Có lẽ có lúc bạn rất buồn, rồi bật khóc, bạn có khóc bao giờ không?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
M

maituan

Guest
26/7/04
14
1
1
HI hi hi

Dúng là buồn cười , mõi người cứ khóc rồi cười làm cho mình đang muốn khóc cũng phải cười và quên mất đi chuyện mình cần khóc.

Hôm nay thứ 7 vẫn lang thang trên mạng, không phải để chát mà để tìm lại lý do vì sao mình không khóc được .Hà thì ra là tại Webke toan.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhngoc

Guest
16/8/05
2
0
0
bienhoa,dongnai
Sống ở đời còn khóc được hãy còn may mắn,không còn khóc được nữa mới gây.Có những lúc muốn mà tôi đã khóc được đâu.Nếu lúc nào các bác thấy tôi ngồi đăm chiêu, tư lự xa xăm ở một góc khuất nào đó thì chính thị là tôi đang "khóc" đó.
Tôi vừa mất đi một người em gái .Tôi đã khóc rất nhiều.Tôi không tin rằng em tôi đã mất,cứ ngỡ rằng nó đang ngồi đâu đó trong nhà.Nỗi đau quá lớn,dằn vặt,day dứt tôi.Vừa đây,em muốn ăn món lươn xào sả ớt-món ruột của tôi,tôi chưa kịp nấu mà em tôi đã đi xa.
Đời có vui có buồn, còn khóc được cứ khóc đi các bác ạ!(dù trai hay gái)

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
thanhngoc nói:
Sống ở đời còn khóc được hãy còn may mắn,không còn khóc được nữa mới gây.Có những lúc muốn mà tôi đã khóc được đâu.Nếu lúc nào các bác thấy tôi ngồi đăm chiêu, tư lự xa xăm ở một góc khuất nào đó thì chính thị là tôi đang "khóc" đó.
Tôi vừa mất đi một người em gái .Tôi đã khóc rất nhiều.Tôi không tin rằng em tôi đã mất,cứ ngỡ rằng nó đang ngồi đâu đó trong nhà.Nỗi đau quá lớn,dằn vặt,day dứt tôi.Vừa đây,em muốn ăn món lươn xào sả ớt-món ruột của tôi,tôi chưa kịp nấu mà em tôi đã đi xa.
Đời có vui có buồn, còn khóc được cứ khóc đi các bác ạ!(dù trai hay gái)

Xin được chia buồn cùng bạn bởi sự mất mát quá lớn. Mình tin rằng với lòng thương em vô bờ của bạn, em gái bạn ở một nơi xa xôi nào đó cũng sẽ rất mãn nguyện vì có một người chị như bạn.

Mình hy vọng bạn sẽ sớm hoà nhập với các bạn bè nơi đây, nơi gia đình Kế toán lớn này để phần nào vơi đi nỗi buồn đang còn trong lòng bạn. Chúc bạn mau tìm lại niềm vui và dồi dào sức khoẻ.

C

Chau Minh Tran

Guest
No sign!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
V

Việt Thành

Guest
9/6/05
60
0
0
20
Hà Nội
Gửi bạn: Thanhngoc
Khi đọc những dòng chữ của bạn, tôi cũng cảm thấy lòng mình quặn đau. Khi đó tôi cũng liên tưởng tới cảm giác và suy nghĩ của tôi vì mới đây, tôi cũng vừa phải chia tay người bạn thân nhất của tôi, người bạn xấu số ấy đã yên nghỉ, để lại tôi một mình trên cõi đời này. Khi đó tôi đang ở cơ quan, và sau cú điện thoại là tự nhiên tôi oà khóc ( Tôi là con trai,là đàn ông đó ). Nhưng cũng như bạn Ng Hoang Long, tôi thực sự xin được chia sẻ cùng bạn, và cũng mong bạn sớm lấy lại tinh thần !

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Có lẽ lúc bạn rất buồn, rồi bật khóc. Có bao giờ bạn khóc không??? Khóc tất nhiên là phải khóc rồi, con người sinh ra đã có tuyến lệ là để chảy nước mắt mà. Nhưng khóc còn tuỳ thuộc vào giới tính: Phụ nữ có thể khóc bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào mà không kể gì đến lý do họ khóc. Còn Đàn ông thì luôn miệng nói: Anh Hùng đổ máu không đổ lệ, đấy chỉ là nói thôi. Họ cũng khóc nhưng không phải lúc nào cũng khóc, không phải vì bất cứ cái gì cũng làm họ khóc. Nếu một người phụ nữ buồn: hãy khuyên họ khóc thật to: không xong họ sẽ quên đi tất cả. Nếu một người đàn ông buồn: đừng bao giờ khuyên họ khóc đi cho vơi nỗi buồn: Bạn sẽ lĩnh hậu quả to lớn về lời khuyên này đấy.
Nói tóm lại là con người ta có thất tình (hỷ, nộ, ai, ái, ố …): từ thất tình này mà sinh ra muôn vàn tâm trạng khác nhau, cách xử sự cũng khác nhau.Và cũng có đàn ông và đàn bà: âm dương trái ngược: Người đàn bà nước mắt chảy ra ngoài, người đàn ông nước mắt chảy vào trong. Khóc: là bản năng mà ông trời giành riêng cho con người bày tỏ cảm xúc của mình, nếu ai đó nói mình không bao giờ khóc là họ đã bị lại giống rồi đấy (Trừ những ai sinh ra đã không có tuyến lệ).

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Khóc được là rất tốt, có những tình huống rất buồn nhưng bạn không thể khóc đựơc và mắt ráo hỏanh chẳng suy nghĩ được việc gì nửa, không biết mình đang ở đâu. Có ai rơi vào tình huống giống như Mina....

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Em luôn nghĩ KHÓC chính là hành động đầu tiên em chào đón cuộc này. Mẹ nghe em khóc mới có thể lịm đi sau khi vất vả, đau đớn sinh em ra. Vì thế, đối với em, chuyện "khóc" có ý nghĩa lắm lắm.
Em khóc không nhiều, chỉ khóc mỗi khi em quá buồn hay quá vui. Lần đầu tiên em khóc nức nở là khi em mất một người thân. Lần thứ 2 là năm lớp 12, khi nhận tin thi trượt đai học. Lần thứ 3 là khi nghe tin báo thi đỗ Tài Chính vào năm sau đó.Còn tất tần tật những buồn vui nhỏ lẻ, em không bao giờ nhỏ nước mắt, dù là một giọt. Mọi người nói em cứng rắn, nhưng em tự thấy không phải vậy. Em nghĩ mình chịu đựng và kìm chế tốt thì đúng hơn.
Vì thế, có những lúc em cũng muốn khóc một chút cho nhẹ nhõm, nhưng không được. Cảm giác lúc đó em nhớ mãi. Hai sống mũi cay xè, hơi nóng bốc lên trên đầu.Khó chịu. Rất khó chịu, nhưng nước mắt vẫn không thể chảy ra.

Sửa lần cuối:
T

thutrangcat

Guest
Hôm nay lang thang trên Webketoan, bắt gặp một box " Bạn có khóc bao giờ không"? Không biết có phải là vì con gái hay không mà mình là chúa khóc nhè. Khóc khi trong lòng quá trống trải, khóc vì vui sướng khi nhận được thư một người bạn thân, khóc khi bị ai đó la mắng..... còn nhiều nhiều thứ nữa làm mình phải khóc. Nhưng mình lại rất ít khi khóc trước ai đó ( chỉ khi nào không thể kiềm chế nổi) mà lại cố nén chặt trong lòng. Bao giờ cũng vậy, để rồi khi còn một mình, chỉ một mình thôi, lại bất chợt vỡ oà. Khóc đến tê cả bàn tay, đau cả đầu.
Nhiều khi mình nghĩ sao mình lại hay khóc đến vậy, bởi vì khóc dường như chẳng giải quyết được gì nhiều, vì sau mỗi lần khóc, mình thấy rất mệt, không thể làm gì được. Thêm nữa, nếu có ai đó la mình quá, mình cũng có thể khóc ngon lành.
Nhớ hè vừa rồi mình đi Mùa hè xanh, lạ nước, bị đau mắt, phải bắt xe lên Sài Gòn vào viện mắt khám, mà hết giờ. Năn nỉ để được khám, bị la quá trời. Cuối cùng cũng được khám, nhưng bác sĩ chẳng biết được mình bị đau mắt vì cái gì, vì hai mắt mình đã đỏ hoe vì khóc.
Mình đang băn khoăn làm sao để bình tĩnh, không được khóc, để sau này đi làm rồi có bị xếp la, cũng phải bình tĩnh lắng nghe, và giải quyết vấn đề. Và còn có thể tranh luận với ai đó nữa chứ , vì mình cũng hay tức phát khóc khi cãi nhau với ai đó (nên mình chẳng mấy khi tranh luận với ai đó quá căng thẳng).
Ai có giải pháp gì giúp mình bình tĩnh khi bị xếp la không nhỉ??

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Khóc ư? Phải như từ tối qua đến giờ mình có thể bật khóc được thì có lẻ sẽ nhẹ nhàng hơn cho bản thân mình. Mình cũng chẳng biết là con người mình nó đang trôi về đâu, đang tồn tại nơi nào cả.

W

wonder

Guest
16/2/05
3
0
0
41
Tien Giang
Một nỗi đau, một nỗi niềm, một sự bất hạnh nhất đời mình hiện tại bây giờ là sự ra đi mãi mãi của người cha thân yêu và sự lo lắng khi tuổi già của mẹ ngày càng gần. Mỗi khi nghĩ đến chuyện đó làm mình rơi nước mắt! Nhớ Ba, thương má mình có thể khóc ước cả gối luôn, Mặc dù chỉ một câu thôi : "Ba ơi con nhớ ba quá ah" cũng làm mình khóc đến mấy tiếng đồng hồ luôn đó.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
wonder nói:
Một nỗi đau, một nỗi niềm, một sự bất hạnh nhất đời mình hiện tại bây giờ là sự ra đi mãi mãi của người cha thân yêu và sự lo lắng khi tuổi già của mẹ ngày càng gần. Mỗi khi nghĩ đến chuyện đó làm mình rơi nước mắt! Nhớ Ba, thương má mình có thể khóc ước cả gối luôn, Mặc dù chỉ một câu thôi : "Ba ơi con nhớ ba quá ah" cũng làm mình khóc đến mấy tiếng đồng hồ luôn đó.
Chia buồn cùng bạn!

D

do thi nham

Guest
30/10/05
0
0
0
ktx dh kinh te quoc dan
em cung co nhung luc phai khoc

anhlaanh nói:
Ngày bé mỗi lần tôi mải chơi, không chịu học bài là thường bị bố mẹ đánh đòn lúc đó tôi khóc thật to.

Lớn hơn chút, đi học hay bị bắt nạt và lại khóc.

Bây giờ đã lớn, đi làm quả thực nhiều lúc cũng muốn khóc, vì buồn quá, nhưng lại không khóc được. Vì tôi là con trai mà.

Nhưng có những lúc xem những bộ phim hay, đến những cảnh tôi rất xúc động, quả thực tôi đã khóc. Nhiều lúc mình lạ quá.

Còn các bạn, bạn có hay khóc không, hãy tâm sự nhé, chúng ta cùng tâm sự nhé.

T

TruongQuocPhong

Guest
9/8/05
17
0
0
46
HCM City, Vietnam
Đúng là tôi đã từng khóc khi còn bé vì bị oan ức. Nhưng bây giờ thì không, tôi sẽ tranh luận đến cùng nếu là mình đúng hay bị oan. Nếu mình sai thì phải sửa sai, tôi không cố chấp.
"...Đôi khi khóc sẽ thấy nhẹ nhàng hơn...", tôi đã nghe câu nói của một ai đó đúng vì gặp những lúc mà mình bị nghẹn ko thể khóc được và cảm giác khó chịu vì nội tâm mình chưa phát ra được. Nhưng đó chỉ là những cảm nhận của riêng tôi, không biết các bạn thì sao nhỉ?

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
hãy gạt từ "khóc" ra khỏi từ điển của mình , chuc các bạn thành công:cheesebur

B

bluerose

Guest
30/11/05
17
0
0
Đại Dương Xanh
Khi một ai đó buồn, đừng kìm nén cảm xúc của mình, cứ khóc cho đã, khóc xong rồi bạn sẽ cảm thấy rất nhẹ nhõm.

Tôi vẫn thường làm như vậy mỗi khi gặp phải những cú sốc thật lớn đáng để khóc trong cuộc đời.

Hồi còn nhỏ tôi cũng hay khóc nhè lắm, với thời gian, tôi trưởng thành và mạnh mẽ hơn tôi nhận ra một điều:

Khóc không phải là cách giải quyết tốt nhất giúp ta quên đi những khó khăn hiện thời mà ta đang phải đối mặt, chỉ có cách là Bạn hãy biến những giọt nước mắt ấy thành động lực mạnh mẽ để tiến đến tương lai.

Dù không hề mong muốn, đôi khi, bạn phải đối mặt với tận cùng của khổ đau, thất bại. Khi đó nếu bạn giữ mình đừng gục ngã, bạn sẽ bất chợt tìm lại được chính mình và nhận ra ý nghĩa sâu sắc của từng khoảnh khắc cuộc sống.

Bạn nhận ra hạnh phúc không hẳn chỉ ở những gì mình có, mà còn ở cách nhìn, cảm nhận của bản thân về cuộc sống.

Bạn biết ngừng than vãn, thôi ân hận hay dằn vặt bản thân mình để bắt đầu chinh phục từng bước những khó khăn, thử thách bằng chính nghị lực và cố gắng từng ngày.

Và khi đã khóc một trận tời bời rồi thì Bạn hãy mỉm cười và lên những kế hoạch cho tương lai của mình đi nhé.

Sự khởi đầu luôn bắt đầu từ sự kết thúc. Chúc các bạn thành công và tìm thấy được nhiều niềm vui và những bài học qúy từ những giọt nước mắt của mình.

:banana: :banana: :1luvu:

H

hoacuctim

Guest
5/12/05
1
0
0
42
Da Nang
Trước đây tôi đã từng đọc đến tên của chủ đề này nhiều lần nhưng đều bỏ qua vì khi đó tôi đang thực sự không buồn. Nhưng tối nay khi trong lòng đang muốn khóc vì một chuyện mà nếu như kể ra thì chắc sẽ chẳng có ai tin là tôi vô tội thì tôi chợt thông cảm cho những nỗi buồn mà người khác đã trải qua.
Giống như MINA khi đó tôi không có suy nghĩ được gì cả, không biết mình làm sai điều gì để mà bị nói là như thế, nhưng rồi sau đó thì các hình ảnh lần lượt hiện lại trong đầu và rồi tự nhiên tôi bật khóc. Khóc vì mình đã quá tin người, đáng lẽ không nên kể ra thì đằng này tôi lại kể để rồi sau này mỗi khi nghĩ lại chuyện đó tôi thấy quá ức. Có lẽ thời gian sẽ làm cho tôi quên đi chuyện này và có lẽ đó cũng chính là kinh nghiệm cho bản thân tôi nữa.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
hoacuctim nói:
Trước đây tôi đã từng đọc đến tên của chủ đề này nhiều lần nhưng đều bỏ qua vì khi đó tôi đang thực sự không buồn. Nhưng tối nay khi trong lòng đang muốn khóc vì một chuyện mà nếu như kể ra thì chắc sẽ chẳng có ai tin là tôi vô tội thì tôi chợt thông cảm cho những nỗi buồn mà người khác đã trải qua.
Giống như MINA khi đó tôi không có suy nghĩ được gì cả, không biết mình làm sai điều gì để mà bị nói là như thế, nhưng rồi sau đó thì các hình ảnh lần lượt hiện lại trong đầu và rồi tự nhiên tôi bật khóc. Khóc vì mình đã quá tin người, đáng lẽ không nên kể ra thì đằng này tôi lại kể để rồi sau này mỗi khi nghĩ lại chuyện đó tôi thấy quá ức. Có lẽ thời gian sẽ làm cho tôi quên đi chuyện này và có lẽ đó cũng chính là kinh nghiệm cho bản thân tôi nữa.

Em rất mai mắn vì khi buồn mà đã khóc được! Hãy khóc tự nhiên , khóc một cách ngon lành. Xong rồi! Gạt nước , lại tiếp tục đứng lên làm việc! Tự tin và nghị lực hơn!

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Đã có lúc giật mình bật khóc
Bời vì tôi chấp nhận cuộc chơi
dẫu đen bạc cuộc đời mình tất tưởi
Mình tôi chơi đâu phải thế gian chơi?

H

hoacuctim

Guest
5/12/05
1
0
0
42
Da Nang
Chị xuantham ơi, sáng nay em đang rất không muốn khóc mà đọc những dòng của chị gởi em lại cứ sụt sịt đây. Cảm ơn chị. Khóc xong thì sẽ hết buồn phải không chị, nhưng nỗi buồn này em lại không thể dễ dàng quên ngay được. Có lẽ cần có thời gian.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA