H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính

• Thread starter phamhuan269
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

bạn kích chuột phải vào sheet phiếu thu - chi sau đó chọn Protect Sheet rồi vào xía đc chữ ký của tác giả
Cho mình hỏi sheet phiếu thu thì chỗ chữ ký là người nộp tiền thi đúng rồi, còn chỗ phiếu chi phải là ngưới nhận tiền chứ, có cách nào sửa không bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

Cảm ơn tác giả nhiều.

Mong tác giả sẽ cho ra đời hình thức kế toán theo QĐ15, như vậy sẽ có nhiều người like và cảm ơn hơn đó.

Sửa lần cuối:
B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

bạn kích chuột phải vào sheet phiếu thu - chi sau đó chọn Protect Sheet rồi vào xía đc chữ ký của tác giả
Bạn ơi, chỗ phiếu thu có chữ ký người nop tien thi dung roi còn khi minh click vao phieu chi thì phải la nguoi nhan tien chứ, lam the nao de sua day

X

XGD

Guest
21/8/13
2
0
0
12
Hà Nội

Bác ơi, em loay hoay tìm mãi mà không có tài khoản 6423 để nhập phát sinh văn phòng phẩm.
Bác có thể chỉ giúp em được không ạ?

M

macvanhuu

Guest
4/1/12
1
0
0
34
hà nội

Thanhk ah. Em ko Thanhk đc, Ko biết có dùng được không nhưng thấy anh chị nhiệt tình thế này là mừng rồi.

X

XGD

Guest
21/8/13
2
0
0
12
Hà Nội

Bác ơi, em loay hoay tìm mãi mà không có tài khoản 6423 để nhập phát sinh văn phòng phẩm.
Bác có thể chỉ giúp em được không ạ?
Em đã tìm hiểu. Theo QĐ 48 thì mọi việc đơn giản hơn. Cám ơn các bác.

M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam

Bạn vào review, click protect sheet, sau đó click vào cell "Người nộp tiền" thành "Người nhận tiền" bình thường thôi.

Điều mình đang thắc mắc mong mọi người giúp là làm sao chỉnh được chữ "Hà Nội" trên Phiếu thu chi nè. Mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Cho mình hỏi sheet phiếu thu thì chỗ chữ ký là người nộp tiền thi đúng rồi, còn chỗ phiếu chi phải là ngưới nhận tiền chứ, có cách nào sửa không bạn
Chỗ đó ko có công thức bạn vẫn sửa bình thường đc mà.

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Có bạn nào gặp trường hợp như mình không? Trong tháng chỉ phát sinh chi phí thôi, không có loi nhuận nên thuế TNDN tính ra phải là âm rồi. khi mình xem qua Bảng cân đối kế toán thì mình lại thấy nó không cân, mình dò mãi thì thấy ở cột tài sản chỉ tiêu Thuế và các khoản phải thu nhà nước là x (số dương), còn ở Cột Nguồn vốn chỉ tiêu Thuế và các khoản phải nộp nhà nước là X (số âm). Bảng cân đối của mình chênh lệch dúng bằng X.Mình xem mãi mà không hiểu lý do tại sao cả. (mình làm lại 3, 4 lần rồi hic)

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Chỗ đó ko có công thức bạn vẫn sửa bình thường đc mà.

Bạn cho mình hỏi mình bị lỗi 2 chỗ không biết giai quyet the nào:
Tình hình là do moi thanh lap nen tháng đầu chi phat sinh chi phí không có doanh thu, sau khi mình nhập số liệu thì mình kiểm tra ở Bảng cân đối tài khoản, TK 821 là số âm, còn TK 911 nó không có dữ liệu. Mình quay về Sheet phát sinh, gõ chi phí không hợp lý vào ô cuối cùng là X thì thấy ở Bảng CĐTK cột 911 nó hiện ra số X. Mình đã kiểm tra mà không hiểu tại sao.
thứ 2, là mình không biết đó có phải là nguyên nhân mà bảng cân đối kế toán của mình nó không cân không nữa bạn à? Giờ mình khá là rối do mình lam di lam lai 3, 4 lần rồi hic

A

aat301

Guest
25/7/13
2
0
0
32
hà nội

File rất hay anh ak, cảm ơn anh nhiều lắm

Sửa lần cuối:
bichthuy24

bichthuy24

Sơ cấp

Cám ơn bạn để thử dùng xem sao :)

H

hanh269

Guest
5/10/11
4
0
1
40
Hải phòng

File nhưng bạn chưa tìm được việc kế toán thì lạ nhỉ?mình toàn làm kế toán nội bộ bây giờ bắt đầu làm kế toán chính thức rùi. cảm ơn file của bạn. mình đang thử áp dụng.

B

bigtiger0905

Sơ cấp
19/1/10
18
0
0
33
thotnot

Bạn vào review, click protect sheet, sau đó click vào cell "Người nộp tiền" thành "Người nhận tiền" bình thường thôi.

Điều mình đang thắc mắc mong mọi người giúp là làm sao chỉnh được chữ "Hà Nội" trên Phiếu thu chi nè. Mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn

bạn phải chuột vào ô cần sửa, sau đó chọn format cells, tab number, chọn custom, sau đó sửa như mình muốn.

Bạn cho mình hỏi mình bị lỗi 2 chỗ không biết giai quyet the nào:
Tình hình là do moi thanh lap nen tháng đầu chi phat sinh chi phí không có doanh thu, sau khi mình nhập số liệu thì mình kiểm tra ở Bảng cân đối tài khoản, TK 821 là số âm, còn TK 911 nó không có dữ liệu. Mình quay về Sheet phát sinh, gõ chi phí không hợp lý vào ô cuối cùng là X thì thấy ở Bảng CĐTK cột 911 nó hiện ra số X. Mình đã kiểm tra mà không hiểu tại sao.
thứ 2, là mình không biết đó có phải là nguyên nhân mà bảng cân đối kế toán của mình nó không cân không nữa bạn à? Giờ mình khá là rối do mình lam di lam lai 3, 4 lần rồi hic

mình cũng đang dùng file này, bạn có thể gởi file bạn làm lên mình xem thử cho. để lại email nữa nha, có gì mình send qua.

Sửa lần cuối:
M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam

bạn phải chuột vào ô cần sửa, sau đó chọn format cells, tab number, chọn custom, sau đó sửa như mình muốn.

mình cũng đang dùng file này, bạn có thể gởi file bạn làm lên mình xem thử cho. để lại email nữa nha, có gì mình send qua.
Cảm ơn bạn bigtiger0905 nhiều nha. Bạn cho mình xin e-mail để tiện liên lạc khi cần với nha. E-mail của mình: ngocloan.impptv@gmail.com

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

bạn ơi mình tim ra lỗi sai rồi, cái này không biết ý tác giả thế nào , nhưng ở sheet phát sinh ở dòng N821/C3334 có vẻ như công thức thiếu điều kiện >0, vì tháng vua roi cong ty mình moi thành lập nên chỉ phát sinh chi phí, nếu làm như tác giả thì nó vẫn hạch toán thuế TNDN, mình sửa lại điều kiện >0 thì bảng cân đối của mình cân rồi. mail của mình là buigiang140991@gmail.com, có gì bạn mail cho mình nhé

D

dinhtrantu

Guest
23/2/13
31
2
8
Hà Nội

Có ai sử dụng file này cho mình hỏi chỗ Phiếu chi liên 2 để in ra, làm sao để xóa được chữ kí của tác giả vậy, mình chỉ xóa được liên 1 thôi? :(((

Cái này bạn phải coppy ra một file excel khác rùi chỉnh sửa lại thì in thoải mái nhé.

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Mình đã tải và dùng thử, file của bạn rất hay. Cảm ơn bạn vì đã có những đóng góp rất hữu ích cho ACE làm kế toán.
Nhưng mình muốn góp ý thêm là phần in Phiếu Thu - Chi:
- Về Phiếu Chi: OK
- Về Phiếu thu: Nếu có nghiệp vụ phát sinh thu 2 dòng thì tổng số tiền ko thể hiện được.
Ví dụ: Thu tiền bán hàng: Nợ 1111/Có 5111
Nợ 1111/Có 33311
Bạn nên thêm cột xử lý dữ liệu cho những nghiệp vụ Thu tương tự.
Trường hợp phiếu Thu cũng có thể khắc phục được bằng cách định khoản thêm nghiệp vụ (Nợ 131/Có 5111;33311), nhưng có những khách hàng nhỏ lẻ (<20tr) ta có thể hạch toán trực tiếp thì hay hơn, chỉ theo dõi những khách hàng lớn (>20tr) sẽ đơn giản và ít nhầm lẫn hơn.
dthieu77 ƠI! E nhập thử số liệu vào file a vừa chỉnh lại cho e rồi nhưng khi nhập doanh thu nó lại hok cân tiếp giữa bảng cân đối ktoan , a dthieu77 hay có ai sử dụng rồi vào máy mình mình cho teamview vào chỉnh hộ mình với,! cảm ơn mọ người nhiều
nick mình :camnguyetkt02

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

bạn ơi mình tim ra lỗi sai rồi, cái này không biết ý tác giả thế nào , nhưng ở sheet phát sinh ở dòng N821/C3334 có vẻ như công thức thiếu điều kiện >0, vì tháng vua roi cong ty mình moi thành lập nên chỉ phát sinh chi phí, nếu làm như tác giả thì nó vẫn hạch toán thuế TNDN, mình sửa lại điều kiện >0 thì bảng cân đối của mình cân rồi. mail của mình là buigiang140991@gmail.com, có gì bạn mail cho mình nhé

Sửa như thế nào hả bạn. bạn có thể viết cả công thức hàm đó lên cho mình xem với được ko?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA