Đề thi vào Kiểm toán VACO, KMPG

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Cảm ơn mọi người đã nhắc nhở mình , thú thật là mình cũng hơi hơi..... >Nhưng mà mình nghĩ rằng đó là cái tôi của mỗi người ,tất nhiên là có những cái mình cần phải sửa , xong không vì đó ma ko đc tự tin phải không
Nghe Nobita 86 nói mà mình thấy buồn quá , tổ chức ra cuộc thi này đâu phải như thi đại học , cuộc thi là bao trùm cả câu hỏi lí thuyết lẫn thực tế công việc mà bạn ( đâu phải là thi đại học gì đó đâu ),Còm không giàu nhưng Com` sẵn sàng bỏ 1 phần tiền lương đi làm của mình để làm phần thưởng cho cuộc thi, cái đó ko phải là khoe của , tự kiêu gì đâu ( chỉ do mình thích thôi , mọi người thích nghĩ thế nào thì nghĩ )
Như Danny , và anh QQS nói thì cho dù mình trượt Vaco hay bất cứ công ty kiểm toán nào khác thì cũng ko sao , cái chính là qua quá trình ôn thi này , mình sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn
Thú thực là mình vẫn còn phải học hỏi nhiều ????
ĐỀ thi Vaco thì mình có trong tay rùi , nhưng còn đề thi KPMG thì có lẽ la chưa có , rất mong những người đã thi vào KPMG cho mình bài học đc ko , rất cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

wish

Guest
17/12/04
10
0
0
Ha Noi
anhcomdeptrai nói:
ĐỀ thi Vaco thì mình có trong tay rùi , nhưng còn đề thi KPMG thì có lẽ la chưa có , rất mong những người đã thi vào KPMG cho mình bài học đc ko , rất cảm ơn mọi người

Còm ơi, Wish có bạn thi KPMG Hà Nội rùi. Họ đã interview rồi mà, năm nay Còm nộp không kịp nữa, đợi năm sau nha. Mà ở đó chỉ interview thôi (Hà Nội) còn KPMG HCMC thì có thêm bài test, sau đó interview nhưng cũng thi luôn trong tuần rồi, Wish có được gọi vào đó interview nhưng không manage được. Sorry, không share được kinh nghiệm ở KPMG cho Còm rùi.
Mọi người sẽ giúp Còm thật nhiều.

Cố gắng nhé!

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Tien Huyen nói:
Cac bac oi , cuu em cai di . Em dang on thi vao VACO ma tim do con mat chang thay de thi cua VACO cac bac de o dau.Em dang can gap lam, bac nao tot bung mail cho em theo d/c nay ho em cai nhe:
ntt_huyentien@yahoo.com
Thanks in advance
Tốt nhất là bạn đừng yêu cầu người khác gửi email cho mình . mà hãy kích vào đây
Các bạn vào đây để xem đề bài.
http://photobucket.com/albums/v222/quickquickslow
Chúc các bạn thành công
Bạn Coral... ko xứng đáng để xem đâu, bạn đã nhận lời post đề thi Vaco lên với mình , rồi lại từ chối , mình rất thất vọng

Sửa lần cuối:
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Nếu bạn còn thắc mắc gì nữa thì gọi cho mình nhé, nếu bản thích có luôn bản ĐỀ thi Vaco mình có trong tay khi in ra thi cũng đc thôi , nhưng mà các gì cũng có giá của nó đấy .Mình đã chỉ dẫn tận tình đến thế mà ban ko tìm trên mạng đc thi f thôi, đành phải ... thôi .khi ấy liên lạc với mình

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
anhcomdeptrai nói:
Nếu bạn còn thắc mắc gì nữa thì gọi cho mình nhé, nếu bản thích có luôn bản ĐỀ thi Vaco mình có trong tay khi in ra thi cũng đc thôi , nhưng mà các gì cũng có giá của nó đấy .Mình đã chỉ dẫn tận tình đến thế mà ban ko tìm trên mạng đc thi f thôi, đành phải ... thôi .khi ấy liên lạc với mình

Đề này khó in ra mà cũng khó đọc nữa ( do format của nó). Hiện tại tôi có bản .pdf (dùng Adobe Acrobat Reader) của đề này dễ theo dõi hơn. Ai có nhu cầu thì gửi tin nhắn, tôi sẽ send bằng email cho. Hoặc ai có lòng tốt cho mượn host để tôi upload lên cho mọi người cùng down thì càng tốt.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
anhcomdeptrai nói:
Nhân tiện đây , em rất mong anh QQS ra đề kế toán cho bọn em chơi thử , nhà tài trợ sẽ là Còm đây và ai đó hảo tâm .hì hì Em thấy mình còn phải học anh và DANNY nhiều
TO Danny : cậu nhắn tin bằng YM cho tớ nhé , đang cần trao đổi riêng với cậu 1 chút (YM của tớ :anhcomdeptrai )
Chúng mình tổ chức cuộc thi Kế toán <Kiểm toán đc ko ?
Các bạn gợi ý ban tổ chức đi , tớ xin bầu cử : Anh Quick quick slow làm thành viên ban tổ chức , ra đề thi, còn bạn thì sao????????/
Nhà tài trợ : anhcomdeptrai và...... người bạn tốt......

Chuyện này không khó, nhưng e là nó sẽ lụi tàn giống mấy topic của chị ketoan@ thôi. Tuy nhiên theo lời anhcom thì mỗi người một tay chia sẻ nhau cũng có thể làm được...

NTMN

NTMN

Guest
30/5/04
12
0
0
Giúp mình vói, mình thấy mọi người nhiều quá nhưng mình không là lấy mấy đề thi ấy như thế nào.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
NTMN nói:
on July 1 2005, Freight buy a machinery. after be revalueated, I have an entry below
Debit "machinery" 50000
Credit " account payable" 50000

Hy vong cac ban gop y
minh ko biet hoi dong danh gia khau hao bao nhieu nam nua

Sao lại có liên quan đến Accounts payable vậy hả???

Rất tiếc machinery thì không có liên quan gì đến Accounts payable cả bạn ah.

Bạn làm lại nhé. Thanks

S

s_flower

Trung cấp
9/6/05
75
0
0
41
HN
Em thấy cái này cũng giống như điều chỉnh lại giá trị thiết bị trong điều kiện lạm phát khi có sự biến động giá cả.
THeo em nghĩ trường hợp này nên ghi bút toán đảo rồi ghi lại giá trị mới của tài sản, Sau đó tính lại khấu hao cho tài sản. Tuy nhiên em cũng hơi băn khoawn một điều. Tài sản đó giả sử mua từ năm trước khi lạm phát còn chưa cao giá trị của nó vẫn ổn định nhưng đến năm nay lạm phát tăng cao thì mới định giá lại nhưng lại phải điều chỉnh lại cả khấu hao của năm trước chênh lệch có lẽ cho vào chi phí khác của năm nay liệu như vậy có vi phạm gì trong phuowowng pháp bảo toàn vốn không ạ???

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
theo mình , để làm ví dụ Danny đưa ra , các bạn nên dịch ra tiếng Việt chính xác theo phong cách kế toán .Khi đó , tự nhiên bạn sẽ khắc giải đc bài toán này thôi .Cơ bản là nghiệp vụ kế toán bằng tiếng Việt của bạn đã tốt chưa , có cơ bản ko , nếu đã oke rùi thì chỉ cần dịch bài này chính xác là đc .Bạn thấy mình nói thế thì "" ai cũng nói đc phải không ? Đúng là chỉt đơn giản thế thôi , nhưng mà bạn nên dịch bài này ra tiếng Việt chuẩn hơn đi.Ví dụ Danny đưa cho , tớ thấy đc đấy . Có lên nhé
Trong thời gian sắp tới , trong chủ đề này , tớ sẽ cố gắng kiếm đề thi kế toán mới .

P

Phi Hoa

Guest
2/3/04
20
0
0
Assume that on July 1 2005 Freight Ltd has a machinery of which the original cost is $45000 and its accumulated depreciation is $15000. There is no residual value at the end of five years. As part of the revaluation routine, Freight decided that on July 1 2005 the machinery is to be assessed at the current value of $50000.

Prepare the appropriate journal entries for the revaluation of the machinery as at July 1 2005 .

Giả sử rằng vào 1/7/2005, cty TNHH Freight có một TSCĐ nguyên giá 45,000$ và khấu hao lũy kế 15,000$. Tài sản này sẽ được khấu hao hết trong 5 năm. Theo lịch đánh giá lại tài sản, cty quyết định vào 1/7/2005, tài sản này có giá trị 50,000$.
Hãy ghi bút toán cho nghiệp vụ đánh giá lại tài sản này vào ngày 1/7/2005.

Hiện nay hình như chuẩn mực Việt Nam chưa có quy định cụ thể về cách xử lý về nguyên giá, khấu hao ...trong trường hợp đánh giá lại tài sản như thế này. Tuy nhiên, Phi Hoa đồng ý với bạn S flower, tức là coi như tài sản cũ không còn, ghi nhận tài sản mới và mức khấu hao mới. Cụ thể như thế nào thì ... Phi Hoa đọc lại cái IAS đã :p

P

Phi Hoa

Guest
2/3/04
20
0
0
Oái, em nhầm với sửa chữa nâng cấp tài sản cố định roài :lol:
Đọc lướt thướt IAS thấy tăng do đánh giá lại TSCĐ đơn giản là ghi tăng TSCĐ và đồng thời tăng nguồn vốn, cái này thì VN cũng thế muh ...
---> Học lại! :crying:

Sửa lần cuối:
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Phi Hoa nói:
Oái, em nhầm với sửa chữa nâng cấp tài sản cố định roài :lol:
Đọc lướt thướt IAS thấy tăng do đánh giá lại TSCĐ đơn giản là ghi tăng TSCĐ và đồng thời tăng nguồn vốn, cái này thì VN cũng thế muh ...
---> Học lại! :crying:

Hì hì, chúng ta ai cũng phải xem lại kiến thức mà , bởi có nhiều cái mình ko thể nào nhớ hết đc
Bạn Phi Hoa dịch bài khá đấy , Danny đâu rùi, check lai coi
De kiem tra xem chuan muc ke toan co phan danh gia lai tai san co dinh ko , cac ban co the vao " Thu vien " cua Webketoan ma dowload ve hoac vao dia chi :www.thuychung.com.vn
Cac ban tiep tuc binh luan di
To Phi Hoa .ban co can de thi Vaco moi nhat ko?

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
anhcomdeptrai nói:
Hì hì, chúng ta ai cũng phải xem lại kiến thức mà , bởi có nhiều cái mình ko thể nào nhớ hết đc
Bạn Phi Hoa dịch bài khá đấy , Danny đâu rùi, check lai coi
De kiem tra xem chuan muc ke toan co phan danh gia lai tai san co dinh ko , cac ban co the vao " Thu vien " cua Webketoan ma dowload ve hoac vao dia chi :www.thuychung.com.vn
Cac ban tiep tuc binh luan di
To Phi Hoa .ban co can de thi Vaco moi nhat ko?

Xin lỗi để ngày mai tôi đưa đáp án lên cho mọi người tham khảo...

Bạn Phi Hoa, cảm ơn bạn đã dịch bài ra tiếng Việt...

Sẵn tiện có đề nghị chúng ta nên mở một topic khác tập trung vào việc giải bài tập vì topic này chủ yếu để bàn luận chuyện thi cử nên post bài tập vào đây sẽ rất khó theo dõi, anhcom và mọi người nghĩ thế nào???

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
" Mai" ko dài hơn thủa đâu , em ạh . Em chịu khó chờ đợi đi , bọn anh còn có công việc ở Cơ quan cơ mà.Tranh thủ lên net hôm nào là hạnh phúc lắm rùi .
Bạn Danny nói là làm mà , em yên tâm đi.
To Danny : Ernt & Young có xứng đáng là 1 trong big 4 của ấy ko?
Còn về bài giải , tớ nghĩ ấy nên giải luôn trong topic này , vì đó cũng là chuyện thi cử mà,Hơn nữa các bạn ấy đang đọc , dễ tham khảo bài viết của bạn hơn.Đấy là ý mình thôi , còn tuỳ bạn.........
To : Phi Hoa; nếu bạn cần đề thi Vaco thì nhắn tin cho mình ( nhắn địa chỉ gửi thư ) để mình gửi cho bạn bản đã in ra . Còn nếu có ngay trên máy bạn , thì bạn chỉ cần vào phần hướng dẫn download Đề thi Vaco ở trang 5,hay trang 6 của topic này là có ngay .Chúc bạn tham gia câu hỏi nhiệt tình hơn, thành công hơn

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
To Dan: Câu hỏi này bạn có thể trả lời ngay trong topic này. Nếu bạn còn có ý định tiếp tục đưa câu hỏi cho thành viên thảo luận trả lời có thể tạo một topic mới (việc này thì CNN rất hoan nghênh :) )

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Nhắn bạn Phi Hoa , bạn coé thể gọi điện thoại cho mình để mình gửi cho bạn đề thiVaco. (Mình ko đọc đc tin nhắn của bạn )
YM :anhcomdeptrai
Tel:0899.668.123
To Danny : bạn thấy ý kiến mình ra sao????
Các ban khác thấy có khả năng trả lời câu hỏi thì cứ post lên nhé

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Danny Walker nói:
Assume that on July 1 2005 Freight Ltd has a machinery of which the original cost is $45000 and its accumulated depreciation is $15000. There is no residual value at the end of five years. As part of the revaluation routine, Freight decided that on July 1 2005 the machinery is to be assessed at the current value of $50000.

Prepare the appropriate journal entries for the revaluation of the machinery as at July 1 2005 .

Reference: IAS16 or equivalent (nếu có thể thì chị ketoan@ phụ trách giải thích phần IAS dùm em nhé. Cảm ơn chị)

Solution:

Total revaluation increment = $50000-($45000-$15000) =$20000

The appropriate journal entries are:

DR Accumulated Depreciation – machinery $15000
CR Machinery $15000

DR Machinery $20000
CR Asset Revaluation Reserve $20000

Or
DR Accumulated Depreciation – machinery $15000
DR Machinery $5000
CR Asset Revaluation Reserves $20000

Xin lỗi mọi người vì chậm trễ post answer lên nhưng đây cũng chỉ là answer của tôi, không phải solution duy nhất cho bài này. Nếu có gì thì mọi người post bài lên để cùng thảo luận.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Danny Walker nói:
Coffeenia Ltd acquires a grinding machine on July 1 2006 for $100000 which will have no residual value after 10 years. On July 1 2008 as part of the company’s routine revaluation policy, the machine is to be assessed at the fair value of $96000. The machine is sold for $89000 on July 1 2010. The depreciation treatment is based on the straight-line approach.

Provide the appropriate calculations and journal entries for all the above transactions.

Một bài tập nhỏ nữa cho mọi người...

Sửa lần cuối:
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Các bạn ơi , các bạn thấy bài giải của Danny thế nào ??
Theo ý mình thì các bạn nên kiểm tra xem bạn Danny viết đáp án như htế , bạn thử dịch ra tiếng Việt xem thế nào?
Bây giờ sẽ là quà cho bạn nào giải nhanh nhất đề bài này của Danny. 1 chuyến tham quan đề thi Vaco vừa thi xong tháng vừa qua

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA