Nhận xét và đánh giá hội thảo "Share club" ngày 29/11/2009

• Thread starter hoalan_chi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chào các anh chị và các bạn, đầu tiên hoalan_chi xin chúc tất cả mọi người đầu tuần mọi việc điều thuận lợi....

Hoalan_chi mạo muội lập topic này ra nhằm để xin ý kiến của các anh chị và các bạn tham dự buổi hội thảo vừa qua về mặc ưu và nhược điểm của buổi hội thảo, để BTCBCV có thể rút kinh nghiệm cho buổi hội thảo lần sau diễn ra tốt đẹp hơn.

Thay mặt BTC, hoalan_chi xin chân thành cám ơn mọi lời khen chê của anh chị và các bạn đã đóng góp tại topic này!

Thân Ái!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Theo mình có ý kiến như thế này nhé:
- CLB Share Club có thể nói lần đầu tiên như thế này rất thành công, rất vui và rất hòa đồng, các thắc mắc được giải đáp, và kiến thức cũng được bổ sung rất nhiều.
- Ý kiền phiếu may mắn đã tạo được tiếng cười rất vui vẻ.
- Mọi người được dịp làm wen với nhau ( vui nhất là chị diện kiến được bố ketoangiagan va anh ketoan4mat đó!)
Tuy nhiên có một số vấn dề sau:
- Có lẽ do là chủ nhật nên thành viên đã dăng ký không dự đầy đủ, và các bạn đến trễ nên chương trình bắt đầu trễ 1h theo dự tính
- Vì có mem không tham gia và bỏ về sớm nên thức ăn còn thừa gây nên sự lãng phí không đáng có.
Một số ý kiến của mình, mong các bạn góp ý thêm, rất mong là sẽ có nhiều dịp như thế này nữa, nhưng hoalan_chi nhớ đừng để bị lỗ như lần này nha,hihihihihih.........

levanton

levanton

Cao cấp
Chúc mừng CLUB ra mắt chính thức vả bắt đầu hoạt động.

Mình có ý kiến:
Hôm qua các câu hỏi nghiệp vụ ít, với nội dung Kế toán tổng hợp, thuế mà BTC chỉ nhận được 16 phiếu với 28 câu hỏi ( có phiếu 2-3 cau hỏi) là ít. Có lẽ các thành viên mới tham ghi còn ngại.
Phần tranh luận: cũng ít được các bạn tham gia, chủ yếu là hỏi đáp, hy vọng các lần sau các thành viên sẽ tranh luận sâu hơn với BTC, ban cố vấn CLUB.

Riêng LeVanTon hôm qua phụ trách nội dung, chắc cũng còn thiếu sót, mong các anh chị và các bạn góp ý cả về nội dung chương trình và hình thức diễn đạt để các buổi sinh hoạt sau nội dung được chuẩn bị tốt hơn,

Các anh chị góp ý thẳng ở đây hoặc gửi e mail : tondonga@yahoo.com
Xin chân thành cám ơn các anh chị, các bạn !

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Ngòai những ưu điểm các bạn đã góp ý, mình xin bổ sung nhé:
- Đề nghị tổ chức ăn, uống chỉ dành khi nghỉ giải lao và báo cáo thu, chi kinh phí sau mỗi lần họp mặt.
- Mọi người nên gửi trước câu hỏi đến ban tổ chức và dự họp đúng giờ.

Trân trọng cảm ơn Ban QT và Ban CN Share Club.
Rất mong Share Club sẽ tổ chức họp mặt thường xuyên.

QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
38
An Giang
Thật tiếc thay! Tiếc thay! Quỳnh không đến tham dự cùng các bạn để được lắng nghe chia sẻ những kinh nghiệm thực tế, quý báu của các bạn đồng nghiệp. Và để có dịp gặp những gương mặt thân thương của anh chị

Mong rằng thời gian đến, Quỳnh sẽ cố gắng sắp xếp thời gian để đến giao lưu học hỏi cùng các bạn.

Phải chi có Quỳnh đi tham dự, Quỳnh sẽ tường thuật lại buổi seminar để được 100K từ SMOD "Thanh Nam" thương tặng.

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Ngòai những ưu điểm các bạn đã góp ý, mình xin bổ sung nhé:
- .......báo cáo thu, chi kinh phí sau mỗi lần họp mặt.
- Mọi người nên gửi trước câu hỏi đến ban tổ chức và dự họp đúng giờ.

Trân trọng cảm ơn Ban QT và Ban CN Share Club.
Rất mong Share Club sẽ tổ chức họp mặt thường xuyên.

Mục đích họp mặt : Không tính toán lợi nhuận. Các em trong BTC chắc có nổi niềm trắc ần điều chi nên không muốn các anh chị bận tâm về chi phí. Các em tự lo liệu dàn xếp cả. Đây là 1 điều quý báu từ tấm lòng của các em.

Tuy nhiên Ban Quản Trị webketoan cũng không bỏ mặc cho các em về khoản chi phí này. Anh chị trong Ban Quản Trị (Xuantham, levanton, Thanh Nam, Hải Tâm) đã cùng nhau sẻ chia cho các em.

Do vậy, các thành viên không nên bận tâm khoản chi phí vừa qua. Và CLB "Share Club" mong rằng thời gian đến sẽ có nhiều nhà tài trợ - các mạnh thường quân nhiều hơn như cho mượn hội trường,....

Mong rằng sau này các thành viên nên tranh thủ đến đúng thời gian hơn để buổi họp mặt, báo cáo được đầy đủ hơn do không mất những khoảng thời gian đợi chờ.

Thân

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Mục đích họp mặt : Không tính toán lợi nhuận. Các em trong BTC chắc có nổi niềm trắc ần điều chi nên không muốn các anh chị bận tâm về chi phí. Các em tự lo liệu dàn xếp cả. Đây là 1 điều quý báu từ tấm lòng của các em.

Tuy nhiên Ban Quản Trị webketoan cũng không bỏ mặc cho các em về khoản chi phí này. Anh chị trong Ban Quản Trị (Xuantham, levanton, Thanh Nam, Hải Tâm) đã cùng nhau sẻ chia cho các em.

Do vậy, các thành viên không nên bận tâm khoản chi phí vừa qua. Và CLB "Share Club" mong rằng thời gian đến sẽ có nhiều nhà tài trợ - các mạnh thường quân nhiều hơn như cho mượn hội trường,....

Mong rằng sau này các thành viên nên tranh thủ đến đúng thời gian hơn để buổi họp mặt, báo cáo được đầy đủ hơn do không mất những khoảng thời gian đợi chờ.

Thân

Mình chỉ lo bị thiếu kinh phí thôi mà! Rất mong được chia sẻ tất cả với Share Club ạ.

L

linhnguyen29

Guest
10/3/09
25
0
1
TPHCM
Lời đầu em xin cảm ơn BQT, BTC Share Club đã tạo ra sân chơi bổ ích cho những người kế toán, và cho những người kế toán tương lai (là em :013:).:thanx:
Đặc biệt là cám ơn nhà tài trợ Misa đã trao tặng phần mềm kế toán Misa, em thấy mình rất may mắn, cám ơn bạn Chau Ruby đã truyền may mắn cho em, cũng cám ơn phần mềm của anh Minhthien321 đã giúp em may mắn (anh bảo thế :045:). Đó là những lời mà hôm qua em định nói mà dzui quá nên chữ bay hết trơn :005:
Đây là lần đầu tiên em dự offline, buổi ra mắt share club đã để lại cho em ấn tượng rất đặc biệt. Lần đầu tiên ra mắt share club tất nhiên không thể tránh khỏi những hạn chế, nhưng nhìn chung là rất thành công, tạo 1 không gian mở, mọi người trao đổi với nhau, cùng vui chơi với nhau, đặc biệt em rất thích trò chơi "... ... với Kế toán già gân ở ...." của bác Tồn.:yo yo (48):
Lần đầu tiên em tham dự offline nên cũng hơi rụt rè, em chưa đi làm nên kinh nghiệm chưa có, nhưng em rất thích học hỏi các bậc tiền bối, những lần sau em sẽ cố gắng học hỏi và tham gia nhều hơn.
Kết thúc buổi cơm thân mật của gia đình webketoan, mọi người chúng ta còn đi tăng 2 nữa, cám ơn sis hoalan_chi đã cho em quá giang qua karaoke Nice:1luvu:, ấn tượng nhất là pác Kế toán già gân và anh Minhthien321 múa rất đẹp.:036:
Lần đầu tiên tham gia em hơi rụt rè nhưng sự thân mật của mọi người đã làm cho em có cảm tình với diễn đàn chúng ta, cám ơn mọi người lần nữa. Mong rằng lần tới tham gia em sẽ mạnh dạn hơn nữa. :027:
Cám ơn sis hoalan_chi đã giới thiệu em đến với CLB này, tuy còn đi học nhưng em sẽ cố gắng trau dồi thật nhiều để cùng share:020:
Đề nghị kỳ sau tổ chức nữa, có bổ sung tăng 2 vô chương trình:045:
Lần tới em sẽ mạnh dạn chơi tới bến luôn hehe:027:
Hôm qua thiếu sót không mang theo máy chụp hình, buồn thật:034:
Chúc mọi người một tuần mới làm việc hiệu quả!

N

ngocbichdm

Sơ cấp
18/4/09
19
0
1
tp.Ho Chi Minh
Mình xin được cảm ơn các anh chị trong ban chủ nhiệm câu lạc bộ Share Club ,các anh chị trong ban quản trị và ban cố vấn rất nhiều vì đã tạo ra một sân chơi vừa học vừa chơi rất ý nghĩa cho những người làm kế toán như mình. Hy vọng rằng Share club ngày một vươn xa và vững mạnh hơn về tất cả.

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
chúc mừng thành công của share club.Chúc cho câu lạc bộ càng ngày càng phát triển và có thêm nhiều thành viên mới đăng ký tham gia.Cảm ơn BQT.BTC đã tạo ra một sân chơi lành mạnh và thật bổ ích.
Một cơ hội để học hỏi,để nâng cao kiến thức, để giao lưu, để giúp đỡ nhau cùng chia sẽ...và còn nhiều cái hay khác.
Các bạn thành viên mới ơi! Hãy mạnh dạn đăng ký tham gia câu lạc bộ nào:020:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình chỉ lo bị thiếu kinh phí thôi mà! Rất mong được chia sẻ tất cả với Share Club ạ.

Dạ, em thay mặt BTC xin cám ơn nỗi lo của chị, cũng như lời chị mynhan và bố KeToanGiaGan đã nói, hôm qua share Club-webketoan được BQT trị tài trợ cho lần đầu tiên ra mắt là :" đèn chiều, màn chiếu, 1 lẳng hoa và 600.000đ". Nên việc lỗ là ko đáng kể.
Lần hội thảo thứ 2 BTC sẽ công bố lỗ để cùng các anh chị Share, còn lãi thì góp quỹ cho Club để phục vụ cho mục tiêu sau này nhằm đáp ứng tốt hơn đến với tất cả các anh chị và các bạn!

Một lần nữa em cũng xin thay mặt BTC và các bạn thành viên cám ơn các anh chị trong BQT BCV đã giúp đỡ cho tụi em tạo ra một sân chơi bổ ích.
-Đặc biệt là admin HaiTam, luôn muốn diễn đàn mình có 1 sân chơi lành mạnh, chia sẻ kiến thức và giải stress sau mỗi tháng làm việc mệt mỏi. Nên anh mới đề nghị tạo 1 sân chơi trên diễn đàn--> tập hợp BTC để cho ra đời "Share Club" ngày hôm nay.
- Bên cạnh đó,anh smod Thanh Nam luôn ủng hộ và tài trợ những kinh phí để Share lub diễn ra tốt đẹp hơn trong buổi ra mắt này.
- Anh LeVanTon bận dạy học nhưng vẫn chịu khó soạn thảo tài liệu để chuẩn bị giảng dạy trong buổi hội thảo (đăc biệt là anh chuẩn bị 1 trò chơi hết sức vui, để cho mọi người có 1 buổi cười no nê)
- Bố Kế Toán Già Gân thì lo tiếp đón khách và trả lời những câu hỏi mà các thành viên đưa ra.
- Chị Xuân Thắm cũng giúp sức cho anh LeVanTon trong những lần giải đáp thắc mắc cho các thành viên thỏa mãn hơn!

Qua đây, hoalan_chi xin thay mặt BTC cũng như BĐH webketoan cám ơn các anh chị, các bạn đã đến tham gia cùng Share Club-webketoan để buổi hội Thảo ngày hôm qua diễn ra tốt đẹp. Và diễn đàn cũng rất mong tất cả các các anh chị, các bạn góp ý thêm để Share Club-webketoan ngày càng Vững mạnh hơn!

:015:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Thời gian dự kiến : Chủ nhật : 27/12/2009 - Buổi sáng. Thời lượng : 2 giờ trở lại

Dạ Hoalan_chi đã thăm dò nhiều người, có 2 thành viên trả lời giống nhau: là ngày hội thảo nên diễn ra vào ngày 03/01/2010. Vì sẽ có ko khí tết(chào đón tết đầu năm dương lịch), và hơn nữa mới là ngày 03 nên cũng chưa phải lo lắng lắm về công việc cuối năm. Nhờ bố Kế Toán Già Gân xem lại và chuẩn bị tài liệu ạh!:015:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
em có 1 vài ý kiên:

1, do mặt bằng hơi nhỏ nên không thể xếp bàn ghế theo hình chữ nhật đc, để mọi người có thể nhìn thấy mặt nhau và dễ dàng thảo luận vấn đề hơn là ngồi thành từng dãy (giống lớp học và khó thảo luận).

2, em nghĩ tài liệu thầy Tồn nên gửi trước cho những ai đã đóng tiền (có thể qua đường email và họ tự in), để mọi người tự đọc và th/khảo tài liệu trước. đến ngày thảo luận thì thầy Tồn chỉ nên nói những fần nào đáng chú ý trong tài liệu đó, hoặc đưa ra 1 vài ví dụ liên quan, sẽ bớt mất tgian cho việc thầy fải đọc lại toàn bộ tài liệu, để dành tgian mọi người đặt câu hỏi và tr/đổi sẽ có lợi hơn.

3, Rất tiếc không gặp đc Quynhthi hôm đó. Lúc 7h Quynhthi có nhắn tin là sẽ đến nhưng chờ hoài không thấy. không biết Quynh gặp sự cố gì. Hẹn gặp Quynh dịp sau.
[size=+2]
Chúc Share Club liên tục phát triển!
[/size]

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
(+) Về khía cạnh quản trị thì mình cho rằng đây là thành công vì bước đầu đã hình thành đội ngũ kế thừa. Mình hy vọng sau hạt nhân đầu tiên là MOD Hoalan_chi sẽ có thêm nhân tố mới để hình thành một ekip đủ mạnh cho những kế hoạch lớn hơn trong công tác phát triển cộng đồng.

(+) Về mặt tài chính thì mình phải nói rõ để các bạn tham gia không áy náy. Dự toán ban đầu của BTC phí tham dự là 100.000đ. Mình đã gợi ý BTC giảm xuống 80.000đ vì muốn có nhiều thành viên tham gia. Khi gợi ý như thế mình cũng đã tiên liệu trước phương án “bảo hiểm” rồi. Tuy nhiên, BTC muốn tự lực cánh sinh không muốn nhận hỗ trợ nên có thiếu hụt nhưng tất cả đều trong tầm kiểm soát.

(+) Một số vấn đề theo mình cần xem lại:
- BTC đã có ý tưởng rất hay là muốn mọi người cùng học, cùng chơi, cùng ăn uống với nhau để liên kết tình thân. Tuy nhiên, vì đây là ý tưởng mới mà công tác truyền thông chưa tốt nên nhiều thành viên không biết. (Sáng phải lo ăn sáng nên đến trễ, không biết có ăn trưa nên đã hẹn ăn trưa trước và phải về sớm, … ?)
- Vì lần đầu nên yếu tố thời gian chưa đảm bảo. Mình nghĩ các lần sau nên tạo kỷ luật thời gian. Chúng ta phải bắt đầu đúng giờ để tôn trọng người đến đúng thời gian, dần dần sẽ quen. Thời điểm kết thúc nên tuân thủ đúng chương trình.
- Tài liệu không được rõ: rút kinh nghiệm thay vì in 6 slide 1 mặt giấy, ta in 4 slide quay ngang photo 2 mặt như vậy cùng 1 tờ giấy sẽ được nhiều silde hơn mà chữ to hơn đễ đọc hơn, bản gốc phải được in trên máy in tốt và đừng in ở chế độ tiết kiệm để photo được rõ hơn.
- Về nội dung: Cá nhân mình cho rằng anh Tồn hơi “tham” đưa thêm phần thuế nên không đủ thời gian để chuyển tải hết. Mặt khác, BTC nên khảo sát các bạn tham gia để phối hợp với diễn giả để chuẩn bị nội dung phù hợp nhất với đối tượng mục tiêu.

Yêu cầu thêm: BTC nên đúc kết kinh nghiệm sau mỗi lần sinh hoạt để dần dần hình thành “công nghệ” có thể chuyển giao cho các nơi khác. Mục tiêu lâu dài BQT mong muốn là phát triển sinh hoạt cộng đồng ở khắp các địa phương chứ không chỉ vài nơi như HN, TP.HCM, ĐN, …

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Chúc mừng thành công của câu lạc bộ Share clup!
Xin chia sẻ bằng lời động viên với nỗ lực của các thành viên CLB
Chúc CLB vững mạnh hơn!

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Chào các anh chị và các bạn, đầu tiên hoalan_chi xin chúc tất cả mọi người đầu tuần mọi việc điều thuận lợi....

Hoalan_chi mạo muội lập topic này ra nhằm để xin ý kiến của các anh chị và các bạn tham dự buổi hội thảo vừa qua về mặc ưu và nhược điểm của buổi hội thảo, để BTCBCV có thể rút kinh nghiệm cho buổi hội thảo lần sau diễn ra tốt đẹp hơn.

Thay mặt BTC, hoalan_chi xin chân thành cám ơn mọi lời khen chê của anh chị và các bạn đã đóng góp tại topic này!

Thân Ái!:015:

Mình mới gia nhập nên vừa qua chưa tham gia được, tiếc quá !
Xin cảm ơn Share club đã tạo sân chơi cho mọi người.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Có 3 góp ý nhỏ:
1. Khi có thành viên đặt câu hỏi, thành viên nào có thể trả lời thì có thể phát biểu. Cái này chỉ tăng thêm kỹ năng nói chuyện trước đám đông, và là cơ hội để luyện cách trình bày. Và qua đó có thể điều chỉnh ngay quan điểm của mình khi có ý kiến phản hồi, tranh luận cần thiết để sáng tỏ vấn đề

2. May mắn là hôm đó chị có xem qua bài viết về chương trình ra mắt này. Đọc được là BTC sẽ mời " Admin HẢi Tâm, Mod Xuân Thắm", đọc vậy thôi chứ không thấy mời trên diễn đàn hay được BTC mời, mặc dù cũng có gặp BTC trước đó 1 tuần và cũng không đọc được lời mời đó ở đâu. Cách làm việc này gây khó khăn cho chị khi quyết định nên tham dự hay không nên tham dự

3. BTC có thể gửi slide trước cho người tham dự đọc qua, hoặc tự in ra để tài liệu được rõ ràng hơn.

B

bamby

Guest
14/5/08
3
0
0
HCM city
Share Club là một môi trường tốt

Hi BTC,
Xin lỗi vì hôm đó mình có việc phải về sớm, cũng rất tiếc nhưng cố gắng đi khúc đầu, khúc sau ăn uống giao lưu thì lại phải về, tiếc quá tiếc quá...:wall:

Mình rất ủng hộ việc thường xuyên tổ chức các chuyên đề và như chị Thắm nói nên gửi slide trước cho những người tham gia và vì là share cho nên không nhất thiết chỉ có 1 người trả lời mà nếu ai biết thì hoàn toàn có thể trả lời và chia sẻ, như vậy sẽ đỡ ngại ngùng hơn.

Cảm ơn Share Club, cảm ơn BTC và các anh chị em
Nhân tiện hỏi Hoalan_chi: tớ về sớm ko nhận được quà, có được truy lĩnh sau hok zậy?:004:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Hi BTC,
Xin lỗi vì hôm đó mình có việc phải về sớm, cũng rất tiếc nhưng cố gắng đi khúc đầu, khúc sau ăn uống giao lưu thì lại phải về, tiếc quá tiếc quá...:wall:

Mình rất ủng hộ việc thường xuyên tổ chức các chuyên đề và như chị Thắm nói nên gửi slide trước cho những người tham gia và vì là share cho nên không nhất thiết chỉ có 1 người trả lời mà nếu ai biết thì hoàn toàn có thể trả lời và chia sẻ, như vậy sẽ đỡ ngại ngùng hơn.

Cảm ơn Share Club, cảm ơn BTC và các anh chị em
Nhân tiện hỏi Hoalan_chi: tớ về sớm ko nhận được quà, có được truy lĩnh sau hok zậy?:004:
Cám ơn chị đã góp ý, còn quà thì em vẫn giữ cho chị, ko cần truy thu mà thấy mặt là trao àh, chị ko phạt tặng quà chậm chứ ạh?:015:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Chúc mừng WKT có thêm một sân choi mới cho anh chị em dân kế toán.

Chúc mừng Share Club đã có buổi hội thảo thành công tốt đẹp. Chúc cho SC ngày càng phát triển mạnh hơn và luôn duy trì để anh chị em dân kế toán có lý do để tụ tập, claó nơi để giao lưu, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA