Lương đóng bhxh và lương thực tế

• Thread starter hoanghaiyen11
  • Ngày gửi
H

hoanghaiyen11

Sơ cấp
6/5/13
12
0
0
34
ha noi
anh chị ơi, cty e chỉ đóng mức bảo hiểm cho nhân viên là 3tr , nhưng thực tế mức lương phải trả cho họ trung bình là 4tr500 chưa tính phụ cấp , vậy khi tính mức chi phí phải trả cho nv e phải tính trên mức lương đóng bh hay là lương thực tế . vì e sợ khi cơ quan thuế vào kt liệu họ có cho phép như thế k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận
Ðề: Lương đóng bhxh và lương thực tế

Lương tính vào chi phí được tính bởi lương thực tế, đa số kế toán lương nào cũng làm như thế! yên tâm nha!

P

phanmemtinhluong

Sơ cấp
12/5/13
15
0
1
39
tphcm

Lương tính bảo hiểm & lương thực tế khác nhau bạn nhé, bạn cứ yên tâm. Nếu bạn cần mình gửi bảng lương tham khảo của phần mềm tính lương bên mình cho bạn xem

H

hoanghaiyen11

Sơ cấp
6/5/13
12
0
0
34
ha noi

Lương tính bảo hiểm & lương thực tế khác nhau bạn nhé, bạn cứ yên tâm. Nếu bạn cần mình gửi bảng lương tham khảo của phần mềm tính lương bên mình cho bạn xem

Bạn ơi bạn gửi mẫu bảng lương t xem với nhé

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội

Có hai việc cần giải quyết đó là :
1/_Lương đóng bảo hiểm để xác định phí phí bảo hiểm (với cơ quan bảo hiểm thì mức tối thiếu là mức lương tối thiếu với doanh nghiệp thì mức trích thấp nhất0
2/_Lương thực tế liên quan đến tỷ lệ hợp lý trong chi phí và thuế TNCN phải nộp
Đây cũng chính là một cơ sở để kế toán điều chỉnh khi xác định chi phí đối với cơ quan thuế

D

dieulinh85

Sơ cấp
10/2/09
10
0
0
38
Hà Nội

Bạn ơi có thể gửi cả cho mình bảng lương tham khảo không? gửi cho mình vào mail linh8985@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bên mình thì lại tính theo đúng lương BH, và tính khoản phụ cấp vào sao cho vừa đúng với mức trả cho người LĐ và mưc đóng BH, tại trong HĐ lao động bạn vẫn có thể ghi mức lương chính và phụ cấp

T

thuytran111987

Guest
9/5/13
26
1
3
HCM

Mình còn thắc mắc thế này: Lương để tính TNCN nhiều công ty khai ko đúng với số thực tế để khỏi đóng thuế. Vậy lúc hạch toán mình sẽ theo thực tế lãnh hay là mức đóng TNCN? Và những người đang trong giai đoạn thử việc thì có cần khai báo gì không nhỉ?

Bjbjcutelnv

Bjbjcutelnv

Sơ cấp
16/5/13
21
0
0
TPHCM

Mình còn thắc mắc thế này: Lương để tính TNCN nhiều công ty khai ko đúng với số thực tế để khỏi đóng thuế. Vậy lúc hạch toán mình sẽ theo thực tế lãnh hay là mức đóng TNCN? Và những người đang trong giai đoạn thử việc thì có cần khai báo gì không nhỉ?

Câu hỏi của chị không rõ ràng lắm...hjhj Theo em biết thì Thuế TNCN là thuế đánh vào lao động có thu nhập cao, thử việc thì lương không cao tới mức phải đóng thuế. Vì muốn tránh thuế nên sẽ không hạch toán theo lương thực tế của người lao động mà kế toán phải làm cho thu nhập của người lao động chi phối vào các khoản hợp lí nào đó để giảm thu nhập NLĐ lại. Em biết là như thế!!!

N

NguyenThuongNL

Sơ cấp
12/6/13
23
0
0
34
Ha Noi

Mr Học ơi, cho e xin bảng lương tham khảo với nguyenthuong020390@gmail.com. tks nhìu ^^

L

logitemkt

Sơ cấp
14/2/11
18
0
1
40
Đông Anh - Hà nội

Hiện tại như công ty mình thì đều phải hạch toán theo lương thực tế, khi quyết toán thuế TNCN cuối năm thì căn cứ với số CP thực tê mà Cty đã trả cho người lao động để làm quyết toán. Còn đối với những người trong giai đoạn thử việc thì bận đều phải khai báo kê khai thuế hàng tháng hết. Hiện tại theo thông tư 128 thì những trường hơp thử việc cũng giống như hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng nên bạn có thể tạm khấu trừ thuế TNCN là 10% ( đã có MST) hoặc 20% ( chưa có MST ).

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bạn làm ơn up lên đây được không, cảm ơn bạn

T

tathimydung

Guest
12/9/11
1
0
0
tp hcm

Bạn ơi, bạn gửi giúp mình phần mềm tính lương với. Email của mình là : tathimydung@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

H

hoangtuan2408

Sơ cấp
9/9/13
5
0
0
Vĩnh Phúc

Mọi người ai có bảng lương thực tế và bảng lương đóng bảo hiểm gửi cho mình xin tham khảo với
mail của mình: hoangtuan2408@gmail.com
Thanks mọi người nhiều.

L

LEQUYEN0301

Sơ cấp
2/10/10
45
0
6
36
HỒ CHÍ MINH

Cả nhà cho mình hỏi lương thử việc 3 tháng vậy có khấu trừ 10% k?

N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

Bạn ơi, gửi cho mình tham khảo vs nhé. cảm ơn b nhiều :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA