Bị trùng số CMT khi đăng ký MST cá nhân

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Xin chào mọi người trên diễn đàn, không biết có ai gặp trường hợp giống của em chưa, em xin đăng lên đây mong mọi người giúp đỡ :
Đợt vừa rồi em tiến hành đăng ký MST cá nhân cho nhân viên trong công ty, khi được cấp MST thì có 1 trường hợp bên thuế ghi là bị trùng số CMT hoặc hộ chiếu, mà số CMT đó thì không hề bị sai, vậy bây giờ với nhân viên đó em phải làm thế nào, mong mọi người cho em hướng giải quyết . Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Xin chào mọi người trên diễn đàn, không biết có ai gặp trường hợp giống của em chưa, em xin đăng lên đây mong mọi người giúp đỡ :
Đợt vừa rồi em tiến hành đăng ký MST cá nhân cho nhân viên trong công ty, khi được cấp MST thì có 1 trường hợp bên thuế ghi là bị trùng số CMT hoặc hộ chiếu, mà số CMT đó thì không hề bị sai, vậy bây giờ với nhân viên đó em phải làm thế nào, mong mọi người cho em hướng giải quyết . Em xin cảm ơn.

thường khi bị trùng có 2 nguyên nhân 1là do trùng cmmd, 2 là người đó đã có mst cá nhân rồi.bạn phải kiểm tra xem trùng vì lý do gì đã nhé.

M

mu tit

Guest
14/8/09
24
0
0
39
Thanh pho Hai Duong
Theo mình nghĩ chắc người đó đã có MST cá nhân rồi, chứ CMTND thì làm sao mà trùng được vì mỗi người có một mã số riêng mà.

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Theo mình nghĩ chắc người đó đã có MST cá nhân rồi, chứ CMTND thì làm sao mà trùng được vì mỗi người có một mã số riêng mà.

bạn không biết đó thôi chứ trường hợp trùng cmnd đang xảy ra ở Đồng Nai và Vũng Tàu đó.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..chứ CMTND thì làm sao mà trùng được vì mỗi người có một mã số riêng mà.
lúc trước mình cũng có snghĩ lý tưởng như bạn.
Sau này :wall: mới biết có 1 lô 50 CMT ở Đồng Nai và Vũng Tàu trùng nhau.
Rồi mới đây có thấy thêm nhiều trường hợp không fải ở ĐN và VT nhưng vẫn trùng, (và chuyện trùng này mình biết chắc chắn không liên quan gì tới MST CN trước đây).

Nếu có trùng CMT thì bạn photo CMT của NV trùng, kèm kquả MST tải về, mang lên cquan thuế. Họ giải quyết trong khoảng 3 ngày là có MST.
thân.

Ủa, mà sao bài Bị trùng số CMT khi đăng ký MST cá nhân lại nằm trong khu vực của Thuế TNDN nhỉ?

Sửa lần cuối:
N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Chắc bạn ấy nhìn nhầm từ TNCN thành TNDN đó anh ơiii, hi hi.
Bạn làm theo hướng dẫn của anh ketoan4mat đi, bên mình cũng bị trường hợp giống bạn, hnay sẽ lên thuế xem thế nào, cảm ơn anh ketoan4mat.

Sửa lần cuối:
meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
lúc trước mình cũng có snghĩ lý tưởng như bạn.
Sau này :wall: mới biết có 1 lô 50 CMT ở Đồng Nai và Vũng Tàu trùng nhau.
Rồi mới đây có thấy thêm nhiều trường hợp không fải ở ĐN và VT nhưng vẫn trùng, (và chuyện trùng này mình biết chắc chắn không liên quan gì tới MST CN trước đây).

Nếu có trùng CMT thì bạn photo CMT của NV trùng, kèm kquả MST tải về, mang lên cquan thuế. Họ giải quyết trong khoảng 3 ngày là có MST.
thân.

Ủa, mà sao bài Bị trùng số CMT khi đăng ký MST cá nhân lại nằm trong khu vực của Thuế TNDN nhỉ?

Mang cả bản đăng ký mã số thuế TNCN mà người đó gửi cho công ty nữa anh ơi. Bữa trước e mang hồ sơ lên Cục thuế thì họ bảo thiếu bản này thì không giải quyết ạ. Bên e cũng có 1 nhân viên bị trùng số CMND với một người cũng được cấp cùng quê là Thái Nguyên nữa đó

M

mahuy

Sơ cấp
26/3/09
16
1
0
vietnam
xin chào tất cả! Mình lại bị một trường hợp khác, cụ thể như sau:

-Trước kia Giám đốc mình có thành lập DNTN (được cấp MST cá nhân rồi), đầu năm 2009 xin giải thể (đã hoàn tất thủ tục giải thể) và khi kiểm tra trên mạng của Tổng Cục cũng có ghi rõ là "ĐTNT ngừng hoạt động và đã đóng MST". Cũng trong năm 2009 Giám đốc mình thành lập Cty khác và mình làm thủ tục ĐKT TNCN cho Giám đốc thì được Chi cục trả lời là dùng MST cá nhân cũ (MST được cấp khi thành lập DNTN).
Xin hỏi các bạn Chi cục trả lời đúng không? Có gì nhờ các bạn chỉ bảo thêm.

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...

-Trước kia Giám đốc mình có thành lập DNTN (được cấp MST cá nhân rồi), đầu năm 2009 xin giải thể (đã hoàn tất thủ tục giải thể) và khi kiểm tra trên mạng của Tổng Cục cũng có ghi rõ là "ĐTNT ngừng hoạt động và đã đóng MST". Cũng trong năm 2009 Giám đốc mình thành lập Cty khác và mình làm thủ tục ĐKT TNCN cho Giám đốc thì được Chi cục trả lời là dùng MST cá nhân cũ (MST được cấp khi thành lập DNTN).

cơ quan thuế trả lời như vậy là đúng rồi đó bạn.bạn nhập lại mst cũ vào cột mst trong phần mềm rồi nộp lại cho CQT để sau này bạn nhận được thẻ nhé.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mang cả bản đăng ký mã số thuế TNCN mà người đó gửi cho công ty nữa anh ơi. ..
Oh, bên Chi cục thì anh không thấy ycầu Tờ đăng ký.

Đúng, MST DNTN và MST CN là tồn tại mãi mãi với cá nhân sở hữu.

[size=+2]Nhưng không hiểu quy trình cấp CMT bên Công an như thế nào mà lại để trùng nhiều như vậy nhỉ? [/size]

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Hà Nội cũng có TH như thế. Điển hình là công ty em. Trùng ngay CMT của Giám đốc

N

ngotrucquan

Guest
28/10/08
11
0
0
50
HoChiMinh
Thế trường hợp nhân viên của cty mình đã có MST của DN tư nhân. Vậy khai thuế cho nhân viên này thì sao? ai khai báo, ai quyết toán thuế?

N

ngotrucquan

Guest
28/10/08
11
0
0
50
HoChiMinh
Thế trường hợp nhân viên của cty mình đã có MST của DN tư nhân. Vậy khai thuế cho nhân viên này thì sao? ai khai báo, ai quyết toán thuế?

H

hongquandt1

Guest
21/4/08
3
0
0
40
Tp.HCM

Vấn đề này có thể do việc nhập số liệu bị sai nữa bạn à. Bạn cầm bản sao giấy CMND của người bị trùng & bản đăng ký thuế của người đó lên cơ quan thuế nộp. Họ sẽ dùng đó làm căn cứ để đối chiếu và điều chỉnh lại.

M

mecuasu

Guest
28/9/07
20
0
1
TP hà nội.
Em đây cũng vậy,em cũng bị trùng số CMT cho nên không làm được mã số thuế cá nhân của em,Họ nói em bị trùng số CMT/Hộ chiếu với 1 bạn tên là Trần Thị Dịu ( Hà Nội ) và em đã có mã số thuế cá nhân rồi chứ,nhưng từ trước tới nay em đâu có biết là em đã có mã số thuế rồi đâu?Bây giờ cty mới làm cho em mà.Trường hợp của em cũng phải làm sao bây giờ để có mã số thuế cá nhân?Em cảm ơn mọi người.

M

mecuasu

Guest
28/9/07
20
0
1
TP hà nội.
Em đây cũng vậy,em cũng bị trùng số CMT cho nên không làm được mã số thuế cá nhân của em,Họ nói em bị trùng số CMT/Hộ chiếu với 1 bạn tên là Trần Thị Dịu ( Hà Nội ) và em đã có mã số thuế cá nhân rồi chứ,nhưng từ trước tới nay em đâu có biết là em đã có mã số thuế rồi đâu?Bây giờ cty mới làm cho em mà.Trường hợp của em cũng phải làm sao bây giờ để có mã số thuế cá nhân?Em cảm ơn mọi người.

Không ai trả lời cho em ah?Em bây giờ cty bảo phải đi làm lại CMT thì mới cấp đc CMT.Thì khi em đi làm lại CMT thì sẽ là số mới hay gì ah?

L

Lager22

Guest
3/4/09
34
2
8
Hanoi
Không ai trả lời cho em ah?Em bây giờ cty bảo phải đi làm lại CMT thì mới cấp đc CMT.Thì khi em đi làm lại CMT thì sẽ là số mới hay gì ah?
Mọi người trả lời ở trên rồi. Bạn cầm photo cmt, bản đăng ký thuế cá nhân, và bản kết quả tải về trong đó ghi số cmt bị trùng, đi cùng kt của công ty lên cục thuế, họ sẽ giải quyết.

F

fuu

Sơ cấp
11/6/09
6
0
0
Hà Nội
cơ quan thuế trả lời như vậy là đúng rồi đó bạn.bạn nhập lại mst cũ vào cột mst trong phần mềm rồi nộp lại cho CQT để sau này bạn nhận được thẻ nhé.

Cho mình hỏi . Công ty cũ của giám đốc mình đang ở tình trạng đã ngừng hoạt động nhưng chưa làm thủ tục ngừng mã số thuế vậy bây giờ mình có được sử dụng mã số thuế cũ đó không. Nếu không làm thủ tục ngừng mã số thuế có vi phạm pháp luật và có bi phạt gì không.help me

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Cho mình hỏi . Công ty cũ của giám đốc mình đang ở tình trạng đã ngừng hoạt động nhưng chưa làm thủ tục ngừng mã số thuế vậy bây giờ mình có được sử dụng mã số thuế cũ đó không. Nếu không làm thủ tục ngừng mã số thuế có vi phạm pháp luật và có bi phạt gì không.help me

Bạn dùng số CMND của Giám đốc để kiểm tra MST cá nhân của GD xem như thế nào ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA