn nhiều!

Q

qlong07

Guest
14/3/08
2
0
1
Gia Lam - Ha Noi
Khi xuất ra Excel thì phần mềm lại chuyển thành font .vnarial.
Bạn cần cài font TCVN3 - ABC vào máy thì sẽ không thấy lỗi nữa.

cảm ơn bạn nhé, thế mà t đã mất nhìu thời gian vì cái này đấy.:015:

Q

qlong07

Guest
14/3/08
2
0
1
Gia Lam - Ha Noi
Anh chị ơi cho em hỏi với, em tìm tài liệu hướng dẫn sử dụng HTKK 2.1.0 search mãi trên mạng vẫn không thấy là sao nhỉ? Hix, khi ra đời phần mềm nào đó thì phải có hướng dẫn sử dụng chứ???

Sửa lần cuối:
M

mmm

Guest
15/9/04
77
0
0
hanoi
download phần mềm 2.1 về máy rồi vào ổ C/temp chọn TNCN2.1.zip/chọn setup.exe
tự động chương trình sẽ chạy,

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng khi kích đúp vào setup.exl thì không mở được.
Và ở một máy tính khác (down được phần mềm về rồi), khi nhập thông tin xong của 1 dòng, mình bấm F5 sang dòng kế tiếp mà ko được.
Làm thế nào bi giờ. Mình muốn làm cho xong để nộp mà ko được.

M

mmm

Guest
15/9/04
77
0
0
hanoi
thêm một rắc rối nữa nhờ cac bạn gỡ giùm: trước khi mở phần mềm dký TNCN thì có thông báo: XML document must have a top level element. Điều này nghĩa là gì???

B

beothuy228

Guest
10/12/09
4
0
0
Hà Nội
oh oh..bạn nói mình mới để ý..chỗ mình cũng bị thế...nên k thêm dòng để đăng ký được :(

B

beothuy228

Guest
10/12/09
4
0
0
Hà Nội
h hỏi bên thuế thì bảo nếu đã đk bằng phiên bản 2.1 thì h cũng phải cài lại phiên bản đấy mà đăng ký thì mới sử dụng bt được...khổ nỗi h tìm trên các trang web của Thuế, k trang nào còn lưu phiên bản đấy nữa ( toàn là 2.2 và 2.3 thôi ah ) Bác nào cứu em với :026:
Ai có thì có thể chuyền cho em qua hòm mail: keo_bot04@yahoo.com duoc k ah??? Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :1luvu:

H

hoa lam vang

Guest
14/9/09
9
0
0
Thanh xuan ha noi
thêm một rắc rối nữa nhờ cac bạn gỡ giùm: trước khi mở phần mềm dký TNCN thì có thông báo: XML document must have a top level element. Điều này nghĩa là gì???

bạn cũng giống mình đấy.mình cũng chẳng biết làm sao nữa.
ai biết thì chỉ dùm tụi em với

N

ngochalap

Guest
24/11/10
3
0
1
Hà Nội
Xin hỏi gia đình nhà mình nhé!
Khi em nhập dữ liệu vào phần mềm Đăng ký thuế TNCN đều bị lỗi phông chữ là do đâu? Nếu bị thiếu phông là phông chữ gì? và phải làm như thế nào? Xin cảm ơn!!!

Q

quynhnhung1001

Sơ cấp
19/5/11
14
0
0
hà nội
Không phải do thiếu phông chữ đâu. Phần mềm thỉnh thởng vẫn bị như vậy đó. M cũng bị mấy lần nhưng rồi tự nó lại được mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA