Lương nghỉ phép năm.

• Thread starter ketoan0301
  • Ngày gửi
K

ketoan0301

Guest
11/4/08
20
1
0
TP.HCM
Chào các anh chị !
Em có khúc mắc này xin nhờ các anh chị chỉ giúp em với ạh! Công ty em có mấy người xin nghỉ phép năm, theo quy định thì 1 năm nghỉ phép 12 ngày và hưởng nguyên lương phải không ah?
Vấn đề là hưởng nguyên lương ở đây là mức lương tính đóng BHXH hay là mức lương thực trả ạh? tại công ty em mức lương đóng BHXH thấp hơn rất nhiều so với lương thực trả vì còn có hệ số thanh toán do công ty quy định và một số khỏan phụ cấp khác như công tác phí, ăn cơm trưa, điện thoại......
Các anh chị chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạh!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các anh chị !
Em có khúc mắc này xin nhờ các anh chị chỉ giúp em với ạh! Công ty em có mấy người xin nghỉ phép năm, theo quy định thì 1 năm nghỉ phép 12 ngày và hưởng nguyên lương phải không ah?
Vấn đề là hưởng nguyên lương ở đây là mức lương tính đóng BHXH hay là mức lương thực trả ạh? tại công ty em mức lương đóng BHXH thấp hơn rất nhiều so với lương thực trả vì còn có hệ số thanh toán do công ty quy định và một số khỏan phụ cấp khác như công tác phí, ăn cơm trưa, điện thoại......
Các anh chị chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạh!

Theo nguyên tắc là mức lương đóng BHXH (lương đóng BHXH : lương CB x hệ số và các khoản phụ cấp)

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Theo nguyên tắc là mức lương đóng BHXH (lương đóng BHXH : lương CB x hệ số và các khoản phụ cấp)

Nghỉ 12 ngày phép năm thì được hưởng nguyên lương.mình nghĩ là lương thực nhận chứ nhỉ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nghỉ 12 ngày phép năm thì được hưởng nguyên lương.mình nghĩ là lương thực nhận chứ nhỉ?

Tuỳ thuộc chính sách doanh nghiệp thôi maytim à, nếu làm "căng" thì xử theo luật " hưởng theo mức lương tham gia BHXH".

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Tuỳ thuộc chính sách doanh nghiệp thôi maytim à, nếu làm "căng" thì xử theo luật " hưởng theo mức lương tham gia BHXH".

theo lương trong hđlđ chứ.
Nếu theo lương tgia bhxh thì nhg NLĐ có mức lương vượt trần BHXH (20 lần min.) fải chịu lỗ àh?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
theo lương trong hđlđ chứ.
Nếu theo lương tgia bhxh thì nhg NLĐ có mức lương vượt trần BHXH (20 lần min.) fải chịu lỗ àh?

Đúng rồi đó 4mat, theo HDLD vì mình không nghỉ tới "lương vượt trần BHXH"

N

nguyenthihaily10

Guest
6/9/10
1
0
0
39
hà nội
Mình là thành viên mới của web mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau. Tiền lương tính theo ngày nghỉ chính là tiến lương thực trả hàng thánh cho người lao động ghi trong hợp đồng lao đông. Không liên quan đến tiền lương tính đóng BHXH (Trừ trường hợp hai khoản tiền lương này là như nhau)

D

Do tan phong

Trung cấp
16/6/07
117
3
18
tphcm
Mình nghĩ là thanh toán theo lương thực tế trong HĐLĐ nhưng không tính các khoản phụ cấp khác.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA