kê khai thuế gtgt đầu vào bị sai.

• Thread starter origami
  • Ngày gửi
origami

origami

Trung cấp
Công ty em tháng 7 vừa qua có 1 hoá đơn đầu vào bị kê khai nhầm (đã nộp tờ khai) số tiền thuế như sau: tiền thuế trên hoá đơn là 1.600.000 đồng nhưng đã kê nhầm thành 16.000.000đ. Với bản kê nhầm thành 16 tr thì công ty em được khấu trừ (không phải nộp thuế), nhưng giờ phát hiện ra sai sót nếu em kê đúng số tiền thuế thì công ty em phải nộp thuế GTGT bây giờ em phải làm thế nào a?
Nếu làm khai bổ sung thì có bị nộp phạt không?
Nếu để tháng sau làm điều chỉnh (vì công ty e tháng sau có nhiều hoá đơn đầu vào được khấu trừ thuế) thì có phải nộp thuế nữa k?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bây giừo bạn phải làm tờ khai bổ sung và nộp di bạn nói điều chỉnh lại thuế thì cty bạn phải nộp thuế thì bên bạn bị phạt rồi vì giừo là 25 bạn tính nọp chậm thuế từ 21-25,để tháng sau bạn làm thì phạt nhiều hơn

origami

origami

Trung cấp
Mình tưởng hn là 25 mới là hết hạn nộp thuế GTGT mà sao lại tính lãi từ ngày 21-25?

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
Mình tưởng hn là 25 mới là hết hạn nộp thuế GTGT mà sao lại tính lãi từ ngày 21-25?

Bạn khai bổ sung nộp càng sớm càng tốt. Thời hạn cuối nộp thuế GTGT hàng tháng cũng là thời hạn cuối nộp tờ khai đấy bạn.

H

hoangtrangintech

Sơ cấp
23/6/09
34
0
0
thanh hoa
theo n­hư mình đc biết thì khi kê khai lại làm tăng số thuế phải nộp thì bạn phải nộp đúng số thuế theo tờ khai điều chỉnh và số tiền phạt do nộp chậm. nhưng tháng sau bạn vẫn được khấu trừ đúng số tiền như tờ khai ban bị sai.

origami

origami

Trung cấp
Cảm ơn mọi người nha! mình đi nộp lại bản tờ khai thay thế và đóng thuế theo tờ khai đó rồi rùi.

K

katty77link

Guest
28/8/09
1
0
0
34
Tp.hồ chí minh
tháng 7 e có khai nhầm 1 hóa đơn ở mục có tính thuế GTGT thành ko tính thuế GTGT, bây giờ e phải làm sao

origami

origami

Trung cấp
tháng 7 e có khai nhầm 1 hóa đơn ở mục có tính thuế GTGT thành ko tính thuế GTGT, bây giờ e phải làm sao

bạn à bạn cứ làm lại Tờ khai để thay thế tờ cũ đi rồi nộp không sao đâu. Ở trên tờ khai thay thế bạn ghi là: "thay thế tờ khai nộp ngày...tháng...năm" mà bạn vừa nộp là đc.

T

THANHHIEU99

Guest
27/8/09
16
0
1
32
Cần Thơ
Theo công văn số 102220/BTC điểm 4.1. nêu rõ :
Tại điểm 5.1, 5.3 mục I phần B Thông tư số 60/2007/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn về Luật quản lý Thuế hướng dẫn như sau:
“ 5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.
Bạn cứ thế mà làm, chẳng gì phải lo.

M

milkyway112

Guest
22/3/08
28
1
1
hanoi
Công ty em tháng 7 vừa qua có 1 hoá đơn đầu vào bị kê khai nhầm (đã nộp tờ khai) số tiền thuế như sau: tiền thuế trên hoá đơn là 1.600.000 đồng nhưng đã kê nhầm thành 16.000.000đ. Với bản kê nhầm thành 16 tr thì công ty em được khấu trừ (không phải nộp thuế), nhưng giờ phát hiện ra sai sót nếu em kê đúng số tiền thuế thì công ty em phải nộp thuế GTGT bây giờ em phải làm thế nào a?
Nếu làm khai bổ sung thì có bị nộp phạt không?
Nếu để tháng sau làm điều chỉnh (vì công ty e tháng sau có nhiều hoá đơn đầu vào được khấu trừ thuế) thì có phải nộp thuế nữa k?:wall:
Trước khi cơ quan thuế có quyết định thanh tra kiểm tra thuế thì bạn cứ lam lại TK của tháng đó đi nộp cho cq thuế. Rồi điều chỉnh vào tờ khai của tháng hiện thời. Tự tính lại số thuế chậm nộp và số tiền phạt chậm nộp rồi đi nộp cho cơ quan thuế. Còn nếu sau khi cơ quan thuế đã có quyết định thanh tra, kiểm tra thì có thể bạn sẽ bị phạt nữa đấy. tùy mức độ và tính tình của a cán bộ thuế nữa. A í mà dễ tính thì chắc k bị phạt đâu.

M

mucinminhkhue

Guest
Em kê sai số hoá đơn đã sử dụng trong bảng kê tình hình sử dụgn hoá đơn tháng 6 . Vậy em phải làm sao hu hu hu. Các Bác giúp em với.
Em trân thành cảm ơn!

M

mucinminhkhue

Guest
Các Bác cho em hỏi với? Trong tháng 5 hoá đơn xuất ra trong bảng kê khai chi tiết là 77.777.253đ. Nhưng trong tờ khai em không biết làm sao( do em đánh hay gì..) nhưng lại là 77.777.252. Lệch số 3 thành số 2. Nên số thuế GTGT khấu trừ kỳ sau lệch so với thực tế . Vậy trong trường hợp này em phải làm sao. Số tiền Thuế GTGT kỳ 6 em nên vào theo số lệch đã kê khai với cơ quan thuế hay theo số thực tế . Các Bác giúp em với.
Em trân thành cảm ơn!

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các Bác cho em hỏi với? Trong tháng 5 hoá đơn xuất ra trong bảng kê khai chi tiết là 77.777.253đ. Nhưng trong tờ khai em không biết làm sao( do em đánh hay gì..) nhưng lại là 77.777.252. Lệch số 3 thành số 2. Nên số thuế GTGT khấu trừ kỳ sau lệch so với thực tế . Vậy trong trường hợp này em phải làm sao. Số tiền Thuế GTGT kỳ 6 em nên vào theo số lệch đã kê khai với cơ quan thuế hay theo số thực tế . Các Bác giúp em với.
Em trân thành cảm ơn!

Bạn làm kê khai trên phần mềm HTKK2.5 đúng không?

G

gabitmat81

Guest
Các anh chi ơi giúp mình với
Tháng 8 2010 minh kê thuế đầu vào bị nhầm tên công ty và mã số thuế của hóa đơn đầu vào , số tiền vẫn đúng . Mình đã nộp và cũng đã làm hoàn thuế tháng này rồi . bây giờ phải làm sao?
Mong anh chị giúp
Cảm ơn rất nhiều

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các anh chi ơi giúp mình với
Tháng 8 2010 minh kê thuế đầu vào bị nhầm tên công ty và mã số thuế của hóa đơn đầu vào , số tiền vẫn đúng . Mình đã nộp và cũng đã làm hoàn thuế tháng này rồi . bây giờ phải làm sao?
Mong anh chị giúp
Cảm ơn rất nhiều

Bây giờ phải kê khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS để điều chỉnh số thuế phải nộp, nếu sau khi kê khai điều chỉnh làm tăng số thuế phải nộp của tháng 8 thì sẽ phải nộp tiền thuế và bị phạt nộp chậm. Bạn xem thêm Tại Đây

F

fandgdn

Guest
18/7/11
1
0
0
40
đà nẵng
kê khai gtgt

Cty mình kê khai hóa đơn điện thoại. nhưng mình không biết kê khai trong tháng nào. Ví dụ hóa đơn điện thoại 01/05-31/5, đến ngày 8/6/2011 giao dịch mới đưa cho công ty. vậy mình có được kê khai trong tháng 5 không. nếu cty mình ke khai rồi, mình điều chỉnh ra sao.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
cho em hỏi e kê khai sai thuế gtgt đầu vào từ quý 1/2016 nên dẫn đến các tờ khai các quý sau đều sai giờ điều chỉnh như thế nào ạ?:(:(:(

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
cho em hỏi e kê khai sai thuế gtgt đầu vào từ quý 1/2016 nên dẫn đến các tờ khai các quý sau đều sai giờ điều chỉnh như thế nào ạ?:(:(:(
Bạn vào: Hướng dẫn S/C sai sót để xem nên làm thế nào.

• Like
Reactions: nganxang

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA