Invite trong Gmail

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Muốn Invite trong Gmail làm thế nào nhỉ? Vì mình mới có account nhưng chưa thấy fần Invite, chắc fải sử dụng lâu mới Invite được hả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có account rồi thì bạn đã mở hòm thư trong Gmail chưa đấy? Đã nhìn kỹ chưa? Mình chỉ cho này.

Bất kỳ ai có một account của hòm thư Gmail đều có 50 invite cho những người bạn của mình.

Bạn hãy vào trong hòm thư Gmail của mình. Nhìn sang bên trái, ngay dưới các đề mục sau :

Compose Mail

Inbox

Contacts

Là có dòng "Invite a friend". Bạn có thể đánh ngay vào box "Give Gmail to" hoặc click vào "preview invite" ở ngay bên dưới và đánh vào ở bên trong cũng được.

Thử làm ngay xem nào!

ketoan4mat nói:
Muốn Invite trong Gmail làm thế nào nhỉ? Vì mình mới có account nhưng chưa thấy fần Invite, chắc fải sử dụng lâu mới Invite được hả.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Sau một thời gian sử dụng, bạn mới invite được. Google giải thích là invitation là randomly distributed, nên vài ngày là sẽ invite được thôi.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình xin bổ sung thêm nhé! Có lẽ bạn phải gửi từ hòm thư Gmai của mình đi vài cái thư thì mới xuất hiện phần Invite cơ.

Kể ra Gmail yêu cầu như vậy cũng có lý đấy vì nếu không gửi lá thư nào đi thì chứng tỏ không có bạn, mà không có bạn thì lấy Invite làm gì.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nguyen Tu Anh nói:
Mình xin bổ sung thêm nhé! Có lẽ bạn phải gửi từ hòm thư Gmai của mình đi vài cái thư thì mới xuất hiện phần Invite cơ.

Cái này chắc là đúng đó. Vì mình chỉ mới gửi 1 mail thôi.. Thanks,

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Trời đất, ông ơi, tui nghĩ là để vài ngày tự động nó có mà, lúc trước tui cũng đang ký, rồi để đó thôi chứ có xài gì tới nó đâu, rồi tự nhiên có invite thôi mà.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Bạn của mình vừa mới có account Gmail 1 ngày là Invite được ngay(25/05/2005). thật sự không fải mình muốn Invite mà mình chỉ thắc mắc tại sao account của mình lại gặp sự cố vô lý như vậy. Hay đó là lỗi của Gmail.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hay bây giờ làm ngược lại đi, em gửi cho bác 10 mail nhé! Hì hì hì...

Chắc phải "Có qua có lại mới toại lòng nhau".

ketoan4mat nói:
gui 10 mail roi, van chua duoc.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Hình như là chỉ có 30% số người dùng có invite thôi và con số này là ngẫu nhiên thì phải. Bác nào check lại thông tin này 1 chút nhé vì mình nhớ là đã đọc ở đâu đó 1 lần như không nhớ chính xác.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
tranvanhung nói:
Hình như là chỉ có 30% số người dùng có invite thôi và con số này là ngẫu nhiên thì phải. Bác nào check lại thông tin này 1 chút nhé vì mình nhớ là đã đọc ở đâu đó 1 lần như không nhớ chính xác.
Hình như là.. không chính xác đâu anh ơi, hi hi hi, ai cũng phải có hết chứ, em chưa thấy ai mà không được invite cả.
To 4mat: Google nó có phần help center, ông có thắc mắc gì có thể đánh và chữ gửi hỏi nó xem sao. Vậy hen.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
cothant nói:
Hình như là.. không chính xác đâu anh ơi, hi hi hi, ai cũng phải có hết chứ, em chưa thấy ai mà không được invite cả.
To 4mat: Google nó có phần help center, ông có thắc mắc gì có thể đánh và chữ gửi hỏi nó xem sao. Vậy hen.

ok, thanks.
"ai cũng phải có hết chứ, em chưa thấy ai mà không được invite cả.". It's me. hihih

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Mệt quá, Còn đầy invite trong gmail của tui nè, ai cần thì email đí tôi gửi cho.
Invite của Gmail chỉ có được sau khi bạn đã sử dụng Gmail được từ 2-3 tuần .
Vậy nhá, Cứ dùng rồi sẽ có Invite.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Sao em config cái cổng 995 (dùng OE) mà nó nhận thư không được vậy cà, nhưng gửi được (465). Ai có kinh nghiệm chỉ em phát.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA