Cách phân bổ công cụ dụng cụ và bảng phân bổ

• Thread starter HThang
  • Ngày gửi
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Ai có cho mình cái gọi là "quy định về thời gian phân bổ CCDC và trích Khấu hao TSCĐ theo giá trị của TSCĐ và CCDC của NN" với. Mình cảm ơn nhiều. (Mình đang cần gấp để làm BCTC).

Thời gian trích khấu hao tài sản cố định từ năm 2009 trở về trước theo QD 206
Từ năm 2010 theo TT203.

CCDC tuỳ theo giá trij lớn hay nhỏ để bạn tính phân bổ thôi và căn cứ thời gian hữu dụng của TS. như đồ dùng VP có thể từ 2 - 3năm

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Note:

NHững mẫu biểu cơ bản theo mình các bạn nên dùng google tìm kiếm trước khi hỏi. Trên mạng rất là nhiều. Mẫu biểu phân bổ CCDC có thể tự thiết kế và tính toán sao cho tiện theo dõi. có thể dùng sửa bảng trích khấu hao theo mẫu quy định để thành mấu biểu.

Theo mình nghĩ trên diễn đàn nên tập trung giải quyết những vẫn đề chuyên môn để hỗ trợ tốt hơn. Tất cả các mẫu biểu đề có trên các trang web rất nhiều.

T

thaolinhtns

Sơ cấp
22/3/10
7
0
1
38
Tp.HCM
chào bạn muadonghettuyet.
Bảng có thể gửi cho mình xin cái file phân bổ công cụ dụng cụ được không. Do mình cũng mới ra trường, mình không biết cách phân bổ như thế nào để xác định lãi lỗ cho cty. Mail của mình đây này: thaolinh@tamnhinso.com
Cảm ơn bạn muadonghettuyet nhiều nhá!

muadonghettuyet

muadonghettuyet

Guest
17/2/09
52
0
6
Ha Long
Bảng phân bổ chi phí trả trước - CCDC

Vì nhiều bạn yêu cầu nên mình up lên mẫu Bang phân bổ chi phí trả trước - công cụ dụng cụ hàng tháng. Các bạn tham khảo nhé !
:015:

Đính kèm

• Bang phan bo chi phi-VTCN.rar
    15 KB · Lượt xem: 958
Sửa lần cuối:
T

tunhattan

Guest
5/5/10
1
0
0
phan thiet-binh thuan
chao ban muadonghettuyet.
minh muon nho ban gui giup minh file bang tinh va phan bo cong cu dung cu ne.
email cua minh;nhattan.kt@gmail.com.cam on ban!

H

hoanglong1911

Guest
13/5/10
2
0
0
Hà Nội
làm quen được k muadonghettuyet?hihi.mình muốn hỏi bạn nhìu thứ.thanks

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đề tài này có gì đâu mà mọi người viết bài tới 5 trang nhỉ, phần lớn là cho địa chỉ email xin file.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
1. Tập hợp từng loại chi phí để chuẩn bị phân bổ
2. Chọn tiêu thức để phân bổ : Dựa vào hợp đồng (dự toán hay quyết toán) để chọn 1 tiêu thức chính phân bổ phù hợp là nguyên vật liệu, nhân công hoặc khác ... (Nên chọn tiêu thức có giá trị lớn nhất trong tổng giá trị)
3. Tiến hành phân bổ chi phí theo tiêu thức đã chọn.

Đúng là phải phân bổ theo công trình để tính lãi lỗ rồi.
bác có thể gủi cho e mẫu và một ví dụ cụ thể với.e vùa ra trường chưa va vấp mấy cái này nên k biét làm gì cả.e cảm ơn bác nhièu lắm. mail của e là: nguyentamk42tc@yahoo.com.

N

nguyentuantu180688

Cao cấp
8/5/10
313
0
0
35
quang ninh
Chào bạn muadonghettuyet!
Bảng có thể gửi cho mình xin cái file phân bổ công cụ dụng cụ được không. Do mình cũng mới ra trường, mình không biết cách phân bổ như thế nào để xác định lãi lỗ cho cty. Mail của mình đây này: nguyentuantu180688@gmail.com
Cảm ơn bạn muadonghettuyet nhiều nhá

N

ngochau2706

Guest
18/5/10
1
0
0
41
Đà Nẵng
M ìnhlà kế toán mới ra trường, sếp bảo mình phân bổ công cụ dụng cụ, nhưng mình chưa biết quy định về thời gian phân bổ của từng loại công cụ-dụng cụ, bạn nào biết có thể mail cho mình được không. Địa chỉ mail của mình là ngochau_hdt@yahoo.com

H

Huong SHC

Guest
29/9/10
4
0
0
Yen Bai
Bạn mudonghettuyet đã up file lên rùi đó thui sao mọi người không dow về mà xem.
Mà mình thấy cách phân bổ của bạn đó rắc rối quá, xem khó hiểu, sao không phân theo quý cho dễ. Mà có một vài công cụ đưa thẳng vào chi phí cũng được (ví dụ như mua sách).

H

honglienpc

Sơ cấp
8/3/10
17
0
0
Bình Định
Chào bạn muadonghettuyet!
Bảng có thể gửi cho mình xin cái file phân bổ công cụ dụng cụ được không. Mail của mình đây này: honglienpc@gmail.com.Cảm ơn bạn muadonghettuyet nhiều nhá!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA