Phố!

• Thread starter thuypt0018
  • Ngày gửi
A

akademy

Guest
4/11/09
0
0
0
38
Hà Nội
bạn chủ topic ơi !! hay sửa lại topic đê! !! để 1 khu vực riêng cho dân TP mình vào buôn !! có thể giới thiệu về các quán ăn thái bình này!! các quán cafe này( em thấy cái này đang nhiều thế ko biết).

bạn nào có quán bún cá ngon ở thái bình thì chỉ tớ nhé !! tớ ít về lên ko bít nhiều! hêhe
Tớ thích ăn bún sợi to.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
bạn chủ topic ơi !! hay sửa lại topic đê! !! để 1 khu vực riêng cho dân TP mình vào buôn !! có thể giới thiệu về các quán ăn thái bình này!! các quán cafe này( em thấy cái này đang nhiều thế ko biết).

bạn nào có quán bún cá ngon ở thái bình thì chỉ tớ nhé !! tớ ít về lên ko bít nhiều! hêhe
Tớ thích ăn bún sợi to.....

Bạn vào đây để post bài buôn kiểu đó luôn hen

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Một số đường phố ở TB có cơ sở hạ tầng kém (nói theo mặt kỹ thuật chứ ko hoa lá giống cô bé gì ở trên). Ví dụ như đường LTK đi KX, TH tuy là đường giao thông chính nhưng phía bên trái đường không có hệ thống ngầm thoát nước mưa, nước mặt nên chất lượng mặt đường rất nhanh xuống cấp và bẩn. Nhiều đường trong phố hơi bị hẹp, may ko phải ở HN thì toàn tắc là tắc.

Èo anh nì chả lãng mạn gì hít

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Tôi đã có những tháng ngày sống ở thành phố Thái Bình, cái ngày người ta còn gọi là thị xã ( cũng lâu lắm rồi ). Ngày ấy về ở cùng với thằng bạn làm cùng cơ quan, nhà bên cạnh nhà thờ trung tâm. Thái Bình ngày ấy đối với tôi sao mà buồn vậy, những phố nhỏ với những ngôi nhà cũ kỹ, con người thì bình lặng, cuộc sống thì không ồn ào như Hạ Long quê tôi. Buổi tối với thằng con trai mới lớn như tôi là cả một khoảng thời gian dài để khám phá thành phố về đêm. Thế nhưng chỉ đi một vòng đã hết phố, nhà nhà đóng lần lượt đóng cửa đi ngủ ( mới 21h ), than với bạn : Về nhà mày buồn quá!
Đến khi quay trở lại Hạ Long thì tôi mới cảm nhận được cái thanh bình, yên tĩnh của cuộc sống nơi thành phố ấy. Nó có cái hay riêng của nó, có nét riêng của nó và đôi khi ở những thành phố công nghiệp người ta lại thèm khát nó, lại mong muốn được trở về nơi bình yên ấy để được 1 lần sống lại với những hoài niệm...
hơn 13 năm đã qua rồi ....
Thái Bình ngày hôm nay quả thật đã thay đổi rất nhiều, tôi chỉ đi qua chứ không dừng lại nghỉ chân ở đó, thế nhưng mỗi lần đi ngang qua Thái Bình tôi lại thấy trào dâng những cảm xúc khó tả.
Thấy Thái Bình ngày hôm nay với những khu công nghiệp, những ngôi nhà cao tầng, những con đường rộng thênh thang, những khu buôn bán sầm uất. Vui cho sự phát triển của thành phố, nhưng lại lo những cảm xúc hiếm hoi trong tôi sẽ không trở lại nữa mỗi khi đi ngang qua đây.
Nhưng chắc chắn sẽ có 1 ngày tôi sẽ trở lại Thái Bình.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Thái Bình chào đón anh nếu có ngày anh trở lại. TB vẫn thế có điều hơi sôi động chút chứ vẫn đi ngủ sớm anh à 21h đã bắt đầu yên ả rùi, thế mà vẫn hok đông con :yo yo (48):

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Đồng ý với bạn PTĐ anh PTH chẳng lãng mạn tẹo nào .

A

akademy

Guest
4/11/09
0
0
0
38
Hà Nội
Thái Bình chào đón anh nếu có ngày anh trở lại. TB vẫn thế có điều hơi sôi động chút chứ vẫn đi ngủ sớm anh à 21h đã bắt đầu yên ả rùi, thế mà vẫn hok đông con :yo yo (48):
hi! có thể anh ấy làm bên xây dựng lên thế ! nhưng mình nhớ lý thường kiệt có cống dọc 2 bên mà. mà con đường đó ngập đâu nhỉ !

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Tớ thì ko biết đường ltk cống hai bên như thế nào nhưng đúng là đường đó ko bị ngập. Có chăng chỉ có đoạn đường hoàng diệu và đường bờ sông kì bá ( vì đó là con đường mình hay đi nên biết còn đường nẫon ko thì chịu )

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Phố là nơi mà ta một thời lang thang cùng chúng bạn, nơi ta bắt đầu viết lên những bài thơ về quê mình khi xa nhớ..
Phố là những con đường nắng chang chang khi ta đi học mấy cây số về nhà, chỉ mong bà bán chè đỗ đen bán rẻ hơn một tý để chúng bạn được ăn nhiều, được ngồi lâu hơn và trêu đùa..
Phố là nơi ta đạp xe hàng đêm khi ôn thi đội tuyển, toàn trốn học để lang thang, để đến chân đê, để ngắt một cọng cỏ cho vào mồm và ngậm đến khi về nhà..
Phố là cái gì đó gợi nhớ trong ta khi đi xa, là những quán quen cùng với bạn bè, là những cây bàng hàng đêm ra lang thang đi vặt quả..
Phố là nơi ta đá bóng mỗi sáng, để rồi chạy ra hồ và ngồi thở dốc..
Phố là nơi ta vô tình gặp ai đó cũng như ta cùng lang thang và vô tình rẽ về một hướng..
Phố là thân thương với ta, với bạn ta và là người bạn âm thầmm vẫn chờ ta trở về..
Ta yêu những con đường quen thuộc, những hàng cây mãi là kỷ niệm..và ta yêu phố cũng như quê hương ta bởi ở đó có gia đình , có bạn bè và ánh mắt mẹ vẫn ngóng ta trở về..
Yêu phố..yêu quê hương và yêu mẹ.vì mẹ cũng là quê hương trong ta..

Tôi trở về thành phố lúc nửa đêm
Khi tất cả đã chìm vào bóng tối
Chỉ có bạn tôi chớ hoài không mỏi
Chợt hỏi bạn tên gì..?

Bạn tên Phố phải không..?

hehe

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Chợt hỏi bạn tên gì..?

Phố vẫn đây thuỷ chung chờ đợi
Người ở xa chân mỏi bước về
Phố vẫn đây thân thương đến nhớ
Chốn đi về nơi ấy bình yên
Phố ... phố ... phố

A

akademy

Guest
4/11/09
0
0
0
38
Hà Nội
Phố ngày trước với mình vui lắm! mình còn bé tý chơi với các anh lớn 7x. Các anh ấy chới trò su vê về cột ấy. chạy khắp thị xã luôn. mà ngày xưa bờ sông trà lý còn chưa kè có cây dâu da, hòe...... bên phía kỳ bá ấy ăn ngon gớm. buổi trưa chốn ngủ đi nhặt cỏ gà dưới cánh đồng ký bá!! hi

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Phố ngày trước với mình vui lắm! mình còn bé tý chơi với các anh lớn 7x. Các anh ấy chới trò su vê về cột ấy. chạy khắp thị xã luôn. mà ngày xưa bờ sông trà lý còn chưa kè có cây dâu da, hòe...... bên phía kỳ bá ấy ăn ngon gớm. buổi trưa chốn ngủ đi nhặt cỏ gà dưới cánh đồng ký bá!! hi

Bây giờ cánh đồng bên Kỳ bá chuẩn bị thành khu đô thị mất roài . Chỗ đó giờ sầm uất lắm nghe đâu còn sắp hoành tráng nữa cơ. Phố sắp thay áo mới .

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
Chợt hỏi bạn tên gì..?

Rồi một chiều ta dạo bước liên miên
Bắt gặp người xưa trong cơn mưa bất chợt
Tay trong tay mong cho trời đừng ngớt
Phố thì thầm sao mi chẳng dám hôn...

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Phố vẫn hoài thổn thức không nguôi
Vẫn thuỷ chung vẫn chờ vẫn đợi
Vẫn khắc khoải giữa xưa và mới
Vẫn níu kéo bước chân khi bất chợt trở về...

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Chợt hỏi bạn tên gì..?

Rồi một chiều ta dạo bước liên miên
Bắt gặp người xưa trong cơn mưa bất chợt
Tay trong tay mong cho trời đừng ngớt
Phố thì thầm sao mi chẳng dám hôn...

Phố vẫn hoài thổn thức không nguôi
Vẫn thuỷ chung vẫn chờ vẫn đợi
Vẫn khắc khoải giữa xưa và mới
Vẫn níu kéo bước chân khi bất chợt trở về...

Phố hoài niệm đi giữa xưa nay
Thay áo mới tô màu tươi trẻ
Phố trở mình ôm lòng mong mỏi
Giữ nét quen phố cũ ngày nào

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Ngày trở về bỗng thấy nao nao
Như thấy mình đang trong những ngày xưa cũ
Phố vẫn vươn mình như những cành cổ thụ
Bao bọc lá non xanh ươm mầm sống cho đời..
hehe..

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Vẫn là phố như của ngày xưa
Từng góc quen dẫu hằn nếp mới
Ta vẫn thấy đó đây thân thuộc
Phố cười hiền hoài niệm khó phai

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
nhìn cái nick của Thúy ai không hiểu cứ như là Thủy tốp 18 ấy nhỉ.....:004:

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Blog Phố Thái Bình

Hôm nay về muộn, mệt mỏi . Lang thang phố , gần đến tết mà chưa thấy rộn ràng . Quảng trường bắt đầu chưng cổng chợ hoa , nhà văn hoá cũng chuẩn bị hội chợ , cái ngã tư Lý Bôn sáng rực lên vạt hoa kết chữ chào mừng 80 năm ngày thành lập Đảng ...bởi những tấm Pano quảng cáo mới được đặt lên. Những vỉa hè phố được thay áo mới . Những viên gạch cũ lật lên thay gạch mới , dưới chân những gốc cây trồng ở ven đường cũng được trang trí lại . Phố chuyển mình thay áo mới đón xuân .
Tối , phố lên đèn lung linh khoe sắc . Đường phố được trang trí bằng sắc điện màu ,Một vài con phố được điểm bởi những chiếc đèn lồng . Hôm nay phường Lê Hồng Phong khai mạc phố kinh doanh đêm. Ko biết kinh doanh gì nhỉ ? Kệ, cứ ở đâu có mua bán là ở đó có sự phát triển nhiều mặt . Mong phố Thái Bình sẽ rộn rã hơn.
Phố tối thứ 7 đông đúc hơn , lang thang cafe quán một mình . Bỗng nghe đâu đó âm thanh bài hát Ngày Tết Quê Em . Lòng lại thấy rộn ràng .
Tết tết tết sắp đến rồi , được có ngày nghỉ , được thể hiện mình là con gái với dăm ba bữa cơm cúng mấy ngày tết. Được chờ đợi gặp gỡ bạn bè xa .
Đì đùng có tiếng pháo nổ xa xa ...
Còn 14 ngày nữa là tết rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA