Thông báo offline miền Nam lần V - năm 2005

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Theo bạn nên tổ chức offline ở đâu ? (Các bạn chỉ vote khi có thể tham dư

• Thác Mai, Nam Cát Tiên

Bình chọn: 0 0.0%
  • Vũng Tàu

• Bình Châu, Hồ Cốc

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Gửi tất cả các thành viên webketoan phía Nam !

Nhằm đáp ứng lòng mong mỏi của tất cả các thành viên phía Nam về việc tổ chức 1 buổi offline thật hoành tráng và ấn tượng, BQT đã bàn bạc và đưa ra cho các bạn 1 số vấn đề cụ thể như sau.

- Khác với 4 lần offline trước là chúng ta chỉ làm 1 buổi và tổ chức trong thành phố, nội dung chủ yếu là giao lưu và đặt nặng vấn đề trao đổi kiến thức, kinh nghiệm nên lần này BTC sẽ tổ chức offline dưới hình thức khác những lần trước đây.
Lần offline này sẽ không có các nội dung về học thuật mà sẽ tổ chức dã ngoại và chơi các trò chơi vận động.

Thời gian tổ chức: Ngày 4 & 5/06/2005.
Địa điểm: Hiện tại BTC đã có 3 địa điểm để cho các bạn tham khảo đó là:

1. Thác Mai (Định Quán - Đồng Nai)
: Đây là 1 thắng cảnh thiên nhiên nằm trong địa phận rừng quốc gia Nam Cát Tiên. Tại đây sẽ có các hoạt động như tắm thác (có thể tắm tiên vào ban đêm), đi thuyền dọc sông Đồng Nai, câu cá, ăn đặc sản dê rừng, lẩu cá lăn do các bạn tự câu, thăm rừng vào ban đêm (với nhiều loại động vật hoang dã), tắm suối nước nóng .

2. Vũng Tàu: Tổ chức cho các thành viên tắm biển, chơi các trò chơi vận động, tham quan các thắng cảnh của Vũng Tàu.

3. Suối nước nóng Bình Châu, Hồ Cốc
: Tham quan khu du lịch suối nước nóng, tắm bùn, tắm biển Hồ Cốc, các trò chơi vận động.

Phương tiện di chuyển: Bằng ô tô
Kinh phí dự kiến: trọn gói khoảng từ 250.000 đến 300.000/1 người.
Thành phần tham gia: Tất cả các thành viên webketoan không phân biệt nam, nữ, lớn, bé, vùng, miền...

Tuy đưa ra 3 phương án trên nhưng BTC thấy phương án đi dã ngoại thác Mai là hấp dẫn và khả thi hơn tất cả và có thể chúng ta sẽ theo phương án này (do phương án này có nhiều lợi thế về khâu tổ chức cũng như nội dung hoạt động).

Mong các bạn nhiệt tình tham gia cũng như đóng góp ý kiến để BTC tổ chức buổi offline này được thành công tốt đẹp.Các bạn vui lòng cho biết ý kiến của mình về vấn đề này bằng cách "phê điểm" ở phía trên nhé.

Chi tiết về nội dung chúng tôi sẽ gửi đến các bạn trong tuần này.

Ban Quản Trị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Mss @ nhìn lại đi kìa: "Các bạn chỉ vote khi có thể tham dự"
Chị ước gì... thì em cũng giá như.... được vote....

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hix hix, bác Hùng này viết cứ như là tourist guide vậy đó.
Welcome cô giáo @ và Xiangqiang vào tham gia Offline nè......hi hi hi hi

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cothant nói:
Hix hix, bác Hùng này viết cứ như là tourist guide vậy đó.
Welcome cô giáo @ và Xiangqiang vào tham gia Offline nè......hi hi hi hi
Lần này hi sinh nghỉ phép để đi qâậy cho đã. Nếu XiangQiang vào đây thì tại hạ xin lo cho cô phần kinh phí tham gia.
To Cothant : Xin lỗi ông nhé.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
phantuannam nói:
Nếu XiangQiang vào đây thì tại hạ xin lo cho cô phần kinh phí tham gia.
To Cothant : Xin lỗi ông nhé.
Dạ tiểu muội cám ơn ý tốt của đại ca nhiều ạ... Nhưng sao đại ca phải xin lỗi Mr.Cothant làm chi thế :lol: Việc bác bác cứ quyết, việc em em cứ quyết, việc Mr.Cothant, Mr. đó cứ quyết... dính líu chi đâu...

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
À, em gái vào đây, anh nhường cho.... 1 tấm nệm... dưới đất và hứa sẽ dắt em đi ăn ngày 3 bữa đầy đủ (còn ăn cái gì thì.....hehehe).
(Hứa lắm thế là bởi vì.... biết chắc ko vào được.... hí hí hí).
À nhân tiện, Phantuannam xin lỗi anh vụ khác em à, không liên quan tới em đâu, em đừng lo, hi hi hi....

Sửa lần cuối:
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
cothant nói:
À, em gái vào đây, anh nhường cho.... 1 tấm nệm... dưới đất và hứa sẽ dắt em đi ăn ngày 3 bữa đầy đủ (còn ăn cái gì thì.....hehehe).
(Hứa lắm thế là bởi vì.... biết chắc ko vào được.... hí hí hí).
Dạ, thời tiết như vậy, em trả anh tấm nệm... thà nằm dưới đất còn hơn...

Vậy là không phải lo Kinh phí tham gia, không lo chuyện ăn ở, đi lại... chỉ còn lo mỗi chuyện đi vào rồi đi ra, em mà tìm được nguồn bù đắp, không chừng 2 bác này méo mặt vì toàn hứa suông.....

(Thôi, không spam nữa, kẻo em vào đó, không dám gặp mấy bác mod :D)

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Trời đất ơi, mấy em thân yêu ơi. Ở đây đang bàn chuyện offline nghiêm túc mà.... Cothant này muốn chị Mina cho ăn đòn hay sao vậy ta. Em với anh Hùng có nhiệm vụ đi tiền trạm trước nhé!

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Thôi không spam lung tung nữa, tập trung vào chuyện này nhé.

Cothant thấy có 1 số việc .... :wall: ... cần thông báo sau:

1- Các bạn nếu được nên đăng ký sớm sớm cho BTC biết được số lượng người tham dự để dễ sắp xếp (chúng ta thống nhất đăng ký ở trong thread này luôn).

2- Để tránh... ừhm... cái gọi là rủi ro trong khâu tổ chức, thì... (hì hì hì).... mình nghĩ các bạn nào đăng ký rồi nên... đóng tiền luôn. ( thứ nhất là để khẳng định: lời hứa các bạn như đinh đóng cột, hứa đi là sẽ đi, thứ hai là... góp phần giúp cho BTC... bớt hồi hộp, an tâm mà... tổ chức.... hi hi hi)

3- Vẫn quy tắc cũ của các buổi oflline: "1 người tham gia webketoan.... cả nhà cùng đi offline" hi hi hi, chỉ nói đùa thôi, có nghĩa là wkt chào đón tất cả các bạn (anh - chị - em họ, em gái, em nuôi...) của các member.

4- Tất cả mọi ý kiến đóng góp, thắc mắc, đang ký tham dự, các bạn có thể post vào thread này, cothant sẽ tổng hợp số người tham dự hàng tuần (để qua đó còn biết đường mà... tính tiền, hi hi hi). uhm... cothant thấy những chuyện này cũng "tế nhị" cho nên đề cập thẳng trước, các bác nào thấy không hay, thì xin góp ý thêm cho.

Ngoài ra, nếu vẫn còn ...thắc mắc và có chuyện cần góp ý hay "thương lượng" riêng, các bạn có thể liên lạc trực tiếp với :

- TranvanHung: cell phone: 0958 81 04 02 (email: xem ngay chổ chữ ký của bác ấy).

- cothant: cothant1981@yahoo.com (hoặc cell phone: 0903 66 99 87)

Xin hết ạ.

Sửa lần cuối:
H

highland

Guest
Chương trình thấy hay đấy nhỉ! Ước gì mình tham gia được nhỉ, nhưng có lẽ đành gác lại thôi, buồn thật đấy!

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
To: Cothant & Tranvanhung
Cho Hongtien dang ký đầu tiên.
Nhung xin hoi BTC la đã định vào ngày nào chưa vậy, có thể đưa cả gia đình theo được không( À có cô em gái vẫn còn ở không hi hi hi ... có cho đi không hỉ)

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Nhung xin hoi BTC la đã định vào ngày nào chưa vậy, có thể đưa cả gia đình theo được không( À có cô em gái vẫn còn ở không hi hi hi ... có cho đi không hỉ)

Ngày đi là 4 & 5/6/2005 (bác vui lòng đọc lại bài đầu tiên của topic này nhé).
Nếu gia đình bác muốn cùng tham gia thì webketoan cũng sẽ sẵn lòng welcome. Cho em hỏi chút: cô em gái bác năm nay bao nhiêu tuổi rồi ? Đủ 18 chưa nhỉ ? (em hỏi để biết đường tính chỗ ngồi thôi nhé).

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
tranvanhung nói:
Cho em hỏi chút: cô em gái bác năm nay bao nhiêu tuổi rồi ? Đủ 18 chưa nhỉ ? (em hỏi để biết đường tính chỗ ngồi thôi nhé).
Đủ tuổi để có thể .....hehehehe

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Sau đây là chương trình chi tiết.

Địa điểm : Du lịch rừng Mưa nhiệt đới (Thác Mai) thuộc huyện Định Quán tỉnh Đồng Nai nơi có rất nhiều phong cảnh SƠN THỦY HỮU TÌNH ... Có thể bấm vào link này để có một vài hình ảnh về Thác Mai http://www.vncreatures.net/evenphongcanh.php

Các bạn sẽ được thưởng thức không khí trong lành của rừng mưa, đi thuyền trên sông La Ngà, thưởng thức đặc sản LẨU CÁ LĂNG, câu cá giải trí, tắm suối nước nóng và đặc biệt là TẮM TIÊN ở Thác Mai cùng các kiều nữ của wkt , săn thú ban đêm, ngắm nhìn thác nứơc tuyệt đẹp, ̣(Đặc biệt cho những ai có người yêu đi cùng) được hướng dẫn rất nhiều những kiến thức về phân lọai Sinh vật rừng, Ngủ trong lều bạt giữa rừng, nhậu thịt DÊ hoặc bê thui với rượu BẦU ĐÁ.... đàn hát do BTC bố trí .

Lịch trình dự kiến sẽ như sau : (trong hai ngày 4 & 5/06/2005)

Ngày thứ nhất

- 6’30 mọi người xuất phát từ TP HCM .

- 9 giờ có mặt tại cầu La Ngà sẽ có 2 chiếc thuyền lớn chở các bạn bồng bềnh trên mặt hồ TRỊ AN để tìm hiểu sự kiêu hãnh của con người Việt Nam đã chinh phục thiên nhiên như thế nào, thăm thác Tây Ninh xinh đẹp, thăm bè cá nuôi các lọai cá ... kể cả cá Sấu... thưởng thức đặc sản LẨU CÁ LĂNG.

- 1 giờ 30 chúng ta trở về lên xe vào Thác Mai .... khỏang 2 giờ 30 chúng ta sẽ thăm Suối nước nóng. Một vùng địa chất kỳ lạ của thiên nhiên miền Đông Nam Bộ, thăm rừng mưa, ngâm chân trong suối nước nóng (rất tốt cho những thành viên nào của wkt có GHẺ HAY LÁC .... đảm bảo khỏi 100% )

- 4 giờ chúng ta sẽ có mặt ở Thác Mai ... chắc chắn các bạn sẽ cảm thấy ngạc nhiên, thích thú về vùng đất xinh đẹp này. Các thành viên thỏai mái TẮM TIÊN. Mọi người có thể mang theo đồ tắm để tắm suối rất trong và sạch .

Chuẩn bị bữa tối gồm tòan DÊ ... lẩu dê, dê nướng, dê xáo lăn .... hoặc bê thui nguyên con .

- Buổi tối đi rừng nên yêu cầu một số thành viên mang theo đèn PIN lọai tốt để xem thú rừng- Buổi đi chơi rừng này do các anh kiểm lâm tại chỗ hướng dẫn và free ai muốn đi thì đi

- Khỏang 12 giờ chuẩn bị ngủ lấy sức. sáng hôm sau đi rừng và câu cá vui chơi ..... còn rất nhiều mục hấp dẫn ... hồi sau sẽ rõ

Ngày thứ hai :

- Sáng tự nấu ăn tặp thể cho các thành viên tham gia

- Buổi sáng : Thi câu cá, chơi trò chơi tập thể, tắm suối, đi rừng tùy sở thích của từng người.

- Buổi trưa : Cùng nấu ăn tập thể với chiến lợi phẩm là các câu được tại chỗ với sự giúp đỡ của các anh kiểm lâm

- Buổi chiều : Ăn chơi tự chọn (tự do)

- 15h00 lên xe về thành phố

Nơi nghỉ: Có nhà nghỉ 1 trệt một lầu với 8 phòng ngủ sàn gỗ đủ cho khoảng 100 thành viên với các tiện nghi cần thiết.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Trời ơi nghe ko chê vào đâu được.
Em xin một chân trong ban tổ chức được kô bác Hùng nhỉ?
Ah cho em hỏi là có cần đem theo thuốc chống muổi không nhỉ nghe nói có con Vắt chuyên hút máu nửa (chuyện này cảnh báo người muốn đi rừng Nam Cát Tiên) (hihi hù mọi người một tí)

Sửa lần cuối:
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Sẵn sàng tiếp nhận OverAC vào BTC.
Tuần sau BTC sẽ đi tiền trạm 1 lần nữa để chuẩn bị trước 1 số việc, nếu bạn nào đi được thì vui lòng liên vệ với cothant để đi cùng.

Đồ nghề thì các bạn cần chuẩn bị áo gió, kem chống muỗi là được rồi. Nếu ai có cần câu thì mang theo (nghe nói cá trên sông La Ngà toàn là cá nặng không à, nếu mang cần câu máy là tốt nhất).

G

goimaitenem

Guest
19/11/03
33
1
8
117
Tp.HCM
www.trevietnam.com
OverAC nói:
Trời ơi nghe ko chê vào đâu được.

Chương trình thật thú vị, Bình Châu hay Vũng Tàu cũng không có gì đặc sắc. Nhưng nếu đi Nam Cát Tiên mà có "ai đó" cùng đi thì sự thú vị sẽ tăng gấp đôi các bác nhỉ.

Àh, đầu tháng 06 là có thể các bác sẽ gặp mưa vào mỗi buổi chiều tối đấy, vì miền nam sẽ bắt đầu mùa mưa vào tháng đó. Thứ hai là đầu tháng chẳng biết có nhiều bác bận làm báo cáo không. Thứ ba là đầu tháng 06 là ngày mấy ở dưới - vào lúc đó trời có Trăng không.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
tranvanhung nói:
Tuần sau BTC sẽ đi tiền trạm 1 lần nữa để chuẩn bị trước 1 số việc, nếu bạn nào đi được thì vui lòng liên vệ với cothant để đi cùng.
Tuần sau là khi nào vậy anh Hùng?
Ngày 14,15?? nếu là 2 ngày này thì em kô rảnh rồi! Còn nếu sớm hơn thì chỉ có thể là ngày 8 thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA