Thủ tục trả hóa đơn

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mysterman

mysterman

Guest
Các cụ cứu em với. Cho em hỏi thủ tục trả hóa đơn ntn. DN của em đổi chủ do đó phải trả những hđơn cũ, vậy mẫu công văn trả hđơn nó ntn?
Cứu em, cứu em. chiều nay em fả i gặp sếp rồi.
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
Mình có mẫu biên bản trả hóa đơn ở đây nhưng ko biết gửi cho bạn thế nào. Nhưng tốt nhất là bạn lên cơ quan nào quản lý bạn về thuế, vào bộ phận ấn chỉ hỏi người ta thủ tục trả hóa đơn là họ sẽ cấp ngay cho bạn các văn bản đó.

Nhưng theo mình thì doanh nghiệp đổi chủ thì ko phải trả hóa đơn đâu. Chỉ khi nào DN ngừng kinh doanh, hoặc giải thể thì mới phải trả hóa đơn thôi./.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
To Mysterman, đúng như vậy bạn ạ! Thủ tục trả hóa đơn rất đơn giản, bạn chỉ cần lên gặpp quản lý thuế của Doanh Nghiệp họ sẽ hướng dẫn... và chỉ khi nào ngưng kinh doanh thì mới làm thủ tục này. hoặc có những trường hợp đổi cơ quan thuế quản lý....

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Muốn trả hoá đơn thì phải làm công văn xin trả, làm bảng quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn ấn chỉ, mang số hoá đơn còn thừa lên cục thuế để huỷ. Nói chung cũng không khó khăn lắm.

C

chip_hue

Guest
15/12/04
4
0
0
41
Thanh Mien Hai Duong
Nhân tiện mình cũng hỏi luôn nhỉ ? Sao vừa rồi công ty mìmh đổi giám đốc và bổ sung thêm một số mặt hàng kinh doanh cũng phải thay đổi cả mã số thuế nữa nhỉ ? Mình nghĩ chỉ phải nộp thông báo thay đổi va bổ sung.... lên cơ quan thuế để cơ quan thuế biết thôi chưe nhi ? ( Tên công ty thì vẫn giũ nguyên mà - Công ty TNHH 2 thành viên )

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
chip_hue nói:
Nhân tiện mình cũng hỏi luôn nhỉ ? Sao vừa rồi công ty mìmh đổi giám đốc và bổ sung thêm một số mặt hàng kinh doanh cũng phải thay đổi cả mã số thuế nữa nhỉ ? Mình nghĩ chỉ phải nộp thông báo thay đổi va bổ sung.... lên cơ quan thuế để cơ quan thuế biết thôi chưe nhi ? ( Tên công ty thì vẫn giũ nguyên mà - Công ty TNHH 2 thành viên )
Việc này đúng là hơi lạ, công ty chỉ thay đổi giám đốc và bổ sung ngành nghề kinh doanh thì không phải thay đổi MST. Theo đúng thủ tục thì công ty bạn chỉ cần làm một CV thông báo về việc thay đổi ĐKKD, một bản sao ĐKKD mới và mẫu 08/MST gửi lên Chi cục thuế để theo dõi là đủ.
Bạn có thể nói rõ hơn về thay đổi chỉ tiêu gì trên tờ khai đăng ký thuế.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA