Bản qui định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thang

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi kriangkrai, 4 Tháng mười một 2009.

59,225 lượt xem

1. kriangkrai

kriangkrai Thành viên hoạt động

em lên phòng LĐ TBXH Q.10,họ yêu cầu phải có bảng quy định chi tiết các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức danh, ngành nghề, công việc trong thang lương,bảng lương.Anh và Chị đã làm trong công ty có mẫu,cho em xin nhé.Em cần gấp lắm.công ty thành lập 1 năm rồi,mà chưa đăng ký.Em cám ơn

2. Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân Già mà ham

Mình đang viết bài tổng hợp lại từ các bước lập thang lương, bảng lương, các hồ sơ đăng ký lao động, bảng lương mẫu, sơ đồ hạch toán kế toán tiền lương, qui trình thanh toán tiền lương,qui chế lương....) Do đề tài khá lớn, nên tiến độ thực hiện có phần chậm chạp. Mong thông cảm

Trả lời nhanh cho bạn (tạm trích trong đề tài của mình đang viết dang dở, gởi cho bạn tham khảo trước)

Bản quy định chi tiết các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương.

(Tham khảo Thông tư Số 04/1998/TT-BLĐTBXH ngày 04- 04-1998 của Bộ Lao động - Thương binh và xã hội Hướng dẫn xây dựng tiêu chuẩn và thi nâng ngạch viên chức chuyên môn, nghiệp vụ trong doanh nghiệp nhà nước (Hiệu lực : Chưa xác định)

Xem ngành nghề, chức năng đã đăng ký với cơ quan nhà nước của công ty và tham khảo với Ban lãnh đạo, và xây dựng các tiêu chuẩn cho phù hợp

Doanh nghiệp cần phải đưa ra được các Nhóm chức danh. Trong mỗi nhóm chức danh thực hiện chức trách gì – làm nhiệm vụ gì ? Tiêu chuẩn về năng lực như thế nào ? Và tiêu chuẩn cho nhóm chức danh đó cần đạt trình độ như thế nào ?

Nhóm chức danh - Chức trách - Nhiệm vụ - Tiêu chuẩn về năng lực - Tiêu chuẩn về trình độ

Xác định tiêu chuẩn, chức danh, chuyên môn, nghiệp vụ,…... DN tiến hành qui định các điều kiều kiện và tiêu chuẩn.

Ví dụ : Cùng là chức danh kế toán, nhưng công việc kế toán trong một DN hàng chục ngàn lao động chắc chắn sẽ khác với DN một hai chục lao động. Nói chung, tùy từng công việc cụ thể trong từng ngành nghề cụ thể mà chủ DN xây dựng hệ thống “tiêu chuẩn”, “chức danh” cho công ty mình.

BẢN MẪU THAM KHẢO

BẢN QUY ĐỊNH CÁC TIÊU CHUẨN VÀ ĐIỀU KIỆN
    ÁP DỤNG ĐỐI VỚI NHÓM CHỨC DANH NGHỀ, CÔNG VIỆC TRONG THANG, BẢNG LƯƠNG ​

Ghi chú :

Còn tiếp

3. Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân Già mà ham

Tiếp theo

BẢN MẪU THAM KHẢO

BẢN QUY ĐỊNH CÁC TIÊU CHUẨN VÀ ĐIỀU KIỆN
    ÁP DỤNG ĐỐI VỚI NHÓM CHỨC DANH NGHỀ, CÔNG VIỆC TRONG THANG, BẢNG LƯƠNG ​

Ghi chú : Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với chức danh : Kế toán trưởng, tham khảo thêm thông tư 13/2005 dưới đây

Thông tư liên tịch số: 13/2005/TTLT-BTC-BLĐTBXH - ngày 07 tháng 02 năm 2005 của BỘ TÀI CHÍNH - BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH VÀ XÃ HỘI “Hướng dẫn tiêu chuẩn, điều kiện, thủ tục bổ nhiệm, bãi miễn và xếp lương kế toán trưởng, phụ trách kế toán trong các tổ chức hoạt động kinh doanh” (Hiệu lực : Chưa xác định)

4. huyenthuongly

huyenthuongly Chào thân ái!

Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thanh bảng lương

Cả nhà ơi!!!

Theo "cái có sẵn" của bác KTGG cùng những "sáng tạo mới mẻ" của bản thân, mình đã xây dựng xong bản tiêu chuẩn nhóm chức danh, nghề, công việc cho công ty mình. Nhưng không biết lập thế này có phải hay không. Mình thấy nó cứ thế nào ấy. :050:
    Mình thì mình muốn lập theo thứ tự các chức danh: từ chuyên viên cao cấp, kinh tế viên cao cấp, kỹ thuật viên cao cấp, xuống Chuyên viên chính, kinh tế viên chính, kỹ thuật viên chính, rồi đến chuyên viên, kinh tế viên, kỹ thuật viên. Nhưng "ngu quá'' Không làm được đành chuyển sang trưởng phòng và phó trưởng phòng.
    Mọi người đừng ngần ngại đưa ra nhận xét, thiếu sót của bản tiêu chuẩn này nhé. Coi như giúp mình khắc phục lỗi để mình có cơ hội sửa chữa.

Đa tạ cả nhà nhiều!!!:byebye::byebye::byebye:

5. THANHHUYENHR

THANHHUYENHR Thành viên sơ cấp

Ðề: Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thanh bảng lương

sao ko tai ve duoc ta

6. SoYaKim

SoYaKim Thành viên sơ cấp

Ðề: Bản qui định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương

không tải được, bạn up lại lần nữa coi.

7. hanh chanh oi

hanh chanh oi Thành viên sơ cấp

Ðề: Bản qui định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương

ban vui long tai lai hoac cho minh xin theo dia chi sallypham80@gmail.com
    Than chao ban

8. vimanhduc

vimanhduc Thành viên sơ cấp

Ðề: Tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thanh bảng lương

Mình ko tải được bạn ơi

9. huyenthuongly

huyenthuongly Chào thân ái!

Rất xin lỗi mọi người. Có thể do mình để file tiếng việt nên mọi người không tải được. Mình up lại file mới nhé!

Các file đính kèm:

pttt111503 and Ngo Hong Hanh like this.
  10. minhquan0507

minhquan0507 Thành viên sơ cấp

Thật là tuyệt!!! Cảm ơn bạn Sodakim nhé.::angel:
    :dance2:

Mình không biết khi làm hoàn tất thủ tục ĐKý LDộng rùi thì những khoản chi phí lương trước đây có được tính là chi phí hợp lý ko nhi ??
    Hay là tính vào chi phí khi bắt đầu đăng ký LDộng vào Đăng ký BHXH??

Bạn nào biết rõ chỉ giúp mình với nhé. TKs rất nhiều:1luvu:

Last edited: 7 Tháng mười một 2013
  11. lamsachmdc

lamsachmdc Thành viên hoạt động

Cảm ơn các bạn nhé!
    thật là tuyêt. Lâu rồi mới gạp lại các bạn!
    Chúc các bạn luôn mạnh khỏe, vui ve, thành công trong cuộc sống.

12. NguyenThanhLoanntt

NguyenThanhLoanntt Thành viên hoạt động

Cám ơn bạn @huyenthuongly nhiều nhé rất hữu ích

13. pttt111503

pttt111503 Thành viên sơ cấp

Công ty mình TNHH Một Thành Viên nên các tiêu chuẩn và điều kiện khác với cty cổ phần , có bạn nào có Bản qui định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với nhóm chức danh nghề, công việc trong thang lương, bảng lương cho công ty TNHH MTV cho mình xin với,
    xin chân thành cám ơn !
    Địa chỉ mail cua minh : pttt111503@yahoo.com

14. QuỳnhAnh04101

QuỳnhAnh04101 Thành viên sơ cấp

Em cũng xin với ạ : tranquynhanh.gce.vc@gmail.com