Phố!

• Thread starter thuypt0018
  • Ngày gửi
T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Phố !
Phố nhỏ bé thôi chỉ dăm ba cái căng tay ga là hết . Quen, quen đến mức chẳng cần nhìn cũng cảm nhận được từng góc cạnh .

Phố !

Gọi là phố nhưng chẳng ồn ã , chẳng bon chen , đường rộng thênh thang đi mãi chả phải lo tắc đường . Mưa , chẳng phải nơm nớp lo đường ngập nước .

Phố !

Bằng lòng với cái tên gọi Thái Bình , bởi sự bình lặng đến đôi lúc thấy nhạt tèo . Tối đến chỉ 9h là hết người ra đường .

Phố !

Cựa mình hàng ngày với những thay đổi của nhịp sống xã hội .
Phố!

Với vô vàn quán café mọi góc , mọi cạnh của phố .Thích phố vì không bao giờ sợ không tìm được café thứ mình thích .

Phố!

Thích thú lang thang hàng tiếng đồng hồ mỗi chiều tan tầm để bất chợt gặp ngã tư đèn đỏ dừng lại bất chợt nhìn chung quanh để mong tìm thấy bóng dáng quen quen . Thế mà chẳng thấy ai ( Vì có quen ai đâu )

Phố !

Là nơi có con phố Lê Lợi, Trưng Trắc ngát hương hoa sữa thu về .

Phố !

Ví bé tẹo như cái kẹo Sôcôla , nhưng ngọt ngào đầy yêu thương . Nơi có gia đình thân yêu của ta . Nơi có cái cửa hàng bé tẹo và cái kho như cái chuồng chim nhốt chân con chim chỉ thích bay nhảy là ta . Và phố là nơi ẩn đâu trong đó có một bóng người đôi khi hâm lên ta lại đứng xa ơi là xa để nhìn .

Phố !

Lúc nào ta cũng kêu ghét phố vì phố buồn , phố gì mà yên ắng đến lạ . Nhưng chỉ là bề nổi thôi , bởi mỗi khi xa phố ta lại thấy nhớ và muốn quay về với phố . Ta đi giữa phố phường nơi khác vẫn thầm so sánh chẳng bằng phố nhà mình bởi sự yên bình . Phố , phố , phố yêu phố đến lạ .

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
em không hiểu gì là sao thía nhỉ?:wall:

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Phố
Gọi là phố nhưng chẳng ồn ã , chẳng bon chen , đường rộng thênh thang đi mãi chả phải lo tắc đường . Mưa , chẳng phải nơm nớp lo đường ngập nước . Phố !

Mọi cái đúng có mỗi cái này là sai hà. Năm nay bị mấy trận ngập nước ướt lướt thướt huu:004:

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Mọi cái đúng có mỗi cái này là sai hà. Năm nay bị mấy trận ngập nước ướt lướt thướt huu:004:

Ừ nhỉ ? Năm nay Tb cũng có trận mưa bị lụt , nhưng hem bằng ở Hà Nội là ok rồi . Mình yêu quê mình nên bỏ qua hết mà. Cám ơn bạn .

A

akademy

Guest
4/11/09
0
0
0
38
Hà Nội
. Mình yêu quê mình nên bỏ qua hết mà. Cám ơn bạn .
Uhm !! thái bình sạch sẽ và yên tĩnh quá !! yêu cái này nhất!! Chẳng đi đâu sạch và bình yên như thái bình cả.

Nhớ cây bàng đào ở, cây hoa móng rồng thơm ngát chờ nó có mùi là vặt chỗ thư viện cũ, nhớ.
Phố nhưng hồi bé vẫn ra cánh đồng đi mót khoai và đốt dạ nướng khoai+ ếch đồng.
Phố nhưng vẫn đi đổ dế ở nghĩa trang kỳ bá :025: Phố
mà chị thuy088t ở đâu thế nhỉ !! ko biết phố nào vậy ta!!!

Sửa lần cuối:
T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
. Mình yêu quê mình nên bỏ qua hết mà. Cám ơn bạn .
Uhm !! thái bình sạch sẽ và yên tĩnh quá !! yêu cái này nhất!! Chẳng đi đâu sạch và bình yên như thái bình cả.

Nhớ cây bàng đào ở, cây hoa móng rồng thơm ngát chờ nó có mùi là vặt chỗ thư viện cũ, nhớ.
Phố nhưng hồi bé vẫn ra cánh đồng đi mót khoai và đốt dạ nướng khoai+ ếch đồng.
Phố nhưng vẫn đi đổ dế ở nghĩa trang kỳ bá :025: Phố
mà chị thuy088t ở đâu thế nhỉ !! ko biết phố nào vậy ta!!!

Mình ở trong một con ngõ nhỏ trên đường Hai Bà Trưng bạn ah . Ra thư viện giờ còn được ngắm vườn hoa mới đang cải tạo chắc công trình này tết mới xong . Đẹp.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hii hôm rùi ra vườn hoa đúng lúc nó phun nước đẹp ghê, cây móng rồng ở thư viện chả còn nữa rùi mà nhường chỗ cho cafe mọc huu, ngày xưa toàn ra đấy vặt lúc nó còn xanh chứ đợi nó chín chả đến lượt mình. Cái hồ tổ quốc thì mùa hè ra mò ốc được đúng mỗi lần ngon thật mà lắm ốc ghê, nhưng về sau thì í ẹ bẩn kinh

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Phố ............. phố thay đổi hàng ngày theo vòng quay của nhịp sống thường nhật . Có lẽ niềm tự hào của người dân TP là Quảng Trường NĐC và vườn hoa mới sắp hoàn thành .
Phố ...... phố yênbình mà đi đâu cũng muốn trở về với phố

A

akademy

Guest
4/11/09
0
0
0
38
Hà Nội
Hii hôm rùi ra vườn hoa đúng lúc nó phun nước đẹp ghê, cây móng rồng ở thư viện chả còn nữa rùi mà nhường chỗ cho cafe mọc huu, ngày xưa toàn ra đấy vặt lúc nó còn xanh chứ đợi nó chín chả đến lượt mình. Cái hồ tổ quốc thì mùa hè ra mò ốc được đúng mỗi lần ngon thật mà lắm ốc ghê, nhưng về sau thì í ẹ bẩn kinh

chị này chắc đầu 7x mới ăn được ốc Hồ tổ quốc!! hi :005:!! cây móng rồng cạnh bức tượng đang đọc sách... cũng lâu rồi ko vào đó lên chả biết nó còn hay mất!!
Mình ở Nguyễn Thái Học ngõ nhỏ phố nhỏ!! nhà tôi ở đó( bài nơi tôi sinh THÁI BÌNH) :004: Phố mình nổi tiếng với cafe Mơ lâu đời !! mình

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Èo cái ku này, chị được ăn ốc ở đó đúng 1 lần cái hồi chị còn học lớp 8 hii, ốc béo dã man và ngon nữa

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Bây giờ muốn đi ăn ốc thì ra chỗ đường PBC gần BV TP ở đó có quán ốc ăn cũng được . Chứ ra hồ tổ quốc mò ốc ăn chắc đi lun quá...

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội

chị này chắc đầu 7x mới ăn được ốc Hồ tổ quốc!! hi :005:!! cây móng rồng cạnh bức tượng đang đọc sách... cũng lâu rồi ko vào đó lên chả biết nó còn hay mất!!
Mình ở Nguyễn Thái Học ngõ nhỏ phố nhỏ!! nhà tôi ở đó( bài nơi tôi sinh THÁI BÌNH) :004: Phố mình nổi tiếng với cafe Mơ lâu đời !! mình

Ngày nào cũng phải đi qua con phố NTH ít nhất một lần
Để hôm nào đi qua chỗ thư viện xem có còn cây móng rồng ở đso ko nha bạn

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Giờ chỗ đó nhường cho quán cafe O2 rùi cái cây chả còn đất sống nữa, cái hàng ốc bạn nói đó gần nhà tôi ăn ở đó cũng bình thường mà thấy ai cũng vô ăn, đông nghẹt

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
ơ chết thật không khéo tớ với bạn là hàng xóm mà ko biết mặt nhau đấy . Nhà tớ cũng ở gần đấy

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Thế là bên kia bờ sông kỳ bá ? Nhà tớ ở ngõ nhỏ gần chỗ trưởng mầm non Hồng Phong . Á bắt được hàng xóm rồi nhá

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hình như các bạn đang đi lạc chủ đề. Các bạn chú ý bài viết không là tớ cho vào thùng rác đấy nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA