Báo cáo Kế toán quản trị

• Thread starter green
  • Ngày gửi
H

HitmanC47

Guest
29/1/07
8
1
3
HN
Có người nói với mình câu này mà ngẫm ra thấy đúng: Kế toán quản trị chẳng qua là công tác "xào nấu" thông tin kế toán tài chính cho các sếp thưởng thức mà thôi => Báo cáo kế toán quản trị cực kỳ đang dạng mà chẳng có khuôn mẫu cụ thể nào cả, miễn sao sếp đọc sếp hiểu và khai thác được thông tin trong đó là ok rồi. Cho nên công thức làm báo cáo kế toán quản trị cực kỳ đơn giản: Yêu cầu thông tin -> Thu thập thông tin đầu vào -> Xử lý, tính toán -> Báo cáo. Nếu công đoạn báo cáo sếp chưa ưng thì lại quay lại chu kỳ tìm kiếm thêm thông tin đầu vào đáp ứng được yêu cầu -> lại xử lý tính toán -> rồi lại báo cáo. Công đoạn xác định yêu cầu và thu thập thông tin thì không khó nhưng còn công đoạn xử lý tính toán đòi hỏi cả chuyên môn, hiểu biết và cả sự sáng tạo nữa.

• Like
Reactions: anhhung9
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoanggiaanhminh

Sơ cấp
16/7/13
6
0
0
31
hà nội
Ðề: Báo cáo Kế toán quản trị !

KTQT là phục vụ nhu cầu quản lý và tự bản thân nó làm QL!
Thực ra là có 2 chiều:
1. Người QL thấy mình cần thông tin gì (yêu cầu KTQT cung cấp!)
2. KTQT biết mình cần cung cấp cho nhà QL của mình thông tin gì và tự QL những nội dung gì

L

longkthn

Guest
17/7/13
10
0
1
34
Hà Nội

Mình nghĩ mỗi công việc có một ý nghĩa khác nhau.

K

khoagtvt

Sơ cấp
22/9/09
4
0
0
37
Ha Noi

Mỗi công việc có một ý nghĩa khác nhau.

L

longkthn

Guest
17/7/13
10
0
1
34
Hà Nội

Cảm ơn bài viết của bạn!

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Báo cáo Kế toán quản trị !

Dạo này các bạn đào mộ dữ quá, và có một vài thành viên không biết do lỗi diễn đàn hay do các bạn mà viết bài y chang bài trên

N

Nhím

Guest
26/9/16
1
0
1
42
Mình muốn xin 1 số biểu mẫu báo cáo quản trị để tham khảo thêm. Bạn nào có có thể chia se cho mình học hỏi với. Thanks!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Mình muốn xin 1 số biểu mẫu báo cáo quản trị để tham khảo thêm. Bạn nào có có thể chia se cho mình học hỏi với. Thanks!
Kế toán quản trị phục vụ nội bộ và mang tính bí mật của các công ty nên không ai chia sẻ đâu bạn à.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA