Lỗi khi cài đặt phần mềm HTKK 2.1.0

• Thread starter Truc Lam
  • Ngày gửi
T

ty 3

Sơ cấp
24/4/09
3
0
0
39
tp. ho chi minh
Chào các bạn!
Sao mình thấy bạn nào cũng ca thán về phiên bản 2.1.0 vậy?
Mình thì vẫn kết xuất bình thường và in được chứ có gặp trục trặc gì đâu

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phamthai2503

Sơ cấp
21/8/09
26
0
1
39
Cà Mau
Còn Phần mềm HTKK trên máy của mình cũng gặp không ít khó khăn. Khi nhấn vào kết xuất thì ko thấy có dữ liệu gì hết. Không biết làm sao???
Các bạn giúp mình với!

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Theo kinh nghiệm của em bị lỗi khi update bản mới thì nên dùng tool để uninstall bản cũ hãy cài bản mới,
có thể dùng uninstaller,xpmanager,vista manager,tuneup utilities

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Các bác cho em hỏi, em cài HHKK 2.1 trên win7 vấn đề font chữ đã được fix thể hiện rất tốt nhưng sau khi kê khai em vào Program Files/HTKK/Datafile/MS Cty thì không thấy data mình vừa kê khai.
Mở lại HTKK vào phần tra cứu tờ khai thì vẫn thấy tháng mình vừa kê khai.
Các bác cho em hỏi HTKK nó lưu data mình vừa khai ở đâu vậy

U

uyenvinh1309

Guest
28/4/09
9
0
0
44
TP.HCM
chao ca nha!
may cua minh khi cai phan mem vao thi no bao:
Máy tính của bạn hiện đang có ứng dụng HTKK phiên bản 1.2.0
Lưu ý: Bạn cần phải cài đặt phiên bản 1.3.0 tại 1 thư mục khác thư mục HTKK 1.2.0
minh da xoa, va cai lai nhung cung bi nhu vay
khi cai xong vao phan he thong de ke khai no bao loi
ko ke khai duoc
cac ban giup minh voi
minh da cai lai may luon, nhung van bi nhu cu

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
chao ca nha!
may cua minh khi cai phan mem vao thi no bao:
Máy tính của bạn hiện đang có ứng dụng HTKK phiên bản 1.2.0
Lưu ý: Bạn cần phải cài đặt phiên bản 1.3.0 tại 1 thư mục khác thư mục HTKK 1.2.0
minh da xoa, va cai lai nhung cung bi nhu vay
khi cai xong vao phan he thong de ke khai no bao loi
ko ke khai duoc
cac ban giup minh voi
minh da cai lai may luon, nhung van bi nhu cu
Bạn phải dùng 1 trong các soft mình đã nói ở trên để uninstall sau đó cài lại mới không bị lỗi,có thể bạn uninstall nhưng các khoá reg vẫn còn không bị xoá hết nên khi cài lại nó vẫn báo lỗi.
nếu bạn không có soft để uninstall thì bạn vào regedit để xoá các khoá còn lại, bạn nên dùng chức năng find để tìm và xoá

T

Thanhtuan83

Trung cấp
4/9/08
53
1
8
41
Hà Nội
Tôi thì lại gặp lỗi vào Khai bổ sung thì số đã kê khai tự nhẩy vào không đúng, mặc dù đã kiểm tra lại tờ khai trên phần mềm so với tờ khai đã nộp cho cơ quan thuế.Lại thêm lỗi không tra cứu được

B

bichchi2911

Sơ cấp
4/9/09
4
0
0
tp. HCM
em cài phần mềm kê khai thuế 2.10 nhưng bị lỗi font chữ, các anh chị ai có phần mềm cài đặt font chữ cho 2.10, hãy gửi cho em được không.
Email của em là: bichchi2911@yahoo.com.vn
Em xin cảm ơn nhiều nhiều!

K

khanhphuonh

Guest
4/9/09
2
0
0
37
việt trì
Bạn nhập trực tiếp trên HTKK hay nhập dữ liệu từ file excel. Nêu nhập trực tiếp trên HTKK thì bạn nên kiểm tra lại bảng mã mà bạn đang sử dụng bởi trên HTKK chỉ sử dụng mã TCVN3 mà thôi. Còn nếu nhập dữ liệu từ file excel bạn vào nhận dữ liệu từ file, tại files of type chọn file (TCVN3 Font)(*.xls), bạn thử lại xem nhé.

C

chichbong2007

Sơ cấp
29/5/09
17
0
1
45
Hà Nội
Bị lỗi font chữ - Nhờ các bạn giúp mình nhé

em cài phần mềm kê khai thuế 2.10 nhưng bị lỗi font chữ, các anh chị ai có phần mềm cài đặt font chữ cho 2.10, hãy gửi cho em được không.
Email của em là: bichchi2911@yahoo.com.vn
Em xin cảm ơn nhiều nhiều!

Mình cũng bị lỗi font chữ, khi mình không đánh được chữ ư, ơ,ê... và khi đánh các dấu vào là bị lỗi. Mình đã thử chuyển sang TCVN3 mà vẫn bị vậy. Bạn nào có phần mềm cài đặt font chữ cho mình xin nhé. E-mail của mình là : kimoanh2678@hotmail.com. Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

D

DAI THANG

Guest
16/3/09
9
0
0
Vinh- Nghe An
Go tieng viet trong HTKKT

Muon go tieng Viet trong HTKKT may ban phai cai Vietkey, chon ma go Unicode.
Chuc ban thanh cong.

M

Mr Mai

Guest
30/7/09
2
0
0
Bình Dương
Mình cũng bị lỗi font chữ, khi mình không đánh được chữ ư, ơ,ê... và khi đánh các dấu vào là bị lỗi. Mình đã thử chuyển sang TCVN3 mà vẫn bị vậy. Bạn nào có phần mềm cài đặt font chữ cho mình xin nhé. E-mail của mình là : kimoanh2678@hotmail.com. Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

Lạ nhỉ, mình mới update và dùng thử có thấy bị lỗi font chữ như mọi người đâu chứ. Có thể Font trên máy của mọi người bị thiếu rồi. Mọi người nếu cần thì vào đ/c sau để down về dùng nha:
1 - 105 Font ABC Full: http://www.mediafire.com/download.php?jmmdmnyj1tn
2 - 128 Font VNI Full:http://www.mediafire.com/download.php?n1yvyanucdt
Have Fun!

M

MDMTMP

Guest
25/5/08
19
0
0
48
Ha noi
Mình chưa sử dụng được bạn ơi, mình cũng không biết là có viút không nữa, trường hợp của bạn giống mình rồi,mình phải sử dụng máy tính sách tay của sếp để làm báo cáo đó, bạn thử cài trên máy khác thử xem

Trúc lâm ơi bạn đã sử dụng được chưa , máy của mình giống y như bạn. Nếu được rồi bạn bảo mình cánh sửa với
Thanks

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Mình cài 2.1.0, kê khai hoàn chỉnh xong, đưa lên màn hình soi thì chỉ thấy 1 tờ giấy trắng tinh???
có bàn nào bị lỗi như mình không?

M

MT105

Guest
24/8/09
2
0
0
40
Quang Nam
Em gõ Tiếng Việt được nhưng mà kê khai thông tin về người nộp thuế thì chỉ thể hiện có 1 dòng khi nhập xong và lưu thì báo lỗi "91", em chẳng hiểu.

O

onjuki

Guest
13/9/09
1
0
0
41
bien hoa
cho mình hỏi cái mới down ban HTKK 2.1 về setup bình thường nhưng khi đánh tiếng việt có dấu thì bị mất chử ( mình sử dung vietkey 2000) các bạn nào đã bị lỗi này chưa ? nếu ai đã bị rùi khắc phục tình trạng đó như thế nào mong các bạn giúp đỡ ( trước đó sài bản HTKK 2.0 vẫn bình thường máy mình ko bị virus vì sài Kaspersky mua bản quyền :wall: ) :025:

T

Truc Lam

Guest
29/3/08
28
1
0
40
tphcm
Trúc lâm ơi bạn đã sử dụng được chưa , máy của mình giống y như bạn. Nếu được rồi bạn bảo mình cánh sửa với
Thanks

Mình đã cài lại được rồi bạn ơi,mình đã gỡ bỏ tất cả phiên bản HTKK trước đó rồi cài lại phiên bản mới.Bạn làm thử xem, nếu vẫn không được thì bạn thử cài sang máy tính khác xem có bị lỗi như máy tính bạn đang sử dụng không.Chúc bạn sớm cài lại được phần mềm khai thuế.

K

kinhte81

Guest
16/9/09
8
0
0
Hà Nội
Mọi người ơi giúp em với
Cụ tỷ nó là thế lày:
Em gỡ bỏ hết phần mềm cũ của HTKK từ Control Panel ùi, sau đó em search tìm xem máy tính có phần HTKK nào là em xoá hết ở all các ổ (C, D, E). Sau đó em Reset lại máy. Và bắt đầu mới cài đặt phần mềm HTKK mới 2.1.0.
Trong quá trình cài đặt nó thông báo như sau:
"Máy tính của bạn hiện đang có ứng dụng HTKK phiên bản 1.2.0
Lưu ý: Bạn cần phải cài đặt phiên bản 1.3.0 tại 1 thư mục khác thư mục HTKK 1.2.0"

Vì em đã xoá hết all trên máy tính có từ HTKK rùi, ko biết còn ở đâu nữa nên em tiếp tục cài đặt tiếp
Và khi cài đặt xong, em tiến hành kê khai
- Phần Bán ra thì ok, ko vấn đề gì cả
- Phần Mua vào, khi em kê khai xong thì em ấn nút "ghi" thì có thông báo: " Thông tin kê khai sai, có muốn ghi lại không?"
Mặc dù em đã kê khai rất cẩn thận.
Giờ thì em chịu rồi, thử hết mọi cách rồi.

Mọi người giúp em với nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Bạn ơi giúp mình với nhé, lỗi ở máy mình cũng giống hệt như vậy, bạn đã sửa được rồi thì chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều, vì sắp đến ngày nộp BC thuế rồi, lo quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA