Nghề kiểm toán

• Thread starter Cayman
  • Ngày gửi
T

tramy4686

Guest
14/10/08
14
0
0
37
US
Lúc nào anh có cơ hội qua Gia Nã Đại nhớ báo cho em. Hiện vẫn đánh thuê nhiệt tình ở đây, sắp tới còn sang làm quân tình nguyện cho Liên hợp quốc ở New York hoặc quay trở về thăm chiến trường xưa Úc Đại lợi. Bắc Mỹ bây giờ lại là nơi tụ hội của bạn bè của anh, rất nhiều người quen ở đây bác phamcung ạ.

Thực ra cũng không hẳn vì mô hình hình tháp mà mọi người đi bác ạ. Em nghĩ là vấn đề ở chỗ mọi người thích đi thì đi thôi. Giống như kiểu chẳng mất gì nên thử xin tình nguyện làm lính lê dương. Đến lúc các quân đoàn kia nó nhận rồi, lại tiếc không muốn từ chối nên cứ lang thang phiêu bạt thôi. Xét về mặt điều kiện chiến đấu, chẳng khác nhau là mấy, vẫn y nguyên cái máng lợn.

À, bác cho em cái địa chỉ email của bác vào mật thư của em nhé

ua?, chứ được xin tình nguyện đi đánh ở nước ngoài ah? ^^...thế thì chắc ai cũng nhào vô đòi xin đi quá :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Em nghĩ vậy cũng rất đúng,cái nghề kiểm toán bạc bẽo và rất vất vả,đi nhiều nên thời gian dành cho gđ, bạn bè, người thân không nhiều.

Con gái thì cũng chỉ vài ba năm, lúc còn tuổi trẻ chứ có gđ rồi thì không thể theo nó mãi được, cái nghề tư vấn tài chính và phân tích tài chính thì chắc chắn với em một điều là không phải đi nhiều.

Nhưng chắc chắn em phải theo học một khoá đào tạo chuyên sâu nghiệp vụ về phân tích tài chính nói riêng và tài chính tiền tệ nói chung. Cái này rất cần đó em ạ, em có thể theo học khoá đào tạo của Vacpa.

T

tramy4686

Guest
14/10/08
14
0
0
37
US
ý anh là em phải thi lấy CFA ah? :)....

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
em có 1 băn khoăn, vậy sau kiểm toán, khoảng vài 3 năm gì đó, đối với con gái, thì cũng là lúc để dừng lại. vậy làm tư vấn tài chính hoặc phân tích tài chính thì có phải đi nhiều nữa không ah? và nghề này đòi hỏi những gì?
Thanks anh chi in advance :)

Sau Kiểm toán độc lập là Kiểm toán nội bộ. Như vậy đẹp nhất!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Những cái anh nói nó sẽ cần khi vài ba năm sau kiểm toán,em muốn chuyển sang tư vấn tài chính và phân tích tài chính.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
làm kiểm toán có vui không bạn???????mình thích lắm.:)

Làm kiểm toán buồn thiu!
Nhất là lúc công việc bận rộn mà ng thân thì ko hiểu và thông cảm!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Cái gì cũng có vui và nhiều trăn trở, nghề kiểm toán cũng vậy em ạ, em sẽ tìm thấy cho mình những niềm vui khi được tiếp xúc nhiều người ở những miền khác nhau, em sẽ thấy thú vị khi em là người muốn đi đây đó, nhưng em sẽ cảm thấy mệt mỏi vì công việc căng thẳng, thời gian nghỉ ngơi vui chơi không nhiều khi vào mùa kiểm toán.

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Nhưng có cái có tiền - đô la nữa mới oách chứ - đây cũng chính là đòn bẫy để pacon tham gia nghế kế toán nhiều hơn.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Nhưng có cái có tiền - đô la nữa mới oách chứ - đây cũng chính là đòn bẫy để pacon tham gia nghế kế toán nhiều hơn.
Nhầm to!

Thu nhập của dân kiểm toán ko cao, ko ăn nhằm gì so với công sức mà họ bỏ ra.

Chẳng ai chọn kiểm toán vì thu nhập. Tuy nhiên được nhiều cái khác :banana::banana:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Thiên Thanh cũng hơi nhầm rồi, nghề kiểm toán lương đâu có thấp, lại có cái này cái kia, công sức bỏ ra sẽ được đền bù xứng đáng bằng cách này hay cách khác. Ở những cty kiểm toán của nước ngoài hay quốc tế thì mức lương có lẽ khó nói hết vì những khoản thu nhập không chỉ một mình lương.

To quoctuankid: Em đừng vội nghĩ về nghề kiểm toán như vậy? Hãy đến với nghề bằng tất cả niềm đam mê và lòng yêu nghề, chắc chắn em sẽ có được điều em muốn. Đừng nghĩ về tiền vội vàng như thế em ạ, tiền sẽ giết chết tất cả, có tiền sẽ có nhiều thứ nhưng không phải là có tất cả, tiền cũng sẽ làm ta mất tất cả nếu mình quá đam mê với nó.

T

tramy4686

Guest
14/10/08
14
0
0
37
US
cái này cái kia là cái gì hả anh :p.... hihiih.....
p/s: Anh kinhcan oi, tìm hoài sao không thấy hình anh trong hình thành viên thế ah :p....mà mọi người có hay họp diễn đàn không ah? cho em tham gia vơi :p....

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Em tìm ở đâu mà không thấy? Công việc bận nên anh không offline cùng mọi người được nhiều, nếu muốn thấy hình anh, em cứ vào topic CLB Bóng đá sẽ có.
Sắp đến SN WKT rồi đó, em muốn tham gia thì hãy đăng ký ngay đi, lúc đó anh em mình sẽ gặp nhau trực tiếp đấy.

v200vn

v200vn

Trung cấp
Thiên Thanh cũng hơi nhầm rồi, nghề kiểm toán lương đâu có thấp, lại có cái này cái kia, công sức bỏ ra sẽ được đền bù xứng đáng bằng cách này hay cách khác. Ở những cty kiểm toán của nước ngoài hay quốc tế thì mức lương có lẽ khó nói hết vì những khoản thu nhập không chỉ một mình lương.

To quoctuankid: Em đừng vội nghĩ về nghề kiểm toán như vậy? Hãy đến với nghề bằng tất cả niềm đam mê và lòng yêu nghề, chắc chắn em sẽ có được điều em muốn. Đừng nghĩ về tiền vội vàng như thế em ạ, tiền sẽ giết chết tất cả, có tiền sẽ có nhiều thứ nhưng không phải là có tất cả, tiền cũng sẽ làm ta mất tất cả nếu mình quá đam mê với nó.

Cái này cái kia là cái rì vậy bác? Tôi cũng đang muốn chuyển sang nghề kiểm toán đây, nghe bảo đang đúng thời:biggrin:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Thì cứ chuyển đi rồi sẽ tìm được câu trả lời cho mình nhé. Mỗi cty có những cái này cái kia khác nhau, không thể tuỳ ý nói ra được, bạn thông cảm nhé.

M

moimoc

Guest
20/4/08
7
0
0
Ha noi
em có 1 băn khoăn, vậy sau kiểm toán, khoảng vài 3 năm gì đó, đối với con gái, thì cũng là lúc để dừng lại. vậy làm tư vấn tài chính hoặc phân tích tài chính thì có phải đi nhiều nữa không ah? và nghề này đòi hỏi những gì?
Thanks anh chi in advance :)[/QUOT

Cứ yên tâm làm những điều mình muốn em ah.

M

moimoc

Guest
20/4/08
7
0
0
Ha noi
Nghề kiểm toán? Vất vả có, áp lực có, vui có, mỗi tiền không có vì kiểm toán kiếm được nhưng tiêu cũng tài lắm. Lúc nào cũng phải tỏ ra là mình có phong cách mà.

M

moimoc

Guest
20/4/08
7
0
0
Ha noi
Em tìm ở đâu mà không thấy? Công việc bận nên anh không offline cùng mọi người được nhiều, nếu muốn thấy hình anh, em cứ vào topic CLB Bóng đá sẽ có.
Sắp đến SN WKT rồi đó, em muốn tham gia thì hãy đăng ký ngay đi, lúc đó anh em mình sẽ gặp nhau trực tiếp đấy.

Đăng ký ở đâu vậy anh?
Anh được nhiều người hâm mộ nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA