Nghề kiểm toán

• Thread starter Cayman
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chudiep150687

Guest
26/2/08
11
0
0
42
hanoi
em cung chuan bi thi tot nghiep cao dang chuyen nghanh kiem toan nhung thuc su em chua hieu het ve kiem toan em lo wa

T

tung9dogs

Guest
23/9/06
4
0
0
nam định
Em cũng muốn post review về nghề kiểm toán...nhưng chắc phải mấy tháng nữa vì chưa on job ngày nào:015:
Xem ra cũng lắm gian truân nhỉ?
Topic bị bỏ hoang mấy tháng niền
Hey

T

thebigboss

Guest
1/10/08
8
0
0
41
HCM
có lẽ bác ấy chuyển qua làm Giám đốc tài chính rồi.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Nghề nào cũng có những vất vả và gian nan, nhưng cái điều quan trọng là niềm đam mê với nghề,yêu nghề, dành hết tâm huyết với cái nghề, cái nghiệp mình đã chọn thì sẽ tìn thấy được những điều thú vị, đặc biệt của cái nghề cái nghiệp đó.

Nhìn thấy khó khăn đã chùn bước, chuyển hướng qua một con đường khác mà mình cũng không chắc sẽ có những khó khăn gì?
Nghe người ta nói những khó khăn là mình đã chán nản muốn vứt bỏ tất cả để tìm một hướng đi khác?
Tất cả những cái đó người ta gọi là "nhu nhược", đã lựa chọn, đã theo đuổi niềm đam mê, sở thích cũng như cái duyên của mình với nghề mà vứt bỏ tất cả chỉ vì nghe người ta nói, thấy những khó khăn là quay đầu lại, như vậy thật không xứng đáng,giống "con rùa rúc đầu".

Không có con đường nào là trải đầy hoa hồng, không có chiến thắng nào mà không có mồ hôi, nước mắt, không có đỉnh vinh quang nào là không có những chông gai?

N

NiceDays

Trung cấp
10/9/08
120
0
0
45
to 1-phuong 2
Nghề nào cũng có những vất vả và gian nan, nhưng cái điều quan trọng là niềm đam mê với nghề,yêu nghề, dành hết tâm huyết với cái nghề, cái nghiệp mình đã chọn thì sẽ tìn thấy được những điều thú vị, đặc biệt của cái nghề cái nghiệp đó.

Nhìn thấy khó khăn đã chùn bước, chuyển hướng qua một con đường khác mà mình cũng không chắc sẽ có những khó khăn gì?
Nghe người ta nói những khó khăn là mình đã chán nản muốn vứt bỏ tất cả để tìm một hướng đi khác?
Tất cả những cái đó người ta gọi là "nhu nhược", đã lựa chọn, đã theo đuổi niềm đam mê, sở thích cũng như cái duyên của mình với nghề mà vứt bỏ tất cả chỉ vì nghe người ta nói, thấy những khó khăn là quay đầu lại, như vậy thật không xứng đáng,giống "con rùa rúc đầu".

Không có con đường nào là trải đầy hoa hồng, không có chiến thắng nào mà không có mồ hôi, nước mắt, không có đỉnh vinh quang nào là không có những chông gai?

Đọc mà "choáng quá"

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Kiểm toán - Nghề bạc bẽo! :wall::wall::wall:

Nhg nghề ngấm vào máu rồi, ko bỏ đc!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
To NiceDays: Bác đọc bài của em choáng vậy ư? Thế có váng không bác? Tại sao lại choáng vậy ta?

To ATM919:

Bạn nói: Kế toán = kết oán
Kiểm toán = kiếm thù oán

Vậy tại sao bạn không nghĩ rằng:
Kế toán = Hết oán
Kiểm toán = kiếm án oan???

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
To NiceDays: Bác đọc bài của em choáng vậy ư? Thế có váng không bác? Tại sao lại choáng vậy ta?

To ATM919:

Bạn nói: Kế toán = kết oán
Kiểm toán = kiếm thù oán

Vậy tại sao bạn không nghĩ rằng:
Kế toán = Hết oán
Kiểm toán = kiếm án oan???

Ko "To Thien Thanh_ ". Có nghĩa là đồng ý với "Kiểm toán - nghề bạc bẽo" ?! :lol::freddy:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Kiểm toán - quyền được yêu!

Bất kể nghề có yêu mình hay ko. :lol:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Mọi người nghe bài hát này nhé!

http://nhacviet.vietnamnet.vn/vn/nhacpham/chitiet/770/index.aspx

Có khi bước trên đường hun hút.

Em tự hỏi mình, ta đang đi về đâu?

Nếu ngày ấy em không đi về phía anh.

Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

Có khi nhìn kim đồng hồ quay.

Em tự hỏi mình, ý nghĩa những phút giây!

Nếu ngày ấy, vào một phút giây khác

Có chắc, mình trông thấy nhau.

Nếu thời gian có quay trở lại.

Ngày em gặp anh, ngày cơn gió bồi hồi.

Em sẽ vẫn bước về phía ấy

Phía tầm rèm buông khung cửa sổ nắng nơi anh ngồi

Gọi em "người xinh đẹp ơi"

Hãy cứ gọi em, như xưa anh đã gọi.

Nếu không gian có quay trở lại

Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.

Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.

Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng

Lặng nghe, lời dịu dàng anh nói: "Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Nhìn theo, đường hun hút còn xa,

Xin cám ơn nhưng điều đã qua

Gọi anh người đương thời ơi,

Em yêu anh, em yêu anh rất nhiều.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
TT đang đi lạc hướng rồi kìa, đây là mục dành cho kiểm toán chứ có phải mục thư giãn đâu mà đưa bài hát yêu đương vào đây? Spam quá ta!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
TT đang đi lạc hướng rồi kìa, đây là mục dành cho kiểm toán chứ có phải mục thư giãn đâu mà đưa bài hát yêu đương vào đây? Spam quá ta!

Hớ, thử hỏi trong mùa Kinhcan dành bao nhiêu thời gian cho kiểm toán?
Time dành cho người yêu có được bằng 1/10 time dành cho nghề ko ?

Hôm trc TT có ý định bỏ nghề, apply kế toán. Khi phỏng vấn thấy rất nản, TT nhắn cho sếp: "E cảm thấy như mình sắp bỏ người mình yêu để đi lấy một người mình ko hề yêu thương ấy!"

Yêu nghề như yêu người yêu! :lol:

Xem những chỗ TT quét màu xanh nhé!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Trong mùa gần như thời gian trên từng cây số nhiều hơn là ở bên người mình yêu thương, đến SN người yêu, người yêu ốm còn không được ở bên cơ mà.

Nhìn lại những dòng màu xanh, kinhcan thấy cũng hiểu đôi chút ý của TT rồi.
Có lẽ chúng ta phải chấp nhận như vậy thôi, làm sao có thể chọn cả hai phải không nào?

naviah

naviah

Guest
25/11/06
113
8
0
18
somewhere in my dreams
:) Điều đáng tiếc nhất với anh khi làm kiểm toán là đã ko tham dự đám cưới thằng bạn thân. Hôm đó ngồi ở văn phòng làm việc mà đã phải suy nghĩ thật nhiều, nhìn nhận 1 cách nghiêm túc xem liệu cái nghề này nó có đáng để mình phải đánh đổi như thế không...

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
:) Điều đáng tiếc nhất với anh khi làm kiểm toán là đã ko tham dự đám cưới thằng bạn thân. Hôm đó ngồi ở văn phòng làm việc mà đã phải suy nghĩ thật nhiều, nhìn nhận 1 cách nghiêm túc xem liệu cái nghề này nó có đáng để mình phải đánh đổi như thế không...

E cũng đã từng ngồi nghĩ thế này, muh ko nghĩ ra đc cái gì hết! :wall::wall::wall:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Cái gì cũng có cái giá của nó mà, đã theo đuổi sở thích của mình, đã quyết định đi theo con đường mình đã chọn thì phải chấp nhận những thiệt thòi mà nó mang lại.
Cuộc sống rất công bằng, mình được cái này thì phải đánh đổi bằng cái khác thôi, nghề kiểm toán không phải là ngoại lệ.

T

tramy4686

Guest
14/10/08
14
0
0
37
US
em có 1 băn khoăn, vậy sau kiểm toán, khoảng vài 3 năm gì đó, đối với con gái, thì cũng là lúc để dừng lại. vậy làm tư vấn tài chính hoặc phân tích tài chính thì có phải đi nhiều nữa không ah? và nghề này đòi hỏi những gì?
Thanks anh chi in advance :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA