Hoá đơn xăng dầu

• Thread starter Luc van
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Luc van

Guest
cám ơn các bác đã cho em những lời khuyên!
Cụ thể như thế này các bác ạ.
Giám đốc em đi công tác (ngoài tỉnh) ---> đổ xăng xe ---> lấy hoá đơn tên công ty --> em đã đưa vào chi phí ---> để hợp thức hoá em đã đưa khoản xăng dầu này cho xe nâng gỗ của Cty, nhưng thấy vẫn chưa hợp lý lắm bởi vì xe nâng gỗ này hàng tháng vẫn nhập xăng dầu cho nó bt. Bây giờ mấy bác thuế có hỏi là tại sao không mua xăng dầu ở gần công ty cho thuận lợi mà phải mua xăng dầu ở tỉnh khác thì phải giải trình thế nào đây??? ý em muốn hỏi là như thế!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
cám ơn các bác đã cho em những lời khuyên!
Giám đốc em đi công tác (ngoài tỉnh) ---> đổ xăng xe ---> lấy hoá đơn tên công ty --> em đã đưa vào chi phí ---> để hợp thức hoá em đã đưa khoản xăng dầu này cho xe nâng gỗ của Cty, nhưng thấy vẫn chưa hợp lý lắm bởi vì xe nâng gỗ này hàng tháng vẫn nhập xăng dầu cho nó bt. Bây giờ mấy bác thuế có hỏi là tại sao không mua xăng dầu ở gần công ty cho thuận lợi mà phải mua xăng dầu ở tỉnh khác thì phải giải trình thế nào đây??? ý em muốn hỏi là như thế!
Giải trình thế này ạh:
1)Cty em có chi nhánh bán xăng dầu,lần trước ra đó xem làm ăn thế nào tiện thể xách vài trăm lít về xài.hoặc cty em mua xăng trên này gửi về chi nhánh bán,tiện thể lấy lại vài trăm lít dùng cho cty luôn.ok?
2)Làm một cái hợp đồng thuê hoặc mượn xe để hợp thức hóa xăng dầu này.Cty có chiếc xe đó ko đứng tên cty chắc đứng tên cá nhân.Vậy sao ko làm cái hợp đồng mượn đi Lục Văn?

Have a nice day all!:1luvu:

L

Luc van

Guest
Giải trình thế này ạh:
1)Cty em có chi nhánh bán xăng dầu,lần trước ra đó xem làm ăn thế nào tiện thể xách vài trăm lít về xài.hoặc cty em mua xăng trên này gửi về chi nhánh bán,tiện thể lấy lại vài trăm lít dùng cho cty luôn.ok?
2)Làm một cái hợp đồng thuê hoặc mượn xe để hợp thức hóa xăng dầu này.Cty có chiếc xe đó ko đứng tên cty chắc đứng tên cá nhân.Vậy sao ko làm cái hợp đồng mượn đi Lục Văn?

Have a nice day all!:1luvu:

Cám ơn Chi, nhưng
1) Chi nhánh Công ty mình không bán xăng dầu
2) Công ty mình có 3 xe con, 2 xe tải toàn đứng tên giám đốc. Bây giờ thuê xe với mục đích gì??? Bày cho mình với?

Chúc một ngày tốt lành!:015:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cám ơn Chi, nhưng
2) Công ty mình có 3 xe con, 2 xe tải toàn đứng tên giám đốc. Bây giờ thuê xe với mục đích gì??? Bày cho mình với?

oh my god,CN ko đăng ký bán xăng dầu sao lại xuất hóa đơn xăng dầu?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Cám ơn Chi, nhưng

Ở diễn đàn này chỉ trao đổi thảo luận theo qui định của pháp luật, không thể đi hướng dẫn cho bạn hợp thức hoá chứng từ để mà trốn thuế. Bạn nên xem lại.
Câu hỏi của bạn ban đầu cứ tưởng là mọi việc diễn ra là thật, hoá ra CN của bạn không bán xăng dầu, xe thì toàn của giám đốc.:wall:

L

Luc van

Guest
oh my god,CN ko đăng ký bán xăng dầu sao lại xuất hóa đơn xăng dầu?

hiểu nhầm rùi! Giám đốc đi công tác ở dưới chi nhánh, đổ xăng ở dưới đó rồi mang hoá đơn về (chứ không phải chi nhánh xuất hoá đơn xăng dầu hay là bán xăng dầu gì cả.)

L

Luc van

Guest
Ở diễn đàn này chỉ trao đổi thảo luận theo qui định của pháp luật, không thể đi hướng dẫn cho bạn hợp thức hoá chứng từ để mà trốn thuế. Bạn nên xem lại.
Câu hỏi của bạn ban đầu cứ tưởng là mọi việc diễn ra là thật, hoá ra CN của bạn không bán xăng dầu, xe thì toàn của giám đốc.:wall:

cám ơn bác đã nhắc nhở nhưng không phải như bác nghĩ đâu! nói nôm la là như thế này em có một cái hoá đơn xăng dầu, em đã cho vào chi phí nhưng giờ không biết dùng cho cái gì? (có duy nhất một chiếc xe nâng gỗ thì đã có xăng dầu cho nó hàng tháng rồi). Giò thuế hỏi xăng dầu này để làm gì thì em nói sao? Thế đấy các bác ạ.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chúng ta nên dừng tranh luận tại đây, nhờ mod close topic này lại, mọi thắc mắc các bạn pm riêng nhau

H

haxuyen

Sơ cấp
14/10/09
48
0
0
ha noi
Chúng ta nên dừng tranh luận tại đây, nhờ mod close topic này lại, mọi thắc mắc các bạn pm riêng nhau

Bác ATM thân mếm! vấn đề phát sinh thì phải giải quyết chứ.
Phải tìm câu trả lời chứ!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bác ATM thân mếm! vấn đề phát sinh thì phải giải quyết chứ.
Phải tìm câu trả lời chứ!

Bạn nên nhớ vấn đề này phát sinh nhưng các bạn đang bàn tới việc hợp thức hoá chi phí để trốn thuế, vấn đề này không thể bàn luận trên diễn đàn vì vịêc đó là vi phạm pháp luật về thuế!

H

haxuyen

Sơ cấp
14/10/09
48
0
0
ha noi
Bạn nên nhớ vấn đề này phát sinh nhưng các bạn đang bàn tới việc hợp thức hoá chi phí để trốn thuế, vấn đề này không thể bàn luận trên diễn đàn vì vịêc đó là vi phạm pháp luật về thuế!

Xét trên vấn đề này: theo bạn Lục Vân nói giám đốc bạn đi công tác tại chi nhánh, trên đường đổ xăng và lấy hóa đơn. Vậy xin hỏi bác hoạt động này có liên quan đến sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp không?

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hừm chính vì vụ việc như thế nên hôm qua em đã nói là cái hoá đơn này ko hợp lệ mà các pác cứ cãi hix:wall:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Xét trên vấn đề này: theo bạn Lục Vân nói giám đốc bạn đi công tác tại chi nhánh, trên đường đổ xăng và lấy hóa đơn. Vậy xin hỏi bác hoạt động này có liên quan đến sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp không?

Bạn nên đọc hết lại tất cả các bài từ đầu của topic cái đã rồi hãy có ý kiến.
Ví dụ như bài này
Nguyên văn bởi Luc van
Cám ơn Chi, nhưng
1) Chi nhánh Công ty mình không bán xăng dầu2) Công ty mình có 3 xe con, 2 xe tải toàn đứng tên giám đốc. Bây giờ thuê xe với mục đích gì??? Bày cho mình với?
Và bài này

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hừm chính vì vụ việc như thế nên hôm qua em đã nói là cái hoá đơn này ko hợp lệ mà các pác cứ cãi hix:wall:

Bạn lại bào chữa cho mình nữa rồi, hôm qua bạn ấy có nói là CN không kinh doanh xăng dầu đâu.Câu hỏi của bạn ấy từ đầu đây:
Nguyên văn bởi Luc van
xin chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi nhé!
Tháng vừa rồi em có Hoá đơn đầu vào là hoá đơn xăng dầu, (công ty em có xe nhưng không mang tên công ty) chỉ có một xe nâng gỗ mang tên cty là sử dụng xăng dầu thui. Vấn đề ở đây là hoá đơn xăng dầu này mua ớ dưới chi nhánh (ngoài tỉnh). bây giờ để hợp thức hoá hoá đơn xăng dầu này em phải làm thế nào???bởi vì xăng dầu không thể mua ở ngoài tỉnh để dùng cho xe chỉ suốt ngày ở trong công ty đc.
Cám ơn mọi người!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Vấn đề là do chủ topic cứ xoay chiều lung tung làm người trả lời cũng rối rem.potay.com.muoi:wall:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Xin được đóng topic lại nhé! Nếu không ý kiến gì thêm.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Bạn lại bào chữa cho mình nữa rồi, hôm qua bạn ấy có nói là CN không kinh doanh xăng dầu đâu.Câu hỏi của bạn ấy từ đầu đây:
Dạ thưa em ko bào chữa cho mình vì em đọc rất kỹ nội dung và cũng hỏi anh là (em đã đánh dấu chữ đỏ)
Dạ thưa, vấn đề này lại hiểu sai rồi ạ.
1: Phi lý thứ nhất là xe chỉ sử dụng trong công ty, ko ra ngoài vậy sao lại có hoá đơn dầu ở tỉnh ngoài. Giải trình ntn cho việc đó.
2: Xe ko mang tên cty bỏ qua, nhưng có chắc cty đó kinh doanh xăng dầu ko mà nói "tôi có thể mua xăng từ chi nhánh về để sử dụng cho xe nâng gỗ, bởi vì chi nhánh tôi có bán xăng dầu và bởi vì tạo doanh thu cho chi nhánh nó mang lại cái lợi hơn là mua ở ngoài nên tôi mua xăng từ CN, giải thích thế có được không nhi?"

Dạ cũng xin close topic tại đây.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA