Có lẽ có lúc bạn rất buồn, rồi bật khóc, bạn có khóc bao giờ không?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Phải chấp nhận thực tế đó mà .Tôi cũng đã nói: có những cái ta được nhưng ta lai muốn khóc ,có những cái ta mất mà ta lại chẳng thèm khóc .

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To kehanhkhat:Bạn nói đúng lắm, nhưng đó cũng chỉ là một khía cạnh mà thôi.
Bạn có nghĩ nhiều khi ta khóc chỉ vì cắn miếng ổi quá to, nhai không kĩ, nuốt vội, bị nghẹn, không sao lấy ra được, rồi khóc không. Đó là chuyện có thật, người bị hóc ổi đó là 1 chị ở phòng mình.
Không ai nghĩ là mình khóc cả, nhưng mình vẫn khóc vì một chuyện chẳng đáng khóc.
Thân!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
To Anhlaanh: Quay lại với thực tại và tiêu để topic của chính you đi : Buồn và bật khóc cơ mà"
Chứ nếu khóc vì những điều không đâu thì PHL làm sao mà thống kê hết được nhỉ? Chẳng ai trong chúng ta nhớ có bao nhiêu lần khóc từ bé đến bây giờ đâu!
To Kehanhkhat: Bạn có nhiều chiêm nghiệm với cuộc sống quá nhỉ? Chắc là bạn có nhiều kinh nghiệm sống lắm rồi, chia sẻ với cộng đồng đi nào!

F

future

Guest
2/5/05
2
0
0
Ha noi
Trong cuộc đởi ai chả phải khóc, có lúc khóc vì những chuyện rất bình thường, mà nhiều lúc nghĩ lại thấy tại sao lúc đấy mình lại khóc nhỉ. Những lúc xem một bộ phim, xem những chương trình như Người xây tổ ấm, những ước mơ xanh chẳng hạn, cũng khiến tôi khóc. Tôi không cho những người hay khóc là những người yếu đuối mà đơn giản, theo tôi nghĩ, chỉ là cách biểu hiện tình cảm, và cảm xúc, và sự đồng cảm.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
anhlaanh nói:
To kehanhkhat:Bạn nói đúng lắm, nhưng đó cũng chỉ là một khía cạnh mà thôi.
Bạn có nghĩ nhiều khi ta khóc chỉ vì cắn miếng ổi quá to, nhai không kĩ, nuốt vội, bị nghẹn, không sao lấy ra được, rồi khóc không. Đó là chuyện có thật, người bị hóc ổi đó là 1 chị ở phòng mình.
Không ai nghĩ là mình khóc cả, nhưng mình vẫn khóc vì một chuyện chẳng đáng khóc.
Thân!
Có nghĩa là: anhlaanh khóc vì mất phần đúng không?
các cụ có câu này:
Miếng ăn là miếng tồi tàn
Mất ăn một miếng lộn gan lên đầu

Chứ chưa thấy các cụ nói là mất ăn thì khóc.
hìhìhì. Đùa chút anhlaanh nhé, đừng giận, ko có ác ý đâu.( mặc dù văn phong thì khó chịu quá)

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
To anhlaanh :U nên đọc lại những gì tôi đã viết, trong topic này

To PHL : tôi cũng không phải là người từng trải , nhưng đọc bài viết của U tui thấy khó chịu ,nên tôi mới viết lại vậy thôi .

Còn chuyện buồn mà khóc thì ai mà chẳng có .Con người không khoc thì đã không phải là con người rồi .

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To kehanhkhat: Nói thực thì những kẻ hành khất bây giờ có ai khóc đâu nhỉ, họ lang thang và tính toán xem hôm nay kiếm được bao nhiêu. Va "hành khât" đã trở thành một nghề chứ không hẳn là bất hạnh nữa.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Haha !Tôi chịu anhlaanh rùi .Tôi thấy nhiều người ăn mày còn có lương tâm hơn nhiều kẻ khác đó .Mà đã là con người có lương tri thì rõ ràng họ phải biết khóc chứ?Chắc là bạn biết điều đó chứ Anhlaanh ?????

I

Ira

Guest
Vui thật! Cả chuyện khóc lóc mà mọi người cũng cãi nhau nữa!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
IRA ơi, cãi nhau để cho khỏi khóc ấy mà, (hoặc là cãi nhau để có ..cớ mà...khóc tiếp).
Tốt nhất là đừng có tranh luận như vậy Anhlaanh va kehanhkhat ạ.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
PHL ơi ! Chắc em đã biết câu chuyện "cãi nhau " rùi nhỉ ? Tôi đâu dám cãi nhau với anhlaanh đâu , thế thì buồn cười lắm:)) .Nếu thế thật thì có người đau lòng lắm cô bé nhỉ ?
To anhlaanh : U muốn cãi nhau với tôi ah ? Chắc là không phải chứ ?

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
kehanhkhat nói:
PHL ơi ! Chắc em đã biết câu chuyện "cãi nhau " rùi nhỉ ? Tôi đâu dám cãi nhau với anhlaanh đâu , thế thì buồn cười lắm:)) .Nếu thế thật thì có người đau lòng lắm cô bé nhỉ ?
To anhlaanh : U muốn cãi nhau với tôi ah ? Chắc là không phải chứ ?
Ủa? Hai người không quen biết nhau mà cãi nhau, lại có 1 cô bé/cậu bé nào đau lòng ạ? hay thật đấy....

To PHL: bà già ơi, có người gọi bà là cô bé... tôi thấy ghen tỵ đấy... :biggrin:

Còn chuyện khóc ý hả? Khóc thì phải có lý do chứ... nếu tự nhiên nước mắt nó cứ chảy ra, là lúc đó mắt cần được rửa ý mà... Khóc làm cho mắt long lanh lên đó... không tin, cứ thử mà xem...:biggrin:

Sửa lần cuối:
T

tranthuy21

Guest
13/9/04
9
0
0
41
hanoi
thuc su hom nay toi cam thay rat buon,toi cung chang biet tam su va cung ko muon dem chuyen cua minh ra tam su vi toi thay moi nguoi cung da qua dau dau voi nhung van de minh gap phai roiLuc nay toi thuc su muon di dau do de do phai ve nhanhung di nhung ko co ai di cung ca.neu nhu ban nao co y tot thi hay nhan tin cho toi nhe, toi dang o tren mang, nick cua toi la linhyeut2003

T

TTRA

Guest
10/7/04
65
0
6
theo toi: lam con trai ko nen khoc, khoc the hien su yeu duoi cua phai manh.Khi buon, rat buon nhu toi bay gio chang han, hay lam mot cai gi day ma minh thich nhat de quen di noi buon, cuoc song van cu tiep dien, va ban than chung ta van phai song dung khong cac ban, chung ta song truoc het vi trach nhiem doi vaoi ban than chung ta va tiep den la trach nhiem doi voi nguoi than cua minh.Hay biet cach vuot qua kho khan, vi quanh minh con rat nhieu nguoi bat hanh hon.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Ira nói:
Vui thật! Cả chuyện khóc lóc mà mọi người cũng cãi nhau nữa!
Gần đây nói chuyện với em cũng khá nhiều, sẵn nói về chuyện khóc, nói luôn vậy, lần đó anh cũng thấy mắt em rơm rớm khi em quyết định không tham gia nhóm với bọn anh đi thi kế toán, 3 đứa ngồi ở dưới đất đó... 1 bữa chiều thứ 7, tháng 10/2003, đúng không nhỉ? Không có em cũng mất vui đi 1 chút đó....nhưng anh tôn trọng quyết định của em (mặc dù rất tức!!!), hi hi hi... nhưng thôi, chuyện cũng qua rồi.....

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Lăng quăng ơi, khi có ai đó muốn làm ...."người già" thì tự dưng tôi thành cô bé thôi mà ( Thực tế thì cũng bé xíu à)!
Công nhận là khóc xong mắt long lanh lắm, cộng thêm mặt sưng sưng và má thì...dính dính (hì hì). Tác dụng phụ là ...buồn ngủ khủng khiếp.
Mà ai cũng có quyền khóc hay cười chứ, sao lại phải cãi nhau vì những chuyện không tên thế này?

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
kehanhkhat nói:
Haha !Tôi chịu anhlaanh rùi .Tôi thấy nhiều người ăn mày còn có lương tâm hơn nhiều kẻ khác đó .Mà đã là con người có lương tri thì rõ ràng họ phải biết khóc chứ?Chắc là bạn biết điều đó chứ Anhlaanh ?????
Nếu là kẻ hành khất thật thì, quả là cuộc sống của họ đáng để chúng ta " rơi nước mắt" . Còn những người không đến nỗi nào, sử dụng hành khất như 1 cái " nghề" thì đáng chê trách quá ấy chứ.
Dĩ nhiên trong cuộc sống còn có nhiều kẻ vô lương tâm và đạo đức giả lắm, và lẽ gĩ nhiên toppic này không thể kể hết ra được.
Tôi chỉ viết thôi, chứ đừng nghĩ tôi có thời gian cãi nhau với bạn,.

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Thật đáng ngạc nhiên vì chỉ mỗi chuyện khóc lóc thôi mà lại có thể kéo dài ra tới mấy trang, đọc xong hết thì hình như hết muốn khóc rồi, lại cười tươi tỉnh, bọn ở văn phòng lại tưởng mình thần kinh có vấn đề. Nhưng dù sao thì khóc hay cười thì đều là cảm xúc của mỗi người thôi, đâu phải cứ muốn khóc là có thể khóc được đâu. Có lúc muốn khóc lắm mà cứ phải cố kìm nén, có để không lộ ra sự yếu đuối của chính mình.

Nguyên văn bởi TTRA:
theo toi: lam con trai ko nen khoc, khoc the hien su yeu duoi cua phai manh.Khi buon, rat buon nhu toi bay gio chang han, hay lam mot cai gi day ma minh thich nhat de quen di noi buon, cuoc song van cu tiep dien, va ban than chung ta van phai song dung khong cac ban, chung ta song truoc het vi trach nhiem doi vaoi ban than chung ta va tiep den la trach nhiem doi voi nguoi than cua minh.Hay biet cach vuot qua kho khan, vi quanh minh con rat nhieu nguoi bat hanh hon.
To TTRA: Theo tôi thì con trai khóc đã sao nào, miễn là đừng có động tí lại khóc và không phải khóc với bất kỳ ai, Để cho một người nhìn thấy nước mắt của mình và trong một phút nào đó được dựa vào người ấy thì cũng đâu có tệ lắm chứ.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
PHL ơi ! Nghe em nói là em hay khóc hẩy .Mà em lại bảo là khóc xong thì sẽ buồn ngủ hẩy ====> em đâu có bé xíu hẩy :D
To bà già : Làm người già mới thích mà .Ông già này noi đúng hông ?
To anhlaanh :U ko cãi nhau với tôi hả ? Cám ơn nhé .Vì thực sự tui cũng chẳng muốn phí thời gian đâu , mà lại còn đau đầu nữa chứ .Khà khà

H

Ha Phi

Guest
....Nếu một ngày nào đó em cảm thấy muốn khóc
Hãy gọi tôi
Tôi không hứa là tôi sẽ làm cho em cười
Nhưng tôi có thể khóc cùng em.......

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA