Yêu em anh được gì nào?

• Thread starter erpvn
  • Ngày gửi
erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử với em tốt ở chỗ nào, nhất thời anh chẳng nghĩ ra gì cả, qua một đêm suy nghĩ, cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh đối tốt với em:

Phase I

1. Trước khi quen em, anh được lĩnh học bổng, đến khi quen em rồi thì em lĩnh học bổng.

2. Anh chịu đựng mọi người cười cợt để giặt quần áo cho em.

3. Có một quả táo, anh để em ăn, có hai quả táo, anh đưa em quả to.

4. Cùng một con cá, em ăn phần thân, còn anh anh đầu cá.

5. Em xấu xí như vậy, anh vẫn nói em xinh. Anh đẹp trai thế mà em lại bảo anh xấu.

6. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về ký túc anh chỉ dám ăn mì tôm (tiền em tiết kiệm
đương nhiên có thể ăn phở).

7. Lúc em tức giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc vào. Khi anh bực tức, tự anh phải làm thùng rác cho mình.

8. Trước khi quen em anh chưa hề có bạn gái, còn trước khi quen anh em có những hai thằng bồ.

9. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em đồng ý.

10. Em thường xuyên đánh anh, anh chưa bao giờ đánh em.

11. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào, anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời là sẽ giết anh ngay.

12. Anh mua tặng em cái áo 400 000 VND, nói dối chỉ có 100 000 VND. Em mua cái đồng hồ 50 000 VND tặng anh, lại nói dối anh là 500 000 VND.

13. Kiểm duyệt thời Pháp thuộc, bỏ mất 3 dòng

14. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua một cái mới đền em ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh, một lời xin lỗi cũng không.

15. Lần em ốm, anh gầy mất 2 cân. Lần anh ốm, em lại béo thêm 2 cân (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ hoa quả bánh kẹo của anh).

16. Anh không chê em thấp, thế mà em chê anh cao.

17. Em đến nhà anh, anh ngủ ở sô-pha, anh đến nhà em, cũng anh ngủ sô-pha.

18. Mẹ anh đối với em tốt như vậy, còn mẹ em thì một chút cũng không.

19. Lần đó đi xem Rock ngoài trời, em cưỡi trên vai anh rất thích thú, gào hét cả buổi, còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

20. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi đã gần chết, hại anh chăm thêm hai ngày nữa thì phải đem chôn nó.

21. Anh giặt cho em n lần tất của em, chưa hề làm mất chiếc nào, trong khi trong lần duy nhất em giặt hai đôi tất của anh, lại vứt đi đâu mất mỗi đôi một chiếc

Phase II

22. Trước khi quen em, anh ngủ đêm 8 tiếng, quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

23. Trước khi quen em, anh ko bao giờ chờ ai quá 5', quen em rồi, anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

24. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng, sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

25. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui, thấy anh buồn, kệ anh.

26. Về gặp mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời, gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

27. Viết mail cho em viết những lời ngọt ngào nhất, nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

28. Chat với em, anh chat với mình em, còn em chat với hàng chục người.

29. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang, nhận thư tay của em, "Hòn Vọng Thư"

30. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau, em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ và rồi quên béng.

31. Ra đường gặp cướp, anh đánh nó, em bảo anh côn đồ, anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

32. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế, đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

33. Lễ Tết, anh em, chị em đều có quà, chị anh, anh anh thì chẳng có gì.

34. Em lấy lược ra chải ngay ở ngã tư, còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

35. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về, anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

36. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy, anh bất chấp mọi người cười cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

37. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng, quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

38. Anh đứng trc trg đợi em, em bảo anh giám sát em, anh ngồi ở nhà ko đi nữa, em bảo anh ko quan tâm đến em.

40. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay, anh bảo em về nháy máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

41. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

42. Em tặng anh con chó, nó béo phây phây sau mấy ngày, anh đưa em con mèo, nó được chôn cất vài ngày sau đó.

43. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói.

44. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em việc đủ lý do
để ko thực hiện.

45. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

46. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hy vọng. Anh mới chỉ cười có một lần thôi, với bạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

47. Anh nhắc em chăm chỉ, nhắc em mặc áo ấm, nhắc em ko thức khuya, em hỏi: "anh là mẹ em à?". Nếu anh ko nhắc em, em lại bảo: "Anh chả quan tâm gì đến em".

48. Có gì anh cũng đều muốn kể cho em nghe, công việc , bạn bè, gia đình, sở thích,... Em thì luôn giấu anh, chỉ chịu kể khi anh đã biết gần hết thôi.

49. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê ỏng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh, hầu hết chỉ là e-card, anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

50. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong một cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều từ đáy lòng anh, em đọc, rồi lại chê chữ anh xấu.

51. Bạn trai của em, em chẳng bao giờ giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

52. Anh biết hết những người bạn của em, giũp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, mặc dù đó là bạn thân của anh đi nữa.

53. Trước khi quen em, anh ít quan tâm đến gia đình, đến mọi người xung quanh. Sau khi quen em, anh quan tâm đến mọi người nhiều hơn. Dành nhiều thời gian hơn cho gia đình,
cho bạn bè, và cho em.

54. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà, đến mức mà mẹ anhcũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần định đi chơi đâu, anh chỉ muốn có em đi cùng.

55. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái
ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh chỉ cần mình em thôi.

100. Em đòi anh hiểu em, mặc dù em chả nói gì với anh, làm anh đau hết cả đầu. Còn em thì chả chịu hiểu rằng, anh yêu em biết nhường nào...

(st)

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Ơ... ai thế anh Erp? Con gái nhà ai mà... mà... xui thế anh? hi hi hi

S

sabrina

Guest
26/4/05
4
0
0
43
Ha Noi
100. Em đòi anh hiểu em, mặc dù em chả nói gì với anh, làm anh đau hết cả đầu. Còn em thì chả chịu hiểu rằng, anh yêu em biết nhường nào...
Sao cau nay minh thay quen the.Ban trai minh cung da trach minh nhu the.Nhung gio thi chung minh lai chia tay.vay nhung dieu con trai noi deu la noi doi.va ca 99 dieu tren cung the?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
erpvn nói:
Làm gì có chuyện đó sabrina, có thể con trai nói dối thật, nhưng đàn ông thì k bao giờ đâu... thật đấy...
ôi ERPVN ơi đàn ông thì không bao giờ cái gì vậy? nói thật á :eek:know:

I

Ira

Guest
sabrina nói:
Sao cau nay minh thay quen the.Ban trai minh cung da trach minh nhu the.Nhung gio thi chung minh lai chia tay.vay nhung dieu con trai noi deu la noi doi.va ca 99 dieu tren cung the?
Chị Sabrina thử nghĩ lại xem, sau khi anh ấy nói vậy rồi, chị có thay đổi gì trong cách cư xử của chị không? Nếu chị vẫn cư xử như trong bài của anh ERP viết, thì chuyện chia tay là lẽ đương nhiên thôi. Hơn nữa, chia tay rồi thì chị cũng chẳng nên trách anh ấy nói dối làm gì. Chưa chắc lỗi đã hoàn toàn thuộc về anh ấy đâu chị.

Lostly

Lostly

Trung cấp
ERP post bài hay quá. mình đọc thấy nhiều đoạn y chang tình cảnh của mình.
Sabrina ah. con trai đâu có nói dối nhưng có điều ai cũng có một limit nào đấy, người ta chiều để bạn gái cố gắng và có thể hoà hợp hơn chứ không phải là quá đáng thêm.
Tình yêu không tính toán đến chuyện cho và nhận nhưng nó cũng phải có sự cân bằng, nếu chỉ một bên chịu đựng thì trước sau nó cũng tràn ra thôi.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Ôi mấy cái bác này, chẳng chịu tham khảo gì cả, nếu PHL không nhầm thì bài "kết tội" dài dằng dặc kia đã được nhắc đến WKT lâu lắm và ít nhất là 2 lần rồi. Hỡi các bậc Đàn ông, tại sao cứ thích kể khổ khi yêu phụ nữ chúng tôi, mà thực tế thì " Vũ Như Cẩn" vậy nhỉ?
Trước khi trách người khác, hãy nên xem lại chính mình!

L

Le Hoai Phong

Guest
20/4/05
30
0
0
45
HCM city
Ôi, tôi cũng lâm vào hoàn cảnh này mà sao tôi thấy những cảm giác đó thật là kỳ diệu. Phải chăng những điều này là hạnh phúc của tình yêu.

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
phuonghoanglua nói:
Hỡi các bậc Đàn ông, tại sao cứ thích kể khổ khi yêu phụ nữ chúng tôi, mà thực tế thì " Vũ Như Cẩn" vậy nhỉ?
Trước khi trách người khác, hãy nên xem lại chính mình!

Khi thất bại, chia tay hẳn nhiên phải có lý do hay phải nghĩa ra ly do nào đó do người này hay người kia...

Phụ nữ là những ng đẹp nhất và thông minh nhất nên đã có những câu trả lời như sau: (st)

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh. ==> Em dành dụm cho tương lai của chúng ta mà

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to. ==> Chỉ vì anh không thích ăn táo, anh yêu ạ!

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu. ==> Thế mà khi đi bên anh, trong mắt em chỉ có mỗi một mình anh, trong khi anh còn đang bận ngắm mấy cô nàng lớp bên cạnh.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm. ==> Ai mà chẳng biết anh lười nấu ăn nhất thế giới!!!Không muốn nấu thì chỉ có ăn mì tôm thôi.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình. ==> Lúc anh vui, anh đi bù khú với bạn bè, khi anh buồn, anh bảo với em rằng anh muốn được yên tĩnh.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép. ==> Thế anh muốn ai hôn em cũng được à???

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em. ==> "Chưa bao giờ" chứ đâu phải là "không bao giờ" phải không anh yêu?

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay. ==> có lần anh hỏi em nếu có 1 chàng trai khác yêu em hơn anh thì em làm thế nào, em nói rằng mặc kệ họ. Em hỏi ngược lại rằng nếu có 1 cô gái khác yêu anh nhiều hơn em thì sao, anh trả lời rằng anh không muốn làm tổn thương trái tim của phụ nữ???

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha. ==> Đó không phải lỗi tại em, chỉ vì anh mê cái TV đến nỗi chẳng rời ra được để vào phòng ngủ.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000. ==> thảo nào em học kế toán mà tháng nào cũng không cân đối được bảng thu chi của anh. Anh còn nói dối em khoản nào nữa? Khai ra mau!

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá. ==>Anh vẫn bảo ăn đầu cá thông minh lắm cơ mà??? Em nhường anh phần thông minh nhất của con cá đấy.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có. ==> em đã tình nguyện đưa đón anh suốt 1 tuần rồi mà.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh). ==> Bác sĩ bảo anh không ăn được những thứ đó, bỏ đi thì phí à?

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao. ==> vì chiều cao của anh làm anh trông không giống như những người bình thường xung quanh. Rõ ràng anh là vật thể lạ ở giữa cái xứ sở mà chiều cao trung bình của người dân chưa tới 1,6m này.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không. ==> em không muốn nịnh nọt lấy lòng ai cả. Cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim phải không anh yêu?

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ. ==> Chẳng lẽ anh muốn em cỡi lên vai người khác cho anh khỏi bị ép nặng???

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó. ==> anh luôn chứng tỏ tài chăm sóc cây cảnh, cá kiểng của anh. Em chỉ muốn tạo cơ hội cho anh trổ tài thôi, thế mà...hic..hic...

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng. ==> Chỉ vì anh không chịu giảm bớt quỹ thời gian mà anh vẫn dành để chat chit vớ vẩn với các "em gái" trên mạng và làm trung tâm tư vấn tình yêu cho các nàng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ. ==> Ai bảo anh đến sớm? Em chẳng bao giờ đến muộn cả.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối. ==> Cả ngày anh ăn bên nhà em rồi còn gì?

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại. ==> vì mẹ em đã coi anh như người trong nhà rồi, cần gì phải đỡ lời nữa?

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc. ==> những lời ngọt ngào nhất em đã rót thẳng vào tai anh rồi, chẳng lẽ anh không giữ chút nào trong bộ nhớ của anh???

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người. ==> những người đó toàn hỏi về anh thôi, đạc biệt là các cô gái hỏi em bí quyết để nắm giữ trái tim anh.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư” ==> em đã bảo với anh nhiều lần rồi mà, em chỉ thích nghe và nói, thư từ biết đâu anh chép trong quyển tiểu thuyết nào đấy thì sao.

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng. ==> vì anh thường bảo nụ cười của em đáng giá hơn tất cả mọi thứ trên đời mà.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát. ==> Đi chợ bị tính tiền sai, em cãi nhau với con bé bán hàng, anh bảo em chanh chua đanh đá cá cầy, em nhịn, anh bảo em khù khờ nhu nhược.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu. ==>ai bảo anh chỉ đi chậm ở những đoạn đường tối om, vắng vẻ, còn những nơi sáng sủa đông đúc thì lại phóng nhanh???

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì. ==> anh là con một, em biết rõ điều này mà!

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế. ==> anh xức keo, mousse đầy đầu, tóc tai không bay lấy 1 sợi thế kia thì vuốt làm gì cho nó mỏi.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim. ==> em hỏi anh phim hay không, anh gật đầu. Em hỏi anh diễn viên đẹp không, anh cũng gật. Anh ngủ gật trong rạp từ lúc mở màn thì làm gì mà không hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về. ==> con gái nhà lành như em không thể ngồi lâu trong quán cafe đèn mờ được anh yêu ạ! Mang tiếng chết!

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh. ==> anh vẫn nói chỉ cần ở bên em là anh có cả thế giới mà.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà. ==> anh trân trọng đến nỗi chẳng bao giờ dùng đến, thậm chí có cái còn chưa mở hộp xem bên trong có cái gì.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em. ==>ngày em đi học bằng xe máy, anh lại đến trường đứng đợi, ngày xe em hỏng phải cuốc bộ đến trường, anh ung dung ở nhà xem đá bóng.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe. ==> anh biết rằng điện thoại em chưa đóng tiền mà...làm sao nhá máy cho anh được???

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân. ==> Cái gối ôm ấy to quá em ôm trong tay không vừa, anh thử tặng em cái gối nằm hình trái tim hôm nọ em chỉ cho anh thấy ở ngoài cửa hàng xem, cái gối ấy mà ôm trong tay thì vừa vặn và êm phải biết.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó. ==> cây em tặng anh, em lấy từ vườn nhà ông em hẳn hoi, đầy đủ gốc rễ cành lá. Cây anh tặng em, anh mua của lão hàng rong trước KTX, chỉ là cái que cắm vào chậu đất, dính thêm mấy cành lá bằng keo con voi. Không tin à, cứ hỏi lão thì biết.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói. ==> ai bảo anh chỉ nói nhiều với cô bí thư và nàng lớp trưởng, còn với em, anh im như thóc.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện. ==> em nhường cho anh thắng mà anh còn bắt em phải thực hiện điều kiện nữa à? Làm gì có chuyện vô lý như thế???

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay. ==> để cho họ đuổi theo anh chứ gì? Trước mặt em thì thế, ai biết sau lưng em anh làm gì???

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”. ==> anh nhắc em chăm chỉ trong khi em đang sắp chết vì đau đầu, nhắc em mặc áo ấm khi trời đang cuối xuân (tức là đầu hạ đó), anh gọi điện thoại lúc 1h sáng đánh thức em dậy để nhắc em đừng thức khuya...

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho em nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi. ==> Chính vì biết rằng anh đã biết gần hết rồi thì em còn kể làm gì nữa???

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi. ==> Những bưu thiếp đó vẫn ngự trị trên bàn học, kệ sách, đầu giường của em đấy thôi. Còn những E-card của em, cái nào hay hay anh tiện tay forward cho đám bạn trong address book của anh cả đống.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu. ==> Nhưng em đã thuộc lòng, anh yêu ạ! Còn những gì em viết cho anh, anh cất trong hộp kĩ đến nỗi không thể tìm ra nó ở đâu nữa.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết. ==> Quen anh rồi, em đâu còn bạn trai nào nữa, trong khi danh sách những cô gái vây quanh anh thì vẫn kéo dài...

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa. ==> Em chỉ nhớ tên những cô bạn gái của anh, thì anh lại bảo đấy không phải là bạn thân của anh. Còn những chàng trai bạn thân của anh ư? Anh chẳng thường bảo rằng thế giới của em chỉ cần có anh là đủ rồi mà...

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng. ==> Trước khi quen anh, em thường xuyên đi chơi với nhiều người. Sau khi quen anh rồi, em chỉ đi với anh. Anh còn mong gì hơn thế hở anh yêu???

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi. ==> Nếu thế thì em còn khổ sở hơn anh gấp trăm lần, vì sau khi quen anh, em vẫn nổi trội, nhưng phải cam chịu giam mình trong vòng tay của anh, gạt bỏ mọi sự ngưỡng mộ bên ngoài. Chẳng phải anh vẫn tự hào khi đi bên em đấy ư?

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết. ==> nếu em không hiểu anh, thì những dòng trên em viết về ai thế nhỉ???

I

Ira

Guest
Quá hay! Hoan hô anh ERP! Anh đúng là người phụ nữ thông minh nhất trên đời này! ???????????????

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Ira nói:
Quá hay! Hoan hô anh ERP! Anh đúng là người phụ nữ thông minh nhất trên đời này! ???????????????

Em Ira này định đổi giới tính của anh hả, em k sợ có ng oánh em hà... hehe

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hay lắm anh Erp, có người như vậy thì mới hợp-với-dáng-anh.... hi hi hi...cho anh chết...

L
Tóm lại sau những lần đọc tài liệu này tôi lại nhận thấy một vấn đề rất quan trọng là:
Tóm lại, chúng ta có định lấy vợ không nhỉ ????

I

Ira

Guest
erpvn nói:
Em Ira này định đổi giới tính của anh hả, em k sợ có ng oánh em hà... hehe
Ghê quá! Anh ERP có vệ sĩ! Chắc bà nào bự con lắm đây.

I

Ira

Guest
To anh Letrans: Lấy vợ thì vô tư thôi anh, chỉ đừng lấy anh ERP là được.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
PHL lại xin cắt ngang rằng : Cho dù có lấy ai đi nữa thì cũng đều có mặt tốt mặt xấu mà. Quan trọng là mình phải dung hoà cái tốt (để hợp với mình nhất) và cái chưa tốt (để người ngoài hết muốn....).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA