Kết chuyển gặp rắc rối ( kêu kứu )

• Thread starter le thi loi
  • Ngày gửi
L

le thi loi

Guest
16/4/05
2
0
0
41
ha noi
Các Anh, chị ơi giúp em với tài khoản của em có vấn đề
trong tháng em bán nguyên vật liệu trực tiếp cho khách hàng cũng với giá đấy số lượng ấy nhưng khi đi đối chiếu với kế toán công nợ thì số tiền của em lại chênh so với kế toán công nợ ( chênh lệch tăng) số tiền thừa tăng đó em chưa biết kết chuyển vào tài khoản nào, đó là tăng còn nếu giảm thì em kết chuyển như thế nào.Xin hãy giúp em cả phần chênh lệch tăng và giảm

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cái này có trong giáo khoa mà. Bạn xem lại Phải thu , phải trả khác.
Thân,

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Khỉ thật, không hiểu chênh lệch này do nguyên nhân gì? Biết nguyên nhân mới điều chỉnh được chứ, có sách nào mà dạy điều chỉnh bừa bãi đâu.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Vâng, lúc xem bài này em thấy câu hỏi thật mơ hồ. Vì..."sách có dạy": phải tìm ra người để quy trách nhiệm ạ.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
le thi loi nói:
Các Anh, chị ơi giúp em với tài khoản của em có vấn đề
trong tháng em bán nguyên vật liệu trực tiếp cho khách hàng cũng với giá đấy số lượng ấy nhưng khi đi đối chiếu với kế toán công nợ thì số tiền của em lại chênh so với kế toán công nợ ( chênh lệch tăng) số tiền thừa tăng đó em chưa biết kết chuyển vào tài khoản nào, đó là tăng còn nếu giảm thì em kết chuyển như thế nào.Xin hãy giúp em cả phần chênh lệch tăng và giảm
theo cách như bạn nói thì vấn đề ở mấy chỗ còn lại thôi. Công nợ cuối kỳ còn do việc khách đã thanh toán cho bạn tiền mua vật liệu đó chưa? có khoản đối trừ nào khác nữa.
vậy nên, bạn xem chi tiết xem sao.
Việc bạn đối chiếu phần bán vật tư ổn rồi, thì đối chiếu sang các phần còn lại.
Việc đối chiếu công nợ đâu chỉ dừng lại ở 1 việc bán chác đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA