Cách tra cứu MST TNCN đã được cấp chưa ?

• Thread starter Song Minh
  • Ngày gửi
S

Song Minh

Sơ cấp
20/8/09
37
0
0
Hà nội
Kiểm tra mã số thuế TNCN của công ty đã được cấp hay chưa?

Công ty em đã làm hồ sơ xin cấp MST thu nhập cá nhân cho tất cả nhân viên vào tháng 8 năm 2009.
Hồ sơ vừa được in và nộp tại cơ quan thuế vừa được gửi online qua mạng đăng ký.
Nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn chưa thấy có thông báo về việc đã có MST cá nhân. Vậy em có thể kiểm tra ở đâu? tại cơ quan quản lý thuế hay tại trang web nào của ngành thuế?
Ai biết chỉ dùm em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Công ty em đã làm hồ sơ xin cấp MST thu nhập cá nhân cho tất cả nhân viên vào tháng 8 năm 2009.
Hồ sơ vừa được in và nộp tại cơ quan thuế vừa được gửi online qua mạng đăng ký.
Nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn chưa thấy có thông báo về việc đã có MST cá nhân. Vậy em có thể kiểm tra ở đâu? tại cơ quan quản lý thuế hay tại trang web nào của ngành thuế?
Ai biết chỉ dùm em với.
- Mọi người trên diễn đàn HD thế này bạn thử xem nhé:
Bạn vào trang web http://tncnonline.com.vn/default.htm vào mục gởi dữ liệu->đăng nhập->tra cứu dữ liệu,nếu đã cấp MST rồi thì nó sẽ hiện các thông tin 'tên file,tên người gởi,địa chỉ,số đt,số NNT,trạng thái"bạn bấm vào dòng tải kết quả ở trong cột tải kết quả,bạn mở file đó ra sẻ thấy MST của từng người.

S

Song Minh

Sơ cấp
20/8/09
37
0
0
Hà nội
Xử lý với tr

- Mọi người trên diễn đàn HD thế này bạn thử xem nhé:
Bạn vào trang web http://tncnonline.com.vn/default.htm vào mục gởi dữ liệu->đăng nhập->tra cứu dữ liệu,nếu đã cấp MST rồi thì nó sẽ hiện các thông tin 'tên file,tên người gởi,địa chỉ,số đt,số NNT,trạng thái"bạn bấm vào dòng tải kết quả ở trong cột tải kết quả,bạn mở file đó ra sẻ thấy MST của từng người.

Bạn cho mình thêm nhé. Sau khi mình kiểm tra theo đường link bạn cho mình thấy công ty mình có 1 người không đủ điều kiện được cấp MST thì mình phải làm gì tiếp theo. Theo thông báo của Chi cục thuế thì người đó không được cấp do CMTND bị trùng.
Giúp mình với nhé.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Bạn cho mình thêm nhé. Sau khi mình kiểm tra theo đường link bạn cho mình thấy công ty mình có 1 người không đủ điều kiện được cấp MST thì mình phải làm gì tiếp theo. Theo thông báo của Chi cục thuế thì người đó không được cấp do CMTND bị trùng.
Giúp mình với nhé.
- Bây giừo phải xác định trùng CMTND nguyên nhân gì:
Nếu trước đã có MST rồi thì dùng luôn MST đó phông phải cấp mới.
Kiểm tra lại CMT đã chính xác chưa, nếu chính xác rồi thì phô tô CMT kèm theo giấy đề nghị CQT kiểm tra lại, gửi CQT quản lý họ sẽ kiểm tra, nếu do CQT nhập dữ liệu ban đầu sai họ sẽ tự điều chỉnh bạn không phải làm gì thêm.
- Đơn giản thôi bạn ạ

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..Theo thông báo của Chi cục thuế thì người đó không được cấp do CMTND bị trùng..
Mình cũng gặp trg hợp này.
Trong file có 1 sheet nữa la "Danh sách lỗi"
và ghi chi tiết lỗi là: "Trùng CMT với doanh nghiệp tư nhân hoặc hộ cá thể".

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Mình cũng gặp trg hợp này.
Trong file có 1 sheet nữa la "Danh sách lỗi"
và ghi chi tiết lỗi là: "Trùng CMT với doanh nghiệp tư nhân hoặc hộ cá thể".

như vậy là nhân viê của bạn đã đăng ký MS thuế thu nhập cá nhân khi đăng ký mở hộ kinh doanh rồi hoặc họ đứng tên hộ người khác, kiêm tra xem nếu đúng thì lấy luôn mã số đó mà dùng

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
như vậy là nhân viê của bạn đã đăng ký MS thuế thu nhập cá nhân khi đăng ký mở hộ kinh doanh rồi hoặc họ đứng tên hộ người khác, kiêm tra xem nếu đúng thì lấy luôn mã số đó mà dùng
Kiểm tra "Danh sách lỗi" Trùng CMT với doanh nghiệp tư nhân hoặc hộ cá thể
thì:
- Trùng cả họ tên người xin cấp mã số thuế:
+ Người xin cấp mã số thuế đã mở doanh nghiệp tư nhân hoặc hộ cá thể để cho thuê nhà, nếu doanh nghiệp tư nhân vẫn còn hoạt động thì dùng luôn mã số thuế đó là mã số thuế cá nhân
+ Người xin cấp mã số thuế cho mượn CMT để mở doanh nghiệp tư nhân, gặp phải trường hợp này thì yêu cầu chủ doanh nghiệp tư nhân đó làm mẫu 08 thay đổi chủ doanh nghiệp tư nhân đó, khi đó mới được cấp mã số thuế mới.
- Không trùng tên người xin cấp mã số thuế thì làm lại mẫu 01/KK-TNCN, phô tô chứng minh thư và danh sách lỗi mang đến Chi cục Thuế hoặc Cục Thuế nơi quản lý doanh nghiệp để kiểm tra và cấp mã số thuế trực tiếp.

thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Tôi đã đăng ký MST TNCN cho Cty qua mạng nhưng không biết đã được cơ quan thuế cấp MST chưa,vậy có cách nào tra cứu thông tin này trên trang TNCNonline không,nhờ các bạn mách zùm nhé !

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Tôi đã đăng ký MST TNCN cho Cty qua mạng nhưng không biết đã được cơ quan thuế cấp MST chưa,vậy có cách nào tra cứu thông tin này trên trang TNCNonline không,nhờ các bạn mách zùm nhé !

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

L

loanqs75

Guest
3/12/09
1
0
0
tphcm
các bác giúp em với , cty em nộp file hồ sơ đăng ký mã số thuế TNCN trực tiếp tại cục thuế TPHCM (12/2008), lên cục thuế hỏi mấy lần chưa có và trả lời là khi nào có thì báo nhung chờ hoài hổng thấy đâu .bây giờ làm sao biết cty mình có mã số thuế chưa ? chứ đi hoài chắc chết quá ????????có bác nào giúp với?????

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
các bác giúp em với , cty em nộp file hồ sơ đăng ký mã số thuế TNCN trực tiếp tại cục thuế TPHCM (12/2008), lên cục thuế hỏi mấy lần chưa có và trả lời là khi nào có thì báo nhung chờ hoài hổng thấy đâu .bây giờ làm sao biết cty mình có mã số thuế chưa ? chứ đi hoài chắc chết quá ????????có bác nào giúp với?????
Các bạn đã hướng dẫn ở trên rồi bạn theo đó mà làm.Thân

M

macmannhi

Guest
16/7/09
2
0
0
38
Hà Nội
Em là người làm công bình thường, không phải người làm công tác đăng ký MST cho công ty muốn tra cứu MST của mình thì làm như thế nào?

N

nguoitroi85k

Guest
7/12/09
2
0
0
Ha Noi
mình đã vào http://tncnonline.com.vn/default.htm ==>vào mục gởi dữ liệu->đăng nhập==>thì phải điền các thông tin:MST,ngày cấp,cơ quan thuế tinh/thành phố,cơ quan thuế quản lý...Nhưng cơ quan mình đã đăng ký thành công MST rồi,nhưng mình chưa biết,vậy thì làm cách nào để biết

N

nguoitroi85k

Guest
7/12/09
2
0
0
Ha Noi
Mọi người cho mình hỏi chút.Khi mình làm như hướng dẫn ở trên,nhưng chưa biết mã số thuế thì đăng nhập sao được

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương
tra cứu MST TNCN

Mình dang ky MST TNCN hôm tháng 8, đã được cấp mST cho từng người trong Cty, nhưng lại quên không in ra hay lưu lại. Bây giờ mình muốn ghi MST ra cho từng người thì đành chịu thua, vì khi mình đăng nhập vào trang tncnonline nó bắt mình nhập mật khẩu mới xem được, mà mình thì không biết cũng như không nhớ mật khẩu như thế nào nữa, các bạn có cách gì giúp mình với

T

totochanthuy

Sơ cấp
24/10/08
33
1
6
ha noi
Mình cũng đăng nhập để tìm MST TNCN cho mọi người ở cty nhưng không được, mình hỏi cơ quan thuế họ cứ bảo vào tncnonline mà ktra, mình vừa làm theo cách hướng dẫn của loanqs75 nhưng cũng không được,có ai biết cách cụ thể chỉ cho mình được k? cám ơn mọi người n!

L

logomickey1302

Sơ cấp
23/4/09
9
0
0
thái bình
hi!
Mình đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân tại một cty, nhưng bj mình làm cho cty khác. Bạn nào biết cách tra cứu mã số thuế thu nhập cá nhân khi biết tên, địa chỉ, mã số thuế thu nhập của cty giúp mình với nhé, mình đang rất cần biết MST TNCN của mình, thanhks.

L

logomickey1302

Sơ cấp
23/4/09
9
0
0
thái bình
hi!
Mình đã đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân tại cty cũ, bj mình chuyển sang làm cho cty khác. Mình muốn tra cứu MST TNCN của mình tại cty cũ phải làm ntn, khi mình biết đầy đủ thông tin, địa chỉ, MST cty. Help me nhé, mình đang rất cần, thanks cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA