Nói về Bảng kê mã vạch 2 chiều của P2D

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Theo quy định thì trong Bảng kê (mua vào, bán ra) hàng tháng, DN phải ghi đầy đủ tất cả các chỉ tiêu.
Nếu không có MST thì gạch ngang, nếu thuế suất vat = 0% thì gtrị thuế GTGT fải ghi số 0 (không được để trống).
Nhưng khi làm = P2D thì khi gạch ngang MST: báo lỗi MST ko hợp lệ
Khi thuế suất vat = 0: giá trị thuế GTGT ko hiển thị gì cả....
Như vậy là sao nhỉ?
Thân,

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To ketoan4mat ơi, khi những tờ hóa đơn bán ra không có MST của KH thì bạn phải để bên chỗ cột 1 là BL, nếu hư thi ghi la KH. Chắc là 4 mắt đọc không kỹ rồi chứ thường khi sử dụng thì có phát kèm theo một quyển hướng dẫn rất rõ ràng.
Có gì thì liên lạc với Mina bạn nhé!

B

blvd

Guest
30/12/04
37
0
0
where am I ?
Cty Blvd vừa mới Thành lập, lên chi cục Thuế Quận xin CD mã vạch thì cho có 1 cái thôi àh, dành để in tờ khai,. Nhưng theo blvd biết thì còn có cái p2d để mình kê khai hóa đơn nữa đó, vậy mà mấy anh Thuế bảo là cái đó chưa thông dụng, nên không cần lấy. huhu.

Anh chị nào có thể cho blvd này share với không vậy? cho mượn cũng được, copy xong cái trả liền,..hichic

Thanh kìu trước nhé

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
blvd nói:
Cty Blvd vừa mới Thành lập, lên chi cục Thuế Quận xin CD mã vạch thì cho có 1 cái thôi àh, dành để in tờ khai,. Nhưng theo blvd biết thì còn có cái p2d để mình kê khai hóa đơn nữa đó, vậy mà mấy anh Thuế bảo là cái đó chưa thông dụng, nên không cần lấy. huhu.

Anh chị nào có thể cho blvd này share với không vậy? cho mượn cũng được, copy xong cái trả liền,..hichic

Thanh kìu trước nhé
Bạn ở HCM phải không ạ? Hiện tại ở HCM thì chỉ có vài quận xài các bảng kê có mã vạch thôi ( quận 6, Tân Bình ... thì phải, vụ này Mina rành lắm nè!!!), còn đa số các chi cục thuế còn lại vẫn chưa áp dụng bảng kê có mã vạch bạn ạ, chỉ áp dụng cho tờ khai thôi.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu anh tranvanhung có phần mềm này thì mong anh up lên Thư viện, nếu không có em sẽ gửi Cothant một bản up lên cho chị em nào muốn nghiên cứu thì "cứu nghiên".
To Cothant: Chi cục Thuế Gò Vấp áp dụng cũng hơn 1 năm rồi đó

Sửa lần cuối:
B

blvd

Guest
30/12/04
37
0
0
where am I ?
Quận Tân Bình chỉ áp dụng cho tờ khai thôi, còn mấy bảng kê thì "chưa phổ biến" hì hì!

tháng trước, nộp tờ khai thuế, chỗ "HHDV mua vào" blvd quên, chỉ có lấy số tiền các hóa đơn 10% thôi, nên phần GTGT vẫn đúng, nhưng bây giờ mới phát hiện là thiếu những hóa đơn không có VAT cũng phải đưa vào (đúng không ạ). Vì đã liệt kê tụi nó vào Bảng kê 05 rồi, nên không cho nó vào tháng sau được.

Bây giờ có phải điều chỉnh tờ khai lại không ? Thủ tục xin điều chỉnh có rắc rối không ah ? làm thế nào ah ? Help me !

Đang chuẩn bị nộp tờ khai tháng này, giờ mới phát hiện, cứu em với, làm sao để em chỉnh 1 lần luôn ah?

Thanks a lot

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA