Mỗi tuần một chuyên đề

H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính

• Thread starter phamhuan269
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

Bạn kiểm tra lại kỹ nhé, khi nhập số dư đầu kỳ bạn phải nhập vào tài khoản cấp nhỏ nhất nhé
Ví dụ: Thuế GTGT là TK 33311 chứ không phải là TK 333
mình đã kiểm tra rất rất nhiều lần rồi mà hok biết chổ nào bị sai.bạn có thể xem dùm mình file này được hok?cảm ơn nhiều lắm.
mình xóa hết dữ liệu và nhập đầu kỳ vào bảng cân đối phát sinh thì cân giữa Nợ và Có,nhưng tự công thức nhảy qua sổ cân đối kế toán thì hok bằng giữa tài sản và nguồn vốn vì mình hok có nghiệp vụ phát sinh chỉ có đầu kỳ nhập vào thôi nên cũng hok rắc rối lám,cảm ơn nhiều lắm.
tải theo đường link này nha!
http://www.mediafire.com/download/cq...OUNT-QD48.xlsx

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dthieu77

Guest
14/2/12
10
0
1
Chí Linh - Hải Dương
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

mình đã kiểm tra rất rất nhiều lần rồi mà hok biết chổ nào bị sai.bạn có thể xem dùm mình file này được hok?cảm ơn nhiều lắm.
mình xóa hết dữ liệu và nhập đầu kỳ vào bảng cân đối phát sinh thì cân giữa Nợ và Có,nhưng tự công thức nhảy qua sổ cân đối kế toán thì hok bằng giữa tài sản và nguồn vốn vì mình hok có nghiệp vụ phát sinh chỉ có đầu kỳ nhập vào thôi nên cũng hok rắc rối lám,cảm ơn nhiều lắm.
http://www.mediafire.com/download/cq...OUNT-QD48.xlsx
Link die rồi bạn à, ko download được. Bạn có thể gửi qua mail cho mình đc ko? Email: dthieu77@gmail.com

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Link die rồi bạn à, ko download được. Bạn có thể gửi qua mail cho mình đc ko? Email: dthieu77@gmail.com
http://www.mediafire.com/#5k5yj91w0vd6z

bạn vô lại dùm mình nha,!
http://www.mediafire.com/download/cqsm7u6odc6ca99/H2-ACCOUNT-QD48.xlsx

Sửa lần cuối:
N

ns xt 8779

Sơ cấp

Thanks! Phần này hay đó!Nhưng bạn còn thiếu bên file phát sinh tự nhảy số phiếu chứng từ như PC0001,PC0002, PT 0001 hay nhập xuất ...! Nếu nhiều DN fát sinh nhiều nghiệp vụ nếu khi nào muốn bỏ bớt ít chi fí để ...... cho hợp với nhu cầu của DN thì không cần sửa lại số của PC PT ... !

T

thiduongthanh

Trung cấp

Chào bạn mình mới đi làm nên mình ko biết phải làm từ đâu nữa bạn có thể hướng dẫn cho mình dc không
mình cũng tải phần mềm h2 về dùng mà trước tiên mình phải làm từ bước nào vậy bạn.

Thanks! Phần này hay đó!Nhưng bạn còn thiếu bên file phát sinh tự nhảy số phiếu chứng từ như PC0001,PC0002, PT 0001 hay nhập xuất ...! Nếu nhiều DN fát sinh nhiều nghiệp vụ nếu khi nào muốn bỏ bớt ít chi fí để ...... cho hợp với nhu cầu của DN thì không cần sửa lại số của PC PT ... !

N

ns xt 8779

Sơ cấp

Chào bạn mình mới đi làm nên mình ko biết phải làm từ đâu nữa bạn có thể hướng dẫn cho mình dc không
mình cũng tải phần mềm h2 về dùng mà trước tiên mình phải làm từ bước nào vậy bạn.

Bạn mở file rồi vào sheet Menu chọn Hướng dẫn sử dụng của tác giả mà làm!

T

thiduongthanh

Trung cấp

Bạn ơi cho mình hỏi là cái bảng cân đối tài khoản trong phần mềm H2 đó dùng cho cả 1 năm hay là 1 tháng vậy bạn
nếu mà dùng cho 1 tháng thì đến tháng tiếp theo mình phải làm như nào

Cảm ơn bạn, phần mềm rất bổ ích

B

bigtiger0905

Sơ cấp
19/1/10
18
0
0
33
thotnot

Bạn ơi cho mình hỏi là cái bảng cân đối tài khoản trong phần mềm H2 đó dùng cho cả 1 năm hay là 1 tháng vậy bạn
nếu mà dùng cho 1 tháng thì đến tháng tiếp theo mình phải làm như nào
bạn chỉ cần nhập vào nợ có đầu kì trong bảng cân đối tài khoản thì bên bảng cân đối kế toán nó cũng tự động.

B

bigtiger0905

Sơ cấp
19/1/10
18
0
0
33
thotnot

[/QUOTE] khi bạn nhập số nợ có đầu ...nh thì bên cân đối kế toán nó cũng tự cân ah.

M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam

Cảm ơn tác giả nhiều. Nhưng bạn chỉ cho mình cách chỉnh thuế TNDN (từ 25% -> 20%) ở sheet "BCDTK - cell H77" đó. Mình rất gấp, mình cố gắng giúp sớm nha.

H

Hoang Minh Phuo

Guest
11/6/05
2
0
0
55
Hanoi - Viet nam

Phần mềm quá kỳ công, và hữu ích, cám ơn bạn

T

Thien bao

Guest

Cảm ơn bạn, đây là tài liệu free tốt nhất mà mình thấy trên mạng từ trước tới giờ.
Những tài liệu free trên mạng tải về không sử dụng & fix được vì ...

Lâu lắm roài mới vào lại trang này, thì lại có được tài liệu bạn share. Thật hữu ích.
Không có ai quan tâm gì à. @@

Q

Quỳnh Như

Guest

Bạn ơi, mình thấy rất hay. Muốn áp dụng, nhưng mình lại theo QĐ15, bạn có cái nào theo QĐ 15 không gửi cho mình với. Thanks nhiều

T

trinhnhuha

Sơ cấp
25/8/13
18
0
0
hà nội

:005:, bạn giỏi thật.hì

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Anh cho em hỏi, em đang sử dụng phần mềm H2- Acount theo QD948, em đang làm cho quý 3/2013, xảy ra trường hợp thế này:
Do công ty thành lập ngày 27/8 nên các nghiệp vụ phát sinh chủ yếu là các khoản chi phí thành lập, mua thiết bị văn phòng, không phát sinh thu nhập. Sau khi nhập em thấy ở Sheet BCĐTK cột số phát sinh của TK3334 là số âm, ghi trong ngoặc kép. Em thắc mắc là tại sao số dư cuối kì lại nằm bên Nợ mà lại là số dương vậy ạ? Em có xem lại Bảng cân đối kế toán thì thấy Tài sản không bằng nguồn vốn và số chênh lệch đó đúng bằng số dư của TK 3334. mong anh có thể giúp em tháo gỡ thắc mắc?

H

haisachoatigon41

Sơ cấp
29/11/12
2
0
0
hà nội

Cả nhà cho em hỏi là lúc in sổ ra sao ko có phần ký thê của người lập và giám đốc ở dưới ạ, làm thế nào để in cả phần đấy ạ.
Thanks cả nhà ạ.

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Có ai sử dụng file này cho mình hỏi chỗ Phiếu chi liên 2 để in ra, làm sao để xóa được chữ kí của tác giả vậy, mình chỉ xóa được liên 1 thôi? :(((

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Có ai sử dụng file này cho mình hỏi chỗ Phiếu chi liên 2 để in ra, làm sao để xóa được chữ kí của tác giả vậy, mình chỉ xóa được liên 1 thôi? :(((

bạn kích chuột phải vào sheet phiếu thu - chi sau đó chọn Protect Sheet rồi vào xía đc chữ ký của tác giả

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

bạn kích chuột phải vào sheet phiếu thu - chi sau đó chọn Protect Sheet rồi vào xía đc chữ ký của tác giả
Ok, mình xóa được rồi, bạn cũng đang sử dụng file này hả, nếu có cho mình trao đổi xíu được không, mình đang làm mà gặp nhiều rắc rối quá mà lại hok liên lạc được vs tác giả để hỏi

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Uk mình cũng dang sd file này bạn ak.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA