Mã vạch in ra không rõ

• Thread starter linh3h
  • Ngày gửi
L

linh3h

Guest
2/7/09
2
0
0
40
TPHCM
Chào cả nhà,

Cho em hỏi ở công ty em dùng máy in phun để in báo cáo. Sau đó em đem báo cáo này đi nộp thì bị bên Thuế trả về với lý do là mã vạch không rõ. Hiện tại máy in laser ở công ty em thì mới bị hư, nên không xài được. Cả nhà cho em hỏi có cách nào để khắc phục không ạ. Máy in phun em đang dùng là HP Photosmart C3580.

Cám ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocle1201

Guest
19/10/09
2
0
0
36
Hà nội
T nghĩ là cách khắc phục đơn giản nhất là bạn nhanh nhanh làm ở đâu đó rồi in máy bình thường mà nộp. Chứ máy móc thì ... không biết.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mã vạch không rõ thì bên thuế không nhận là đúng rồi, vì máy không đọc được. Bạn in file đã làm sang .pdf rồi in ở máy nào cũng được, miễn là nó nét (không cần máy có HTKK).
Chúc bạn thành công.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chào cả nhà,

Cho em hỏi ở công ty em dùng máy in phun để in báo cáo. Sau đó em đem báo cáo này đi nộp thì bị bên Thuế trả về với lý do là mã vạch không rõ. Hiện tại máy in laser ở công ty em thì mới bị hư, nên không xài được. Cả nhà cho em hỏi có cách nào để khắc phục không ạ. Máy in phun em đang dùng là HP Photosmart C3580.

Cám ơn cả nhà
linh3h ở HCM hả?
Cục thuế HCM cũng như các chi cục có sẵn máy vi tính, HTKK, máy in và giấy A4 cho NNT sdụng miễn phí.

latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội
Mã vạch không rõ thì bên thuế không nhận là đúng rồi, vì máy không đọc được. Bạn in file đã làm sang .pdf rồi in ở máy nào cũng được, miễn là nó nét (không cần máy có HTKK).
Chúc bạn thành công.
Mình không in tờ khai trên phần mềm ra được, tất cả những lần trước dều in trựctiếp từ phần mềm ra được. Mình đã cài pdf rồi nhưng cũng ko được. Mọi người có cách nào khắc phục tư vẫn giúp mình với. Cảm ơn mọi người nhiều

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Hệ thống không nhận diện được số liệu khi bạn in bằng máy in phun và bạn bắt buộc phải có máy in laser thì mới có thể in được tờ khai. Bạn chạy đỡ ra tiệm vi tính họăc nhờ bạn bè nào đó in hộ rồi đi nộp cho kịp thời hạn kẻo lại bị phạt.

Latdat142: Bạn remove máy in rồi cài lại xem sao nhé.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mình không in tờ khai trên phần mềm ra được, tất cả những lần trước dều in trựctiếp từ phần mềm ra được. Mình đã cài pdf rồi nhưng cũng ko được. Mọi người có cách nào khắc phục tư vẫn giúp mình với. Cảm ơn mọi người nhiều

Có hai cách:
Một là bạn in file sang máy in ảo, rồi mang file .pdf đi in ở máy khác (không cần có HTKK nhưng phải có Acrobad)
Hai là bạn sao lưu dữ liệu, phục hồi ở máy khác có HTKK rồi in từ phần mềm HTKK.

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
In trực tiếp từ phần mềm thì ok.
Nhưng muốn xuất ra file pdf để lưu hoặc đem usb qua máy in khác để in thì máy tính bạn phải cài thêm cả 2 chương trình CuteWriter.exe, và Converter.exe ( 2 file này có sẵn khi bạn load chương trình HTKK từ trang web rồi đó).
Sau khi cài xong, lúc in tờ khai: nếu in thẳng ra máy in thì chọn máy in, nếu in ra file pdf để lưu hoặc ra tiệm in thì chọn CutePDFWriter trong phần "Chọn máy in" của phần mềm lúc bấm nút "In".
Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA